[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tuyliptim

Xe đạp
Mình đang có nhu cầu tìm 1 căn BT ở Ga hoăcj khu vực gần hồ HK nhất có thể. Các bạn chuyên mảng BĐS tư vấn cho mình nhé. Xin cảm ơn!

Đăng Mắm

Xe tăng
Vậy mình gặp vc bạn rồi. Có qua nhà mình chơi ngắm vườn và hỏi thăm. Thực sự anh em trong nhánh SD5 đều tiếc cho vc bạn vì bạn là người mua để ở. Nếu thời điểm đó mà bạn mua được thì đến giờ chắc đang hoàn thiện về ở rồi.
Mua nhà ngoài vấn đề giá cả ra nó còn là cái duyên, vì mình biết vc bạn không phải là người căn ke đồng hào. Duyên của vc bạn với Gamuda chưa đến nên chưa mua được đấy thôi. Anw, chúc vc bạn sẽ tìm được căn ưng ý. Hy vọng sẽ là hàng xóm với nhau.
Hiện khu ST5 thô, mẫu 5x18 thì giá thấp nhất khoảng bao nhiêu hả cụ? :D

hahaha111

Xe máy
Giá ST1 Botanic giờ khoảng bao nhiêu các cụ nhỉ?
st1 vs st2 same same nhau thôi. Tổng diện tích đất = nhau nhưng tỷ lệ nhà st1 bé hơn, bù lại được cái sân rộng. E thì thích st1 hơn st2 (trừ cái dãy đối diện hàng rào trông chán đời) Nhìn st2 từ ngoài vào trông tù lắm. St2 căn góc thì thích hơn

Chỉnh sửa cuối:

686

Đi bộ
E chả hiểu một số cụ nghĩ gì mà cổng nhà lúc nào cũng mở phạch hết cỡ ra phía ngoài rồi bầy chậu cây cối sát với cổng! Đẹp chưa thấy đâu mà nhìn thấy vướng. Nếu đúng ra mà nói thì vỉa hè ko phải là phần đất thuộc sở hữu của các nhà nên có bổ sung cây cối gì thì cũng nhìn xung quanh tý phải ko các cụ nhỉ!

hahaha111

Xe máy
E chả hiểu một số cụ nghĩ gì mà cổng nhà lúc nào cũng mở phạch hết cỡ ra phía ngoài rồi bầy chậu cây cối sát với cổng! Đẹp chưa thấy đâu mà nhìn thấy vướng. Nếu đúng ra mà nói thì vỉa hè ko phải là phần đất thuộc sở hữu của các nhà nên có bổ sung cây cối gì thì cũng nhìn xung quanh tý phải ko các cụ nhỉ!
Thế mới gọi là dân trí thấp cụ ạ. Bùn lắm.

Đào Tử Thi

Xe container
Vỉa hè là đất công, nên không để gì là đẹp nhất, nhìn nó văn minh có quy hoạch rõ ràng

Troy

Xe tải
Vỉa hè là đất công, nên không để gì là đẹp nhất, nhìn nó văn minh có quy hoạch rõ ràng
E nhất trí vs cụ.

Cái này lỗi lớn của BQL có mắt như k. Phải đưa nội dùng này vào nội quy của KĐT và dẹp hết các loại chậu cây, hộp xốp, thùng rồi cả lò hoá vàng các kiểu trông rất bô nhếch

Được gửi từ iPhone - Otofun

the_tuxedo

Xe hơi
E nhất trí vs cụ.

Cái này lỗi lớn của BQL có mắt như k. Phải đưa nội dùng này vào nội quy của KĐT và dẹp hết các loại chậu cây, hộp xốp, thùng rồi cả lò hoá vàng các kiểu trông rất bô nhếch

ở đây cũng lâu em thấy mỗi nhõn cái vụ hạn chế tập thể dục mùa COVID này là làm tương đối chuẩn còn lại bên BQL nó vẫn như năm đầu tiên thôi ah, :)

Đào Tử Thi

Xe container
E nhất trí vs cụ.

Kinh hãi nhất mấy cái chậu bê tông đúc vuông vuông rồng phượng vằn vện như kiểu cổng nhà tang lễ rồi cắm cái cây bonsai lên, nhìn hãi lắm. Đội chăm sóc cây muốn phun tưới cây cũng không muốn làm luôn. Phải công nhận một điều một bộ phận cư dân tư tưởng sở hữu đất chung ghê thật, đầu óc có vấn đề.

hadu

Xe tăng
Em đặc biệt thích 2 căn này. Nó vốn của 1 bác chủ có vai vế và cũng đang ở trong Ga. Bác ấy muốn bán cả cặp, không xé lẻ. Và em cũng thấy là nếu đủ điều kiện thì phải mua cả cặp đó nó mới hợp lý, chứ xé ra thì nó không còn là 50+50=100 đâu. Nhưng, lại nhưng, cái tín ngưỡng thì khó vượt qua được quá cụ ạ. Nghe cụ Hải nói thì chắc nhà cụ ở cùng dãy và phía trước đối diện 2 căn này đúng không ạ. Nhà cụ cũng rất tuyệt vời đấy. Chúc mừng cụ!
Chiều nay có người vừa hỏi 2 căn này định mua nhưng chủ báo lại không bán nữa. Hiện giờ giá 2 căn này sale báo khoảng 50 nhưng chủ cũng không bán mà giữ lại. Thông tin để cụ nắm được.

Pilota

Xe điện
Chiều nay có người vừa hỏi 2 căn này định mua nhưng chủ báo lại không bán nữa. Hiện giờ giá 2 căn này sale báo khoảng 50 nhưng chủ cũng không bán mà giữ lại. Thông tin để cụ nắm được.

Nếu lên đến 50 đồng thì lại không còn đẹp nữa rồi cụ. Chắc chủ nhà không muốn bán nữa nên đưa ra mức giá hơi quá tay. Kể mà cụ hỏi sớm hơn thì chắc là vào việc được rồi. 😊

hadu

Xe tăng
Nếu lên đến 50 đồng thì lại không còn đẹp nữa rồi cụ. Chắc chủ nhà không muốn bán nữa nên đưa ra mức giá hơi quá tay. Kể mà cụ hỏi sớm hơn thì chắc là vào việc được rồi. 😊
Vâng. Hơi tiếc cụ ạ. 2 ông ghép được với nhau để lấy 2 căn rồi mà cụ chủ lại không bán nữa.

congnguyen3004

Xe tải
Nhà cơ khí đầu ngõ 727 đã dỡ mái, nhà bên cạnh dỡ xong rồi. Dự là hết tuần này nhà này sẽ bung và toang. Bên trong, con đường đang được thi công rất nhanh.
Làm hết hay chỉ làm 1/2 thôi cụ nhỉ? Hôm trước em qua thì thấy chỉ làm nền bên cống. Nhưng dỡ cái xưởng này thì chắc làm cả rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng