[Funland] Hỏi về đệm giường

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Đau lưng thì phải dùng đệm cứng như đệm bông ép, tuyệt đối ko đc dùng đệm kymdan hay lò xo. Nằm giữ ấm lưng kể cả mùa hè cũng ko đc để lạnh lưng.
Nhà em đang nằm đệm bông ép rồi ạ. Nằm ngửa thì không được lâu, hay nghiêng trái, nghiêng phải. Mà đã nằm nghiêng là y rằng sáng dậy thấy mỏi

beckhama

Xe đạp
đệm cứng nằm lúc abc thì có thích hơn đệm cao su không các bác nhĩ?

hanhhdvn

Xe tải
Nhà em đang nằm đệm bông ép rồi ạ. Nằm ngửa thì không được lâu, hay nghiêng trái, nghiêng phải. Mà đã nằm nghiêng là y rằng sáng dậy thấy mỏi
Bác dùng đệm bông hóa học ép là ok rồi. Bác nên mua cái xà đơn, sáng ngủ dậy đu vài cái là hết. Đau lưng cũng có nhiều nguyên nhân nhưng chủ yếu là do xương khớp, mà xương khớp thoái hóa theo tuổi tác, có người ngoài 20 tuổi đã bị, y học cũng ko chữa đc đâu mà chỉ làm tạm ổn định thôi.

Liberty125.ie

Xe buýt
Nằm lâu dài cụ mua nệm cao su loại cứng vừa nhé, vừa thoáng mà lại êm, nhà em đang dùng nệm của Gummi mua của vuanem, dùng rất thích đặc biệt mùa hè nằm không bị nóng lưng

duytrong

Xe lăn
Đệm càng êm càng mềm thì càng đau người, cụ mua bông ép loại tốt dày khoảng 10 cm là ổn, cơ bản nhất là giường phải thạt rộng, thoải mái duỗi tay chân, em đang dùng giường 2m x2,2 m.

thanhphong1998

Xe điện
Của cụ mua chi phí hết bao nhiêu ạ.

Em thấy ở khách sạn họ dùng kết hợp cả ga giường khá dày và xốp nên nằm khá bồng bềnh. Nhà cụ có thế không hay nằm trực tiếp luôn ạ?
Đệm này nó có lớp cao su non phía trên . Mình rải ga giường là nằm thôi.Đúng lúc cụ hỏi em vừa lột ga để giặt nên tiện thì chụp ảnh luôn.

tulipman

Xe buýt
EM cũng thích nhưng đắt cụ ạ. Có hãng nào chất lượng mà giá hợp lý hơn không cụ?
Rẻ hơn Kim Đan mà chất lượng thì có đệm cao su Liên Á, nhà em dùng cũng chục 10 niên rồi. Cụ muốn chi bao tiền thì mới dễ tư vấn.

thngaylangthang

Xe ngựa
Thử bỏ đệm xem dư lào

quangkhunglong

Xe tăng
Chào các cụ, các mợ thông thái.

Em còn trẻ nhưng dạo này hay bị đau xương khớp do tư thế ngủ không thoải mái. Vợ em cũng thế. Nhà em đang nằm đệm ép 9 cm.

Mấy lần đi công tác ở khách sạn thấy họ có đệm khá là mềm, nằm rất thích.

Em xin phép được hỏi là loại đệm ở trong khách sạn loại gì, mua của hãng nào và ở đâu thì tốt ạ.

