[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

nhatscn

Xe tăng
Bác Thản là người tạo ra cuộc chơi mà mấy Bố mừng cứ như là Giải Phóng Thủ đô ý :D
Sáng nay ngồi xe em kể chuyện vui cho bx nghe, chuyện: Vợ mất 50tr, mặt buồn rười rượi. Anh chồng thấy thế cho vợ 30 triệu, vợ lại tươi như hoa. Anh chồng thấy vậy cũng vui vì có 20tr tiêu tết. Chốt lại 2 vc đều vui. Nhưng em thì bị vợ lườm cho. Vụ giảm đc giá ntn là tuyệt vời rồi cụ, ko thì cụ T chiến hết à.

volvo.XC90

Xe tăng
Sáng nay ngồi xe em kể chuyện vui cho bx nghe, chuyện: Vợ mất 50tr, mặt buồn rười rượi. Anh chồng thấy thế cho vợ 30 triệu, vợ lại tươi như hoa. Anh chồng thấy vậy cũng vui vì có 20tr tiêu tết. Chốt lại 2 vc đều vui. Nhưng em thì bị vợ lườm cho.
Đấy, quan trọng nhất là có tiền để tiêu cụ ạ. Cứ cố neo giữ giá cao nhưng không có tiền để làm thì bươn ra gồng sao được, không ai hỗ trợ mãi được nếu nội lực không tốt không có sự đồng hành của khách hàng. Thiếu tiền đã chết rồi mà ế tiền càng chết hơn. Nếu thiệt thòi thì không ai ngu gì lao ra xông phi nhận làm việc không công cả. Còn khi việc đã ngon thì kể cả có phải vay 13-15% cũng làm tuốt, ở đây lại không phải vay làm đến đâu dân đóng tiền đến đó chả sướng bỏ mợ ra :))

Playdzan

Xe đạp
Diện tích xây dựng thì không thể tăng lên giảm xuống được do có Bản vẽ thiết kế thi công rồi vì sau này diện tích xây dựng nó còn được thể hiện luôn trong Sổ đỏ nữa.
Quan trọng nhất với các cụ là phương pháp bảng tính cụ thể thế nào để ra được con số đơn giá như vậy, khi có bảng tính rồi thì giữa Liền kề với Biệt thự chỉ khác nhau ở cái Khối lượng từng công việc từng hạng mục mà thôi. Đó là điều căn cơ và cơ bản nhất nên các cụ cần hỏi rõ Tổ Tư vấn để tránh việc nọ kia thôi
Đơn giá thì 2 bên đã đàm phán dựa trên giá của Sở XD cập nhật đến Q3 rồi cụ, lại bóc tách đến từng loại nl, vl và thống nhất bỏ cả từ "tương đương" (về ng vật liệu) thì cũng rõ ràng rồi. Vấn đề e với cụ Báo đang hỏi là tại sao dt gần bằng nhau (230 v 240m) thì BTSL tổng khối lượng (dt) xây thô lại nhiều như vậy...

volvo.XC90

Xe tăng

Đơn giá thì 2 bên đã đàm phán dựa trên giá của Sở XD cập nhật đến Q3 rồi cụ, lại bóc tách đến từng loại nl, vl và thống nhất bỏ cả từ "tương đương" (về ng vật liệu) thì cũng rõ ràng rồi. Vấn đề e với cụ Báo đang hỏi là tại sao dt gần bằng nhau (230 v 240m) thì BTSL tổng khối lượng (dt) xây thô lại nhiều như vậy...
Với Biệt thự chỉ có mật độ xây dựng 50% nên tính ra 1 hầm và 3 nổi với căn 240m2 sẽ ước tạm tính diện tích chỉ có 480m2 sàn xây dựng (chưa kể phần ban công đua ra) và không có quá 30% diện tích tum thang nữa. Chuẩn ra thì diện tích tum thang bóc riêng vì tum thang thường thấp không cao quá 3m.
Lưu ý khi ký Phụ lục hợp đồng cần xem rõ diện tích xây dựng từng tầng kể cả ban công lô gia là bao nhiêu để còn làm căn cứ đối chiếu với Sổ đỏ được cấp sau này.

Xe Bao Hong

Xe tăng
Sáng nay ngồi xe em kể chuyện vui cho bx nghe, chuyện: Vợ mất 50tr, mặt buồn rười rượi. Anh chồng thấy thế cho vợ 30 triệu, vợ lại tươi như hoa. Anh chồng thấy vậy cũng vui vì có 20tr tiêu tết. Chốt lại 2 vc đều vui. Nhưng em thì bị vợ lườm cho. Vụ giảm đc giá ntn là tuyệt vời rồi cụ, ko thì cụ T chiến hết à.
Hiện tại thì mọi người thấy tuyệt vời vì công sức mình bỏ ra đấu tranh để đạt cái mong muốn nhưng cũng phải nói đi nói lại: Nguyên nhân tại sao CĐt lại làm giá cao ngay từ ban đầu? Bác Thản đi guốc vào bụng các CĐ rồi. Trước tiên vẫn cần phải khuấy lên cho nước đục, cá thiếu ô xy nổi lên mặt nước ngáp chán đi đã - tới lúc đó mới bơm nước mới vào - kết quả ntn thì mọi người thấy rồi :))

tungtunghunghung2024

[Tịch thu bằng lái]
Ô thế là cơ bản chốt kịch bản phim rồi. Chim lợn bay đi đâu hết nên hết chuyện cho mình rồi. Hết chim lợn rồi, ta cũng đi thôi ;)) Lại tìm thớt và dự án khác hợp lý để chữa lành cho các nhà đầu tư non kinh nghiệm và yếu bóng vía, tạm biệt thớt các bác và chúc các bác thành công mọi mảng, đừng bỏ lỡ các nhịp vì chim lợn, đặc biệt các bác chưa hiểu về đầu tư cả đời tích cóp mua được lô đất chim lợn gáy cho ngủ không ngon =))

naviestore

Xe tải
Hiện tại thì mọi người thấy tuyệt vời vì công sức mình bỏ ra đấu tranh để đạt cái mong muốn nhưng cũng phải nói đi nói lại: Nguyên nhân tại sao CĐt lại làm giá cao ngay từ ban đầu? Bác Thản đi guốc vào bụng các CĐ rồi. Trước tiên vẫn cần phải khuấy lên cho nước đục, cá thiếu ô xy nổi lên mặt nước ngáp chán đi đã - tới lúc đó mới bơm nước mới vào - kết quả ntn thì mọi người thấy rồi :))
Chuẩn đấy bác ạ, ai vững tay lái thì time vừa qua gom được khá rồi

Chuẩn cụ, cái này cũng được nhận định từ đầu rồi. Tâm lý giờ các chủ đất rất hồ hởi giảm được 5-600 triệu là như đã mang ơn. Câu chuyện tiếp theo trong thời gian tới với các khu khác chưa duyệt xong thiết kế cơ sở sẽ là giá xây dựng sau khi sửa đổi mức lương tối thiểu vùng sẽ tác động nhiều đến giá xây dựng =))

nhatscn

Xe tăng
Thuyết âm mưu...
Ô thế là cơ bản chốt kịch bản phim rồi. Chim lợn bay đi đâu hết nên hết chuyện cho mình rồi. Hết chim lợn rồi, ta cũng đi thôi ;)) Lại tìm thớt và dự án khác hợp lý để chữa lành cho các nhà đầu tư non kinh nghiệm và yếu bóng vía, tạm biệt thớt các bác và chúc các bác thành công mọi mảng, đừng bỏ lỡ các nhịp vì chim lợn, đặc biệt các bác chưa hiểu về đầu tư cả đời tích cóp mua được lô đất chim lợn gáy cho ngủ không ngon =))
Nhà đây cụ còn lang thang đi đâu nữa.

Xe Bao Hong

Xe tăng
Thuyết âm mưu...

