[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

nhatscn

Xe tăng
Chung cư đang rất thiếu, Thanh Hà cứ cấp tập triển khai thi công chung cư trước thôi, mật độ và chất lượng quan tâm tốt hơn đừng như khu Đại Thanh và Kim Văn Kim Lũ nữa là cuộc đời cụ điếu có thể yên tâm chào cờ
em nghĩ TH-MH chắc phase lớn cuối của cụ Điếu, hy vọng cụ làm cái để lại thật CHẤT.

Thuantrung

Xe buýt
Lại lo tiền tỷ xây nhà rồi các bác ơi. Ở mãi một chỗ cũng chán, ra xa tý cho nó dễ thở.

kenlos

Xe tải
Lần này tháo gỡ được thì bung thủng hết xoong chảo luôn, nằm im hồi hộp mất 3 năm rồi, các cháu thiếu nhi ngoại thành mất toi cái công viên nước để vui chơi
em chỉ nói riêng vụ này thôi thì làm ăn lôm nhôm thế đóng cửa cũng đúng, cách nhau mấy tháng mà 2 cháu bị chết đuối ở đó rồi.

nunachuoi

Xe tăng
Văn bản buồn cười nhỉ, thể thức nửa như biên bản làm việc hay đơn kiến nghị mà có 2 ông ký đóng dấu. Các Sở KH&ĐT, GTVT và Ban QLCTGT phải để ở trên tiêu đề kính gửi sau UBND thành phố chứ sao lại để ở phần nơi nhận như cấp dưới hay bộ phận chuyên môn của doanh nghiệp.

Mà cái Ban QLCTGT là ban nào, đến cái tên viết tắt đã thiếu tôn trọng rồi vì tên của ban là: Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình giao thông Hà Nội mà!
Văn bản nội dung là xin gia hạn thời gian dự án BT thôi mà cụ, giả sử UBND không gia hạn thì điều gì xảy ra? Với em thì cái văn bản này còn làm độ rủi ro tăng lên vì thời hạn BT chắc sắp hết, giờ về lý thuyết là 50/50.

Thuantrung

Xe buýt
Lần này tháo gỡ được thì bung thủng hết xoong chảo luôn, nằm im hồi hộp mất 3 năm rồi, các cháu thiếu nhi ngoại thành mất toi cái công viên nước để vui chơi
Bọn trẻ nhà em cứ tiếc mãi, tuy rằng máng trượt có ê mông một tý nhưng còn có phải mùa hè nó sống động cho tụi nhỏ và bố mẹ hơn không, mò lên tận Hồ Tâu vừa xa, vừa đông . Phá cái gì chứ lại đi phá cái công viên nước, bắt lấp cái hào lại là ok, thật cứng nhắc và thiếu nhân văn.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Con người mà cụ, hy vọng cũng là mục đích sống. keke
Ví như 11 năm cháu nó học lực trung bình, hạnh kiểm yếu thì năm cuối cũng chỉ mong nó được tốt nghiệp thôi chứ hy vọng đỗ điểm cao, có giải thì hơi khó cụ ah!

qazwsxedc

Xe tăng
Bọn trẻ nhà em cứ tiếc mãi, tuy rằng máng trượt có ê mông một tý nhưng còn có phải mùa hè nó sống động cho tụi nhỏ và bố mẹ hơn không, mò lên tận Hồ Tâu vừa xa, vừa đông . Phá cái gì chứ lại đi phá cái công viên nước, bắt lấp cái hào lại là ok, thật cứng nhắc và thiếu nhân văn.
Vụ này thì đúng là HĐ làm hơi quá thật, nhưng một số LĐ HĐ bị khiển trách rồi, cũng là bài học để nhà nước xử lý các vụ tương tự, gần nhất là vụ công viên thiên văn học ở Dương Nội.

nhatscn

Xe tăng
Văn bản nội dung là xin gia hạn thời gian dự án BT thôi mà cụ, giả sử UBND không gia hạn thì điều gì xảy ra? Với em thì cái văn bản này còn làm độ rủi ro tăng lên vì thời hạn BT chắc sắp hết, giờ về lý thuyết là 50/50.
Quan trọng nhất là 2 doanh nghiệp bắt nhau cụ ạ, còn BT thì MT có đủ năng lực thực hiện, về lý và tình thì họ thực hiện tiếp là ok.

sonson.sv

Xe máy
cụ nào chưa tin văn bản của 2 doanh nghiệp thì dấu đỏ chót đây nhé

volvo.XC90

Xe tăng
Quá vô nhân đạo khi phá chỗ vui chơi của trẻ em

volvo.XC90

Xe tăng
Chưa ăn thua cụ, nhộn nhịp phải là thời nick AnKhangThinhVuong mới kinh, ko biết chú Rồng có họ hàng gì với AnKhangThinhVuong ko :)
Đợt đó có mợ just và cụ BMV_HN nữa, lúc đó các cụ ấy đã thoát xong hàng, mới đây thôi trên quán cafe cụ ấy vẫn có thớt về thanh hà đi cổ vũ bóng đá mà

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Thớt đang xôm các cụ lôi cái công viên nước lên làm gì, khác nào khoắng bùn bẩn!

volvo.XC90

Xe tăng
Thớt đang xôm các cụ lôi cái công viên nước lên làm gì, khác nào khoắng bùn bẩn!
Tầm này 3 năm trước đang chuẩn bị phá, ko hiểu nổi sao lại đập phá tan nát cái chỗ vui chơi tạm dựng trên đất công cộng

Thuantrung

Xe buýt
em chỉ nói riêng vụ này thôi thì làm ăn lôm nhôm thế đóng cửa cũng đúng, cách nhau mấy tháng mà 2 cháu bị chết đuối ở đó rồi.
Vào Vipearl Nha Trang cũng có cái hào nước rõ là dài mà sao không thấy thông tin cháu nào bị đuối nhỉ, chắc hẳn các gia đình cứ vứt con ra đấy kệ mẹ cho nên mới ra nông nổi, Cái hào nước cũng 1 phần thôi.