Thảo luận Hỏi về bệnh lạ của Grand livina

Duc_Quang

Xe buýt
Cụ có xác định được bobin kém không? Và cụ có hoặc biết chỗ mua lọc xăng lẻ không? Cám ơn cụ.
Em mua ở số 10 Đồng Nhân, 380 K ạ, tiện thể mua thêm lọc gió điều hòa (250k), lọc dầu (50 hay 70 k gì đó). Em đang đặt mua lọc dầu hộp số, khi nào có hàng em sẽ thay dầu số. Em nghĩ xe em chưa bao h thay, nó chạy ít nhất 12 vạn rồi.

NKQA

Xe buýt
Em mua ở số 10 Đồng Nhân, 380 K ạ, tiện thể mua thêm lọc gió điều hòa (250k), lọc dầu (50 hay 70 k gì đó). Em đang đặt mua lọc dầu hộp số, khi nào có hàng em sẽ thay dầu số. Em nghĩ xe em chưa bao h thay, nó chạy ít nhất 12 vạn rồi.
Cám ơn cụ. Cụ cho biết luôn cái gara thay sửa đi, inbox cũng được cụ ạ.

trang_ha

Xe đạp
Máy móc xe em may mắn là vẫn còn cực chuẩn, không (hoặc chưa) bị các vấn đề như của chủ thớt.
Khoanh vùng có khi chỉ vệ sinh bướm ga, van không tải là lại ...CỰC CHUẨN dư xe của bác! (Xăng và mô bin...ít khả năng vì chỉ bị lúc garanti, còn khi chạy thì ko sao, ở các tốc độ - có khi (chạy thử tý)lên 140km/h!!!!! ); Bugi rất khô, mầu đẹp!!

trang_ha

Xe đạp
Khoanh vùng có khi chỉ vệ sinh bướm ga, van không tải là lại ...CỰC CHUẨN dư xe của bác! (Xăng và mô bin...ít khả năng vì chỉ bị lúc garanti, còn khi chạy thì ko sao, ở các tốc độ - có khi (chạy thử tý)lên 140km/h!!!!! ); Bugi rất khô, mầu đẹp!!
Nhiều khả năng là cái van không tải như bác trên thớt trao đổi!

đình tâm

Xe hơi
Vâng bác, thợ đã kt lọc xăng, áp, cảm biến O2 mấy cái đó rồi, chỉ có áp hơi thấp tý- bẩu ko sao!
Chắc mobin hoặc bướm ga gì đó, vì chỉ bị khi dừng xe ( ở garanti) - đồng thời kim vòng tua sụt tý rồi lại lên thôi ợ. Tks bác.
k có đồ mượn thử thì ai dám phán thay 4bobin vs họng hút của bác. nó mà rẻ thì chẳng sao đâu

H0007

Xe máy
E không đọc hết các còm nhưng em vừa thay lọc xăng luôn. Mua ở số 10 Đồng Nhân 380 K. Em giới thiệu ga ra thay cho, chuẩn luôn giá cả cực kỳ hợp lý. Mấy anh em đi xe này gặp nhau đi? Chia sẻ kinh nghiệm, hỏi thăm, gặp được buổi nào hay buổi đó, chả nên hội thuyền gì cho lằng nhằng mà rồi cũng chả lâu dài. Sau gần 1 năm đi xe này cũng gọi là có tí cùng chia sẻ với anh em.
Bác cho em số phone của đồng nhân với ạ. Cảm ơn Bác!

khkdgs

Xe điện
cái này rất có thể do máy nóng quá ecu nó bảo vệ động cơ thì nó ngừng cấp nhiên liệu với gió. vì sao em nói động cơ nóng. vì cụ nói đỗ tại chỗ hoặc tắc đường bò chậm nó lịm máy. mà máy nóng có thể do quạt mát kém hoặc két nước tắc. xin hết.

trang_ha

Xe đạp
cái này rất có thể do máy nóng quá ecu nó bảo vệ động cơ thì nó ngừng cấp nhiên liệu với gió. vì sao em nói động cơ nóng. vì cụ nói đỗ tại chỗ hoặc tắc đường bò chậm nó lịm máy. mà máy nóng có thể do quạt mát kém hoặc két nước tắc. xin hết.
Bác phân tích logic nhưng không phải ạ, lúc mới khởi động cũng bị (máy chưa nóng - đồng hồ nhiệt báo mầu xanh), đã chạy 100km cũng bị!

Duongmt

Xe hơi
Trước em cũng bị chết máy nhiều lần, em thay bơm xăng thì hết hẳn ạ.

Duongmt

Xe hơi
Bơm xăng có lẽ ko hỏng hẳn mà hoạt động không ổn định nên thỉnh thoảng bị chết máy ở cao tốc, trong phố, thậm chí đang đỗ.
Em cũng sửa vài nơi, các kiểu ko đc, sau đó thay bơm xăng ở gara gần nhà thì vẫn bị do họ thay bơm xăng cũ. Sau ra Duy Linh thay bơm xăng mới chạy mấy năm nay vẫn ổn.

H0007

Xe máy
Bơm xăng có lẽ ko hỏng hẳn mà hoạt động không ổn định nên thỉnh thoảng bị chết máy ở cao tốc, trong phố, thậm chí đang đỗ.
Em cũng sửa vài nơi, các kiểu ko đc, sau đó thay bơm xăng ở gara gần nhà thì vẫn bị do họ thay bơm xăng cũ. Sau ra Duy Linh thay bơm xăng mới chạy mấy năm nay vẫn ổn.
Bác mua bơm xăng ở đâu thế, giá bao nhiêu?

trang_ha

Xe đạp
Hiện tượng của bác như vậy có thể hiểu được, nhưng đằng này nó lại vẫn chạy bình thường ở các tốc độ khác nhau (trừ tốc độ bằng 0! thì hơi bị gằn máy, kiểu như hòa khí không chuẩn, và bị liên tục ko theo chu kỳ) nên khó kết luận là thiếu xăng do bơm xăng bác nhể?
Sợ nhất là nước làm mát máy dò vào xilanh 1 tí tẹo sẽ tạo ra hỗn hợp không chuẩn, cơ mà cũng không thấy hao nước!! Tks bác!

trang_ha

Xe đạp
Hôm nay ga ra vệ sinh bướm ga, họng hút nhưng vẫn không khỏi bệnh!! (xe hơi rung, gằn ở tốc độ bằng 0).
Bác có biết cơ chế hoạt động của bơm xăng không vậy: bơm hoạt động cùng công suất hay là mạnh -yếu ở các tốc độ khác nhau? (vì có thể lúc dừng-tốc độ 0 thì bơm kém chăng???).Tks bác!

trang_ha

Xe đạp
Có bác nào biết cơ chế hoạt động của bơm xăng không ợ: bơm hoạt động cùng công suất hay là mạnh -yếu khi xe chạy ở các tốc độ khác nhau? Garanti thì bơm yếu nhất ??? (Hay là bơm cùng 1 tốc độ, còn khi vào xilanh thì có "thằng" khác xử ý ạ??)

trinhduocvien

Xe hơi
Hôm nay ga ra vệ sinh bướm ga, họng hút nhưng vẫn không khỏi bệnh!! (xe hơi rung, gằn ở tốc độ bằng 0).
Vâng. Xe Bác triệu chứng như vậy mà tìm mãi không ra bệnh....