[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

Trumpet

Xe tải
Cái đầu tiên phải là tính pháp lý của cả dự án chứ, rồi tiếp đến mới là chi tiết; tổng thể còn mắc thì nói gì đến chi tiết; tuy nhiên dự án tràn trề hy vọng với quyết tâm chính trị rất cao về việc triển khai vành đai 4!
Nhà cháu đang bấm độn để chọn ngày mua con Vietlott, rồi tham gia dự án với các cụ :D

Thuantrung

Xe buýt
Mình hy vọng cho trển khai các ô đúng qh, chứ đánh đồng thì không công bằng cho các ô đúng qh. Sau thành tiền lệ, cứ mua mô sai QH và đợi, rẻ đc khoảng 50%.
Bác ấy cũng nói sai quy hoạch thì hơi khó nguoi mua phải nghiên cuu kĩ truoc khi mua. Hy vọng là đúng q.h thì cứ cho xây còn sai thì xem xét

Tungtunghunghung

Xe tăng
Làm gì có thể chuyển trạng thái từ 0 thành 1 được; giờ chỉ là công bố thỏa thuận và đề xuất của 2 công ty, rồi sau đó Hà Nội sẽ đề xuất phương án, lấy ý kiến các bộ, và trình lên thủ tướng phê duyệt, tức là có hướng đi thôi chứ làm sao mà rõ ràng ngay được!
Nói như cụ gì bên trên, ngon lành thì trong vòng 1 năm ra được quyết định, không thì chưa biết đến bao giờ; nhà cháu dự thế.
Ông này hiểu luật ghê, mình lại tưởng trình quốc hội cơ kaka =))

Tungtunghunghung

Xe tăng
Nghe giang hồ đồn là có tin cực sốc, cụ nào không chịu nổi nhiệt thì chắc khóc rưng rức ;))

Chỉnh sửa cuối:

Calypso68

Xe hơi
Thêm cái tin sân bay ngay trên đầu nữa thì ko biết sốc ntn nữa các cụ nhể

thanh.long

Xe tăng
Làm gì có thể chuyển trạng thái từ 0 thành 1 được; giờ chỉ là công bố thỏa thuận và đề xuất của 2 công ty, rồi sau đó Hà Nội sẽ đề xuất phương án, lấy ý kiến các bộ, và trình lên thủ tướng phê duyệt, tức là có hướng đi thôi chứ làm sao mà rõ ràng ngay được!
Nói như cụ gì bên trên, ngon lành thì trong vòng 1 năm ra được quyết định, không thì chưa biết đến bao giờ; nhà cháu dự thế.
Ai đầu tư Thanh Hà giữ được đến giờ sau 3 năm nằm im bất động là họ cũng xác định nằm chờ tiếp 1-2 năm nữa ko thành vấn đề vì kể cả sớm nhất đến giữa năm 2023 có bắt đầu thi công được 1 công trình nào đó hoặc dãy shophouse nào đó thì đến ô đất của họ cũng chờ mất ít nhất 1 năm nữa mới triển khai thi công

Trumpet

Xe tải
Ông này hiểu luật ghê, mình lại tưởng trình quốc hội cơ kaka =))
Cháu cứ nói đại thế cụ ah.
Thế cụ có cái tin giật gân giề đới? Cái bài báo cụ đưa thì liên quan gì đến Thanh Hà nhỉ! Cháu chỉ chờ tin tốt vào hớt ít váng nhưng đúng là biển sâu thăm thẳm, biết đâu bến bờ!!!

thanh.long

Xe tăng
Thế cụ có cái tin giật gân giề đới? Cái bài báo cụ đưa thì liên quan gì đến Thanh Hà nhỉ! Cháu chỉ chờ tin tốt vào hớt ít váng nhưng đúng là biển sâu thăm thẳm, biết đâu bến bờ!!!
Cụ xác định vào hớt váng trong nồi lẩu thì một là sôi to váng sẽ nổi và hai là váng sẽ chìm khi mãi không ai chịu vớt. Nên giá rẻ mà cơ hội tăng giá vẫn có chả tội gì ko ngâm cứu, chỗ khác người ta bơm thổi x3 rồi mà vẫn còn hô giải cứu cơ mà

