[Funland] Hội thảo về tình dục học: Nữ giới lên đỉnh - Nam giới lên đỉnh câu chuyện YSL - Điểm G và công thức GAV

NgocDmax

Xe tăng
Với những bài tập kegel theo cụ thì nó có tác dụng k?
Có tác dụng tốt đấy cụ, cụ nên tập/ phải tập để gìn giữ phong độ và hạnh phúc. Hiệu quả của bài này nằm ở độ kiên trì của cụ, Không phải ngày 1 ngày 2 mà được đâu.

Bên cạnh đó cụ nên học thêm bài câu giờ và bài phân tâm
+ Câu giờ: đổi thế hoặc tạm dừng để tâm sự khi có dấu hiệu (lúc giải lao này cụ tranh thủ vận dụng luôn bài tập kegel)...
+ Phân tâm: có nhiều cách, ví dụ nghĩ ngợi linh tinh (cố tình)_bài này còn phù hợp cho cả mấy cụ dùng hàng quen nó không lên/không ra :P (nhưng cách nghĩ là ngược nhau nhé)
Hoặc làm đau mình: dùng móng tay ngón cái bấm vào phao (phần thịt bên trên móng tay) ngón giữa (hoặc ngược lại) trong quá trình hành sự, cảm giác đau ở ngón tay sẽ là tụt hứng chỗ kia ( bấm 1 tay thôi, 1 tay để chống/trụ, bí mật nhé, đừng để đối tác thấy ... quê)

Thời gian đầu sẽ khó chịu vì hụt cảm giác, vì mệt do cùng lúc làm lắm thứ quá, chơi mà không được tự do.... Nhưng sau vài tháng... sẽ còn rất nhiều times để hưởng thụ!!!
Chúc cụ/ và các cụ thành công, hạnh phúc!

Chỉnh sửa cuối:

Cuongheisei

Xe buýt
Có tác dụng tốt đấy cụ, cụ nên tập/ phải tập để gìn giữ phong độ và hạnh phúc. Hiệu quả của bài này nằm ở độ kiên trì của cụ, Không phải ngày 1 ngày 2 mà được đâu.

Bên cạnh đó cụ nên học thêm bài câu giờ và bài phân tâm
+ Câu giờ: đổi thế hoặc tạm dừng để tâm sự khi có dấu hiệu...
+ Phân tâm: có nhiều cách, ví dụ nghĩ ngợi linh tinh (cố tình)_bài này còn phù hợp cho cả mấy cụ dùng hàng quen nó không lên/không ra :P (nhưng cách nghĩ là ngược nhau nhé)
Hoặc làm đau mình: dùng móng tay ngón cái bấm vào phao (phân trên móng tay) ngón giữa (hoặc ngược lại) trong quá trình hành sự, cảm giác đau ở ngón tay sẽ là tụt hứng chỗ kia ( bấm 1 tay thôi, 1 tay để chống/trụ, bí mật nhé, đừng để đối tác thấy ... quê)

Thời gian đầu sẽ khó chịu vì hụt cảm giác, vì mệt do cùng lúc làm lắm thứ quá, chơi mà không được tự do.... Nhưng sau vài tháng... sẽ còn rất nhiều times để hưởng thụ!!!
Chúc cụ/ và các cụ thành công, hạnh phúc!
thường thì những bài tập như này, 1 ngày nên tập khoảng bao lâu và kéo dài khoảng bao tháng là có tác dụng cụ nhỉ

NgocDmax

Xe tăng
thường thì những bài tập như này, 1 ngày nên tập khoảng bao lâu và kéo dài khoảng bao tháng là có tác dụng cụ nhỉ
Em không bị XTS nhưng vẫn tập và ứng dụng các bài này, trước đây vì tò mò, giờ thì giữ phong độ...(bao gồm cả phần nghĩ ngược lại như e nói ở trên) ;) Khi bài này nhuần nhuyễn thì mình làm chủ luôn giây phút đó, điều đó sẽ làm đối tác hài lòng....

Thời gian thì tùy vào độ kiên trì của cụ, nếu cụ có đủ thì 3 tháng là thấy hiệu quả rồi...
Trong thời gian này, khi đã uống bia rượu thì nên nhịn, nếu không nó phí mất công rèn luyện của mình.
Nếu cụ ngại đi khám Nam khoa thì cụ không nên dùng thuốc theo kiểu Google, lăng băm...
P.s. Cụ nên tập bất kể lúc nào chứ không cần thiết phải như hướng dẫn là sau khi đi tiểu...
ví dụ, trước khi ngủ ng ta hay đếm cho dễ ngủ, cụ vừa kegel vừa đếm đến 100 thì ngủ..., nếu cụ "nhíu cơ' đến tầm 20/25 nó dựng lên.... cho đến 100 mà nó chưa xuống ... là sắp ngon rồi đới hề hề...

Dacia90

Xe tăng
Với những bài tập kegel theo cụ thì nó có tác dụng k?
Tập thót hậu môn tốt nhưng phải kiên trì, ngoài ra đạp xe đạp hàng ngày cực tốt.
Sự thật mất lòng nhưng ở món QHTD nên nói thẳng với đối tác là mình kém ở đâu, vướng mắc chỗ nào, quan hệ một bạn tình sẽ giúp mình vượt qua và dần có lại tự tin. Phụ nữ họ cảm nhận được khi nào đàn ông sắp phọt ( nhiều ẻm nói vậy). Vậy khi sắp bị trớ thì dừng nghỉ, cho não giảm hưng phấn, lại đổi kiểu làm tiếp. Nhiều cụ bị mất tự tin khi ở tư thế bị động, gái ngồi ở trên phi hối hả, cụ không kịp phanh nên ói giữa đường, làm gái cụt hứng cằn nhằn. Do vậy yếu thì nên chọn các tư thế chủ động. Tóm lại khắc phục món XTS thành công thì bạn tình giữ 50% công sức. Các cụ nói "thuận vợ thuận chồng" cấm sai.
QHTD phức tạp hơn ăn cơm phở rất nhiều. Ăn chỉ có vài động tác gắp, nhai, nuốt. Còn ăn Gái phức tạp lắm, từ nhìn ngắm, nói chuyện đong đưa, đôi khi còn đọc thơ :) ,ve vuốt sờ nắm, nhanh thì Gái cho ăn sớm. Nếu mãi mới được chén thì độ háo rất cao, ham muốn quá khích, rơi vào tình huống này càng dễ trớ nhanh.
Nhiều cụ quên không hỏi Gái một điều cơ bản là Gái lên đỉnh theo kiểu nào, thường có 2 kiểu: Gái ra bình thường ở tư thế yêu thích nào đó. Kiểu thứ 2 là Gái chỉ xuất khi có kết hợp tay cụ day xoa cờ lít, ở tình huống này mà chọt toát mồ hôi mông cũng không đưa Gái đu đỉnh được.
Cuối cùng việc gì giấu thì giấu còn QHTD nên ngả bài rõ ràng, Gái không ưng thì kéo quần tìm Gái khác.

Cuongheisei

Xe buýt
Em không bị XTS nhưng vẫn tập và ứng dụng các bài này, trước đây vì tò mò, giờ thì giữ phong độ...(bao gồm cả phần nghĩ ngược lại như e nói ở trên) ;) Khi bài này nhuần nhuyễn thì mình làm chủ luôn giây phút đó, điều đó sẽ làm đối tác hài lòng....

Thời gian thì tùy vào độ kiên trì của cụ, nếu cụ có đủ thì 3 tháng là thấy hiệu quả rồi...
Trong thời gian này, khi đã uống bia rượu thì nên nhịn, nếu không nó phí mất công rèn luyện của mình.
Nếu cụ ngại đi khám Nam khoa thì cụ không nên dùng thuốc theo kiểu Google, lăng băm...
P.s. Cụ nên tập bất kể lúc nào chứ không cần thiết phải như hướng dẫn là sau khi đi tiểu...
ví dụ, trước khi ngủ ng ta hay đếm cho dễ ngủ, cụ vừa kegel vừa đếm đến 100 thì ngủ..., nếu cụ "nhíu cơ' đến tầm 20/25 nó dựng lên.... cho đến 100 mà nó chưa xuống ... là sắp ngon rồi đới hề hề...
Tập thót hậu môn tốt nhưng phải kiên trì, ngoài ra đạp xe đạp hàng ngày cực tốt.
Sự thật mất lòng nhưng ở món QHTD nên nói thẳng với đối tác là mình kém ở đâu, vướng mắc chỗ nào, quan hệ một bạn tình sẽ giúp mình vượt qua và dần có lại tự tin. Phụ nữ họ cảm nhận được khi nào đàn ông sắp phọt ( nhiều ẻm nói vậy). Vậy khi sắp bị trớ thì dừng nghỉ, cho não giảm hưng phấn, lại đổi kiểu làm tiếp. Nhiều cụ bị mất tự tin khi ở tư thế bị động, gái ngồi ở trên phi hối hả, cụ không kịp phanh nên ói giữa đường, làm gái cụt hứng cằn nhằn. Do vậy yếu thì nên chọn các tư thế chủ động. Tóm lại khắc phục món XTS thành công thì bạn tình giữ 50% công sức. Các cụ nói "thuận vợ thuận chồng" cấm sai.
QHTD phức tạp hơn ăn cơm phở rất nhiều. Ăn chỉ có vài động tác gắp, nhai, nuốt. Còn ăn Gái phức tạp lắm, từ nhìn ngắm, nói chuyện đong đưa, đôi khi còn đọc thơ :) ,ve vuốt sờ nắm, nhanh thì Gái cho ăn sớm. Nếu mãi mới được chén thì độ háo rất cao, ham muốn quá khích, rơi vào tình huống này càng dễ trớ nhanh.
Nhiều cụ quên không hỏi Gái một điều cơ bản là Gái lên đỉnh theo kiểu nào, thường có 2 kiểu: Gái ra bình thường ở tư thế yêu thích nào đó. Kiểu thứ 2 là Gái chỉ xuất khi có kết hợp tay cụ day xoa cờ lít, ở tình huống này mà chọt toát mồ hôi mông cũng không đưa Gái đu đỉnh được.
Cuối cùng việc gì giấu thì giấu còn QHTD nên ngả bài rõ ràng, Gái không ưng thì kéo quần tìm Gái khác.
Đọc các cụ viết e thấy mở mang đầu óc thật, bộ môn này cần thời gian và kiên trì quá, bệnh này e tìm hiểu ở các nhóm thấy cũng nhiều ng bị, nhưng tâm lý lo ngại nên ít ng chia sẻ lắm

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho e hỏi về các bài tập chữa XTS, và cái này là chỉ có tập mới khỏi hay phải dùng thuốc mới khỏi đc hả cccm, e đọc trên mạng toàn bọn bán thuốc lùa gà, giả vờ là bệnh nhân vào comment giới thiệu ng này ng kia, k tỉnh táo dễ dính đòn quá
Bài tập kegel để co thắt cài vòng cơ PC chỗ đầu mu cụt, cụ cứ google khắc có hướng dẫn. Ngoài ra thuốc bôi đầu DV cho nó bớt nhạy cảm đi (kiểu thuốc tê) thì sẽ lâu ra hơn. Quan trọng nhất vẫn là tập.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đi khám chuyên khoa nam khoa chưa, dân mình đa số bị thì rất hay ngại và ko dám đi viện, ko dám gặp bs, rồi đi nghe mấy ông lang băm, bảo thuốc 100% thảo dược an toàn, dùng thì đúng thấy hiệu quả thật, nhưng mà dừng thuốc cái nó tịt luôn, tệ hơn á.
Theo e fai kết hợp cả tập luyện cả thuốc, nhưng thuốc gì, liều ntn thì e chưa ngâm cứu nên e ko dám phán. Nhưng ko dc phép tự ý dùng cụ ah
Thật, các cụ đi khám nam khoa như nữ đi khám phụ khoa định kỳ ấy. Thi thoảng em cũng chở vợ em đi khám.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Phải tránh kiểu chị em dễ lên đỉnh, khi chị em bắt đầu lên đỉnh thì có mà kiềm chế vào mắt :D Có lúc em vừađùa vừa thật trêu gấu: "Em từ từ hãy ra đợi anh với", gấu bảo "không chịu được nữa rồi... ah, ah, ha, ..." :))

• Vodka
Reactions: kk2

Cuongheisei

Xe buýt
Bài tập kegel để co thắt cài vòng cơ PC chỗ đầu mu cụt, cụ cứ google khắc có hướng dẫn. Ngoài ra thuốc bôi đầu DV cho nó bớt nhạy cảm đi (kiểu thuốc tê) thì sẽ lâu ra hơn. Quan trọng nhất vẫn là tập.
E thấy bảo lạm dụng thuốc tê sau hỏng hết súng

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Ào thớt này đọc em thấy mình tủi thân ghê :))

apupu

Xe máy
ĐIỂM G VÀ CÔNG THỨC GAV

Nhiều người không biết về Điểm G (G-spot) của phụ nữ, càng không biết là điểm này được đặt tên theo bác sỹ phụ khoa Ernst Gräfenberg, người chuyên nghiên cứu về cơ quan SD nữ và tình dục học.

Điểm G này nằm cách điểm đầu vào âm đạo khoảng 2-3inch, hay tính theo cm thì khoảng 5-7.5cm. Điểm đặc biệt là G-spot không có trong các tài liệu về giải phẫu, nhưng nó lại tác động rất mạnh nên không thể nói là nó không tồn tại. Có thể nói nó có yếu tố tâm linh, khó giải thích bằng khoa học nên muốn tìm ra nó ngoài việc có căn thì còn phải kết hợp đông tây y và cúng.

