Hội những người đầu tư mua đất nền dự án GodenBay Bãi Dài Cam Ranh Nha Trang

Trạng thái
Thớt đang đóng

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn băn khoăn tính pháp lý của Bãi Dài Goldenbay Hưng thịnh. Sale Cò Hưng Thịnh thig bảo yên tâm đất sổ đỏ sở hữu lâu dài.
Người thì bảo chỉ sở hữu đến năm 2061.
Nên vẫn nghe ngóng chưa dám xuống tiền.

Hung Phuc

Xe điện
Bãi nào 1 năm chẳng có một cơ số người đuối nước hả cụ, quan trọng vẫn là công tác bảo vệ, cảnh báo cứu hộ. giờ bãi dài có du lịch j đâu nên cái đó đâu đc đầu tư gì.
Chết do lỗi bất cẩn của con người như ko biết bơi.... với chết do tắm chết ở vùng biển nguy hiểm nó khác nhau nhé, muốn biết rõ biển Bài Dài nó nguy hiểm ntn cứ ra hỏi dân bản địa ngoài đó thì rõ nhé
Bãi Dài đợt này đang bị thanh tra do sai phạm, hàng loạt dự án, resort đều dính hết nhé, nhiều dự án sẽ bị thu hồi do vụ đất ở ko hình thành đơn vị ở, đất quốc phòng nhé

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Bãi Dài có vẻ là đất nguy hiểm quá.
Liên quan an ninh quốc phòng nên rất nhạy cảm
Không như Đất Quy Nhơn Phú Yên Hội An Đà Nẵng

fine_thanks

Xe điện
Chết do lỗi bất cẩn của con người như ko biết bơi.... với chết do tắm chết ở vùng biển nguy hiểm nó khác nhau nhé, muốn biết rõ biển Bài Dài nó nguy hiểm ntn cứ ra hỏi dân bản địa ngoài đó thì rõ nhé
Bãi Dài đợt này đang bị thanh tra do sai phạm, hàng loạt dự án, resort đều dính hết nhé, nhiều dự án sẽ bị thu hồi do vụ đất ở ko hình thành đơn vị ở, đất quốc phòng nhé

Thưa cụ, cứ con người chủ quan bơi ra xa, vào khu vực cảnh báo nguy hiểm, trong khi đội ngũ cứu hộ mỏng quá hoặc gần như không có chết cũng không có gì là quá lạ. Đà nẵng trước cũng vậy cả thôi. Khi đã phát triển thành khu du lịch được đầu tư bài bản nó sẽ khác.
Còn việc sai phạm làm càng nhanh càng tốt cụ ạ, tư bản nó bỏ nhiều tỷ đô vào đây thì nó cũng có nghiên cứu kỹ chứ cũng chẳng phải được chẳng hay chớ để lấy phần rủi ro. Nhưng em cũng không quá lạc quan mà nhận định thì Bãi dài muốn ngon thì cũng phải 5 năm nữa mới ngon được.

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Thưa cụ, cứ con người chủ quan bơi ra xa, vào khu vực cảnh báo nguy hiểm, trong khi đội ngũ cứu hộ mỏng quá hoặc gần như không có chết cũng không có gì là quá lạ. Đà nẵng trước cũng vậy cả thôi. Khi đã phát triển thành khu du lịch được đầu tư bài bản nó sẽ khác.
Còn việc sai phạm làm càng nhanh càng tốt cụ ạ, tư bản nó bỏ nhiều tỷ đô vào đây thì nó cũng có nghiên cứu kỹ chứ cũng chẳng phải được chẳng hay chớ để lấy phần rủi ro. Nhưng em cũng không quá lạc quan mà nhận định thì Bãi dài muốn ngon thì cũng phải 5 năm nữa mới ngon được.
Em nghĩ Khi nào tính pháp Lý Bãi Dài thật minh bạch và rõ ràng thì mới phát triển được. Và rất lâu. Vì giấy tờ bây giờ vẫn còn mơ hồ lắm.
Pháp lý không an toàn như Hội An hay Nha Trang hay Đà Nẵng Quy Nhơn

