[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

Koka2015

Xe tăng
Thanh hà những chỗ không sai qui hoạch đều đủ điều kiện ra Hợp đồng mua bán rồi bạn nhé; về mặt pháp lý thì HĐMb là 70% phan viec của một dự án rồi; do DA này có tranh chấp nên cứ đì nhau phần xây dựng vậy ; khi nào thoả đáng lợi ích thì khó lại thành dễ
Thanh Hà chưa có văn bản chấp thuận của Sở Xây Dựng HN về việc dự án đã đủ điều kiện bán hàng theo điều 55 của Luật kinh doanh BĐS cụ nhé.

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Tranh luận cơ bản cũng ko lợi gì cho em hay cụ. Nói bác Thản thu phần chênh so với giá trong hợp đồng ở dự án Thanh Hà thì bác cho em xin dẫn chứng. Còn tầm để đi chém gió thì em ko có, cũng sợ vạ miệng lắm.
Cụ đi hỏi dẫn chứng những điều trái pháp luât? Có ai tự show ra hay có văn bản nào quy định vấn đề này k ? Chắc chắn là k rồi, còn cụ chưa từng mua hoặc chưa mua lần đầu ký trực tiếp với Mường Thanh thfi có nói ra cũng vô nghĩa thôi

Nga11

Xe đạp
Thằng em ất ơ có mảnh đất Thanh Hà nên cũng hay vào cà khịa các cụ mà, chấp làm gì. Nhà nó như nào e rõ trong lòng bàn tay, tính trẻ con mong cụ bỏ quá cho. Hiện đang ở khu nhà ở tái định cư 3M mà cũng lên giọng huênh hoang được mới lạ (đại khái nó như khu ổ chuột, nói thế cho cc dễ hình dung).
Giàu nghèo cũng chả ai nhờ ai bác ạ. Em ko quen biết gì bác kia nhé! Nhưng đọc cái kiểu mỉa mai người khác, chê bôi người khác ở nhà nọ nhà kia
nghe nó buồn cười. Đói hay no , giàu hay nghèo thì trên cái cõi of này cũng ai cho ai đc đâu. Có chăng vào đây đọc thông tin, trao đổi văn minh thôi bác.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Giàu nghèo cũng chả ai nhờ ai bác ạ. Em ko quen biết gì bác kia nhé! Nhưng đọc cái kiểu mỉa mai người khác, chê bôi người khác ở nhà nọ nhà kia
nghe nó buồn cười. Đói hay no , giàu hay nghèo thì trên cái cõi of này cũng ai cho ai đc đâu. Có chăng vào đây đọc thông tin, trao đổi văn minh thôi bác.
Mợ đúng là nhà đầu tư đích thực, chỉ thỉnh thoảng cập nhật tin tức chứ ít khi chém gió :))

Dongngo

Xe hơi

Nói chung cứ sổ đỏ rồi hãy chơi. Ko mệt lắm

ruou_nep_40

Xe buýt

Nói chung cứ sổ đỏ rồi hãy chơi. Ko mệt lắm
Người mua là mệt nhất, chờ và cứ chờ, ko có deadline

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Người mua là mệt nhất, chờ và cứ chờ, ko có deadline
Cũng khó cụ ah. Ở chiều ngược lại, tại sao khi người dân mua không tìm hiểu kỹ, không hỏi các cơ quan quản lý trước khi quyết định ?

Mà đa số các CĐT trong giai đoạn đầu có ông nào ký HĐMB đâu mà bảo đủ điều kiện với không đủ điều kiện. Toàn Hợp đồng Hợp tác đầu tư, Hợp đồng vay vốn hay Hợp đồng đặt cọc thôi.

Ngay như đến thời điểm hiện tại, biết dự án Thanh Hà còn vướng về pháp lý chứ chưa nói đến chuyện đủ hay chưa đủ điều kiện mở bán mà các cụ vẫn xuống tiền mua bán ầm ầm đấy thôi thì trách ai ?

ruou_nep_40

Xe buýt
Cũng khó cụ ah. Ở chiều ngược lại, tại sao khi người dân mua không tìm hiểu kỹ, không hỏi các cơ quan quản lý trước khi quyết định ?

Mà đa số các CĐT trong giai đoạn đầu có ông nào ký HĐMB đâu mà bảo đủ điều kiện với không đủ điều kiện. Toàn Hợp đồng Hợp tác đầu tư, Hợp đồng vay vốn hay Hợp đồng đặt cọc thôi.

Ngay như đến thời điểm hiện tại, biết dự án Thanh Hà còn vướng về pháp lý chứ chưa nói đến chuyện đủ hay chưa đủ điều kiện mở bán mà các cụ vẫn xuống tiền mua bán ầm ầm đấy thôi thì trách ai ?
Đk để để mơ bán hàng phải làm nghiêm và công khai chứ ko phải thứ để mặc cả thì người mua mới được đảm bảo quyền lợi

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Đk để để mơ bán hàng phải làm nghiêm và công khai chứ ko phải thứ để mặc cả thì người mua mới được đảm bảo quyền lợi
Ý em muốn nói là người mua bây giờ đã biết Thanh Hà đang vướng về pháp lý, chưa đủ điều kiện mở bán vẫn cứ xuống tiền tìm mua và giao dịch ầm ầm thì trách ai ạ ???