Nếu ai chưa từng xem ảnh giải phẫu cơ quan sinh dục nữ thì nên xem để hiểu về các khái niệm và biết vị trí của những thành phần quan trọng nhất. Trong bài này tôi dùng hình minh họa do anh bạn BS nha khoa - chuyên gia về sản và sinh dục nữ - gửi tặng. Do lý do bảo mật danh tính nên tôi không tag tên anh nhưng nhiều OFER chắc sẽ nhận ra ngay.

* Trước tiên, tìm điểm G

Để làm điều này, nhẹ nhàng đưa ngón tay trỏ của bạn một hoặc hai inch vào bên trong âm đạo và sau đó cuộn ngón tay của bạn hướng lên về phía rốn. Nếu bạn cảm thấy một khu vực mô xốp có kích thước khoảng đầu ngón tay cái, đó là điểm G.

Khi tác động vào điểm G bằng dương vật, ngón tay hoặc toy sẽ kích thích mạnh hệ thần kinh phụ nữ và tạo nên những cơn co giật, giúp phụ nữ đạt cực khoái và có thể kèm theo hiện tượng xuất tinh nữ.

Cũng cần lưu ý là trước khi khám phá điểm G, cần một màn dạo đầu cẩn thận, kỹ lưỡng để kích thích. Nếu trong trường hợp bạn chạm vào điểm G mà bạn nữ buồn tiểu có nghĩa bạn "đúng vị trí, nhưng sai thời điểm".

* Xuất tinh nữ hay còn gọi là xuất tinh âm đạo

Bất chấp những gì bạn có thể nghe thấy, bạn gái không cần một dương vật để xuất tinh! Bạn chỉ cần một niệu đạo. Niệu đạo của bạn là một ống cho phép nước tiểu đi ra khỏi cơ thể.

Xuất tinh xảy ra khi chất lỏng - không nhất thiết là nước tiểu, một chất lỏng màu trắng giống như sữa rất loãng - bị tống ra khỏi lỗ niệu đạo của bạn trong khi hưng phấn tình dục hoặc cực khoái. Một số người cho rằng chất lỏng này có vị ngọt.

Xuất tinh đến từ các tuyến Skene, hay là tuyến tiền liệt nữ. Chúng nằm trên thành trước của âm đạo, bao quanh niệu đạo. Chúng đều có chứa các lỗ mở có thể giải phóng tinh.

* Liệu có cần một khẩu súng trường để chạm vào điểm G?

Thường thì không, vì điểm G chỉ cách khoảng 5-7cm từ bên ngoài nên chúng ta dễ dàng tiếp cận bằng tay và súng của anh em là thừa đủ để chạm.

Tuy nhiên nó cũng phụ thuộc vào cơ thể từng người và đặc biệt phụ thuộc sự hòa hợp và hiểu rõ cơ thể giữa hai bạn tình. Tốt nhất chúng ta nên tìm hiểu và khám phá trước bằng tay, vừa thử vừa hỏi để xem nó chính xác tới đâu. Sau đó hãy thử một số tư thế để có thể tiếp cận nó một cách dễ dàng hơn, kể cả tư thế quan hệ từ phía sau (doggy) hay nằm úp và đẩy cao mông cùng 2 chân gác lên vai nam giới.

Cũng cần lưu ý rằng không cần phải làm quá mạnh bạo và nhanh, hãy thử một cách chậm và thử tìm những tư thế phù hợp nhất để tiếp cận điểm G. Bạn sẽ thấy ngạc nhiên với cách người phụ nữ phản ứng. Còn nếu bạn là nữ thì bạn sẽ thấy cảm giác cực khó tả.

Có khoảng 5 phương pháp để đạt cực khoái ở nữ. Ở đây tôi sẽ tạm đưa ra một phương pháp kết hợp để giúp phần lớn phụ nữ lên đỉnh.

* Công thức #GAV

G chính là điểm G. A là âm vật hay mọi người quen gọi hột le. Âm vật nằm ở trên đỉnh, nơi môi lớn và môi bé gặp nhau. Đây là nơi tập trung nhiều đầu dây thần kinh. V là Vú, cũng là nơi rất nhạy cảm và dễ bị kích thích.