Hung Phuc

Xe điện
Mình nói lại Bãi Dài là vùng biển nguy hiểm và có dẫn chứng báo chí và nghiên cứu đánh giá của các nhà nghiên cứu khoa học nhé, chết đuối hay tai nạn thì ở đâu cũng có, nhưng tắm ở Bãi Dài tỷ lệ chết cao hơn, rủi ro cao hơn nhé, còn cụ nói đây là bãi biển đẹp nhất hành tinh thì hãy đem dẫn chứng ra đây, ai, tổ chức nào đánh giá, công nhận..hay là từ mồm sale, cò và mấy ông ôm đất ở đó tự sướng với nhau, đất đang ế ko ai mua, có bơm bằng giời cũng ko ai mua cái chỗ hoang vu đó nhé
Còn mấy ông làm láo, làm sai cụ nghĩ đơn giản thế à, khi nào có kết quả thì lúc đó hãng hay cụ nhé, mọi nhận định suy đoán cũng chỉ là đoán mò thôi, và đặc biệt Bãi Dài nó liên quan đến an ninh quốc phòng trọng điểm của quốc gia, khu vực nhạy cảm mọi dự án và công trình xây dựng KD ngoài đó đều có giới hạn và quy định về đất đai và việc xây dựng ngoài đó cũng khác rất nhiều những khu khác đó cụ nhé, cứ tìm hiểu đi rồi nói tiếp

Hung Phuc

Xe điện
Cụ biết khu du lịch bán đảo cam ranh quy hoạch bao lâu rồi không ? Nếu nó phát triển được thì nó phát triển từ lâu rồi và rất nhanh vì nó chả thiếu thứ gì từ sân bay, hạ tầng, cảnh quan....và theo như cụ nói là còn phải chờ 5 năm nữa , vậy là phải chơ cái gì ? Dự án thì toàn là bánh vẽ, người đầu tư thì ít, rửa tiền thì nhiều, GB trước có vài nhà xây lên thì nghĩ nó còn hoang vắng ko kinh doanh đc, bây giờ có gần 100 căn xây lên, dịch vụ ăn uống lưu trú...có đầy đủ hết mà có kd đc đâu, mấy nhà đang KD ngoài đó còn đang kêu than là ko kd đc, mở ra lại phải đóng vào, có 1 vài nhà cho bọn TQ thuê nhưng cũng thi nhau giảm giá để giành khách , mà cho bọn TQ nó thuê cũng nguy hiểm nha, nó mà chứa chấp cờ bạc, mại dâm, ma túy ở đó thì có mà đi tù cả đám

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ biết khu du lịch bán đảo cam ranh quy hoạch bao lâu rồi không ? Nếu nó phát triển được thì nó phát triển từ lâu rồi và rất nhanh vì nó chả thiếu thứ gì từ sân bay, hạ tầng, cảnh quan....và theo như cụ nói là còn phải chờ 5 năm nữa , vậy là phải chơ cái gì ? Dự án thì toàn là bánh vẽ, người đầu tư thì ít, rửa tiền thì nhiều, GB trước có vài nhà xây lên thì nghĩ nó còn hoang vắng ko kinh doanh đc, bây giờ có gần 100 căn xây lên, dịch vụ ăn uống lưu trú...có đầy đủ hết mà có kd đc đâu, mấy nhà đang KD ngoài đó còn đang kêu than là ko kd đc, mở ra lại phải đóng vào, có 1 vài nhà cho bọn TQ thuê nhưng cũng thi nhau giảm giá để giành khách , mà cho bọn TQ nó thuê cũng nguy hiểm nha, nó mà chứa chấp cờ bạc, mại dâm, ma túy ở đó thì có mà đi tù cả đám
Khách du lịch toàn xuống sân bay rồi té gấp vào Nha Trang.
Còn khách cao cấp nằm Resort 3 ngày cũng té gấp vào Nha Trang
CAM LÂM có khỉ khô gì để du lịch đâu
Hoang vu hẻo lánh toàn xã Cam Hải Đông có 1 nhúm 3000 dân mà cũng bỏ chạy hết vào Sài Gòn rồi.
Dân thì ít
Văn Hóa chẳng có khỉ khô gì đòi làm du lịch nghỉ dưỡng.
Khi nào dân số khoảng 200.000 dân ở Cam Hải Đông thì hãy mơ làm du lịch
Gần Nha Trang chính là điểm chí tử
Vì khách bỏ chạy vào Nha Trang hết
Vào Nha Trang có Văn Hóa có nơi du lịch tham quan
Có dân số đông đúc vừa đủ nhộn nhịp
Có đầy đủ dịch vụ đi kèm phục vụ nhu cầu du lịch
Ở Cam Lâm Bãi Dài này chẳng có gì cả
Nếu phát triển được thì nó đã nhộn nhịp lắm rồi. Người có tiền đã kéo ra xây dựng rồi
Vì tắm biển xong chẳng có gì
Dân số quá ít
Chẳng làm ăn được gì cả
Dịch vụ chẳng có gì khi so với Hội An Đà Nẵng Nha Trang

