[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

tasx

Xe tăng
Cái khu st3 nhiều nhà tự chế phía ngoài vào trông nham nhở thực sự. Trước e cũng thấy khu này ok nhưng bây giờ chán quá.
Di sản thời cải tiến Cụ ạ. St1, St2 dây mái dốc ra ngoài không tiện lợi lắm.
Đến đoạn St3, St4 xây mái hiện đại hơn dốc vào trong, lúc này bản tính tham lam của nhiều người lộ ra, mỗi nhà cơi nới một kiểu.
Đến đoạn St5, Ga lại thiết kế cải lùi cái mái như St1, St2 cho lành :D

Đào Tử Thi

Xe container
Các cụ có thấy là cư dân Gamuda để chậu cây ra ngoài vỉa hè lộn xộn bừa bãi phá vỡ thiết kế cảnh quan của chủ đầu tư không?

Về vấn đề an ninh, dạo này ra vào cổng khu có vẻ dễ dàng, trước còn thấy dừng xe kiểm tra hỏi han nọ kia, giờ em phi ô tô vào ra như chốn không người vậy.

hathai1977

Xe máy
Các cụ có thấy là cư dân Gamuda để chậu cây ra ngoài vỉa hè lộn xộn bừa bãi phá vỡ thiết kế cảnh quan của chủ đầu tư không?

Về vấn đề an ninh, dạo này ra vào cổng khu có vẻ dễ dàng, trước còn thấy dừng xe kiểm tra hỏi han nọ kia, giờ em phi ô tô vào ra như chốn không người vậy.
E ko hiểu sao nhưng đi sang Botanic đúng đường xá, đất rất đẹp nhưng thiết kế thì xấu vãi. Cảnh quan thì khá lem nhem do trồng cây loạn xạ. Nhìn nhiều nhà như nhà hoang ấy. Chậu cây cũng bế lung tung ra vỉa hè. Nhìn chung cư dân rất thích chiếm hữu không gian chung. Đấy là nhận xét của e, có gì các bác bỏ quá.

Troy

Xe tải
Nay mình lượn qua Gamuda đi đường Tam Trinh mà tìm không thấy số 727 ở chỗ nào nhỉ?
Chính xác là 737 các cụ nhé, đã đập thông vài nhà, còn 2 hộ cũng đã dọn đồ đi rồi chờ đập là xong, bên trong thì hộp cống thoát nước đã xếp đống chờ thi công.

Hnay em đứng bên kia mương ngắm tiến độ con đường, nhìn qua cây cầu đã xây để tưởng tượng con đường sẽ hoàn thành chạy từ UB huyện dọc bờ hồ Yên Sở chạy bên cạnh nhà máy xử lí nc thải, bắc qua sông Tô Lịch thông qua 737 Tam Trinh, chạy dọc cổng 4 Ga & nối sang Vĩnh Hoàng hay Lĩnh Nam gì đó ... Ôi tự dưng thấy cứ lâng lâng các cụ ạ. Ngày Ga của chúng ta chuyển từ làng lên phố không còn xa.

PS. Cụ nào muốn vào Ga thì nên quyết đoán, em dự mốc 150 không còn xa, thực ra là rất gần rồi.

Được gửi từ iPhone - Otofun

Troy

Xe tải
727 xong rồi các cụ nhé. Chuẩn bị đón tin vui. Đúng là không tự nhiên mà giá tăng mạnh.
737 cụ nhé, đường đó sẽ thông tít sang UB “huyện” & kết nối thẳng với Pháp Vân Cầu Dẽ luôn. Đường huyện giờ kết nối thẳng với cao tốc QL1 luôn.

Thông 737 là 1 trong những việc đáng mong chờ nhất của cư dân Ga.

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
737 cụ nhé, đường đó sẽ thông tít sang UB “huyện” & kết nối thẳng với Pháp Vân Cầu Dẽ luôn. Đường huyện giờ kết nối thẳng với cao tốc QL1 luôn.

Thông 737 là 1 trong những việc đáng mong chờ nhất của cư dân Ga.

? Tùy thôi cụ, có gì mà mong chờ nhỉ? ^:)^ Xe máy đi bờ kênh, oto vòng đi giải phóng/vành đai chứ 727 có cái gì mà mong chờ? 737 giỏi lắm nhanh hơn dc 5 phút ^:)^

T.arc

Xe tải
Sau khi xây xong Botanics, chắc Ga đuổi việc mấy chú thiết kế. Để đất công cộng trồng cây nhiều thế kia chỉ bở mấy cụ khu đó.
Nhìn st5 ko nghĩ thuộc Gamuda. St5 bản chất sđt ép thiết kế vẽ nhà kiểu ăn gian mật độ

T.arc

Xe tải
E ko hiểu sao nhưng đi sang Botanic đúng đường xá, đất rất đẹp nhưng thiết kế thì xấu vãi. Cảnh quan thì khá lem nhem do trồng cây loạn xạ. Nhìn nhiều nhà như nhà hoang ấy. Chậu cây cũng bế lung tung ra vỉa hè. Nhìn chung cư dân rất thích chiếm hữu không gian chung. Đấy là nhận xét của e, có gì các bác bỏ quá.
Đặc sản của Ga là chuồng cọp và bày chậu ngoài vỉa hè mà.

