[Funland] Hỏi về khu liền kề Geleximco

Fiat1.6

Xe buýt
Người ta biểu tình bên khu B mới đó thôi.Cướp nghĩa trang thì người ta quay video đó, cụ này xem ko đeo tai nghe và ko nhìn ak.Mấy cái cột điện lù lù bên khu B mới chỗ mn đứng biểu tình đó
Tôi thấy cậu tranh luận k có văn hóa phù hợp với mình và k có dẫn chứng gì cụ thể. Nên không quote lại còm của tôi nhé.
Xin cám ơn.

BMV_HN

Xe điện
Em cũng đang chưa rõ là có thông đường hay không, nhưng em phản biện mấy điểm của cụ một chút, sai chỗ nào các cụ thông não giùm.
1. Theo em biết công viên và hồ điều hòa trong Vinhomes Smart City là của Vin và do Vin làm để nâng cấp sả phẩm phẩm BĐS của họ, để bán được giá hơn. Vì thế cụ bảo phải đấu nối và bàn giao cho thành phố em thấy hơi sai sai? Các dẫn chứng của cụ đều là các công viên/hồ của thành phố, bản chất nó không giống nhau. Cũng giống như Vinhomes SkyLake hồ là của thành phố, đấu nối đường và dân vào thoải mái, còn hồ ở Vinhomes GreenBay dân ngoài làm sao được vào tự do.
2. Em không nắm rõ khu vực phía Đông nên không dám ý kiến
3. Việc đấu nối từ Vin ra Lê Trọng Tấn là đương nhiên, nhưng chỉ nối trục chính hay nối cả những đường nhỏ (như trong sơ đồ cụ chỉ ở trên) cũng khác nhau nhiều đấy ạ.
Cụ có văn bản quyết định phê duyệt 1/500 của vin Sportia không? Có shared cho em em sẽ cụ thể hơn .
Theo luật quy hoạch chi tiết 1/500 phải theo quy hoạch chung , quy hoạch phân khu tỉ lệ 1/2000 >1/5000 được phê duyệt. Còn gọi là quy hoạch chung .
Ở đây quy hoạch 1/500 của vin theo quy hoạch phân khu S3.
Để nâng cao giá bán giá trị bđs chủ đầu tư phải làm các cơ sở hạ tầng công viên cây xanh ...để bán cái mình được bán .( căn hộ, bđs,..) chứ không phải sở hữu cái mình làm ( hạ tầng, cây xanh..) mà nó lại được nhà nước trả tiền.
Các khu nào làm công viên hạ tầng tốt thì giá khu đó sẽ cao.

Cái này để nói chính xác có căn cứ. Em chỉ cần có quyết định phê duyệt dự án của thành phố . hoặc thuyết minh dự án đầu tư của vin Sportia ( kèm bản đồ 1/500)
ảnh 1. phân khu s3: giải cây xanh trong quy hoạch chung của tp
ảnh 2. QH chi tiết của Vin.

Chỉnh sửa cuối:

Fiat1.6

Xe buýt
Dẫn trứng cụ thể rõ ràng kêu không có dẫn trứng@@.Toàn mấy bố sale vào bênh nhau để bán hàng.Sự thật sẽ phơi bày ở trên này thôi
Cậu nói cái cột điện đó suy ra được đó là B cũ hay B mới. Trong khi cột điện nó chậy ngang đường Lê Trọng Tấn qua mấy khu. Và bản thân tôi vào mấy khu khác ở Dương Nội , Cầu cốc đều có cột .
Thứ 2 cậu bảo toàn là sale căn cứ đâu cậu bảo tôi vậy .
Thấy cậu bán B21 60m2 nên mới biết cậu còn trẻ sn 1994. mà nói năng thiếu văn hóa với nhiều người nên tôi tránh còm lại với cậu .nhưng cậu lại bảo tôi là bọn sale.
Cậu đáng tuổi con cháu tôi thôi tuy diễn đàn vào bình đẳng nhưng nói năng cũng nên có suy nghĩ.
Ps.nếu đúng cậu là Lâm sinh năm 1994 trên Fb grup glexim cô bán b21 thì tôi nói còn không phải thì thôi tôi nhầm người tôi xin lỗi.

Fiat1.6

Xe buýt
Link fb nó đây số lô cậu nói cậu bán vẫn còn .