Nếu bạn tác động đồng thời cả 3 điểm GAV, thì khả năng bạn đưa được người phụ nữ lên đỉnh là rất cao. Khi đó sẽ tới giai đoạn cao trào và có thể dẫn tới xuất tinh nữ. Một số người phụ nữ nói rằng giai đoạn này kéo dài khoảng 6-10 giây, cũng có người cảm thấy nó kéo dài hơn và muốn thả lỏng cơ thể sau giai đoạn bị co giật một cách vô thức.

* Điểm A (A-spot)

Không phải ai cũng có điểm A, nó nằm sâu hơn khoảng 5-6 so với điểm G và gần khu vực cổ tử cung và bàng quang. Chính vì nó nằm khá sâu (khoảng 11-12cm tính từ phía ngoài) nên không phải ai cũng tiếp cận được điểm A. Điểm A sẽ rất tốt cho màn dạo đầu vì nó giúp tăng độ nhạy cảm và tiết dịch bôi trơn nhiều hơn.

* Các điểm nhạy cảm trên cơ thể phụ nữ

Những vùng nhạy cảm thường thấy: *** tai, lỗ tai, gáy, môi, lưỡi, cổ, ngực (vùng vú), nách, da vùng bụng, khu vực sinh dục ngoài nữ, hậu môn, da đùi,mông, ngón tay, ngón chân, lòng bàn chân, cổ chân và đương nhiên khu vực bên trong của âm đạo.

THẢO LUẬN

Các Cụ các Mợ đã chứng kiến (hoặc trải qua) quá trình xuất tinh nữ bằng cách tác động vào điểm G hoặc theo công thức GAV nói trên chưa? Giai đoạn lên đỉnh này kéo dài bao lâu và có dễ dàng đạt lại trải nghiệm đó không? Bạn đã khám phá ra điểm G của đối tác (hoặc của chính mình) bằng cách nào?

E đã từng làm họ chảy thành dòng. Có lúc giật mình e tưởng của e. Mà k phải. Xuất không khác gì nam giới ạ. Nhưng mỗi cái là k đều. Có lần khởi động kỹ đã thấy ra rồi. Có lần phải lâu tầm 30p. Nhưng cơ bản là ... k đc thấy nhiều như thế. Cũng k hiểu tại sao

apupu

Xe máy
Các cụ kể xem chị em thế nào đi ạ 🤣

ah99x6

Xe điện
E vào hóng kn tuổi mãn tin!

Honghen2008

Xe container
Đến tuổi này người ta sống với nhau bằng cái Tình Cụ ạ❤

• Vodka
Reactions: XPQ

SubmarineTH

Xe buýt
Các cụ thông thái của em,

Em hỏi các cụ tuổi mãn với, thế bây giờ các mợ mãn rồi mà chúng ta chưa mãn thì sao nhỉ? Em chưa hiểu tâm lý các mợ tuổi này. Khi mà nhu cầu của các mợ =0, thì các mợ có nhu cầu chia sẻ, ôm ấp, tâm sự không nhỉ? Tuổi này sao lại cứ trốn chồng như trốn giặc dù vẫn có vẻ yêu thương cơm nước chăm chút đầy đủ???

Cho em xin chút kinh nghiệm đi các cụ!
Ko có máy thì chịu khó giặt tay đi cụ, hoặc ra mấy tiệm giặt ở TDH cũng được. Tầm tuổi này mà đổi máy giặt mới hơi khó. Với lại cụ giờ giỏi lắm giặt đc 2 lần/ tuần chứ mấy, kêu than làm gì.

LaziCat

Xe container
Các cụ thông thái của em,

Em hỏi các cụ tuổi mãn với, thế bây giờ các mợ mãn rồi mà chúng ta chưa mãn thì sao nhỉ? Em chưa hiểu tâm lý các mợ tuổi này. Khi mà nhu cầu của các mợ =0, thì các mợ có nhu cầu chia sẻ, ôm ấp, tâm sự không nhỉ? Tuổi này sao lại cứ trốn chồng như trốn giặc dù vẫn có vẻ yêu thương cơm nước chăm chút đầy đủ???

Cho em xin chút kinh nghiệm đi các cụ!
Chắc mợ nhà hết hứng với cụ rồi :D
Tâm sinh lý đi kèm với nhau, sinh lý vào tuổi mãn nhưng nếu tâm lý vẫn còn nồng thắm thì mọi vấn đề đều được giải quyết!
À! Em thấy một số chị em bạn dì bảo: sợ mùi chồng! Ấy là mùi rượu bia, mùi hôi cơ thể, mùi thức ăn, gia vị như hành, tỏi... Nên sinh lý đã mãn lại cộng thêm mấy cái mùi kia nữa thì tâm lý chả kéo nổi đâu! Các cụ liệu mà soi mình :D