[Funland] Hỏi về FE Credit

dtt1122

Xe đạp
Nếu cụ đang làm cty, có lương trả qua tài khoản, thì bảo NH làm luôn cho cái thẻ tín dụng 3-4 tháng lương cho nhanh. Lãi suất còn rẻ hơn, mà rút ra rút vào được.

Nếu CIC chưa vay ở đâu, thì làm 3-4 thẻ của nhiều NH cũng được duyệt =))=))=))
Vâng em sẽ tiếp thu ý kiến của bác ạ :D . Em có 1 cái HSBC nhưng chưa khóa nên hôm ra Techcombank làm vì em trả qua Tech nó ko duyệt cho em vì em có 1 thẻ rồi . Híc . Biết vậy em nói chưa có cái nào :( . CIC của em thì sạch vì em chưa vay ai bao giờ

fanmu1234

Xe container
Vâng em sẽ tiếp thu ý kiến của bác ạ :D . Em có 1 cái HSBC nhưng chưa khóa nên hôm ra Techcombank làm vì em trả qua Tech nó ko duyệt cho em vì em có 1 thẻ rồi . Híc . Biết vậy em nói chưa có cái nào :( . CIC của em thì sạch vì em chưa vay ai bao giờ
CIC dep thì vay dễ thôi mà, sao không vay tiêu dùng tại NH Techcom luôn cho xong? Hoặc sang NH VIB vay cũng dễ.

Trả góp 3 năm. lãi suất chỉ khoàng 12%/năm, số dư giảm dần

Hay cụ chơi bóng bị thua, nên giấu không cho vợ biết =))=))=))

Vay NH, nó tra CIC của cả 2 vợ chồng, và 2 vợ chồng cùng ký vào hợp đồng vay vốn nhé

Joan_tèo

Xe tải
Bọn này lãi cao như tín dụng đen

Lần trước em xem có bài phỏng vấn kêu nó đúng luật ko làm gì được , chả hiểu dư nào nữa
Chính xác là nó lách luật chứ k phải đúng luật và các NH khác cũng như vậy. Nó có cả 1 ma trận chữ nghĩa trong HĐ vay đấy: phạt, lãi phạt, lãi suất,...
Và đúng là FE đòi nợ gần nhất với XHĐ. 2 tổ chức tín dụng gần với XHĐ hợp pháp nhất hiện nay là VPBank và FE credit.

Haidagon

Xe tải
Em vừa ra VP Bank xong . Hồ sơ em đủ ạ . Em vừa ra làm sao kê lương thấy có cái VP Bank nó bảo em đủ để vay ở VP Bank . Thực địa thì nó chỉ qua công ty xem em có làm ở đấy không thôi ạ :) . Còn thực địa tại nhà thì em ko muốn ạ
Em thật không hiểu cụ đi làm có lương, lương HN tối thiểu làm công nhân cũng được 7 - 8 triệu, mà có 20t cụ lập thớt ngồi đợi tư vấn...Em không rõ cụ cần gấp làm việc gì hay đợi chốt con lô cuối ngày, chứ đi làm thế mà không có bạn bè vay được 20 triệu thì em e là cụ phải xem lại mình đi ạ.

Tốt nhất là cụ hẹn 1 cụ trên này đi cùng ra TGDD mua con xsmax trả góp, kiểu cụ ý trả tiền còn cụ ký nợ ý là xong ngay :D

Đứtphanh

[Tịch thu bằng lái]
Không nên ạ

TrumpVietnam

Xe tăng
cụ thớt cứ làm hồ sơ xem Fe nó duyệt cho không đã rồi quyết định sau cũng chưa muộn

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Em thật không hiểu cụ đi làm có lương, lương HN tối thiểu làm công nhân cũng được 7 - 8 triệu, mà có 20t cụ lập thớt ngồi đợi tư vấn...Em không rõ cụ cần gấp làm việc gì hay đợi chốt con lô cuối ngày, chứ đi làm thế mà không có bạn bè vay được 20 triệu thì em e là cụ phải xem lại mình đi ạ.

Tốt nhất là cụ hẹn 1 cụ trên này đi cùng ra TGDD mua con xsmax trả góp, kiểu cụ ý trả tiền còn cụ ký nợ ý là xong ngay :D
Ý như cụ này hay này.
Cụ chủ thớt có thẻ hsbc nếu đủ hạn mức thì quẹt trả góp 0% trong 6 tháng ngon luôn.

