[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

kta_x7

Xe đạp
Em cũng chả hiểu ép cọc đây là của công trình nào? Các cụ đều biết BT và LK đều có tầng hầm, vậy về nguyên tắc phải múc hết đất ở lớp trên đến cốt móng mới tiến hành ép cọc chứ?
Biện pháp của bác phải đưa vào sách đỏ bác ah.bác quốc đi thì máy móc,đường thi công thì sao dc bác ơi. nhà bác nhỏ đứng 1 chỗ thì còn may ra làm dc.

tungtunghunghung2024

[Tịch thu bằng lái]
Việc chậm nghĩa vụ thanh toán hợp đồng kinh tế là chỉ bị phạt đâu đó 8% thôi chứ làm gì có kiểu đưa ra phạt đến 50%, trong khi chính mình lại làm chứa đúng quy hoạch được duyệt để xảy ra sai phạm vi phạm mới để xảy ra những việc bị dừng hơn 4 năm như vậy làm thiệt hại biết bao người mà không có bất kỳ hành động nào chia sẻ lại còn lên tiếng dọa phạt
Nếu 8% thì ngon quá, rẻ hơn vay bank =))

tu_spark

Xe tải
Chiều đi qua công trường vắng bóng người, robot nằm im hết rồi 😁

codohoalu

Xe hơi
Việc chậm nghĩa vụ thanh toán hợp đồng kinh tế là chỉ bị phạt đâu đó 8% thôi chứ làm gì có kiểu đưa ra phạt đến 50%, trong khi chính mình lại làm chứa đúng quy hoạch được duyệt để xảy ra sai phạm vi phạm mới để xảy ra những việc bị dừng hơn 4 năm như vậy làm thiệt hại biết bao người mà không có bất kỳ hành động nào chia sẻ lại còn lên tiếng dọa phạt
Tối đa 8% trên phần vi phạm bác ạ. Luật thương mại quy định

CTTVDKT

Xe tải
Sao bọn nó không đề là phạt hẳn 15 lần cho oách nhi? Đằng nào cũng dở luật rừng, phạt 1.5 lần chẳng bõ.

ruou_nep_40

Xe buýt
Phú lương các nhà bàn giao năm nay cũng khoảng 5 trd/m2 rồi bác ạ, cũng tăng kha khá so với đợt đầu. Nói chung thanh hà nên giảm đơn giá xuống 1 trđ, tầm 5,5 trd/ m2 phần nổi, 7,6 trd/ m2 hầm thì người dân sẽ đỡ phản đối hơn.
Chứ dự án ko đc xây bao nhiêu năm, chịu bao nhiêu thiệt hại mà cđt vẫn muốn bóc lột đậm chủ đất thì hơi thất đức.
Ở KĐT Phú Lương hiện giờ giá xây thô tầng hầm là 5,4 triệu/m2 sàn xây dựng cụ nhé, đó là đã tính áp theo giá cát đá tăng rồi đấy

