Hỏi về Gala2.0

chungcap

Xe hơi
Tôi mới mua em Gala2.0 nhưng thấy khả năng tăng tốc lúc ban đầu của em này có vẻ ì qúa. Anh em nào có kinh nghiệm cho hỏi với, bản thân em nó thế hay em nhà tôi có vấn aêf. Cảm ơn anh em nhiệu(b) . À,mà lúc phang đột ngột rồi đạp ga , xe cũng ì tương tư.

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Tôi mới mua em Gala2.0 nhưng thấy khả năng tăng tốc lúc ban đầu của em này có vẻ ì qúa. Anh em nào có kinh nghiệm cho hỏi với, bản thân em nó thế hay em nhà tôi có vấn aêf. Cảm ơn anh em nhiệu(b) . À,mà lúc phang đột ngột rồi đạp ga , xe cũng ì tương tư.
Nếu Bác có ở gần mạn Giảng võ Láng hạ thì Bác mang qua 87 Láng Hạ ,Nếu Bác ở mạn quận Hai Bà thì Bác mang qua Âu Mỹ 91 Lĩnh Nam ,Hoặc hỏi các bác trên 4r có chỗ nào quen để vào kiểm tra thì mới chăc chắn được vì thông thường nếu có phán ra bệnh cũng phải có đồ nghề mới mổ xẻ được ,trường hợp của Bác có thể liên quan đến lọc xăng và bơm xăng thôi Bác ạ (Tất nhiên là Em nói có thể)

vili

Xe tải
Gala 2.0 là AT? nếu đúng là số tự động thì hiện tương đó là dĩ nhiên chứ?

tuan-hv

Xe máy
Xe AT luôn có hiện tượng hơi ì một chút nếu bác thúc mạnh ga (trừ các xe cao cấp như Mẹc ra nhé). Xe Civic 2.0AT cũng vậy thôi bác ạ, nếu đạp mạnh ga thì nó phải ì đến 1.5 giây mới vọt lên được.
Xe Gala của bác có lẽ thời gian ì sẽ ngắn hơn vì nó dùng đai truyền động vô cấp, mô men xoắn sẽ cao hơn một chút.
Tuy nhiên em khuyên bác đã đi xe AT thì ko nên thúc ga vì tốn xăng và không tốt cho máy đâu ạ. Nhất là với hộp số tự động vô cấp rất dễ hại đến dây đai truyền động.

Mazspeed

Xe container
Gala 2.0 số tự động 4 cấp chứ không phải vô cấp đâu ạ. Xe số tự động thì ngay lúc thúc ga hơi ì một thoáng là đương nhiên mà.

tuan-hv

Xe máy
Gala 2.0 số tự động 4 cấp chứ không phải vô cấp đâu ạ. Xe số tự động thì ngay lúc thúc ga hơi ì một thoáng là đương nhiên mà.
Lạ nhỉ? Sao em đọc catalogue của Mit Lancer Gala 2.0 có nói là hộp số tự động vô cấp? Em sẽ check lại rồi bá cáo các bá sau nhé. :P

tuan-hv

Xe máy
He he, em check rùi, đúng là em nhầm các bác ạ. Chỉ có xe 1.5 là truyền động vô cấp thôi.
Mà xe AT chỉ có 4 số thì lúc nó sang số có giật ko nhỉ? Đến xe AT 5 số lúc nhảy số mình còn có cảm giác giật thì ko hiểu con 4 số sẽ ra sao đây? Nhắc mới nhớ, Vios 2007 cũng có số tự động 4 cấp. Bác nào thử con này chưa ạ?

Mazspeed

Xe container
Gala thì em không biết chứ Grandis cùng dòng Mít số tự động 4 cấp sang số cực êm, chả giật tí gì.

.....
Nhắc mới nhớ, Vios 2007 cũng có số tự động 4 cấp. Bác nào thử con này chưa ạ?
Em chưa chạy thử, nhưng giám chắc với bác Vios 2007 mới không thể chất bằng Gala 2.0. Cơ bản nhất là máy, kích thước và khung vỏ, Vios thua đứt.

Chỉnh sửa cuối:

NoWD

Xe tải
Gala 2.0 có 2 chế độ:
Để chạy AT automatically thì cứ dí ga mà chạy thôi, chẳng có giật gì đâu, tuy nhiên đổi lại thì máy trễ 1 chút rồi mới vọt.
Còn chuyển sang sportive mode thì có 4 mức chạy đến tốc độ nào thì gạt lên mức đó (khi mình giảm tốc thì nó tự động về số cho mính); cái này khi muốn vọt lene thì nhanh hơn, nhưng thỉnh thoảng lại phải thò tay ra dí số.
Nhìn chung em chẳng thấy máy ì hay giật gì cả, với lại để tay phải rỗi chơi cũng chán nên toàn chạy sportive mode thội.

chungcap

Xe hơi
hi

Xin cảm ơn anh em chỉ giáo!(b)

Hungtranh_70

Xe tăng
Tưởng nhớ
Em cũng đồng quan điểm với Bác...!!!