[Funland] Hỏi nhờ các cụ nhịp tim nhanh

lalala1122

Xe tải
Vừa mẹ e có nói chuyện chiều đi khám bác sĩ báo nhịp tim nhanh, mai thì chắc chắn e cho đi viện rồi, nhưng e hỏi các cụ là có nguy hiểm cần cho đi luôn tối nay ko ạ? Mẹ e hơn 70, hiện tại sức khoẻ bt đang nói chuyện với em bt, các cụ nào có hiểu biết e xin ý kiến ak. E dùng apple watch cho bà đeo thì thấy đồng hồ báo nhịp tim dao động 97-98 bpm ạ.

Mũi tên bạc

Xe container
Nhịp tim thế này mà lúc ngồi nghỉ được 15 phút thì hơi nhanh. Cụ theo dõi và đưa mẹ cụ đi khám thôi. TIm mạch thì đến Bạch Mai là số 1!

cha biet chi

Xe điện
Em hôm kia bị đau tim.đau theo nhịp đạp ạ.đi khám bảo do vành tim co bóp chậm.nguyên nhân sâu xa do huyết áp cao ạ.uống thuốc vào đỡ rồi.mà để tự nhiên nó cũng đỡ ạ.

Foxz

Xe hơi
Em cũng vừa đi khám ở viện tim (Bạch Mai). Chủ yếu nguyên nhân do mỡ máu và tiền sử huyết áp cao.

cuongkilo

Xe tăng
Hút thuốc có tăng nhịp tim ko các cụ nhỉ

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Vừa mẹ e có nói chuyện chiều đi khám bác sĩ báo nhịp tim nhanh, mai thì chắc chắn e cho đi viện rồi, nhưng e hỏi các cụ là có nguy hiểm cần cho đi luôn tối nay ko ạ? Mẹ e hơn 70, hiện tại sức khoẻ bt đang nói chuyện với em bt, các cụ nào có hiểu biết e xin ý kiến ak. E dùng apple watch cho bà đeo thì thấy đồng hồ báo nhịp tim dao động 97-98 bpm ạ.
Cụ nên đo thêm oxi máu, nếu tuần hoàn máu lên não kém thì nên xoa bóp cổ vai gáy và uống hoạt huyết. Cơ thể khi máu lên não kém có khi phản ứng bằng cách tim co bóp nhanh mạnh hơn để tăng oxi lên não

lalala1122

Xe tải
Cụ nên đo thêm oxi máu, nếu tuần hoàn máu lên não kém thì nên xoa bóp cổ vai gáy và uống hoạt huyết. Cơ thể khi máu lên não kém có khi phản ứng bằng cách tim co bóp nhanh mạnh hơn để tăng oxi lên não
Vâng tẹo e lấy máy đo spo2 ra đo cho yên tâm, bà ở nhà với e cũng khoẻ mạnh, có điều giờ hơn 70 nên cũng nhiều bệnh, máu mỡ gan mỡ đâm ra e cũng hoảng

RAVA

Xe ba gác
em thì lại nhịp chậm quá:54 có vđ j ko các cụ nhỉ
-Nhịp tim của ng bt là từ 60-80 nhưng có những ng bị nhanh hay chậm 1 chút do tự nhiên thì cũng chả sao cả, miễn là nó phải luôn đều nv. Chứ như ô cụ nhà e, thỉnh thoảng lại kêu hơi khó thở, đến hôm rồi sau khi nhấc cái ghế lên thì kêu đau ngực, nhịp tim còn có từ 30-40, lập tức cấp cứu vào bv Việt- Xô, 1h sau thì đặt 1 cái stent luôn. Bs nói đó là nhồi máu cơ tim, nếu chậm 2h nữa là đi luôn!

toyennha

Xe lăn
Em thì kỳ. Cứ gặp máy đó huyết áp là tim em đập tùm lùm. Đập nhanh đập mạnh đập gấp kiểu cực kỳ hồi hộp và thở cực gấp. Nhưng em hoàn toàn bình thường thả máy đo ra là quay lại trạng thái bình thường liền . nhưng giờ lâu lâu cũng bị tình trạng thở nhanh đập mạnh như vừa rít thuốc lào xong

coolpix8700

Xe ngựa
Em thì kỳ. Cứ gặp máy đó huyết áp là tim em đập tùm lùm. Đập nhanh đập mạnh đập gấp kiểu cực kỳ hồi hộp và thở cực gấp. Nhưng em hoàn toàn bình thường thả máy đo ra là quay lại trạng thái bình thường liền . nhưng giờ lâu lâu cũng bị tình trạng thở nhanh đập mạnh như vừa rít thuốc lào xong
3 lần đi tiêm văccine cô vít em đều bị giữ lại. Đến đều đúng 8 giờ, vào đo huyết áp gần như đầu tiên nhưng lần đầu sau khi nằm nghỉ để họ đo đi đo lại, làm cả điện tâm đồ thì 10 giờ mới tiêm khi huyết áp 67, lần thứ 2 được cho ngậm 1 viên thuốc, cũng nằm nghỉ và được tiêm lúc 11 giờ huyết áp vẫn 70, lần thứ 3 nhanh hơn chút cũng gần 10 giờ, huyết áp cũng 70 và chẳng lần nào được về trước 12 giờ. Nếu ở phường chắc không được tiêm, mặc dù ở nhà tự đo thì chỉ loanh quanh 110 - 120 và nhịp tim chỉ hơn 50 một chút (51-54).
Em phải mua cái máy đo huyết áp cũng chỉ vì đi cắm răng (implant) bị bắt đi trị bệnh cao huyết áp, nhưng khám xong thì cũng chẳng uống thuốc gì hết và đã cắm 3 cái.