ruou_nep_40

Xe buýt
Ý em muốn nói là người mua bây giờ đã biết Thanh Hà đang vướng về pháp lý, chưa đủ điều kiện mở bán vẫn cứ xuống tiền tìm mua và giao dịch ầm ầm thì trách ai ạ ???
Quan trọng là câu trả lời là việc mua bán có ký hđ từ hôm qua trở về trước có đúng hay ko thì chưa thấy thông tin cụ thể, cái đó người dân cần được thông tin lại, vì những nhà đã xây theo thống kê cũng sẽ ntn thì câu trả lời cụ tỉ ra sao cụ ơi, sau đó mới nên hỏi lại người mới mua vào

Thuantrung

Xe buýt
Nói chung cứ chê bôi, miệt thị người khác thì tâm hồn không đẹp rồi!

thanh.long

Xe tăng
Không mua nữa thì chấp nhận mất cọc mới vào. Đã mua tiền thịt và xác định trung hạn và dài hạn thì chỉ chấp nhận có tăng lên và ko có giảm. Mua mà phải dùng số tiền vay mượn nhiều với mục đích đầu tư ngắn hạn thì đến khi áp lực phải bán để trả nợ thì chấp nhận bán giá rẻ hơn thi trường 2-3 giá sẽ bay nhanh.

Vậy thôi nhỉ ?

Koka2015

Xe tăng
Danh sách các dự án đủ điều kiện mở bán được đăng công khai trên trang web của Sở Xây Dựng Hà Nội.
Người mua Thanh Hà hoặc do dốt, ko chịu tìm hiểu (số ít) hoặc do tham (số nhiều) với tâm lý Liều ăn nhiều. Mua khi biết dự án vướng pháp lý giờ cứ bắt đền nhà nước :)

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Quan trọng là câu trả lời là việc mua bán có ký hđ từ hôm qua trở về trước có đúng hay ko thì chưa thấy thông tin cụ thể, cái đó người dân cần được thông tin lại, vì những nhà đã xây theo thống kê cũng sẽ ntn thì câu trả lời cụ tỉ ra sao cụ ơi, sau đó mới nên hỏi lại người mới mua vào
Trước đây thì Mường Thanh có lẽ ký Hợp đồng hợp tác hay vay vốn hoặc đặt cọc, trong đó sẽ quy định khi nào đủ điều kiện sẽ ký HĐMB là không sai luật. Đây là hình thức lách luật mà người mua quá hiểu rõ rồi
.
Đã xuống tiền giờ ông nào dám bảo CĐT thôi tôi không muốn ký HĐMB khi chưa đủ điều kiện ? mặc dù biết là sai với chưa đủ điều kiện vẫn ủng hộ CĐT ký cho mình chắc cú hơn cụ ah!

thanh.long

Xe tăng
Danh sách các dự án đủ điều kiện mở bán được đăng công khai trên trang web của Sở Xây Dựng Hà Nội.
Người mua Thanh Hà hoặc do dốt, ko chịu tìm hiểu (số ít) hoặc do tham (số nhiều) với tâm lý Liều ăn nhiều. Mua khi biết dự án vướng pháp lý giờ cứ bắt đền nhà nước :)
Cụ nói vậy cũng ko đúng lắm rồi, đừng chê dân họ dốt, chả nhẽ 6 tòa chung cư bên rầm rộ 2017-2018 rồi báo chí đăng lên nói sức nóng của bđs TH lúc đó chả nhẽ mọi người ngu dốt hết hay sao

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Chuẩn rồi cụ. Nhưng khổ lắm cụ ơi, đa phần các dự án người mua vào tiền từ 80-95% rồi thông qua hợp đồng hợp tác/vay vốn/đặt cọc thì lúc nào chả muốn có cái HĐMB cho nó chắc. Còn mong CĐT làm sai khi chưa đủ điều kiện ký HĐMB mà vẫn ký với mình bỏ mẹ ra ấy chứ!

thanh.long

Xe tăng
Chuẩn rồi cụ. Nhưng khổ lắm cụ ơi, đa phần các dự án người mua vào tiền từ 80-95% rồi thông qua hợp đồng hợp tác/vay vốn/đặt cọc thì lúc nào chả muốn có cái HĐMB cho nó chắc. Còn mong CĐT làm sai khi chưa đủ điều kiện ký HĐMB mà vẫn ký với mình bỏ mẹ ra ấy chứ!
Câu chuyện cuối vẫn là tranh chấp quyền lợi giữa bố với con, bọn này đã từ mặt nhau thì cứ cộng 10 năm từ lúc từ mặt sẽ ngồi nghĩ lại:))=)):))

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Câu chuyện cuối vẫn là tranh chấp quyền lợi giữa bố với con, bọn này đã từ mặt nhau thì cứ cộng 10 năm từ lúc từ mặt sẽ ngồi nghĩ lại:))=)):))
Ông Con này chán lắm cụ êy. Đã không báo hiếu được thì thôi đằng này cứ ngồi rít thuốc Lào sòng sọc, ngửa mặt phà phà còn nói ông Bố chẳng ra gì. Còn mảnh đất nhỏ Mỹ Hưng ông Bố định dựng cái nhà lấy chỗ chui ra chui vào khi tuổi già mà ông Con éo nghe định xơi nốt, vậy nên ông Bố mới điên tiết bảo cái mảnh Thanh Hà trước tao cho mày ra ở riêng mà chưa sang tên đổi chủ giờ tao không thèm đòi nhưng éo ký tá gì hết ===> còn lộn tùng bành đến mùa quýt mới chính chủ được :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: