Thảo luận Hỏi về Mazda Yên Nghĩa

veno

Xe tải
Chào các cụ các mợ! Không biết có cụ/mợ nào từng mua xe ở Mazda Yên Nghĩa chưa ạ? Các cụ/mợ có thể cho em xin đánh giá về dịch vụ và chăm sóc sau bán hàng của đại lý này được không? Đại lý này là chính hãng trực tiếp từ Mazda luôn hay là đại lý tư nhân vậy ạ. Em cảm ơn các cụ/mợ.

Nguyễn_Minh86

Xe tải
em thấy nhiều ng khen mazda giải phóng hơn đó cụ.

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Chào các cụ các mợ! Không biết có cụ/mợ nào từng mua xe ở Mazda Yên Nghĩa chưa ạ? Các cụ/mợ có thể cho em xin đánh giá về dịch vụ và chăm sóc sau bán hàng của đại lý này được không? Đại lý này là chính hãng trực tiếp từ Mazda luôn hay là đại lý tư nhân vậy ạ. Em cảm ơn các cụ/mợ.
Dịch vụ & sau bán hàng nhiều khi sẽ phụ thuộc vào 1 phần tư vấn bán hàng và tư vấn dịch vụ cụ ạ. Còn hiện tại Thaco sẽ có 1 số showroom trực thuộc chi nhánh trực tiếp của Thaco và 1 số đại lý phân phối. Và Mazda yên Nghĩa là đại lý phân phối xe cụ nhé.

phamvietnd

[Tịch thu bằng lái]
Em mời Cụ sang Mazda Giải Phóng, trực tiếp vốn 100% của Thaco luôn ạ.Cụ hoàn toàn yên tâm về chất lượng

De-Pa

Xe hơi
Mua xe của đại lý trực thuộc Mazda và tư nhân thì dịch vụ bảo hành, bảo trì, bảo dưỡng khác nhau hả các Cụ? Ví dụ mua xe của đại lý A nhưng bảo hành, bảo trì ở đại lý B thì có đc ko?

kauto1912

Xe tăng
Mua xe của đại lý trực thuộc Mazda và tư nhân thì dịch vụ bảo hành, bảo trì, bảo dưỡng khác nhau hả các Cụ? Ví dụ mua xe của đại lý A nhưng bảo hành, bảo trì ở đại lý B thì có đc ko?
Dạ SR chính hãng trực thuộc Thaco hay là đại lý chính hãng thì đều phải có 1 tiêu chuẩn bảo hành chung về chất lượng, tiến độ cũng như quản lý bởi hệ thống Thaco nên cụ yên tâm. Cụ mua đại lý A nhưng cụ vào đại lý B,C,D bảo dưỡng thì đều tiêu chuẩn và chất lượng như nhau cụ nhé.

lmaxgps

Xe đạp
Em khuyên cụ đừng có mua xe ở Mazda Yên nghĩa, E đặt xe từ tháng tháng 10 mà đến 28 tháng 11 không có xe, hỏi sale bán xe chốt bao giờ có xe không giám khẳng định ngày nào xe về, rút cọc đặt bên khác 7 ngày có xe đi. Còn sau bán hàng thì em không biết ntn :D

hbu082

Xe container
mazda thì cứ Phạm Văn Đồng, Giải Phóng, Long Biên cho chắc ăn, em nhều khi đại tiện ông Mazda Nguyễn Trãi gần nhà nhưng thực sự dịch vụ nhiều lúc không chym ưng.

veno

Xe tải
Em khuyên cụ đừng có mua xe ở Mazda Yên nghĩa, E đặt xe từ tháng tháng 10 mà đến 28 tháng 11 không có xe, hỏi sale bán xe chốt bao giờ có xe không giám khẳng định ngày nào xe về, rút cọc đặt bên khác 7 ngày có xe đi. Còn sau bán hàng thì em không biết ntn :D
Em cảm ơn cụ. Cụ vẫn đặt xe CX5 hay là sang hẳn hãng khác thế ạ? Cụ đặt bên nào về nhanh thế, cho em xin thông tin với. Em tưởng là CX5 đang khan hàng lắm. Em cảm ơn ạ :)

lmaxgps

Xe đạp
Em cảm ơn cụ. Cụ vẫn đặt xe CX5 hay là sang hẳn hãng khác thế ạ? Cụ đặt bên nào về nhanh thế, cho em xin thông tin với. Em tưởng là CX5 đang khan hàng lắm. Em cảm ơn ạ :)
Em vẫn CX5 ạ, Cụ qua Mazda trần khát chân hoặc long biên .

kauto1912

Xe tăng
Cụ tiện thì cứ qua bên em Mazda Phạm Văn Đồng ạ. Bây giờ chỉ ko có xe giao ngay thôi ạ chứ giao trong tháng 12 vẫn ok cụ nhé. Có gì cụ check ib em trao đổi thêm cụ ạ.

veno

Xe tải
Báo cáo các cụ là ban đầu sale hứa sẽ có xe trước 10/1, nhưng sau 1 tuần đặt cọc thì bạn sale bất ngờ gọi báo là đang có 1 xe sẵn, nếu em trả đủ tiền ngay thì sẽ rút được hồ sơ và đi đăng ký luôn. Em lập tức huy động nhân lực vật lực và chuyển đủ, nhận được xe sau 10 ngày cọc ạ. Em cảm ơn các cụ :)

divino

Xe tải
Dạ SR chính hãng trực thuộc Thaco hay là đại lý chính hãng thì đều phải có 1 tiêu chuẩn bảo hành chung về chất lượng, tiến độ cũng như quản lý bởi hệ thống Thaco nên cụ yên tâm. Cụ mua đại lý A nhưng cụ vào đại lý B,C,D bảo dưỡng thì đều tiêu chuẩn và chất lượng như nhau cụ nhé.
Trên lý thuyết là vậy cụ ah, nhưng lôm côm lắm. Cứ vào gara trực thuộc THACO mà làm đồng thời nên đặt lịch qua app.

kauto1912

Xe tăng
Trên lý thuyết là vậy cụ ah, nhưng lôm côm lắm. Cứ vào gara trực thuộc THACO mà làm đồng thời nên đặt lịch qua app.
Tất nhiên cụ ạ. Cái gì cũng có cái giá của nó thôi mà :D Nhưng cũng do tay nghề thợ & tâm của thợ sửa chữa nữa cụ ạ.

divino

Xe tải
Tất nhiên cụ ạ. Cái gì cũng có cái giá của nó thôi mà :D Nhưng cũng do tay nghề thợ & tâm của thợ sửa chữa nữa cụ ạ.
Do ông quản lý cụ ah, thợ ko dám lơ mơ đâu nếu quản lý chặt. Gara trực thuộc THACO thì trên tổng đang quản được, chứ gara ủy quyền thì chịu, một cty mà nó nhận ủy quyền cả mazda, nissan, subaru, ... và nhiều trường hợp mazda mang tiếng vì đại lý ủy quyền rồi đấy