[Funland] Hỏi về bà Lang Tý ở T.T Trũ - Bắc Giang

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dép tổ ong.

Xe tăng
Bà Lang Tý chuyên gãy, trẹo kết hợp bó lá thuốc thôi cụ. Thoái hóa chắc bà ko chuyên đâu ạ.

Omshanti

Xe hơi
Em bị thoái hoá cột sống, đã lên cô Tý nắn không ăn thua và cuối cùng vẫn phải mổ. Nếu đúng cụ bị thoái hoá thì đừng lên mất công.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thấy chị Tý (tôi vẫn gọi thế) chữa gãy xương hay chệch cột sông tốt, thậm chí bị cắt rời ngón tay đắp lá vẫn liền (20 năm rồi, tôi ko khuyến khích ai làm thử vì chỗ nối ko đẹp bằng bệnh viện).Còn chữa thoái hoá thì người thân chị vẫn về bệnh viện!
Chị chữa ko lấy tiền nên mọi người tuỳ tâm mà đặt tiền cảm ơn, ko có cũng được.
Chính vì chị ko lấy tiền nên chị làm từ 1-5h chiều là nghỉ, ai chưa đến lượt ngủ lại hôm sau chữa!Quen thân vẫn đến nhà chị để chữa, ng lạ tìm đến nhà là bị chửi sấp mặt (Ngày trước khi còn làm ở nhà nên bệnh nhân đến nhiều, chị mệt nên nhiều hôm chị ra chửi mọi ng như lên đồng.
Mọi ng thường xếp hàng rất dài chờ đến lượt nhưng anh em bạn bè thì chen ngang thoải mái vì chị lý luận:"Tao làm giúp mọi người nên anh em bạn bè tao phục vụ trước, miễn ai bình luận hay khó chịu chị đuổi thẳng.
Vài nét sơ sơ để các cụ cần gặp chị chuẩn bị. Còn lên chỗ chị thì xe khách Gia lâm- Chũ 10 phút 1 chuyến, bảo phụ xe cho xuống chỗ cô Tý, ko có cô Tý giả nào đâu. Cụ nào đi xe riêng lên thẳng thị trấn Chũ.
Vậy làm thế nào để nhận là người quen biết được cụ ơi. Làm phúc cứu người mà còn phân biệt lạ quen cụ nhỉ.

Giolao120287

Xe máy
Chào các cụ.
Chả là e bị thoái hóa đốt sống cổ và gai đôi S1. Đã chạy chữa từ 108, thầy lang cho thuốc uống, thầy nắn xương, nhưng chả có chỗ nào chữa khỏi cả, tiền thì mất may tật ko mang.
Đợt rồi nghe nói bà lang Tý ở Bắc Giang chữa bệnh về xương khớp rất giỏi. Cc có cụ nào từng chữa ở chỗ thầy ấy rồi review lại cho e chút kinh nghiệm được ko ạ.
Rượu e ủ sẵn 1 chum đây rồi à, chỉ chờ rót với đi mua mồi thôi ạ :))
nhà cháu gần nhà bà Tý.trước đây là giáo viên.chưa bệnh rất tốt.cục tính và ko lấy tiền

robinsonbn

Xe tải
Cô Tý chỉ chữa gãy hoặc trật khớp bong gân thôi! Thoái hoá thì về bắc ninh, có bs Soài trước làm cùng khoa bà già e viện 110! Bác đến cầu Bồ Sơn rẽ về tp Bắc Ninh, đến đèn đỏ 3 rẽ phải Ngọc Hân, đến số nhà 90 rẽ trái khu biệt thự Hà Nội! Từ đầu ngõ vào nhà số 3-4 , e thấy nhièu ng đến chữa! Hỏi bà già thấy bảo cũng được! Bà già e nghỉ hưu gần 30 năm rồi!

phinm

Xe tăng
Lục Ngạn thẳng tiến thôi cụ, không phải ân hận vì cụ chỉ có được chứ không mất nhiều (mất tí tiền xăng xe, bỏ bao thơ 1-200 lên bàn thờ)

Lục Ngạn thẳng tiến thôi cụ, không phải ân hận vì cụ chỉ có được chứ không mất nhiều (mất tí tiền xăng xe, bỏ bao thơ 1-200 lên bàn thờ)
Chuẩn cụ ạ. Trước nhà bà ở khu trong khó tìm. Giờ chuyển ra thị trấn cũng đỡ. Bà là giáo viên trước e lên phải chờ bà đi dậy về. Bà này khó tính vì già nhưng không có chồng. Ở cùng đứa cháu nhưng bà tốt làm phúc không lấy tiền và tuỳ tâm thôi.

thangsu

Xe buýt
Bà Tý chỉ nắn bóp trật khớp tốt thôi. Chứ thoái hoá với thoát vị không ăn thua đâu. Lên nặng thêm đấy. Mẹ bạn em đã bị nặng hơn ở đấy. Nói sai em đi đầu xuống đất.