toyennha

Xe lăn
3 lần đi tiêm văccine cô vít em đều bị giữ lại. Đến đều đúng 8 giờ, vào đo huyết áp gần như đầu tiên nhưng lần đầu sau khi nằm nghỉ để họ đo đi đo lại, làm cả điện tâm đồ thì 10 giờ mới tiêm khi huyết áp 67, lần thứ 2 được cho ngậm 1 viên thuốc, cũng nằm nghỉ và được tiêm lúc 11 giờ huyết áp vẫn 70, lần thứ 3 nhanh hơn chút cũng gần 10 giờ, huyết áp cũng 70 và chẳng lần nào được về trước 12 giờ. Nếu ở phường chắc không được tiêm, mặc dù ở nhà tự đo thì chỉ loanh quanh 110 - 120 và nhịp tim chỉ hơn 50 một chút (51-54).
Em phải mua cái máy đo huyết áp cũng chỉ vì đi cắm răng (implant) bị bắt đi trị bệnh cao huyết áp, nhưng khám xong thì cũng chẳng uống thuốc gì hết và đã cắm 3 cái.
Em thì không bị bắt lại khi tiêm. Vì trước khi đo em nói luôn với nvyt. Đo thì chứ đó nhưng loạn hết . không hiểu sao cứ gặp cái máy này bị vậy. Thế là nv cho qua họ nói anh bị thật mà không hiểu lý đo vì sao mặc dùng nhìn anh rất bình thường.
Cũng chuyện y học. 2 đứa bạn em cưới nhau 10 năm không có con mặc dùng đi khám làm mọi cách cũng không bác sĩ nói 2 đứa hoàn toàn bình thường. Thế là tụi nó chán bỏ nhau. Cả 2 lập gia đình mới và đứa nào cũng 3 con . sau này gặp nhau tụi nó bảo đẻ để trả thù :D

Dr Thanh Bùi

Xe container
Lúc nào rảnh thì đưa đi khám sàng lọc thôi cụ ạ . Dặn cụ điều chỉnh cân nặng (_nếu dư cân ) tập thể dục , tập điều hòa nhịp thở . Tư tưởng thoải mái là ok thôi cụ

coolpix8700

Xe ngựa
Em thì không bị bắt lại khi tiêm. Vì trước khi đo em nói luôn với nvyt. Đo thì chứ đó nhưng loạn hết . không hiểu sao cứ gặp cái máy này bị vậy. Thế là nv cho qua họ nói anh bị thật mà không hiểu lý đo vì sao mặc dùng nhìn anh rất bình thường.
...
Bên Y họ nói đó là hội chứng áo choàng trắng. Người mắc cái hội chứng này thì cứ thấy người mặc áo choàng trắng là huyết áp tự tăng lên. Cũng chẳng phải vì sợ. Khoan để làm răng, họ bảo thấy buốt giơ tay lên, nhưng chỉ khi thấy em co dúm lại họ mới biết là đang rất buốt (phải khoan lâu nên thuốc tê hết tác dụng).
Còn em biết trước nên không phải chỉ bảo trước, các lần tiêm sau đều cùng 1 nơi, mà em đã chụp lại ảnh kết quả tự đo huyết áp hàng ngày để mang đến cho họ xem!

u6868

Xe buýt
-Nhịp tim của ng bt là từ 60-80 nhưng có những ng bị nhanh hay chậm 1 chút do tự nhiên thì cũng chả sao cả, miễn là nó phải luôn đều nv. Chứ như ô cụ nhà e, thỉnh thoảng lại kêu hơi khó thở, đến hôm rồi sau khi nhấc cái ghế lên thì kêu đau ngực, nhịp tim còn có từ 30-40, lập tức cấp cứu vào bv Việt- Xô, 1h sau thì đặt 1 cái stent luôn. Bs nói đó là nhồi máu cơ tim, nếu chậm 2h nữa là đi luôn!
được cái em chưa có hiện tượng như cụ nói chắc là do em còn khỏe (u50), đúng là tim em chậm khả năng là do bẩm sinh vì em đi ksk bs nói em biết cũng lâu rồi cụ ạ

kubi82

Xe điện
Em bị cứ gặp các mợ xinh tươi là nhịp gì cũng tăng vù vù :D

vietp910i

Xe hơi
Có tuổi là lắm thứ lo lắm, thôi cứ khám xét cẩn thận