[Funland] Hỏi về đĩa nhạc CD, VCD hay DVD gốc.

SubmarineTH

Xe buýt
Cccm cho em hỏi giờ còn nơi nào bán các loại đĩa nhạc trên không ạ? Em thấy nghe vẫn chất hơn nhạc số. Em cảm ơn!

QAZ

Xe container
Bạn lên Facebook, có nhiều group mua bán trao đổi thập cẩm trên đời.

Đĩa CD gốc có thể mua ở nhiều shop HN hoặc SG, giá từ 70k- bạc triệu, tùy.

Hoặc cụ mua eBay, ship về tận giường.

Chỉnh sửa cuối:

hieukon

Xe container
Bạn lên Facebook, có nhiều group mua bán trao đổi thập cẩm trên đời.

Đĩa CD gốc có thể mua ở nhiều shop HN hoặc SG, giá từ 70k- bạc triệu, tùy.

Hoặc cụ mua eBay, ship về tận giường.
e muốn mua mấy đĩa như Mỹ Tâm, Đờm,...thì ở HN mua đâu cụ nhỉ?

QAZ

Xe container
e muốn mua mấy đĩa như Mỹ Tâm, Đờm,...thì ở HN mua đâu cụ nhỉ?
Mr. Đờm chất lượng nghệ thuật chỉ cần đĩa copy. Cụ thử tìm Lazada cửa hàng MD-CD nhạc, bộ 4cd giá 125k.

Mỹ Tâm thì cụ tìm Facebook, hoặc mua ở Hãng Đĩa Thời Đại trong SG, phí ship 35k.

Khang Audio ở Yên Phụ cũng ổn, một số đĩa bán hơi đắt.

hieukon

Xe container
Mr. Đờm chất lượng nghệ thuật chỉ cần đĩa copy. Cụ thử tìm Lazada cửa hàng MD-CD nhạc, bộ 4cd giá 125k.

Mỹ Tâm thì cụ tìm Facebook, hoặc mua ở Hãng Đĩa Thời Đại trong SG, phí ship 35k.

cảm ơn cụ :) e nghe nhạc phổ thông ý mà :D chơi chơi tí ạ

butchikim

Xe ba gác
Cccm cho em hỏi giờ còn nơi nào bán các loại đĩa nhạc trên không ạ? Em thấy nghe vẫn chất hơn nhạc số. Em cảm ơn!
Nhiều mà, cụ ra Hồ Gươm Audio, bán trên mạng cũng nhiều.

cadan

Xe container
cụ raThe Music Shop ở Láng Hạ

Chính là cửa hàng đĩa Tràng Tiền nổi tiếng một thời, sau chuyển về Hai Bà Trưng

có cả CD do ca sỹ ký tặng

gần Bờ Hồ có mấy hàng đĩa ngồi ngay mặt đường Hàng Bài đối diện trường Trưng Vương

phía gần Bạch Mai có Thắng audio phố Huế, CD xịn và chép chất lượng cao

Các nơi này chủ shop đều nhiệt tình tư vấn

một điểm hay mà mua trên mạng kocó

• Vodka
Reactions: QAZ

wave-tau

Xe container
Cũng chả biết thế nào là gốc nữa, cách đây hơn chục năm em mua những đĩa nguyên tem lòng trắng mà về bật được 2 lần là vấp đĩa, thời sâu hơn tí có jimmy nguyễn, no limit, michael learns to rock.. các kiểu bán dạng băng cát sét vẫn còn trong vỏ ý, mua về nghe nét căng.
Thời đĩa cd từ làn sóng xanh 9x em nghĩ chất lượng ko cao lắm, may ra có mấy đĩa studio trong nam làm còn tạm được.
Giờ em cứ spotify với bộ dàn ngon ngon tí là thỏa mãn roài. :D

MAZDA_VIETNAM

Xe tải
Cũng chả biết thế nào là gốc nữa, cách đây hơn chục năm em mua những đĩa nguyên tem lòng trắng mà về bật được 2 lần là vấp đĩa, thời sâu hơn tí có jimmy nguyễn, no limit, michael learns to rock.. các kiểu bán dạng băng cát sét vẫn còn trong vỏ ý, mua về nghe nét căng.
Thời đĩa cd từ làn sóng xanh 9x em nghĩ chất lượng ko cao lắm, may ra có mấy đĩa studio trong nam làm còn tạm được.
Giờ em cứ spotify với bộ dàn ngon ngon tí là thỏa mãn roài. :D
Gốc là những đĩa được xuất bản có bản quyền. Còn vấp váp thì nó là chất lượng của đĩa lại là vấn đề khác.