Hội An 200.000 dân
Nha Trang 600.000 dân
Đà Nẵng 1.000.000 dân
Cam Hải Đông 3.000 dân
Nơi đây chỉ quy hoạch làm Resort cho Nha Trang là được thôi.
Nghĩ dưỡng xong 2-3 ngày khách lại chạy gấp vào Nha Trang
Chẳng ai ở lại mà du lịch ở Cam Hải Đông cả
Có gì đâu để mà du lịch

Jiren198

Xe điện
Hoang vu hẻo lánh toàn xã Cam Hải Đông có 1 nhúm 3000 dân mà cũng bỏ chạy hết vào Sài Gòn rồi.
Dân thì ít
Nếu phát triển được thì nó đã nhộn nhịp lắm rồi. Người có tiền đã kéo ra xây dựng rồi
Dân số quá ít
Chẳng làm ăn được gì cả

Hội An 200.000 dân
Nha Trang 600.000 dân
Đà Nẵng 1.000.000 dân
Cam Hải Đông 3.000 dân
Có gì đâu để mà du lịch
E thấy chả khác nào đà lạt vs hồ tuyền lâm cả, chả ai thuê resot ở rồi phải đi vào đà lạt theo giờ, ở đà lạt ăn chơi cả đem, đây cách tận 30 km

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
E thấy chả khác nào đà lạt vs hồ tuyền lâm cả, chả ai thuê resot ở rồi phải đi vào đà lạt theo giờ, ở đà lạt ăn chơi cả đem, đây cách tận 30 km
Vấn đề là Resort khép kín họ sử dụng dịch vụ trong khách sạn ở 1-2 ngày
Rồi té vào Nha Trang ăn chơi
Xong té sân bay về
Chẳng ai ra cái đầm thủy triều đất K8 hoang vu đó chơi với ai
Dịch vụ không có

Hung Phuc

Xe điện
Nhiều người cứ mong khách ở trong Resort đi ra sử dụng dịch vụ bên ngoài, đúng là toàn tự nghĩ ra và hoang tưởng, không lẽ resort nó ko biết khai thác giữ chân khách tiêu tiền trong resort ? , nó mất công kéo khách vào resort của nó rồi để khách đi ra ngoài sử dụng dv tiêu tiền của các ông

Hung Phuc

Xe điện
Nghe Sales nói đất Goldenbay Hưng thịnh Bãi Dài đã cho phép sở hữu vĩnh viễn rồi các cụ
Trong quyết định giao đất của tỉnh cho HT ghi rõ " người mua nhà ở gắn liền ....." ghi rõ ràng là dự án bán nhà chứ đâu phải bán đất nền ntn rồi mà nhiều người cứ ngồi mơ cái HĐMB với cả sổ đỏ đất nền, đúng là không hiểu biết gì mới bị dắt mũi, đến giờ này vẫn phải cầm cái HĐGV là đủ hiểu rồi

fine_thanks

Xe điện
Dân thì ít
Dân số quá ít
Chẳng làm ăn được gì cả

Hội An 200.000 dân
Nha Trang 600.000 dân
Đà Nẵng 1.000.000 dân
Cam Hải Đông 3.000 dân
Có gì đâu để mà du lịch
Đấy là suy nghĩ của cụ thôi và em thấy nó cũng chẳng hợp lý j cả tuy nhiên mỗi ng 1 ý. Em không tranh luận đúng sai, có j sau này sẽ rõ.Người ta đầu tư thì nghĩ khác cụ. Họ bỏ tiền thì cũng không phải là khờ khạo rồi.

fine_thanks

Xe điện
Các resort như đại công trường cụ nhé. Khi nó đi vào hoạt động khoảng 30% tình hình khác nhiều. Em thấy cụ áp đặt ý nghĩ của cụ vào nó nhiều quá. Diễn đàn có thông tin cụ thể chính xác cụ post lên mọi ng cùng biết chắc tốt hơn.

