Hội thảo kỹ thuật lái xe địa hình

Vu Son

Xe tăng
Theo nguyệt vọng của đông đảo anh em trong CLB offoad,đặc biệt là được sự hỗ trợ của thành viên già và gương mẫu, để nâng cao kỹ thuật lái xe địa hình cho các thành viên, em dự kiến tổ chức một buổi HỘI THẢO kỹ năng lái xe địa hình và các tình huống cứu hộ với các nội dung:

1.Thời gian dự kiến tổ chức vào cuối tháng 3 hoặc đầu tháng 4 năm 2011

2. Phương thức tổ chức sẽ bao gồm 2 phần:
+ Lý thuyết: Chuẩn bị biên soạn, in ấn tài liệu do các thành viên gạo cội chuẩn bị và giảng (Hải Kar, Offroad, Gaz69 ....).
+ Phần thực hành: Các xe tham gia sẽ chạy theo đường tự tạo bao gồm: Hố so le, bãi bùn lầy, đi qua cầu gỗ, lên xuống dốc, đường gập ghềnh, trơn trượt....
+ Liên hoan: Dự kiến sẽ thuê lều bạt, dù, đồ nướng tại chỗ (bê, dê, lợn...), bia, nước ngọt

3. Các xe tham gia chạy phần thực hành phải được trang bị các thiết bị địa hình và cứu hộ (Lốp MT, Xtreme, tời ...), mỗi xe bao gồm một lái và một phụ, bài chạy sẽ được tính điểm cho mỗi chặng, xe nào có số điểm cao nhất sẽ được nhận một phần giải thưởng của ban tổ chức (có thể sẽ là một nồi lẩu ba ba hoặc lẩu rắn...., các xe chạy quá số thời gian qui định hoặc phải trợ giúp cứu hộ bên ngoài sẽ coi như không đạt. Có thể cân nhắc sẽ chia làm hai loại chuyên và bán chuyên phân biệt bằng chặng cuối đường thực hành.

4. Địa điểm tổ chức: Khu công nghiệp Cầu nổi - Vân canh - Hoài đức - Hà nội.

5. Kinh phí sẽ thu theo đầu xe tham gia và các cá nhân tham dự (dự kiến mỗi xe 1 triệu đồng và mỗi thành viên tham gia 300.000 Đ) kinh phí này sẽ được chi trả cho việc mua giấy mực in ấn tài liệu, thuê máy xúc làm đường, mua xắm các trang bị và dụng cụ khác , mua đồ liên hoan... nếu còn dư sẽ làm phần thưởng cho các xe có kỹ năng lái xe địa hình tốt nhất.

6. Tổ chức thực hiện: Do các thành viên CLB phân công và tổ chức thực hiện

7. Thành phần tham gia : Giới hạn các thành viên trong CLB

8. Đường thực hành: (máy đang lỗi không pot được ảnh bác nào giúp em nhé)

Chỉnh sửa cuối:

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Em lạy anh Cua, chờ thông báo chính thức VOC mà thi, bây giờ xe còn đang máy một nơi vỏ 1 nơi=))
Nhịn thêm 2 tháng đi,VOC chắc là tháng 6 tổ chức rồi.

Việt Kiều

[Tịch thu bằng lái]
Em lại phải gấp rút đi kiếm con UAZ tham gia cùng các bác cho vui rồi :D

Vu Son

Xe tăng
Em lạy anh Cua, chờ thông báo chính thức VOC mà thi, bây giờ xe còn đang máy một nơi vỏ 1 nơi=))
Nhịn thêm 2 tháng đi,VOC chắc là tháng 6 tổ chức rồi.
@ Gaz : Tại sao lại phải nhịn cái thú vui của mình để chờ nhỉ? đây là hội thảo trao đổi kinh nghiệm lái xe địa hình cơ mà có thi thố gì đâu, có liên quan gì đến VOC đâu, mà không cẩn thẩn BL nó đang cười khẩy đấy

Vulcan4x4

Xe buýt
Website
www.vulcan4x4.com
Chết thật, anh giai nhấn nút khai mào chạy đua vũ trang sớm thế? Mai anh em trong này khẩn trương đi làm đường thôi. Vẫn biết là dục tốc là bốc dục nhưng không thể kiềm hãm cái sự sung sướng này lại được nữa rồi.

