[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

volvo.XC90

Xe tăng
Cụ nhẩy hố lại chưa, em là em nhớ món đi bằng đầu nắm đấy nhé. có dịp làm vài ly cụ nhỉ.
Em đi đầu vào đất lâu rồi, ka ka, hi vọng với tinh thần quyết liệt từ cả các cụ chủ đất đến chủ đầu tư nhanh chóng xây dựng KĐT TH một cách đồng bộ sau 13 năm ngụp lặn. Em tính qua Tết âm vay tiền xuống tìm 1 căn với các cụ cho vui, chém gió trên này thấy sắp hết chuyện rồi cụ ơi

nhatscn

Xe tăng
Em đi đầu vào đất lâu rồi, ka ka, hi vọng với tinh thần quyết liệt từ cả các cụ chủ đất đến chủ đầu tư nhanh chóng xây dựng KĐT TH một cách đồng bộ sau 13 năm ngụp lặn. Em tính qua Tết âm vay tiền xuống tìm 1 căn với các cụ cho vui, chém gió trên này thấy sắp hết chuyện rồi cụ ơi
GR quanh đi quanh lại có mấy cụ, thi thoảng lại bụp nhau kể cũng vui.

Cụ ơi, sao BTSL 230m mà DT xây dựng lại lớn hơn BTDL 240m nhỉ ?
Em ko có đất Bt lên ko rõ lắm
Bác cứ lao thẳng lên cđt hỏi là ra hết à
Chiều nay cđt bắt đầu thông báo đến các chủ đất lên ký phụ lục lại và nộp tiền (ai ký rồi thì ký lại giá mới)
Mọi sự cố gắng đều được đền đáp xứng đáng
Hội người có đất thanh hà trân trọng hội TTV :)

volvo.XC90

Xe tăng
GR quanh đi quanh lại có mấy cụ, thi thoảng lại bụp nhau kể cũng vui.
Em đếm chắc loanh quanh được 30 cụ thôi mà đẩy thớt TH lên tận 445 tầng nếu để lại các pages ko bị bem cắt tầng đi khéo thớt giờ đang trên tầng 600, thi thoảng phải var nhau tí nó mới xôm, ko var sớm sau này xuống thực địa kiểu gì cũng vả nhau thôi :D

naviestore

Xe tải
Các bác xuống thanh hà ngắm đất nhớ ghé quán e cafe nhé 😄

F111

Xe máy
Sau tết cụ lại mất thêm tiền rồi.

Playdzan

Xe đạp
Trước mắt không có chuyện đó đâu cụ, vì họ thông báo làm việc thương thảo với từng lô, các lô kia không tham gia đấu tranh thì tự mặc nhiên đồng ý với giá xây cao theo thông báo ban đầu thôi
Theo TTV sau khi đề nghị áp giá chúng cho b1.1 thì bác Điếu trầm ngâm mất một lúc rồi cũng đồng ý. Điều này cũng thể hiện cách gq khá nhân văn của bác, khi toàn bộ bà con CĐ b1.1 được áp dụng chung một chính sách có lợi. Vì vậy CĐ ai chưa đóng góp thì nên đóng góp ủng hộ cho TTV tiếp tục làm việc, tránh tình trạng ngư ông đắc lợi...

volvo.XC90

Xe tăng
Sau tết cụ lại mất thêm tiền rồi.
Giờ có tiền đâu mà mất cụ ơi, đang tính xem đến Tết âm có vay mượn được không mới xuống làm căn cụ ạ, giờ vay tiền khó quá không dễ như cuối 2021 và đầu năm 2023 vay tiền rất dễ

