Hội những người đầu tư mua đất nền dự án GodenBay Bãi Dài Cam Ranh Nha Trang

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dream Hilux

Xe tăng
Vâng cụ, thu lại thì khó nhưng nhà nước sẽ đưa mục đích sử dụng đất về 50 như cụ nói, nhưng mọi việc cũng chỉ phán đoán vậy, hiện bộ công a.n đang điều tra nếu trường hợp xấu nhất xảy ra thì người mua sẽ bị thiệt thòi nhất vì cầm cái HĐ góp vốn không có giá trị gì hết
Cứ như cụ mua trong TĐC là chắc ăn nhất, cả Bãi Dãi duy nhất TĐC có sổ đỏ
Em không thích điều này, em muốn nó phát triển nhanh hơn

vynguyen

Xe buýt
Thôi xong mấy ô bạn em vừa chung nhau mấy lô đợt sau Tết...

Hung Phuc

Xe điện
Em không thích điều này, em muốn nó phát triển nhanh hơn
Sẽ phải chờ rất lâu đó cụ vì đợt này khả năng ban lãnh đạo cũ mới sẽ bị khởi tố, ông mới lên bố dám đụng vào, mà muốn giải quyết thì DN lại phải tiếp tục chi thêm nữa, thời buổi khó khăn dự án bán xong chia nhau hết rồi thì lấy đâu ra tiền, dự án mới cũng ko bán đc. Đa số các dự án BĐS nghỉ dưỡng là bọn rửa tiền rót vào, đợt này cụ tổng làm căng đố tên nào dám ho he, chứ cụ thấy cả cái Bãi Dài quy hoạch như thế thì lấy đâu ra khách, toàn bánh vẽ thôi, Bãi Dài và nhiều dự án BĐS nghỉ dưỡng khác chỉ ăn nhau lúc mập mờ, chứ nhu cầu thật làm gì tới mức đó, không giống như những khu dân cư trong TP phục vụ nhu cầu ở đc, nếu nhu cầu cao tiềm năng thực sự thì GB họ kéo nhau ra xây ầm ầm để KD từ lâu rồi chứ đâu có như mấy ông xây xong rồi ngồi than

vimaru_gawa

Xe tăng
Mỹ Gia gói 8 có mấy lô.cụ nào yêu k?

Chỉnh sửa cuối:

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Toàn Xã Cam Hải Đông - Bãi Dài thì chỉ có Khu Tái Định cư K8 là có sổ đỏ thổ cư 100%.
Còn lại Golden Bay vs Golden Bay 602 là hợp đồng góp vốn và không có sổ đỏ.
Cứ thế là biết cái sổ nào an toàn hơn nếu kiện cáo xảy ra.

Dream Hilux

Xe tăng
Toàn Xã Cam Hải Đông - Bãi Dài thì chỉ có Khu Tái Định cư K8 là có sổ đỏ thổ cư 100%.
Còn lại Golden Bay vs Golden Bay 602 là hợp đồng góp vốn và không có sổ đỏ.
Cứ thế là biết cái sổ nào an toàn hơn nếu kiện cáo xảy ra.
Cho bãi dài ổn định và cơ chế riêng đi, nó phát triển nhanh cho mà xem. Đất không cần sổ, cứ có HĐ góp vốn thì xây dựng và kinh doanh được là OK. Hiện tại em cũng chỉ biết bãi dài chỉ có khu TĐC K8 là có sổ đỏ, đất ở nông thôn và là nơi có hạ tầng được làm theo quy hoạch 1/500 rồi. Còn lại khu dân ở thì có bìa, các dự án thì đúng là em chưa được nhìn thấy cái bìa nào

Hung Phuc

Xe điện
Cho bãi dài ổn định và cơ chế riêng đi, nó phát triển nhanh cho mà xem. Đất không cần sổ, cứ có HĐ góp vốn thì xây dựng và kinh doanh được là OK. Hiện tại em cũng chỉ biết bãi dài chỉ có khu TĐC K8 là có sổ đỏ, đất ở nông thôn và là nơi có hạ tầng được làm theo quy hoạch 1/500 rồi. Còn lại khu dân ở thì có bìa, các dự án thì đúng là em chưa được nhìn thấy cái bìa nào
Bãi Dài hiện tại đã có đủ mọi thứ như sân bay, hạ tầng, resort, cảnh quan....vậy còn thiếu cái gì nữa mà cụ cần cơ chế riêng? Theo tôi thì cơ chế riêng thông thoáng cho Bãi Dài cực khó vì nó liên quan đến an ninh quốc phòng, bởi vậy Bãi Dài mới đc quy hoạch để phát triển resort theo mô hình khép kíp, còn kd nhỏ lẻ trong các khu đô thị như GB cực khó và thực tế ngoài GB các cụ thấy có KD đc gì đâu mặc dù HT giờ cho phép dựng nhà tạm để KD và đã có người đang làm

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Nghe Sales nói đất Goldenbay Hưng thịnh Bãi Dài đã cho phép sở hữu vĩnh viễn rồi các cụ