Hung Phuc

Xe điện
Các resort như đại công trường cụ nhé. Khi nó đi vào hoạt động khoảng 30% tình hình khác nhiều. Em thấy cụ áp đặt ý nghĩ của cụ vào nó nhiều quá. Diễn đàn có thông tin cụ thể chính xác cụ post lên mọi ng cùng biết chắc tốt hơn.
Ngoài Bãi Dài giờ cũng nhiều Resort đang hoạt động và kd rồi đó, cụ xem mấy người đã xây ở GB có kd đc ko hay chỉ thấy suốt ngày than vãn nói CĐT ko xây cái này, ko làm cái kia, đó là thực tế đấy cụ nhé, ko cụ lại nói tôi dìm hàng bịa chuyện. Và Resort họ kinh doanh theo cách riêng của họ, khép kín, cụ có hiểu và biết resort là ntn ko? Nó là 1 quần thể du lịch bao gồm nhiều tiện ích trong đó, chứ còn cái GB thì có cái gì, để ở dưỡng già cũng ko xong chứ nói gì đến phát triển
Ngập lụt ntn mà cũng nói là tiềm năng với cả đáng sống, chỗ này trước biển sau đầm nếu có giông bão, thủy triều lên cao thì có mà chạy lên mây nhé
Hình ảnh GB sau trận mưa lớn năm ngoái đây, mời cụ chiêm ngưỡng

Chỉnh sửa cuối:

fine_thanks

Xe điện
Resort họ kinh doanh theo cách riêng của họ, khép kín, cụ có hiểu và biết resort là ntn ko? Nó là 1 quần thể du lịch bao gồm nhiều tiện ích trong đó, chứ còn cái GB thì có cái gì, để ở dưỡng già cũng ko xong chứ nói gì đến phát triển
Ngập lụt ntn mà cũng nói là tiềm năng với cả đáng sống, chỗ này trước biển sau đầm nếu có giông bão, thủy triều lên cao thì có mà chạy lên mây nhé
Hình ảnh GB sau trận mưa lớn năm ngoái đây, mời cụ chiêm ngưỡng

Ngập lụt trời mưa em cũng k thấy vấn đề. Năm nay em đã vào khảo sát 2 lần và cơ bản thấy ok. Hi vọng có công văn quyết định j mới liên quan đến bãi dài cam lâm cụ post lên.

Hung Phuc

Xe điện
Ngập lụt trời mưa em cũng k thấy vấn đề. Năm nay em đã vào khảo sát 2 lần và cơ bản thấy ok. Hi vọng có công văn quyết định j mới liên quan đến bãi dài cam lâm cụ post lên.
Ngập lụt như thế mà cụ nói thấy ok thì tôi cũng chịu, GB ko chỉ ngập lụt mà còn đất đá trên núi cù hin nó đổ xuống nữa cụ nhé, riêng phía đầm thủy triều phía GB cũng bị ô nhiễm bởi nước thải và khói của nhà máy đường cam ranh đấy cụ nhé. Nói vậy cụ đừng tự ái, đã đầu tư ở đâu càng nhiều thông tin trái chiều càng tốt, ko nên nghe sale cò bơm thổi, thông tin ko đúng rồi tiền mất tật mang

Hung Phuc

Xe điện
Dàn lãnh đạo mới lên của tỉnh Khánh Hòa đã bắt đầu làm việc xử lý sai phạm của dàn tiền nhiệm rồi đây các cụ
Đầu tiên là di dời Ana Mandara Nha Trang
https://news.zing.vn/khanh-hoa-ra-van-ban-yeu-cau-kiem-tra-khu-biet-thu-cao-cap-ocean-view-post1008532.html
Cái ông xây mấy căn bên D16 gần phía núi cũng đang bị truy nã đó cụ, vì tội dính dáng đến Út trọc, tụi đó mua GB và đất ở các dự án ngoài Bãi Dài để rửa tiền rất nhiều chứ người dân đầu tư thì có mấy đâu, công an phong tỏa tài sản ngoài đó hết rồi, ko biết có dự án nào bị thu hồi ko

fine_thanks

Xe điện
Ngập lụt như thế mà cụ nói thấy ok thì tôi cũng chịu, GB ko chỉ ngập lụt mà còn đất đá trên núi cù hin nó đổ xuống nữa cụ nhé, riêng phía đầm thủy triều phía GB cũng bị ô nhiễm bởi nước thải và khói của nhà máy đường cam ranh đấy cụ nhé. Nói vậy cụ đừng tự ái, đã đầu tư ở đâu càng nhiều thông tin trái chiều càng tốt, ko nên nghe sale cò bơm thổi, thông tin ko đúng rồi tiền mất tật mang
Em tin vào chính em thôi cụ ạ. Trên này cơ bản là trao đổi thêm thông tin thôi, cãi nhau thắng thua chẳng để làm gì, quan trọng tiền mình bỏ ra là phải có hiệu quả. Nên em k nặng về ng khác nói làm ảnh hưởng suy nghĩ. Em cũng rất mong thêm đc nhiều thông tin từ các cụ nhà mình.

Trạng thái
Thớt đang đóng