Đào Tử Thi

Xe container
Đặc sản của Ga là chuồng cọp và bày chậu ngoài vỉa hè mà.
Phải thừa nhận một điều cư dân ta tính sở hữu cao thật, chiếm hữu vỉa hè bế chậu thùng xốp phá vỡ cảnh quan chung nhìn xấu kinh. Cụ nào không tin để mấy nữa em chụp ảnh làm bằng chứng. Việc bày chậu quanh gốc cây cũng khiến CĐT cũng khó chăm sóc cây hơn, mà có khi họ bỏ qua luôn cây đó, vô hình chung việc đóng tiền chăm sóc cây là vô nghĩa.

hahaha111

Xe máy
Nếu cụ nói thiết kế ngoài thì em nghĩ cũng ko đến nỗi xấu quá (tất nhiên cũng ko fai đẹp). Bản chất là do cư dân ta tiết kiệm tiền sơn nên qua nhiều năm ko sơn, phần sơn ngoài trông sẽ bị rất nhem nhuốc :)) còn cây thì là do trước cđt trồng sò đo hoa nở thì rất đẹp nhưng bị cái khi hoa nó rụng rơi vào hỏng hết sơn xe, nên một vài nhà họ thay. Ngoài ra 1 phần nữa cũng là do qua mấy đợt bão to nhiều cây bị bật gốc (do lúc trồng ko tử tế lúc cây đổ mới phát hiện ra gốc cây vẫn chưa bỏ bọc), xong chủ đầu tư cũng ko còn cây khác thay thế (hoặc cây bé tí) nên cư dân đành tự xử. Ko hiểu có cách nào để vận động mọi người sơn lại phía ngoài nhà ko, chứ mất có vài triệu bạc mà trông khu sẽ khác hẳn :( nói chung dân ta thuộc loại kém văn minh nên quản lý cực khó

xuan vinh

Xe máy
Phải thừa nhận một điều cư dân ta tính sở hữu cao thật, chiếm hữu vỉa hè bế chậu thùng xốp phá vỡ cảnh quan chung nhìn xấu kinh. Cụ nào không tin để mấy nữa em chụp ảnh làm bằng chứng. Việc bày chậu quanh gốc cây cũng khiến CĐT cũng khó chăm sóc cây hơn, mà có khi họ bỏ qua luôn cây đó, vô hình chung việc đóng tiền chăm sóc cây là vô nghĩa.
Công nhận cư dân Ga tham lam, tư tưởng chiếm dụng cao thật. Botanic thì bày hộp xốp, chậu cây. ST3 thì cơi nới, chuồng cọp (cá biệt xây cả chuồng thú). ST5 thì bá đạo nhất vì cơi nới hẳn tầng 1 , đẩy trước lùi sau tới tận hàng rào.

carmasutra

Xe hơi
Chính xác là 737 các cụ nhé, đã đập thông vài nhà, còn 2 hộ cũng đã dọn đồ đi rồi chờ đập là xong, bên trong thì hộp cống thoát nước đã xếp đống chờ thi công.

Hnay em đứng bên kia mương ngắm tiến độ con đường, nhìn qua cây cầu đã xây để tưởng tượng con đường sẽ hoàn thành chạy từ UB huyện dọc bờ hồ Yên Sở chạy bên cạnh nhà máy xử lí nc thải, bắc qua sông Tô Lịch thông qua 737 Tam Trinh, chạy dọc cổng 4 Ga & nối sang Vĩnh Hoàng hay Lĩnh Nam gì đó ... Ôi tự dưng thấy cứ lâng lâng các cụ ạ. Ngày Ga của chúng ta chuyển từ làng lên phố không còn xa.

PS. Cụ nào muốn vào Ga thì nên quyết đoán, em dự mốc 150 không còn xa, thực ra là rất gần rồi.

Trong khi cụ tưởng tượng ra một bức tranh đẹp về Gamuda khi hạ tầng hoàn thiện, cụ mơ đến mốc 150 triệu, thì Louis City ngay bên cạnh, chưa thành hình, đang giao dịch trên 160 tr (xem mấy căn 100m), cốp tiền ngay, chênh một mớ :))

xuan vinh

Xe máy
Trong khi cụ tưởng tượng ra một bức tranh đẹp về Gamuda khi hạ tầng hoàn thiện, cụ mơ đến mốc 150 triệu, thì Louis City ngay bên cạnh, chưa thành hình, đang giao dịch trên 160 tr (xem mấy căn 100m), cốp tiền ngay, chênh một mớ :))
Haizz, vậy Ga phải 200.

hathai1977

Xe máy
Em chả tin🤣. Riêng cái bọn Cen group thì là chuyên gia thổi giá rồi.

hathai1977

Xe máy
Bọn CEN như phù thủy, nhưng công nhận nó làm hỉnh ảnh và hiệu ứng tốt
Cái khu The manor đấy thôi. CĐT bán chầy chật ko xong đến ký với Cen làm đại lý độc quyền nó phù phép cái bán hết veo, giá lên như điên.

carmasutra

Xe hơi
Thực ra các khu xung quanh lên giá cũng tốt cho các cụ ở Ga. Ngắn hạn có thể có sự chênh lệch thái quá, nhưng thị trường sẽ tự điều chỉnh.

HungZoo

Xe đạp
Vãi đái nhỉ, không rõ đã có nhiều giao dịch giá này chưa nhỉ? Cảm ơn Louis nhờ thế mình mới thấy giá trị của Ga :)

Trạng thái
Thớt đang đóng