[Funland] Hỏi nhanh, Đáp gọn mọi thứ liên quan tới "I tờ và thời đại số"

hacide

Xe tăng
Các cao nhân cho e hỏi!

Máy tính để bàn của Em trước đây bắt được wiffi phát ra từ điện thoại. Tự nhiên 2 hôm nay k bắt được nữa. E vào phần wiffi thì nó hiện lên: NETWORK SETTINGS. Vậy các cụ cho E hỏi nó bị làm sao và cách khắc phục thế nào ah? Thanks các cụ!!!

halinh256

Xe hơi
Các cao nhân cho e hỏi!

Máy tính để bàn của Em trước đây bắt được wiffi phát ra từ điện thoại. Tự nhiên 2 hôm nay k bắt được nữa. E vào phần wiffi thì nó hiện lên: NETWORK SETTINGS. Vậy các cụ cho E hỏi nó bị làm sao và cách khắc phục thế nào ah? Thanks các cụ!!!
Cụ vào cái wifi nó hiện lên NETWORD SETTINGS là ở đt hay máy tính thế?
Theo em làm như sau, cụ phát wifi ở đt, rồi thử lấy thiết bị khác (máy tính or đt nào đó) thử kết nối đc ko? Nếu đc thì do máy tính của cụ, ngược lại do đt. Do thằng nào thì mình tìm cách xử lý thằng đấy tiếp.

hacide

Xe tăng
Cụ vào cái wifi nó hiện lên NETWORD SETTINGS là ở đt hay máy tính thế?
Theo em làm như sau, cụ phát wifi ở đt, rồi thử lấy thiết bị khác (máy tính or đt nào đó) thử kết nối đc ko? Nếu đc thì do máy tính của cụ, ngược lại do đt. Do thằng nào thì mình tìm cách xử lý thằng đấy tiếp.
Thanks cụ! E đã thử và đó ;à do máy tính PC của E ah!!!

tuanoppa

Xe hơi
Sửa lỗi full 100% Disk ở win 10 như thế nào hả bác?

ToyotaAltis9063

Xe điện
Các cụ cho em hỏi máy tính em dùng win10 bị giao diện như này có cách nào chuyển về giao diện bình thường không ạ.

Hà Duy Phương

Xe tải

tuanoppa

Xe hơi

tranquyduong

Xe tải
bác nâng cấp ổ SSD.
hoặc nếu ko có điều kiện thì bác Click chuột phải vào My Computer và chọn Properties
rồi chuyển Sang Tab Advanced rồi chọn Setting ở mục Perfomance bạn tắt hết các mục trong phần visual effect.
kết hợp với tắt dịch vụ windows update trong phần services.msc đi. Nếu máy vẫn tự update thì tìm mọi cách tắt.

Lỗi này là do tính năng auto update của win.
nếu ko xài mạng rút ra cũng đc.

Thân!

tokidoki

Xe hơi
Cụ email cho bộ phận hỗ trợ appleid nhờ giúp xem sao ợ

ntarror

Xe hơi
Có cụ nào dùng MI wifi repeater 2 cho em hỏi với: em có mua cài dùng ổn định ở nhà r, đến hôm nay mang về quê reset cài đặt wifi quê các thứ xong xuôi nhiều lần r mà nó vẫn nhấp nháy đèn vàng k dùng được là lỗi gì ạ các bác

vietcomputer

Đi bộ
Cụ làm như sau để khắc phục:

Chỉnh lại bộ nhớ ảo:
- Nhấn Start > gõ Performance > chọn Adjust the appearance & performance of Windows

Tiếp theo Chọn thẻ Advnaced > nhấn vào nút Change … trong khu vực Virtual memory

Bỏ chọn trong ô Automatically manage paging file size for all drivers > chọn vào dòng Custom size > Tùy theo dung lượng RAM mà chúng ta có thể thiết lập, chẳng hạn máy có 4 GB RAM thì nhập 2000 và 4000 như trên > nhấn Set > OK > khởi động lại máy và lại mở Task Manager lên để kiểm tra xem Disk còn bị 100% nữa hay không.

