Hỏi về chế độ O/D của xe AT

TaDuongQuan

Xe máy
Em đọc nhiều bài trên diễn đàn, thấy các kụ nói khi muốn xe bốc hơn thì bấm nút O/D để tăng lượng xăng tiêu thụ. Nhưng sao con Lac 2010 CDX của em tim mãi không thấy cái nút O/D ấy đâu mà chỉ có chuyển sang số bán tự động có dấu + - để tăng giảm số. Các kụ tài già cho em hỏi là cái nút đấy chỉ có trên 1 số loại xe thôi hay là xe em bị thiếu tính năng đấy.
Cảm ơn các cụ nhiều!

non_tay

Xe hơi
Không phải xe nào AT cũng có cái đấy bác ạ.
Theo em thấy thì những xe AT mà cần số theo dạng D - L2 - L1 (hay D - 2 - 1 hay D - 2 - L gì gì đấy, tức là không phải dạng + và - ấy) thì nó có thể có "O/D off".
Còn xe của bác, cần số có dạng chuyển sang bán tự động (+ và -) thì thường là không có O/D off. Lúc nào bác cần đi "máu" thì bác đẩy sang chế độ đấy rồi "trừ" một số đi mà vọt.
Túm lại là có thì có mà không không có thì là không có, lăn tăn làm gì bác.

themoto

Xe tải
Nói như bác chủ thớt thì em thấy nhiều xe có cửa nóc mà xe của em tìm mãi chả thấy cửa nóc đâu :))

minhconspq

Xì hơi lốp
xe em KM cũng thấy có đèn O/D off nhưng mà có thấy cái nút đấy đâu đâu, cụ nào bít chỉ giùm em với nha

toiditimem

Xe tải
Website
www.shopkorea.com.vn
xe em KM cũng thấy có đèn O/D off nhưng mà có thấy cái nút đấy đâu đâu, cụ nào bít chỉ giùm em với nha
Híc, ở ngay dưới đầu cần số ý cụ, cái nút to để vào số, nút nhỏ hơn 1 tý chính là em nó, cụ cứ thử đê, sợ giề