Mr.Alo

Xe lăn
Chính xác là nó lách luật chứ k phải đúng luật và các NH khác cũng như vậy. Nó có cả 1 ma trận chữ nghĩa trong HĐ vay đấy: phạt, lãi phạt, lãi suất,...
Và đúng là FE đòi nợ gần nhất với XHĐ. 2 tổ chức tín dụng gần với XHĐ hợp pháp nhất hiện nay là VPBank và FE credit.
Chuẩn cụ ạ , bo n vpbank nó tạo cty sân sau cho vay tín chấp 30-40% vãi chưởng luôn mà chả ai đụng vào

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Em đang có việc cần gấp 1 khoản vay tầm 20-25tr trong 12 tháng . Hàng tháng em chắc chắn có khả năng chi trả đúng hạn thì em có nên vay của FE Credit không ạ ? Em thấy no dính nhiều phốt đòi nợ quá hạn , các thứ . Nhưng nếu em đóng đúng hạn đầy đủ thì vay có được không ạ :) . Cám cccm nhiều
Bọn này lãi cao như tín dụng đen

Lần trước em xem có bài phỏng vấn kêu nó đúng luật ko làm gì được , chả hiểu dư nào nữa
Thế thì chả vấn đề gì, có dấu hiệu quỵt bùng thì nó mới gọi người thân.
Nhưng dùng dịch vụ của Prudential finance thấy chúng nó có vẻ tử tế hơn, ít nhất là giọng điệu của mấy đứa. Ít gọi điện nhành nhạch.
Em ngại nó gọi điện cho người nhà thôi cụ ạ :) . Còn nó gọi điện cho em và thanh toán đúng hẹn thì em làm được ạ
Bọn này không cẩn thận cụ chủ trả hết đời không hết lãi.

AMG GLC

Xe tải
VPB và FE là một ạ. Tháng nào em chẳng cãi nhau với tụi này.

Xe gòng

Xe điện
vay bọn này như vay XH đen, thà cụ ra mẹ nó hàng cầm đồ vay cho nhanh

anhtuan90k1

Xe hơi
FE vay thì dễ nhất nhưng cụ xác định lãi từ 45%/năm trở lên, bọn tư vấn nói một đằng nhưng khi ký HĐ nhận tiền thì mới thấy số tiền mình trả mà choáng.

Bùi Liêm

Xe tải
làm thẻ tín dụng mà rút qua dịch vụ vừa rẻ vừa nhanh

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
FE vay thì dễ nhất nhưng cụ xác định lãi từ 45%/năm trở lên, bọn tư vấn nói một đằng nhưng khi ký HĐ nhận tiền thì mới thấy số tiền mình trả mà choáng.
Thế em mới bảo chúng nó gạ vay thì ngon thì ngọt, ăn vào rồi đến khi nhả ra khó lắm. Mà giả đều đặn thì chúng nó thích lắm, lại gạ mình vay thêm, cứ thế vay cũ chồng vay mới, lãi cũ lãi mới không tỉnh là vỡ alo.

ThongVNguyen

Xe hơi
Do em mua cái máy giặt trả góp FE. Trả xong rồi bị khủng bố suốt từ đó đến giờ vì cái lỗi đã từng sử dụng dịch vụ của chúng nó và thanh toán đầy đủ. Suốt ngày spam cho vay tiền, đã bẩu không có nhu cầu, làm ơn đừng làm phiền nữa mà chúng nó không tha.

dtt1122

Xe đạp
Quan trọng người vay xác định được khả năng chi trả. Mỗi dịch vụ nó có 1 cái hay và tiện ích nhất định cụ ơi.
Prudencial nó đồng ý cho em vay ạ . E đang hỏi xem lãi suất các thứ là bao nhiêu cụ ạ . Em chỉ ngại chúng nó lằng nhằng thôi , chứ nếu tầm 20%/năm thì em ok thoải mái . Miễn là nó đừng làm phiền gia đình và công việc nếu em trả đúng hạn thôi ạ :D . Em sẽ thử làm thẻ tín dụng của ngân hàng nếu được thì đỡ phải đi vay vì em cũng có sao kê thu nhập

P/s : Cám ơn các cụ khác ạ