Jiren198

Xe điện
Nghe Sales nói đất Goldenbay Hưng thịnh Bãi Dài đã cho phép sở hữu vĩnh viễn rồi các cụ
E thấy vẫn chửi nhau trong nhóm gb, tầm này e nghĩ chả doanh nghiệp nào còn tiền mà ra sổ ấy, ông nào cũng thoi thóp, ra đc thì nó đã ra lâu rùi

fine_thanks

Xe điện
Bãi Dài hiện tại đã có đủ mọi thứ như sân bay, hạ tầng, resort, cảnh quan....vậy còn thiếu cái gì nữa mà cụ cần cơ chế riêng? Theo tôi thì cơ chế riêng thông thoáng cho Bãi Dài cực khó vì nó liên quan đến an ninh quốc phòng, bởi vậy Bãi Dài mới đc quy hoạch để phát triển resort theo mô hình khép kíp, còn kd nhỏ lẻ trong các khu đô thị như GB cực khó và thực tế ngoài GB các cụ thấy có KD đc gì đâu mặc dù HT giờ cho phép dựng nhà tạm để KD và đã có người đang làm
Định hướng Khánh Hòa phát triển bãi dài chuyển dần khách từ Nha Trang ra cụ nhé. Nếu có mấy resort không thì chuyển đc bao khách. Khi hệ thống resort hoàn thiện cụ thấy nó khác ngay. Giờ lúc nào cũng như đại công trường, công nhân xây dựng ùn ùn.

Hung Phuc

Xe điện
Định hướng Khánh Hòa phát triển bãi dài chuyển dần khách từ Nha Trang ra cụ nhé. Nếu có mấy resort không thì chuyển đc bao khách. Khi hệ thống resort hoàn thiện cụ thấy nó khác ngay. Giờ lúc nào cũng như đại công trường, công nhân xây dựng ùn ùn.
Chuyển dần Nha Trang ra Bãi Dài vậy thì để Nha Trang thành khu dưỡng lão à ? Định hướng của bọn bán đất thôi nhé, còn lâu...mà Dài ngoài đặc sản là bãi biển toàn dòng Rip tử thần tắm chết người ra thì có cái gì để mà làm du lịch ?

fine_thanks

Xe điện
Chuyển dần Nha Trang ra Bãi Dài vậy thì để Nha Trang thành khu dưỡng lão à ? Định hướng của bọn bán đất thôi nhé, còn lâu...mà Dài ngoài đặc sản là bãi biển toàn dòng Rip tử thần tắm chết người ra thì có cái gì để mà làm du lịch ?
Nha Trang đang quá tải, dần dịch chuyển sang Bãi dài cụ ạ. Còn bãi Rip hay không em không biết, em chỉ biết biển rất rất đẹp. Cũng là 1 trong những bãi biển đẹp nhất hành tinh. Còn nhận thức đầu tư hay không đầu tư, thời điểm nào thì tuỳ người. Em thấy cụ ác cảm quá nên có vài dòng suy nghĩ.

Hung Phuc

Xe điện
Đây là dự án bán nhà ở hình thành trong tương lai chứ không phải dự án bán đất nền, người mua muốn có HĐMB và sổ đỏ thì phải tự xây hoặc HT xây lên. Đúng luật là dự án Goldenbay HT phải xây lên mới đc phép bán, đó là lý do người mua vẫn phải cầm cái HĐ góp vốn là vậy, HT muốn làm HĐMB với người mua là phải HĐMB nhà chứ ko phải HĐMB đất nền bởi vậy những ông ôm đất ở đó còn lâu mới có HĐMB và sổ đỏ nhé, ngồi đấy mà mơ...
Trên sổ đỏ đứng tên HT và trong quyết định giao đất của tỉnh , và quy hoạch 1/500 nó ghi rõ ràng rồi..

Hung Phuc

Xe điện
Nha Trang đang quá tải, dần dịch chuyển sang Bãi dài cụ ạ. Còn bãi Rip hay không em không biết, em chỉ biết biển rất rất đẹp. Cũng là 1 trong những bãi biển đẹp nhất hành tinh. Còn nhận thức đầu tư hay không đầu tư, thời điểm nào thì tuỳ người. Em thấy cụ ác cảm quá nên có vài dòng suy nghĩ.
Ai phong cho danh hiệu nhất hành tinh hả cụ, hay mấy thằng Sale cò tự sướng ? Bãi Dài là 1 trong những bãi biển nguy hiểm nhất bởi dòng Rip tử thần hoạt động ở đây mạnh nhất nhé, ra đó mà tìm hiểu xem năm nào cũng có nhiều người chết nhé, ngay cả bãi tắm trước GB cũng rất nhiều người chết, dòng Rip ở đây nó mạnh tới mức chỉ cần đứng xuống nước qua đầu gối thôi là nó có thể lôi ra ngoài xa rồi nhé

https://tuoitre.vn/nguy-hiem-bien-bai-dai-bai-tay-713961.htm

Chỉnh sửa cuối:

fine_thanks

Xe điện
Ai phong cho danh hiệu nhất hành tinh hả cụ, hay mấy thằng Sale cò tự sướng ? Bãi Dài là 1 trong những bãi biển nguy hiểm nhất bởi dòng Rip tử thần hoạt động ở đây mạnh nhất nhé, ra đó mà tìm hiểu xem năm nào cũng có nhiều người chết nhé, ngay cả bãi tắm trước GB cũng rất nhiều người chết, dòng Rip ở đây nó mạnh tới mức chỉ cần đứng xuống nước qua đầu gối thôi là nó có thể lôi ra ngoài xa rồi nhé

https://tuoitre.vn/nguy-hiem-bien-bai-dai-bai-tay-713961.htm

Bãi nào 1 năm chẳng có một cơ số người đuối nước hả cụ, quan trọng vẫn là công tác bảo vệ, cảnh báo cứu hộ. giờ bãi dài có du lịch j đâu nên cái đó đâu đc đầu tư gì.

Trạng thái
Thớt đang đóng