Fiat1.6

Xe buýt
Ko động đến tổ kiến thì chả ai thèm động đến các vị nhé.Thích kiểu chê bai thì bọn tôi chơi lại thôi.còn xl nhé tôi éo vô văn hoá với bạn từ nào đâu lên ăn nói cho cần thận.Còn thích đăng ảnh tôi lên đây tôi cho cả fb luôn nhé.Có cần sdt không cho luôn nè.
Tôi mua hàng thì phải kiểm tra người bán hay mg là người ntn liu manh hay đàng hoàng chứ. .
Cậu thử xem lại còm của mình với tất cả mọi người xem có văn hóa không nhé.
Số cậu hiện lên trang bán hàng của Gleximco ai chẳng biết sao tôi phải xin.
Tôi lúc nào sale và mg chẳng gọi .

Fiat1.6

Xe buýt
ngay

thế thì nói phải cho chuẩn.Chưa vô văn hoá với cụ 1 từ nào nhé cụ nói tôi vô văn hoá.B hỏi thì tôi tl xong coi ra kêu vô văn hoá ak
Tôi tìm hiểu mua.
Cậu bảo khu B cũ đường cầu vượt đâm vào tôi đến tận nơi không có nó vào bên cạnh bảo sơn . chẳng có đường thông nào sang b cũ cả.
Mấy sale ở sàn khác cũng dẫn tôi đi thì bảo không chắc chắn. Nên tôi lượn mấy lần
. vào diễn đàn đọc thấy phát hiện ra cậu nói sai.
Cậu còn cãi nữa không .lời cậu còm đây.

Fiat1.6

Xe buýt
Tôi tìm hiểu mua.
Cậu bảo khu B cũ đường cầu vượt đâm vào tôi đến tận nơi không có nó vào bên cạnh bảo sơn . chẳng có đường thông nào sang b cũ cả.
Mấy sale ở sàn khác cũng dẫn tôi đi thì bảo không chắc chắn. Nên tôi lượn mấy lần
. vào diễn đàn đọc thấy phát hiện ra cậu nói sai.
Cậu còn cãi nữa không .lời cậu còm đây.

Tôi bổ xung thêm là b cũ còn nguyên cái mộ k biết tập thể hay không nhưng khá to. Tôi cũng phải vào tận nơi xem nhưng k dám chụp ảnh. Thấy bên ngoài phủ bạt in quảng cáo . đúng như mấy cụ nói.
Nhung k để ý sẽ k biết.

Quang LaMasia

Xe tăng
Thế ko thấy nó đâm vào SH B cũ đó ak.Hay phải chờ xuống chụp ảnh chỉ tận chỗ với biết.
Cụ trả lời dùm . đường cầu vượt nào đâm sang Sh b cũ với.
Cụ pkpk k hiểu vấn đề rồi. Trc khi nói phải tìm hiểu thật kĩ rồi đăng lên chứ. Đúng là đang có đường đâm vào SH khu B cũ. Nhưng hiện tại nó là con đường tạm để xe chở vật liệu đi vào dự án thôi. Sau này thi công xong nó bỏ con đường đó đi. Còn nó sẽ thi công cầu vượt ở chỗ cái nhà tôn xanh cạnh hội trường Thiên Đường Bảo Sơn đấy, đất đó hiện của Geleximco hai bên đang đàm phán để làm.

Quang LaMasia

Xe tăng
Cầu vượt nó đi như này nhé các cụ. Đường bên Vin làm rồi đấy. Đường 40m.

Fiat1.6

Xe buýt
Cụ pkpk k hiểu vấn đề rồi. Trc khi nói phải tìm hiểu thật kĩ rồi đăng lên chứ. Đúng là đang có đường đâm vào SH khu B cũ. Nhưng hiện tại nó là con đường tạm để xe chở vật liệu đi vào dự án thôi. Sau này thi công xong nó bỏ con đường đó đi. Còn nó sẽ thi công cầu vượt ở chỗ cái nhà tôn xanh cạnh hội trường Thiên Đường Bảo Sơn đấy, đất đó hiện của Geleximco hai bên đang đàm phán để làm.
Chuẩn luôn cụ.

GeleximcoD

Xe tải
Thì e hỏi mấy bác thi công ở đó người ta bảo làm đường thì e chả bảo đâm thẳng vào khu SH B là đúng còn gì.Còn sau ng ta có làm cầu vượt chỗ nào thì e ls biết dk.E nói có chỗ nào sai ak bác.Hiện giờ nó làm như thế thì cứ việc thật e nói thôi chứ còn chỗ cầu vượt cụ nói ng ta đã đả động gì đâu đúng ko.
Không đâm vào B cũ đâu.