Nhà đây cụ còn lang thang đi đâu nữa.
Cụ đúng là Sales non kinh nghiệm, mình ko có thuyết gì hay âm mưu gì, chẳng qua quan sát và đánh giá theo quan điểm cá nhân. Thiết nghĩ cũng cần có tư duy ngược để có thêm góc nhìn

nhatscn

Xe tăng
Cụ đúng là Sales non kinh nghiệm, mình ko có thuyết gì hay âm mưu gì, chẳng qua quan sát và đánh giá theo quan điểm cá nhân. Thiết nghĩ cũng cần có tư duy ngược để có thêm góc nhìn
hoho em sales gì đâu bác, bác hiểu sai ý em roài. Ý em là thuyết âm mưu của CĐT.

Realty 2021

Xe tăng
Cụ mà tư duy ngược hay có ý kiến trái chiều là mấy con cò nó cho là chim lợn đấy cụ, với chúng nó luôn có quan điểm không nên đấu tranh dễ bị dừng xây và nên chấp nhận giá cao để làm cho yên ổn, mà có đấu tranh chỉ giảm được 100-200 triệu mà thôi không đáng bao nhiêu lại bị lỡ mất cơ hội , rồi kêu là người trong tổ tư vấn không rõ danh tính, nhưng khi đề cập đến giá bán thì cứ vống giá cả lên quen thói mổ cò ăn chênh bao năm rồi nên thi thoảng bọn này hay vào kêu eng éc. Cụ nào không phải cò thì cứ bỏ qua comment này của em đi nhá, em chỉ ghét bọn cò mông má kiếm ăn chênh thôi

xichlo18

Xe tải
Vẫn thường xuyên theo dõi các nhận định của CỤ và rất nể, dường như đi theo đúng các bước Cụ lập trình. Rất mong cụ ở lại và chia sẻ thêm các kinh nghiệm >:D<

nhatscn

Xe tăng
Em thì ko phải dân buôn bán gì cơ mà cũng hiểu việc kinh doanh là phải có lời, thuận mua vừa bán. Nhưng nhiều cụ thấy khó chịu hay ganh tỵ khi MG họ kiếm hoa hồng, các cụ kêu than thấy ngon thì nhẩy vô làm có ai cấm đâu, có hàng ai chẳng muốn định giá cao. ghét MG cơ mà lúc mua bán gì lại tìm MG, kiểu suy nghĩ chán vãi.

Chỉnh sửa cuối:

nhatscn

Xe tăng
Vẫn thường xuyên theo dõi các nhận định của CỤ và rất nể, dường như đi theo đúng các bước Cụ lập trình. Rất mong cụ ở lại và chia sẻ thêm các kinh nghiệm >:D<
Em cũng thích tính cụ tungtunghunghung2024, các comment của cụ ý đáng để học.

Thuantrung

Xe tăng
Ở lại cho vui đã bác.

xeconvd85

Xe hơi
Xây đang xây rồi. Giá đã chốt rồi. Hợp đồng và Tiền sang tuần đóng rồi.

Vậy theo các chuyên gia kinh tế, các nhà đầu tư chuyên nghiệp và các môi giới tận tâm bám dự án là thời điểm bao giờ Thanh Hà có sóng lớn thể hiện gia tăng thanh khoản kèm theo tăng giá mua bán giao dịch ngoài thị trường và tăng biên độ lợi nhuận lên mức 9-10% trong vòng 5-6 tháng. Để người đầu tư mới đổ tiền lao về thị trường phải cho họ thấy rõ tiềm năng tăng giá và biên độ lợi nhuận được >30% khi ôm giữ trong trung hạn 2-3 năm tới là như thế nào
So sánh giá ntn để biết Thanh hà đang ở đâu cụ ơi. Thanh Hà đang rẻ vẫn là cực rẻ!

nhatscn

Xe tăng
Em biết cụ ngoài đời đấy, gặp lần đầu ở buổi thành lập bll, nhưng đến đoạn đóng quỹ thì cụ té, chán cụ
hihi, đợt đó ko phải em té đâu cụ mà bị xoá khỏi nhóm do ko vote đòi xây. Khi đó em mới chuyển công tác sang đơn vị khác nên ko theo dõi nhóm đc.