qazwsxedc

Xe tăng
Hnay 30/11 rồi, các bác nô nức xuống đóng tiền xây thô TH thôi, hihi

Thông tin các bác thắc mắc em nghĩ để tìm rất dễ không khó đâu :) (các bác muốn tìm tài liệu thông tin chắc biết tìm ở đâu rồi nhé ở ảnh đính kèm ý)
Vấn đề tiến độ thi công hay tình hình giao dịch em tổng hợp cho các bác tham khảo
- Tiến độ thi công hiện các đơn vị nhà thầu vẫn đang quây tôn và san gạt làm phẳng bề mặt cho robot thi công ép cọc. Công trường vẫn chỉ thấy 2 robot chưa thấy có thêm máy nào khác, có một vài bộ ép neo dành cho những lô sát những mảnh đã xây. Công nhân vệ sinh vẫn dọn dẹp cắt tỉa cành cây, cđt đang dọn mặt bằng b1.2 khu trường học làm lán công nhân. Các nhà dựng tạm hiện vẫn đang tháo dỡ, asphal đượn 1 đoạn đường 25 và 17m xong chưa thấy làm thêm
- Thị trường giao dịch không có sự sôi động khi có tin xây do tâm lý người mua tiêu dùng thì cẩn thận phải xây hẳn mới dám mua. Hiện nay vẫn đi tìm hiểu và cân đối bán chỗ khác để dồn tiền. Với nhà đầu tư thì no hàng và chưa thấy thanh khoản lên ko dám đi ôm thêm, các vp bđs và đội cọc lướt thì chưa thấy thanh khoản lên vẫn nghe ngóng chờ sóng. Hôm qua giao dịch được nhiều ko? Như thông tin em lắm được thì có 2 lô BT (bán đi đổi vị trí khác) 2 lô lk góc và 2 lô lk thường (1 lô b1.1 và 1 lô b1.4) ngoài ra có thể có các lô khác nhưng ko biết. Thị trường vẫn tập trung khu B là chủ yếu vì xây sớm hơn so với khu A, chi tiết là B1.1 B1.4 và đường 25m vẫn là chủ đạo khách tìm mua
- Dấu hiệu thị trường ấm nóng chở lại chắc chỉ chở cđt thi công rõ dàng hơn để người tiêu dùng xuống tiền sau đó đội lướt sóng vào cọc đua sóng
Ps: giá và tiến độ nộp tiền xây B1.1 bác nhé

Realty 2021

Xì hơi lốp
Phú lương các nhà bàn giao năm nay cũng khoảng 5 trd/m2 rồi bác ạ, cũng tăng kha khá so với đợt đầu. Nói chung thanh hà nên giảm đơn giá xuống 1 trđ, tầm 5,5 trd/ m2 phần nổi, 7,6 trd/ m2 hầm thì người dân sẽ đỡ phản đối hơn.
Chứ dự án ko đc xây bao nhiêu năm, chịu bao nhiêu thiệt hại mà cđt vẫn muốn bóc lột đậm chủ đất thì hơi thất đức.
Vẫn còn rẻ hơn 40% đấy cụ

ruou_nep_17

Xe tải
Thông tin các bác thắc mắc em nghĩ để tìm rất dễ không khó đâu :) (các bác muốn tìm tài liệu thông tin chắc biết tìm ở đâu rồi nhé ở ảnh đính kèm ý)
Vấn đề tiến độ thi công hay tình hình giao dịch em tổng hợp cho các bác tham khảo
- Tiến độ thi công hiện các đơn vị nhà thầu vẫn đang quây tôn và san gạt làm phẳng bề mặt cho robot thi công ép cọc. Công trường vẫn chỉ thấy 2 robot chưa thấy có thêm máy nào khác, có một vài bộ ép neo dành cho những lô sát những mảnh đã xây. Công nhân vệ sinh vẫn dọn dẹp cắt tỉa cành cây, cđt đang dọn mặt bằng b1.2 khu trường học làm lán công nhân. Các nhà dựng tạm hiện vẫn đang tháo dỡ, asphal đượn 1 đoạn đường 25 và 17m xong chưa thấy làm thêm
- Thị trường giao dịch không có sự sôi động khi có tin xây do tâm lý người mua tiêu dùng thì cẩn thận phải xây hẳn mới dám mua. Hiện nay vẫn đi tìm hiểu và cân đối bán chỗ khác để dồn tiền. Với nhà đầu tư thì no hàng và chưa thấy thanh khoản lên ko dám đi ôm thêm, các vp bđs và đội cọc lướt thì chưa thấy thanh khoản lên vẫn nghe ngóng chờ sóng. Hôm qua giao dịch được nhiều ko? Như thông tin em lắm được thì có 2 lô BT (bán đi đổi vị trí khác) 2 lô lk góc và 2 lô lk thường (1 lô b1.1 và 1 lô b1.4) ngoài ra có thể có các lô khác nhưng ko biết. Thị trường vẫn tập trung khu B là chủ yếu vì xây sớm hơn so với khu A, chi tiết là B1.1 B1.4 và đường 25m vẫn là chủ đạo khách tìm mua
- Dấu hiệu thị trường ấm nóng chở lại chắc chỉ chở cđt thi công rõ dàng hơn để người tiêu dùng xuống tiền sau đó đội lướt sóng vào cọc đua sóng
Ps: giá và tiến độ nộp tiền xây B1.1 bác nhé
Căn cứ điều chỉnh giá xây thô nhà ở chỗ này.