túc sơn

Xe tải
Theo TTV sau khi đề nghị áp giá chúng cho b1.1 thì bác Điếu trầm ngâm mất một lúc rồi cũng đồng ý. Điều này cũng thể hiện cách gq khá nhân văn của bác, khi toàn bộ bà con CĐ b1.1 được áp dụng chung một chính sách có lợi. Vì vậy CĐ ai chưa đóng góp thì nên đóng góp ủng hộ cho TTV tiếp tục làm việc, tránh tình trạng ngư ông đắc lợi...
E thì ko nghĩ cụ thản trầm ngâm cái đấy đâu. E nhớ ngay chung cư thanh hà cũng có một đợt một vài hộ dân được gọi lên trả lại tiền do chênh giá. Bản chất thì số hộ đã đóng tiền được mấy căn, mỗi căn chênh mấy trăm triệu thì hơn nhau vài tỷ e nói thẳng cụ thản cụ chả thèm đâu mà :D

Xe Bao Hong

Xe tăng
E thì ko nghĩ cụ thản trầm ngâm cái đấy đâu. E nhớ ngay chung cư thanh hà cũng có một đợt một vài hộ dân được gọi lên trả lại tiền do chênh giá. Bản chất thì số hộ đã đóng tiền được mấy căn, mỗi căn chênh mấy trăm triệu thì hơn nhau vài tỷ e nói thẳng cụ thản cụ chả thèm đâu mà :D
Bác Thản là người tạo ra cuộc chơi mà mấy Bố mừng cứ như là Giải Phóng Thủ đô ý :D

volvo.XC90

Xe tăng
Giá áp chung là đúng rồi cụ vì ngay thầu xây dựng vào cũng phải ký trọn gói chứ không phải đơn giá điều chỉnh, 7-8 năm nay các mảng xây dựng thấp tầng các Chủ đầu tư cơ bản ép các thầu xây dựng vậy rồi. Lợi nhuận của Chủ đầu tư bớt đi 1 tý đáng nhẽ lợi nhuận 35% thì giờ lợi nhuận còn 30% thôi như nhưng đổi lại dòng tiền ào ào đổ về lại còn hơn chán leo giá cao mà không bán được hàng lại phải xả hàng như Capital Land bấy lâu nay. Nói thẳng ra là cụ Th không thiệt mấy đâu cụ ạ.
Còn ở góc độ các chủ đất kể cả để ở lâu dài hay các nhà đầu tư lướt sóng thì cũng nên tìm hiểu nhóm chuẩn chỉ và tham gia cùng hội các cụ B1.1 đấu tranh để tạo lên cộng đồng vững mạnh. Nếu có là người lướt sóng mua xong rồi bán dù lợi nhuận ít hay nhiều thì cũng coi như có lộc có lá mời bà con khu phố uống chén nước cho vui

F111

Xe máy
Giờ có tiền đâu mà mất cụ ơi, đang tính xem đến Tết âm có vay mượn được không mới xuống làm căn cụ ạ, giờ vay tiền khó quá không dễ như cuối 2021 và đầu năm 2023 vay tiền rất dễ
Thanh hà trước tết thường lên giá, chưa kể năm nay mọi thứ quá rõ ràng nên cụ đã tính liều thì liều luôn đi nếu mua để ở. Còn đầu tư e không khuyên nhé. Em mua TH cũng để ở thôi.

Playdzan

Xe đạp
Cụ ơi, sao BTSL 230m mà DT xây dựng lại lớn hơn BTDL 240m nhỉ ?
Cái này đúng là vô lý vì dt xây thô của BTSL 230m gần như cao nhất trong các thể loại... cụ có BTSL 230m ở b1.1 ko nhỉ... Nếu có cụ thử so với tính toán trong HĐCN gốc thì thấy dt xây thô sẽ tăng lên tầm gần 100m2, áp với đơn giá 6.05 triệu/m cho loại BTSL sẽ làm tăng chi phí xây thô lên tầm 600 triêu. TTV nói là dt này theo Thông báo của CĐT và dựa trên thiết kế đã đc phê duyệt, hiện chỉ áp dụng cho b1.1 vì các khu khác chưa có bản vẽ... vụ này e cũng quan tâm, Cụ có hỏi đc CĐT thì cập nhật hoặc ib nhé.