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
À thế ra hôm trước là họp trù bị ah.
Mấy ông spam ở trên chả chịu đăng ký thi đấu cho sếp em còn lên danh sách với chứ.

Haiau

Xe tăng
Em là em rất thích mấy cái Vụ hội thảo này, vì được phờ ri, Thầy xịn, toàn những tay lái nhất nhì VN chỉ giáo cho thì còn chi cho bằng, em đặt viên gạch nhé...\:D/

amazoncafe

Xe tăng
Em phải xin tham gia dự thính cái hội thảo này mới được nhằm rút kinh nghiệm tháng tới triton bọn em cũng tổ chức hội thảo lái xe trên núi hehe

V.T.A

Xe điện
Em phải xin tham gia dự thính cái hội thảo này mới được nhằm rút kinh nghiệm tháng tới triton bọn em cũng tổ chức hội thảo lái xe trên núi hehe
Lộ mặt tên gián điệp nằm vùng này =)) Có con Mẹc đời 1986 máy 5.0 chạy vưỡn ngon giá đâu như 80 củ múc ko anh.

amazoncafe

Xe tăng
Lộ mặt tên gián điệp nằm vùng này =)) Có con Mẹc đời 1986 máy 5.0 chạy vưỡn ngon giá đâu như 80 củ múc ko anh.
mia thừng này nói nhỏ thôi không bốc hơi bây giờ

PS : đời 87 chứ

Raubac

Xe tăng
Em vừa đi tiền trạm Quảng Ninh về, đọc thớt này thấy mừng cho các anh già trong đội quá, các anh càng già càng... a cay hay sao ấy :))
Em nghĩ các anh Cua, Trung MerG, htdung, Đại Úy nên đoàn kết và kín đáo chia nhau 4 chiếc cúp Hội Thảo này.:D

vanessa

Xe tải
nhà cháu cũng có niềm đam mê về xe cộ và cũng có tý máu lang bạt, offroad ( tất nhiên là xe không độ khủng như các cụ), thấy các cụ sinh hoạt với nhau nhìn mà ham quá cơ ( nhất là quả RFC vừa rồi), cháu cũng hay đi săn, đi câu với đồng đội ở những nơi xa xôi, nhất là những nơi lạ lẫm để chinh phục , khám phá , cụ chủ cho nhà cháu hỏi là cháu muốn tham gia câu lạc bộ với các cụ có được không và nếu được thì cần những điều kiện gì ạ. cháu cứ đâm đơn mồm trước thế vì cháu hiện đang ở nước ngoài, khi ở VN thì cháu là vua thời gian nên các cụ có gọi đi ủn xe hay sai đi hầu rượu các cụ là nhà cháu nhiệt tình ợ.

saigonvw

Xe tăng
nhà cháu cũng có niềm đam mê về xe cộ và cũng có tý máu lang bạt, offroad ( tất nhiên là xe không độ khủng như các cụ), thấy các cụ sinh hoạt với nhau nhìn mà ham quá cơ ( nhất là quả RFC vừa rồi), cháu cũng hay đi săn, đi câu với đồng đội ở những nơi xa xôi, nhất là những nơi lạ lẫm để chinh phục , khám phá , cụ chủ cho nhà cháu hỏi là cháu muốn tham gia câu lạc bộ với các cụ có được không và nếu được thì cần những điều kiện gì ạ. cháu cứ đâm đơn mồm trước thế vì cháu hiện đang ở nước ngoài, khi ở VN thì cháu là vua thời gian nên các cụ có gọi đi ủn xe hay sai đi hầu rượu các cụ là nhà cháu nhiệt tình ợ.
@ Bác vanessa :
1 Tham gia : Được
2 Điều kiên cần : Chả cần gì, chỉ cần máu
(b) (b) (b)

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Cho em mua được kg?nếu máy với số ngon em biếu lại bác nguyên con xe kg máy=P~

MinhHung74

Xe hơi
Kèo này có vẻ thơm đây :)) :)).
Em kiếm được cho Bác. Thì Bác cho em nguyên con xe ko máy cộng với cái máy với hộp số của bác nhá \:D/\:D/\:D/

V.T.A

Xe điện
Em nghe bạn nó kể theo kiểu bằng alo , chưa thực tế ngó xem , đang mưa rét ngại đi xem quá ,bác chờ em tiền trạm cụ thể ,chụp ảnh đàng hoàng sẽ PM cho Mod.