[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

phammut

Xe tăng
Em xem tiktok bảo 2024 có thể có nạn đói, ấn độ đã ko cho XK lương thực đúng ko ah

tungtunghunghung2024

[Tịch thu bằng lái]
Bác vừa nói cái loạt CP trần luôn:)
Bác có thể xem lại các bài cũ mình tính giá vốn của tạo lập theo góc nhìn của mình nhé. Mình cũng tính giá vốn bds TH và đang cố tính điểm rơi tối ưu nhất, mình vẫn chưa mua khi B1.1 chưa đổ trụ bê tông đầu tiên trừ khi có hàng sale offf đủ biên độ. Đang tham khảo lại các khu tiềm năng sau B1.1 sẽ là gì :D

Anto12d5cva

Xe hơi
Bác có thể xem lại các bài cũ mình tính giá vốn của tạo lập theo góc nhìn của mình nhé. Mình cũng tính giá vốn bds TH và đang cố tính điểm rơi tối ưu nhất, mình vẫn chưa mua khi B1.1 chưa đổ trụ bê tông đầu tiên trừ khi có hàng sale offf đủ biên độ. Đang tham khảo lại các khu tiềm năng sau B1.1 sẽ là gì :D
Bác cho em xin ý kiến biên độ sale off bác hướng đến là bao nhiêu ạ? Chiều nay khảo sát em được chào 64tr -> 68tr cho lô đất đường 17m, cao hơn giá cuối tuần trước, số lượng hàng chào ra lại nhiều gấp đôi.

tungtunghunghung2024

[Tịch thu bằng lái]
Bác cho em xin ý kiến biên độ sale off bác hướng đến là bao nhiêu ạ? Chiều nay khảo sát em được chào 64tr -> 68tr cho lô đất đường 17m, cao hơn giá cuối tuần trước, số lượng hàng chào ra lại nhiều gấp đôi.
Câu hỏi này hơi khó do tôi không phải là bác nên nguồn vốn, quan điểm đầu tư, thời gian dự kiến nắm giữ, kỉ vọng lợi nhuận sẽ khác nhau. Nhưng bác chỉ cần hiểu giá nó giảm (không tăng) vì điều gì thì nó sẽ tăng bù bởi điều đó (Ví dụ nó chưa tăng vì giao thông thì khi có đường nó sẽ tăng. Nó chưa tăng vì chưa được xây thì nó sẽ tăng khi được xây. Nó chưa tăng vì pháp lý còn dở dang thì nó sẽ tăng khi pháp lý được tháo gỡ…) Nên bác cứ áp vào quy hoạch, lộ trình đủ thứ để biết TH sẽ có các cú tăng giá mạnh khi nào. Trong chứng khoán có câu khá chính xác “xuống vì cái gỉ sẽ lên vì cái đó). Bds nó hay hơn ck là cực kì an toàn nên có thể đi size lớn thoải mái theo khả năng tài chính của mình, dùng đòn bẩy phù hợp. Tôi vẫn nhấn mạnh lại tôi đợi “lính tiên phong” B1.1 đổ móng thì nhắm mắt vợt bừa các lô khác cũng có ăn khi các lô khác được xây sau đó vài tháng :)) Còn nếu mua B1.1 tôi sẽ cần thêm các điều kiện khác nữa dù tôi không chê gì B1.1. Hy vọng bác có được kế hoạch phù hợp cho mình, good luck :D

tungtunghunghung2024

[Tịch thu bằng lái]
Hi, cụ có nhiều kinh nghiệm. Nhờ cụ đánh giá ngoài lề về tp phía Tây với. Đã tới thời điểm đầu tư mạnh chưa ah. Tks
Mình cũng không biết nhiều thông tin này đâu, các cụ mà có thread đó thì chắc nhiều người có thông tin hơn. Mình chỉ dám chia sẻ điều tối thiểu là bác xem kỹ quy hoạch vùng, dự án bác định đầu tư

Thuantrung

Xe buýt
Vâng, để em xem lại ạ

ruou_nep_17

Xe tải
Đừng như bên kđt Phú Lương, ép cọc li tâm xong từ đầu năm đến giờ lại để cỏ mọc um tùm

qazwsxedc

Xe tăng
Nghe nói máy xúc san mặt bằng B1.2 để làm nán cho công nhân, ko phải động thổ động đất gì đâu.

volvo.XC90

Xe tăng
C

Tối qua em ra, chỗ này là đất trường học b1.2 chứ có phải b1.1 đâu.

Vậy là cả động thổ lẫn khởi công khu thấp tầng B1.1 là đều xịt hết rồi à, Chủ đầu tư đã thông tin cập nhật lại kế hoạch gì chưa vậy các cụ

Nghe nói máy xúc san mặt bằng B1.2 để làm nán cho công nhân, ko phải động thổ động đất gì đâu.
Cụ túc sơn có tin gì mới chưa

nhatscn

Xe tăng
Vậy là cả động thổ lẫn khởi công khu thấp tầng B1.1 là đều xịt hết rồi à, Chủ đầu tư đã thông tin cập nhật lại kế hoạch gì chưa vậy các cụ

Cụ túc sơn có tin gì mới chưa
Đang chuẩn bị mà cụ, lịch khởi công chuyển rồi.