Tắt dịch vụ superfetch

Nhấn Windows + R > gõ services.msc > trong bảng liệt kê dịch vụ tìm Superfetch > click phải chọn Properties

Nhấn Stop để ngưng dịch vụ và trong ô Startup type phía trên chọn Disable > khởi động lại máy.

vietcomputer

Đi bộ
Có cụ nào dùng MI wifi repeater 2 cho em hỏi với: em có mua cài dùng ổn định ở nhà r, đến hôm nay mang về quê reset cài đặt wifi quê các thứ xong xuôi nhiều lần r mà nó vẫn nhấp nháy đèn vàng k dùng được là lỗi gì ạ các bác
Có 2 trường hợp:
- Do repeater đặt xa nguồn phát khiến nó với không tới
- Cài đặt thông tin nguồn phát chưa đúng

heldman8x

Xe máy
em ủn cho bài có giá trị cao

kingstone

Xe đạp
Cụ làm như sau để khắc phục:

Chỉnh lại bộ nhớ ảo:
- Nhấn Start > gõ Performance > chọn Adjust the appearance & performance of Windows

Tiếp theo Chọn thẻ Advnaced > nhấn vào nút Change … trong khu vực Virtual memory

Bỏ chọn trong ô Automatically manage paging file size for all drivers > chọn vào dòng Custom size > Tùy theo dung lượng RAM mà chúng ta có thể thiết lập, chẳng hạn máy có 4 GB RAM thì nhập 2000 và 4000 như trên > nhấn Set > OK > khởi động lại máy và lại mở Task Manager lên để kiểm tra xem Disk còn bị 100% nữa hay không.

Tắt dịch vụ superfetch

Nhấn Windows + R > gõ services.msc > trong bảng liệt kê dịch vụ tìm Superfetch > click phải chọn Properties

Nhấn Stop để ngưng dịch vụ và trong ô Startup type phía trên chọn Disable > khởi động lại máy.

Cách này của cụ thời xa xưa và vô tác dụng nha cụ, FULL DISK 100% là bệnh di truyền không thể cứu của Win 8 - Win 10 nha cụ.

Cụ tắt cái Svhost.exe lại ảnh hưởng nhiều ứng dụng đấy.

GIẢI PHÁP DUY NHẤT LÀ ĐẦU TƯ 1 Ổ SSD.

SSD bây giờ giá đã rẻ rất nhiều, laptop hiện tại đa phần hỗ trợ sata III tối thiểu, máy cụ nào có cổng M.2 PCIe nữa thì tuyệt cú mèo.

Trước đây quan niệm máy chậm lag là do CPU yếu, RAM yếu. Nhưng tới thời điểm hiện tại em khẳng định 90% speed của máy phụ thuộc vào ổ cứng. Và SSD là giải pháp thay đổi hiệu năng máy hiện hữu nhất. CPU và RAM chỉ cho thấy tác dụng khi các cụ dùng đến các tác vụ khác giả sử Excel, Database hay lướt web nxn tab ...

Galger

Xe hơi
Website
hanoibuildmart.vn
Cách này của cụ thời xa xưa và vô tác dụng nha cụ, FULL DISK 100% là bệnh di truyền không thể cứu của Win 8 - Win 10 nha cụ.

Cụ tắt cái Svhost.exe lại ảnh hưởng nhiều ứng dụng đấy.

GIẢI PHÁP DUY NHẤT LÀ ĐẦU TƯ 1 Ổ SSD.

SSD bây giờ giá đã rẻ rất nhiều, laptop hiện tại đa phần hỗ trợ sata III tối thiểu, máy cụ nào có cổng M.2 PCIe nữa thì tuyệt cú mèo.

Trước đây quan niệm máy chậm lag là do CPU yếu, RAM yếu. Nhưng tới thời điểm hiện tại em khẳng định 90% speed của máy phụ thuộc vào ổ cứng. Và SSD là giải pháp thay đổi hiệu năng máy hiện hữu nhất. CPU và RAM chỉ cho thấy tác dụng khi các cụ dùng đến các tác vụ khác giả sử Excel, Database hay lướt web nxn tab ...
đồng tình với cụ, bỏ thêm ít tiền nâng cấp lên ổ SSD chạy mượt mà hẳn

liontb

Xe máy
Đánh dấu khi cần còn tìm lại được

loipc

Xe đạp
up>>>>>>>>>>>>>>>>>