Quang LaMasia

Xe tăng
Thì e hỏi mấy bác thi công ở đó người ta bảo làm đường thì e chả bảo đâm thẳng vào khu SH B là đúng còn gì.Còn sau ng ta có làm cầu vượt chỗ nào thì e ls biết dk.E nói có chỗ nào sai ak bác.Hiện giờ nó làm như thế thì cứ việc thật e nói thôi chứ còn chỗ cầu vượt cụ nói ng ta đã đả động gì đâu đúng ko.
Mấy ô trong công trường gọi là đường công vụ. Phục vụ tạm thời hết dự án là hết nhiệm vụ cụ nhé.

haclao

Xe hơi
Em cũng đang chưa rõ là có thông đường hay không, nhưng em phản biện mấy điểm của cụ một chút, sai chỗ nào các cụ thông não giùm.
1. Theo em biết công viên và hồ điều hòa trong Vinhomes Smart City là của Vin và do Vin làm để nâng cấp sả phẩm phẩm BĐS của họ, để bán được giá hơn. Vì thế cụ bảo phải đấu nối và bàn giao cho thành phố em thấy hơi sai sai? Các dẫn chứng của cụ đều là các công viên/hồ của thành phố, bản chất nó không giống nhau. Cũng giống như Vinhomes SkyLake hồ là của thành phố, đấu nối đường và dân vào thoải mái, còn hồ ở Vinhomes GreenBay dân ngoài làm sao được vào tự do.
2. Em không nắm rõ khu vực phía Đông nên không dám ý kiến
3. Việc đấu nối từ Vin ra Lê Trọng Tấn là đương nhiên, nhưng chỉ nối trục chính hay nối cả những đường nhỏ (như trong sơ đồ cụ chỉ ở trên) cũng khác nhau nhiều đấy ạ.
Cụ xem lại quy hoạch và kế hoạch sử dụng đất quận Nam Từ Liêm và Quy hoạch giao thông phân khu S3 sẽ biết đường nào phải thông, đường nào không. Hiện nay chỉ có đường cắt qua khu vui chơi của Bảo Sơn kết nối với Vin Thăng Long là chưa biết sẽ làm thế nào vì theo quy hoạch nó cắt giữa ngôi chùa và khu Bảo Sơn, hơi khó giải phóng mặt bằng.

Chỉnh sửa cuối:

Quang LaMasia

Xe tăng
Cái đấy thì e ko rõ nhưng hiện tại là đường đâm vào SH B cũng đúng không bác.Còn sau này có xây cầu vượt hay ko sử dụng chỗ đường kia nữa thì e chịu.Nhưng hiện tại bây giờ đường nó là như thế các cụ cũng không hiểu ý của e kêu e ko tìm hiểu
Mỗi người hiểu một cách nên bất đồng quan điểm thôi có gì đâu mà cụ.

Quang LaMasia

Xe tăng
Cụ xem lại quy hoạch và kế hoạch sử dụng đất quận Nam Từ Liêm và Quy hoạch giao thông phân khu S1 sẽ biết đường nào phải thông, đường nào không. Hiện nay chỉ có đường cắt qua khu vui chơi của Bảo Sơn kết nối với Vin Thăng Long là chưa biết sẽ làm thế nào vì theo quy hoạch nó cắt giữa ngôi chùa và khu Bảo Sơn, hơi khó giải phóng mặt bằng.
Ở đây là phân khu S3 cụ nhé. Con đường này lại là một đường chính từ Vin Smartcity sang Lê Trọng Tấn nên có thể sẽ làm đoạn đầu thiên đường bảo sơn trc. Em soi quy hoạch thì nó cắt vào cái khu nhà kho của viện giống cây trồng gì đó với cái nhà hàng Cung Đình của Bảo Sơn. Chùa thì cách đường quynhoạch 20m nên k bị vào đâu

Quang LaMasia

Xe tăng
Khu đó e thấy vướng nhiều mộ thì không biết ntn nhỉ
Mộ ở bên Vin đấy á cụ? Đường bên Vin làm xong bên kia đường sắt rồi còn mộ nằm ngoài đường. Mộ cụ tổ bên ngoại nhà em vẫn đang nằm ở đấy