volvo.XC90

Xe tăng
Thanh hà trước tết thường lên giá, chưa kể năm nay mọi thứ quá rõ ràng nên cụ đã tính liều thì liều luôn đi nếu mua để ở. Còn đầu tư e không khuyên nhé. Em mua TH cũng để ở thôi.
Em biết rõ những năm 2018-2019 cứ đến 30/4 -1/5 mới có sóng lớn khi thực sự có dòng tiền đổ vào. Em đang không có tiền mà giờ vay mượn bạn bè người thân vài chục cũng khó lắm, năm 2021-2022 vay vài trăm sao đơn giản thế. Thôi chấp nhận phận trâu chậm uống nước đục vậy cụ ơi, số rồi không cải được cụ ạ

Playdzan

Xe đạp
Giá áp chung là đúng rồi cụ vì ngay thầu xây dựng vào cũng phải ký trọn gói chứ không phải đơn giá điều chỉnh, 7-8 năm nay các mảng xây dựng thấp tầng các Chủ đầu tư cơ bản ép các thầu xây dựng vậy rồi. Lợi nhuận của Chủ đầu tư bớt đi 1 tý đáng nhẽ lợi nhuận 35% thì giờ lợi nhuận còn 30% thôi như nhưng đổi lại dòng tiền ào ào đổ về lại còn hơn chán leo giá cao mà không bán được hàng lại phải xả hàng như Capital Land bấy lâu nay. Nói thẳng ra là cụ Th không thiệt mấy đâu cụ ạ.
Còn ở góc độ các chủ đất kể cả để ở lâu dài hay các nhà đầu tư lướt sóng thì cũng nên tìm hiểu nhóm chuẩn chỉ và tham gia cùng hội các cụ B1.1 đấu tranh để tạo lên cộng đồng vững mạnh. Nếu có là người lướt sóng mua xong rồi bán dù lợi nhuận ít hay nhiều thì cũng coi như có lộc có lá mời bà con khu phố uống chén nước cho vui
Chuẩn cụ ạ, phần lớn bà con đánh giá TTV nhiệt tình, vô tư, trí tuệ và đã đạt đc một kết quả rất có ý nghĩa cho các CĐ b1.1 nói riêng và cho tất cả các CĐ khu TH nói chung...

volvo.XC90

Xe tăng
Cái này đúng là vô lý vì dt xây thô của BTSL 230m gần như cao nhất trong các thể loại... cụ có BTSL 230m ở b1.1 ko nhỉ... Nếu có cụ thử so với tính toán trong HĐCN gốc thì thấy dt xây thô sẽ tăng lên tầm gần 100m2, áp với đơn giá 6.05 triệu/m cho loại BTSL sẽ làm tăng chi phí xây thô lên tầm 600 triêu. TTV nói là dt này theo Thông báo của CĐT và dựa trên thiết kế đã đc phê duyệt, hiện chỉ áp dụng cho b1.1 vì các khu khác chưa có bản vẽ... vụ này e cũng quan tâm, Cụ có hỏi đc CĐT thì cập nhật hoặc ib nhé.
Diện tích xây dựng thì không thể tăng lên giảm xuống được do có Bản vẽ thiết kế thi công rồi vì sau này diện tích xây dựng nó còn được thể hiện luôn trong Sổ đỏ nữa.
Quan trọng nhất với các cụ là phương pháp bảng tính cụ thể thế nào để ra được con số đơn giá như vậy, khi có bảng tính rồi thì giữa Liền kề với Biệt thự chỉ khác nhau ở cái Khối lượng từng công việc từng hạng mục mà thôi. Đó là điều căn cơ và cơ bản nhất nên các cụ cần hỏi rõ Tổ Tư vấn để tránh việc nọ kia thôi