Em xin cảm ơn.
Em bị đau lưng giống cụ, và cũng hay đi ctac ở ks nên em xin chia sẻ kinh nghiệm bản thân thế này. Đây là kinh nghiệm và cũng là ý kiến tư vấn của các bác sỹ khi em đi chữa đau lưng. Thứ nhất là tránh đệm lò xo như ks vì nó mềm quá và dễ võng xuống khi nằm. Nằm một hai ngày thì thích nhưng nằm cả tháng (em hay phải ctac lâu, chuyên ở 4 sao ở NN và 5 sao ở VN) cụ nào bị bệnh lưng sẽ thấy tác hại rõ rệt. Đệm ks chỉ phù hợp cho người trẻ "xương mềm" (nói theo lối dân gian), và đặc biệt thích hợp cho việc quan hệ nam nữ. Tránh thứ 2 là nằm phản hay giường không đệm vì nó quá cứng gây mỏi tại các điếm tiếp xúc giường- cơ thể. Người bị đau lưng nằm được đệm bông ép là tốt nhất, nó đủ cứng để giữ tư thế lưng, tránh gây sức ép lên các đốt sống do tư thế bị võng, nhưng bông ép không cứng quá gây mỏi. Nếu không thì kymdan là một sự lựa chọn tốt, đặc biệt với ai hơi gù nhưng lại thích nằm ngửa.

harman_kardon

Xe điện
Cuộc đời con người dùng 30% để ngủ. Nếu CCCM có đk thì cố gắng mua thứ tốt nhất có thể mà dùng. nó ảnh hưởng đến chất lượng cuộc sống của mình rất nhiều. Tiền mà nhiều thì mua bên NN chuyển về . Chứ VN không có hàng chất lượng tốt đâu ạ.
Em đang dùng nệm của hãng M line cool motion hybride

Ngọc Trong Đá

Xe đạp
Đừng ham nệm lò xo nằm lâu võng lưng đấy cụ, cứ Kymdan mà nằm, dùng rồi mới biết không phải tự nhiên nó đắt

luuanhchien

Xe buýt
Đừng ham nệm lò xo nằm lâu võng lưng đấy cụ, cứ Kymdan mà nằm, dùng rồi mới biết không phải tự nhiên nó đắt
Kymdan sợ nhất là thay ga đi giặt. Như cử tạ. Ngày bé em sợ nhất vụ này mỗi tháng. Giờ ám ảnh mãi

springsea

Xe container
Em bị đau lưng giống cụ, và cũng hay đi ctac ở ks nên em xin chia sẻ kinh nghiệm bản thân thế này. Đây là kinh nghiệm và cũng là ý kiến tư vấn của các bác sỹ khi em đi chữa đau lưng. Thứ nhất là tránh đệm lò xo như ks vì nó mềm quá và dễ võng xuống khi nằm. Nằm một hai ngày thì thích nhưng nằm cả tháng (em hay phải ctac lâu, chuyên ở 4 sao ở NN và 5 sao ở VN) cụ nào bị bệnh lưng sẽ thấy tác hại rõ rệt. Đệm ks chỉ phù hợp cho người trẻ "xương mềm" (nói theo lối dân gian), và đặc biệt thích hợp cho việc quan hệ nam nữ. Tránh thứ 2 là nằm phản hay giường không đệm vì nó quá cứng gây mỏi tại các điếm tiếp xúc giường- cơ thể. Người bị đau lưng nằm được đệm bông ép là tốt nhất, nó đủ cứng để giữ tư thế lưng, tránh gây sức ép lên các đốt sống do tư thế bị võng, nhưng bông ép không cứng quá gây mỏi. Nếu không thì kymdan là một sự lựa chọn tốt, đặc biệt với ai hơi gù nhưng lại thích nằm ngửa.
Lò xo có 2 loại thưa cụ. Ks xịn sẽ dùng loại lò xo độc lập, mỗi lò xo nằm trong túi riêng. Nó sẽ giúp nâng đỡ cơ thể theo đường cong sinh lý. Loại đệm rẻ tiền thì lo xo liên kết với nhau, khi nằm sẽ bị lún võng cả người, ảnh hưởng cột sống.
Nhà e dùng loại 4 lớp lò xo độc lập của Dunlopio thấy khá ok.

xephuot

Xe buýt
Đệm cao su cụ nhé. Kimdan là lựa chọn tốt