CheoSi

Xe hơi
Bà Tý chỉ nắn bóp trật khớp tốt thôi. Chứ thoái hoá với thoát vị không ăn thua đâu. Lên nặng thêm đấy. Mẹ bạn em đã bị nặng hơn ở đấy. Nói sai em đi đầu xuống đất.
Mẹ cụ thoái hóa lưng hay gì ạ.

niceshot

Xe container
Cụ đã mổ chưa, em cho cụ địa chỉ chữa bệnh thoái hóa đốt sống mà khi em đến đõ chữa em gặp cả bác sỹ của 108 cũng là bệnh nhân trong inbox.
Cụ giới thiệu em với, em đưa bố em đến chữa. Cảm ơn cụ!

nguyenlongthe

Xe tăng
Cụ nào muốn chữa khỏi thoát vị,thoái hoá ở hà nội alo số này nhé 0987520004.

puredoll

Xe điện
Cô Tý nhà E có mấy người lên rồi. Riêng gẫy xương, lệch xương...thì chỉ vài ba giây là xong. Còn thoái hoá E nghĩ k tác dụng. Đợt E lên chỉ làm chiều, giờ k biết có làm cả ngày k? Xếp hàng dài nhưng cực nhanh các Cụ ạ, tiền thì tuỳ tâm, nắn xong thì đặt tiền lên ban và đi về thôi

hưvô

Xe lăn
Chào các cụ.
Chả là e bị thoái hóa đốt sống cổ và gai đôi S1. Đã chạy chữa từ 108, thầy lang cho thuốc uống, thầy nắn xương, nhưng chả có chỗ nào chữa khỏi cả, tiền thì mất may tật ko mang.
Đợt rồi nghe nói bà lang Tý ở Bắc Giang chữa bệnh về xương khớp rất giỏi. Cc có cụ nào từng chữa ở chỗ thầy ấy rồi review lại cho e chút kinh nghiệm được ko ạ.
Rượu e ủ sẵn 1 chum đây rồi à, chỉ chờ rót với đi mua mồi thôi ạ :))
Theo em biết chỉ có thị trấn Chũ, ko phải "Trũ" !!!

Hai Toan

Xe container
E chữa cô Tý 2 lần, 1 lần ngã trật khớp, 1 lần vừa xong do ngồi cong lưng lâu bị đau, cố nắn khớp thôi, vài giây là xong. Còn chữa thoái hóa với gai đôi e chưa nghe nói cô chữa bao giờ cả. Hàng xóm nhà em làm bên ngành Y, bị thoát vị thì chữa tận ông Lê Văn Thọ ở Thanh Hóa, giờ ngon roài, cụ thử tìm hiểu xem sao.
Ông Thọ ở gần cửa khẩu Bát Mọt có phải không ạ,chỗ này em đưa người nhà lên rồi,cũng người khỏi người không,cùng đợt em lên có năm sáu người cùng điều trị không có ai khỏi cả.

Hai Toan

Xe container
Bà lang Tý e cũng đã lên
Chữa bệnh gãy xương e thấy ok
Còn cột sống e thấy ko khả thi
Khi chỉ nắn dẵm 1 vài cái
( ng nhà e lên chữa cột sống )
Sau ng nhà e đắp thuốc của cô Hoa nhà chỗ gần ngoại giao đoàn trung tự em thấy ổn
Có 1 điều e ko giải thích được ntn
Cùng là miếng thuốc như nhau về nhiệt độ thành phần
Khi đắp vào bên đau sẽ nóng rát thậm chí phồng đỏ rất khó chịu
Còn bên ko đau thì ko có cảm giác ji
E đã xem kỹ 2 miếng thuốc đắp 2 bên ko khác ji nhau
Và đỡ rất nhanh
Có kết hợp thuốc uống
Cũng nghe cô ý nói nhiều ng bs chỉ định mổ
Xong cô ấy chữa khỏi
Nhưng mấy năm phải đắp lại 1 lần
Cụ có thể cho em địa chỉ hoặc sdt của cô Hoa đó được không ạ.Cảm ơn cụ trước ạ.

Matxech

Xe container
Cụ có thể cho em địa chỉ hoặc sdt của cô Hoa đó được không ạ.Cảm ơn cụ trước ạ.
Đc thi e chỉ bít nó nằm phía bên trái sát tường ngoại giao đoàn cụ đi vào phía trong rồi hỏi nhà cô hoa chữa xương khớp
Cô ở trên tầng mấy e ko rõ nữa
Đt thì e ko còn lưuv
Nhưng vào đấy nhiều ng bít
Chú ý bên trái khi cụ đứng nhìn vào ngđ nhé

buivu12

[Tịch thu bằng lái]
Vậy làm thế nào để nhận là người quen biết được cụ ơi. Làm phúc cứu người mà còn phân biệt lạ quen cụ nhỉ.
Già rồi, ko chồng ko con nên tính cách cô ý như thế
Trước cô Tý làm giáo viên dạy cấp 2 môn Sinh học. Chắc đói quá bỏ ngang về nhà nắn khớp

le_petit

Xe tăng
Anh em bạn bè thôi cụ, ngoài ra là bình đẳng, ko cho xếp lốt, ai cũng xếp hàng.
Còn chuyện ng quen,điều ấy tôi nghĩ cũng bt, trong cuộc sống hàng ngày mọi người thường nhờ vả nhau và đầu tiên là những người thân quen.

Trạng thái
Thớt đang đóng