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
về chất lượng nhạc thì em nghĩ đĩa dvd, cd gốc... cũng ko thể bằng nhạc số được. Hơn nữa để so sánh chất lượng nhạc thì nó liên quan đến nhiều thứ như thiết bị phát nữa. Ví dụ cụ có đĩa gốc nhưng nghe bằng loa đểu thì nó cũng như nhau, hoặc cụ có file nhạc chất lượng cao, loa hịn, nhưng thiết bị phát thì lại là mấy cái điện thoại smartphone thì cũng ko ăn thua.

luongngoc

Xe tăng

Mr. Đờm chất lượng nghệ thuật chỉ cần lên mạng tải về MP3: 4MB là ok cụ nhỉ

• Vodka
Reactions: QAZ

Taihoatu

Xe lăn
Cụ muốn nghe nhạc số hay thì phải mua cái bộ giải mã DAC nữa, giá cả thì tiền nào vải đó

piston

Xe container
Mấy cái nêu trên là nhạc số. Có phải đĩa nhựa, tape hay băng cối đâu mà so sánh với số.

wave-tau

Xe container
Gốc là những đĩa được xuất bản có bản quyền. Còn vấp váp thì nó là chất lượng của đĩa lại là vấn đề khác.
Đĩa mới mà vấp là lởm rồi cụ, chưa kể công nghệ thu âm ngày ý quá kém.
Thế nên nếu nghe nhạc tầm 9x cứ spotify là quá thừa thãi.

QAZ

Xe container
Đĩa mới mà vấp là lởm rồi cụ, chưa kể công nghệ thu âm ngày ý quá kém.
Thế nên nếu nghe nhạc tầm 9x cứ spotify là quá thừa thãi.
Đĩa mới mà vấp phần lớn lỗi do đầu đọc, cụ thể là mắt kém hoặc kén đĩa. Tôi có mấy cái đầu CD, loại rẻ tiền thì nhai hết các đĩa, loại kha khá thì chỉ đọc đĩa xịn lòng trắng.

Đĩa cũ từ những năm 90 tôi còn vài chục chiếc, giờ vẫn đọc ngon lành. Những đồ này chủ yếu mang tính sưu tầm thôi.

Nhiều chương trình mới bây giờ tôi vẫn mua CD, mặc dù trên mạng đầy ra. Cứ copy chùa thì ca sỹ chết đói hết ! Lắm người bỏ vài triệu xem liveshow mà lại tiếc vài trăm k mua đĩa, kém sang.

Chỉnh sửa cuối:

QAZ

Xe container
về chất lượng nhạc thì em nghĩ đĩa dvd, cd gốc... cũng ko thể bằng nhạc số được. Hơn nữa để so sánh chất lượng nhạc thì nó liên quan đến nhiều thứ như thiết bị phát nữa. Ví dụ cụ có đĩa gốc nhưng nghe bằng loa đểu thì nó cũng như nhau, hoặc cụ có file nhạc chất lượng cao, loa hịn, nhưng thiết bị phát thì lại là mấy cái điện thoại smartphone thì cũng ko ăn thua.

Khá nhiều chương trình nhạc số trên mạng lại được rip từ CD sang cụ ạ.

wave-tau

Xe container
Đĩa mới mà vấp phần lớn lỗi do đầu đọc, cụ thể là mắt kém hoặc kén đĩa. Tôi có mấy cái đầu CD, loại rẻ tiền thì nhai hết các đĩa, loại kha khá thì chỉ đọc đĩa xịn lòng trắng.

Đĩa cũ từ những năm 90 tôi còn vài chục chiếc, giờ vẫn đọc ngon lành. Những đồ này chủ yếu mang tính sưu tầm thôi.

Nhiều chương trình mới bây giờ tôi vẫn mua CD, mặc dù trên mạng đầy ra. Cứ copy chùa thì ca sỹ chết đói hết ! Lắm người bỏ vài triệu xem liveshow mà lại tiếc vài trăm k mua đĩa, kém sang.
Thời 9x mua cái đầu vcd đầu trọc có kèm cái đĩa mp3 mà cầm cảm thấy nó chất hơn đĩa vn rất nhiều.
Ca sĩ thời nay cũng nhiều kênh kiếm tiền cụ, ngoài show ra úp lên youtube kiếm tiền theo like còn hơn khối ngày xưa, còn mua đĩa có đến được tay ca sĩ ko lại là việc hoàn toàn khác, em mua đĩa vn gần đây nhất cách đây 5 năm, ko tiếc tiền nhưng cảm thấy chất lượng càng ngày càng kém, mặc dù tem tiếc đàng hoàng.
VN có kênh nào đấy bán nhạc số em ủng hộ ngay, nhạc vn như em nói cần con streamer tầm trung là quá ổn. :D
Còn nhạc nước ngoài em vẫn khoái cd hay flac mua từ những trang web uy tín.
Đan trường cẩm ly... cứ spotify qua bộ này là nghe tàm tạm rồi ợ. :D

formen

Xe lăn
em cứ lên youtube cày view thôi.