Calypso68

Xe hơi
Ai đầu tư Thanh Hà giữ được đến giờ sau 3 năm nằm im bất động là họ cũng xác định nằm chờ tiếp 1-2 năm nữa ko thành vấn đề vì kể cả sớm nhất đến giữa năm 2023 có bắt đầu thi công được 1 công trình nào đó hoặc dãy shophouse nào đó thì đến ô đất của họ cũng chờ mất ít nhất 1 năm nữa mới triển khai thi công
Đúng đó cụ. Chỉ cần tin dự án tiếp tục là ngon rồi. Xây nhà cũng tuỳ kinh tế từng nhà

volvo.XC90

Xe tăng
Xét về mặt kết nối hạ tầng đường xá, vị trí, quy mô và giá thì cháu thấy Thanh Hà nó khá là OK so với các khu đô thị khác xung quanh đấy, chưa nói đến các công trình công cộng nằm trong đó nữa. Còn về thời gian triển khai cháu thấy đại đa số các khu đô thị tầm 10-15 năm mới hoàn thiện xong tất cả tính từ ngày bắt đầu làm hạ tầng đến khi bàn giao cho NN.
Với mức giá trước kia và hiện tại thì nhu cầu kiếm cái nhà để ở để an cư tại Thanh Hà nó vẫn có ưu thế hơn, mà nhu cầu này là cốt lõi nhất

Tungtunghunghung

Xe tăng
Cầm tiền thì cứ vứt két hoặc gửi bank cho chắc, động vào vớ vẩn mất tiền đó :))

Trumpet

Xe tải
Cầm tiền thì cứ vứt két hoặc gửi bank cho chắc, động vào vớ vẩn mất tiền đó :))
vào bank tầm này được đấy cụ ah, 10 phết 5 chấm; hôm nay cháu rảnh việc cứ ra ra vào vào ở đây hóng tin, để có gì còn quyết sớm có cho vào bank hay không; nhưng cháu cứ mạnh dạn trích 10k mỗi ngày để mua Vietlott; cháu thề nếu trúng là cháu mua Thanh Hà với các cụ ngay; thực sự là một dự án đẹp.

Altis 2011

Xe điện
Công ty gia đình như cụ điếu chỉ cần hô 1 tiếng là xong , nhà thầu thì tự biên dự diễn tự make up hồ sơ vấn đề cuối cùng là cam kết với TP . Thấy bảo đang làm công tác lau chùi , bảo dưỡng để tập kết máy móc dồi
Cụ cụ gì cái thằng già lừa lọc ngồi xổm lên pháp kuaajt quen thân ấy

Altis 2011

Xe điện
Cụ có giỏi ngồi thử xem, ko đc thì lên đây chém gió với tụi em. Kaka
Em ko nói giỏi hay dốt, em chỉ nói dưới góc độ công dân tuân thủ pháp luật. Vì thế chỉ gọi là thằng. Còn đương nhiên em ko ngồi xổm lên pháp luật nên em vẫn được nằm nhà chém gió.

nhatscn

Xe tăng
Em ko nói giỏi hay dốt, em chỉ nói dưới góc độ công dân tuân thủ pháp luật. Vì thế chỉ gọi là thằng. Còn đương nhiên em ko ngồi xổm lên pháp luật nên em vẫn được nằm nhà chém gió.
Họ vi phạm hay ko thì có PL xử lý, còn ông nào để họ ngồi lên là ko đc rùi. Dân nuôi các ông thực thi pháp luật mà để họ ngồi lên, chán cụ nhỉ.