Vậy việc tăng đơn giá xây tầng nổi từ 3,5 triệu/m2 lên 6,5 triệu/m2 và tăng đơn giá xây tầng hầm từ 7 triệu/m2 lên 8,6 triệu/m2 thì căn cứ vào đâu khi giá thép hiện giờ dù có tăng nhưng vẫn chưa bằng giá thép năm 2019

Căn cứ điều chỉnh giá xây thô nhà ở chỗ này.

Vậy việc tăng đơn giá xây tầng nổi từ 3,5 triệu/m2 lên 6,5 triệu/m2 và tăng đơn giá xây tầng hầm từ 7 triệu/m2 lên 8,6 triệu/m2 thì căn cứ vào đâu khi giá thép hiện giờ dù có tăng nhưng vẫn chưa bằng giá thép năm 2019

Cái này em nghĩ bác phải lên hỏi trực tiếp cđt vì ở đây chẳng ai trả lời được :)

ruou_nep_17

Xe tải
Cái này em nghĩ bác phải lên hỏi trực tiếp cđt vì ở đây chẳng ai trả lời được :)
Không có dự toán chi tiết thì sau này nếu có thay đổi về chính sách tiền lương, tiền công và giá cả 3 loại vật liệu (sắt thép, xi măng, gạch xây) tăng hoặc giảm từ 5% trở lên so với giá hiện tại thì tính toán như thế nào vậy cụ ?

Nên việc đưa ra dự toán chi tiết là cần thiết và đúng để làm căn cứ, ko sau này căn cứ vào đâu để điều chỉnh tiếp nếu chính sách và giá vật liệu thay đổi chứ phải không các cụ chủ đất nhatscn túc sơn Saving92 xeconvd85

F111

Xe máy
Khi muốn CDT trả lời về việc tại sao giá xây thô cao như các cụ đang khiếu nại thì tốt nhất các cụ nên xin hẳn một bản đơn giá xây thô của khu đô thị Phú lương cho liền kề loại 86.25m vừa xây ( mới nhất). Có thể tham khảo thêm giá đơn giá xây thô của kiến hưng luxury để có cơ sơ để trao đổi thêm với CDT và đề đạt thẳng mức mong muốn của các chủ đất. Lưu ý là bên Phú lương họ xây dựng bán hầm và ép cọc là dùng loại cọc ly tâm chứ ko phải cọc vuông như MT đang dự kiến sử dụng. Ký đơ tập thể và gửi CDT đề đạt nguyện vọng và đinh kèm giá xây thô của hai khu đô thị hàng xóm như đã nêu ở trên. Chúc các cụ đấu tranh thành công trên quan điểm phát ngôn cẩn trọng, hoà nhã, văn minh. Lưu ý CDT cũng đã tốn rất nhiều công lực để gồng cho dự án khởi động lại nên đừng cái gì cũng chửi bới họ nghe rất nghịch lỗ tai.

ruou_nep_17

Xe tải
Khi muốn CDT trả lời về việc tại sao giá xây thô cao như các cụ đang khiếu nại thì tốt nhất các cụ nên xin hẳn một bản đơn giá xây thô của khu đô thị Phú lương cho liền kề loại 86.25m vừa xây ( mới nhất). Có thể tham khảo thêm giá đơn giá xây thô của kiến hưng luxury để có cơ sơ để trao đổi thêm với CDT và đề đạt thẳng mức mong muốn của các chủ đất. Lưu ý là bên Phú lương họ xây dựng bán hầm và ép cọc là dùng loại cọc ly tâm chứ ko phải cọc vuông như MT đang dự kiến sử dụng. Ký đơ tập thể và gửi CDT đề đạt nguyện vọng và đinh kèm giá xây thô của hai khu đô thị hàng xóm như đã nêu ở trên. Chúc các cụ đấu tranh thành công trên quan điểm phát ngôn cẩn trọng, hoà nhã, văn minh. Lưu ý CDT cũng đã tốn rất nhiều công lực để gồng cho dự án khởi động lại nên đừng cái gì cũng chửi bới họ nghe rất nghịch lỗ tai.
Không đưa dự toán chi tiết ra thì biết làm sao việc hiện giờ xây dựng lên đơn giá xây dựng thì CĐT đang áp dụng chính sách tiếng lương tiền công theo quy định nào và tại thời điểm nào và biết rõ cả mức giá vật liệu xây dựng theo giá nào, chưa kể chính sách miễn giảm thuế VAT của nhà nước.

Trong trường hợp nếu sau 7-8 tháng nữa chính sách tiền lương tiền công thay đổi và giá vật liệu thay đổi (tăng lên hay giảm đi) để điều chỉnh giá xây dựng tiếp theo thì không có cái dự toán chi tiết gốc sẽ lấy cơ sở đâu mà điều chỉnh tiếp theo nội dung trong PLHĐ mẫu vậy cụ

Nên người dân chủ đất yêu cầu được minh bạch công khai dự toán là đúng và thiết thực, ko có dự toán thì ai biết điều chỉnh tiếp theo căn cứ ở đâu hay lúc đấy lại bốc thuốc

Khéo có dự toán chi tiết áp đúng giá và chính sách rồi mà giá xây lại tăng lên thì chủ đất yên tâm đồng ý cả 2 tay 2 chân=))

manhtienwase

Xe hơi
Ngày trước Thanh Hà giá rẻ thì còn phải tính, chứ giờ cả đất cả xây cũng cao quá rồi, pháp lý thì chả đâu vào đâu, CDT thì bẩn bựa, chất lượng xây dựng thì nổi tiếng là lởm, mua vào bận cả đầu, tốt nhất các cụ có nhu cầu ở thì tìm chỗ khác mà mua, còn các cụ là nhà đầu tư thì có thể vào tranh đấu

volvo.XC90

Xe tăng
Cụ này lại không biết là trong bản Phụ lục hợp đồng mẫu mà cụ Rồng con bé nhỏ đưa lên thì có khoản 2 - Điều 3 vẫn có ghi là tổng giá trị xây dựng và cả đơn giá xây dựng sẽ điều chỉnh tăng lên hay giảm đi theo việc thay đổi về chính sách đơn giá nhân công ca máy và biến động giá vật liệu à cụ ? Có phải đơn giá cố định đâu.

Mà muốn tính việc tăng hay giảm để điều chỉnh tổng giá trị thì cần có Khối lượng chi tiết từng công việc và Dự toán chi tiết căn cứ theo Thiết kế bản vẽ thi công chứ cụ.

VÍ DỤ: cái nhà Liền kề của cụ mà Cđt xây theo thiết kế là 1 tầng hầm + 4 tầng nổi, mà vừa đổ xong bê tông xong 1 hầm và 2 tầng nổi thì đùng cái thay đổi về chính sách tiền lương công nhân và giá vật liệu bật tăng cao, vậy khi đó việc điều chỉnh tăng đơn giá xây dựng chỉ áp dụng cho những tầng chưa làm và công việc chưa thi công đến, chứ không thể tính tăng cho cả cái nhà từ móng lên mái đó được. Để Cđt tính toán lại giá vậy thì phải cần có Khối lượng chi tiết và Dự toán chi tiết cụ nhỉ ? Nếu mà Cđt không tính lại thì thiệt thòi cho Cđt quá đi ?