[Funland] hỏi về nhập khẩu về HN

nguyentoan.uct

Xe điện
Có sổ hồng rồi thì đơn giản, 15k là xong. cứ ra phường mà làm đừng mất tiền cho bố con thằng nào hết

vkthang

Xe container
Kính các cụ!
em hỏi ngu ngơ 1 chút ạ!
em muốn nhập khẩu về HN để sau cho con đi học thì cần làm gì?
em vẫn ở chung sổ hộ khẩu với bố mẹ ở quê - ở Bắc Giang
em mua chung cư ở HN, đã có sổ hồng ạ

giờ hình như là mình phải tách khẩu ở quê, xong mới nhập khẩu về HN được ạ?
nhờ các cụ thông thái tư vấn giúp ạ!
Đội ơn các cụ/mợ thông thái!
Cụ ra CA xã/ phường ở quê cụ đang có hộ khẩu xin xác nhận thông tin cư trú cho chắc vì đã bị thu hộ khẩu ở quê, không cần cắt khẩu nhé, cái này CA họ tự làm.
Sau đó cụ ra in mẫu CT01 (mẫu Tờ khai thay đổi thông tin cư trú) về khai sẵn vào cho nhanh rồi ra CA Phường nơi nhập về. Cụ mang đúng ba loại giấy tờ là: Sổ đỏ (công chứng đỡ phải cầm bản gốc), TK CT01, Và giấy xác nhận thông tin cư trú ra 1 cửa CA phường là họ bắt buộc phải nhận và giải quyết cho cụ, theo quy định là 7 ngày nhưng chắc là sẽ lâu hơn nhưng kệ họ.
Cụ nhớ CAKV gọi điện hoạnh họe giấy tờ gì kệ nó nhé, đợt em làm là đầu tháng 7/2021 nó gọi bảo phải photo giấy tờ từng người trong nhà đem ra cho nó em kemeno sau vẫn xong, chán e mới ra lấy thì còn bảo sao ngâm lâu thế không ra mà lấy đi xong lâu rồi :D .

Thường sẽ mất cỡ 1 củ tiền phạt đăng ký tạm trú muộn (nếu cụ ở HN đã lâu mà chưa khai báo tạm trú với CAKV), chuyển thì em không biết. Em ở Bắc Từ Liêm mà sau covid em chuyển sang ở phường khác cùng quận, giờ em nhập khẩu về phường mới thì anh CAKV bảo phải nộp phạt do k đăng ký tạm trú :(
Sao lại mất 1 củ khi cụ ý mua nhà và chuyển khẩu từ Bắc Giang về nhà ở Hà Nội vậy cụ? Tỉnh khác về phải mất thời gian tạm trú trước à? Cụ không biết cứ tư vấn ẩu.

sontranvu

Xe điện
Sổ HK bản gốc -> cái này hình như bố emở quê hôm làm gì bị họ thu rồiý. giờ phải về quê lấy giấy tờ chứng minh là bị thu cụ nhỉ?
Trường hợp bị thu SHK rồi thì cụ về xin giấy xác nhận đã thu SHK.
Nếu thu SHK phải có cái xác nhận thu Hk đấy cụ, hình như là cái mẫu CT08. E vừa rồi lên làm NK cho vk về khẩu em thì CAP yêu cầu SHK nhà vợ thế là phải ra xã lấy về (trước xã làm CCCD gắn chíp nó thu sổ mà ko trả lại).

Root Sudo

Xe tải
Nếu thu SHK phải có cái xác nhận thu Hk đấy cụ, hình như là cái mẫu CT08. E vừa rồi lên làm NK cho vk về khẩu em thì CAP yêu cầu SHK nhà vợ thế là phải ra xã lấy về (trước xã làm CCCD gắn chíp nó thu sổ mà ko trả lại).
Đúng rồi cụ. Em nhập khẩu, nộp SHK xong lúc trả kết quả cũng nhận dc giấy xác nhận đã thu SHK.

vkthang

Xe container
Làm CCCD không được thu sổ hộ khẩu cụ ạ, em làm ở HN thì đi người không, ra phường hỏi tên gì đọc tên họ in cho thông tin định danh rồi lên làm, chẳng hỏi han giấy tờ gì, Đấy là em đi làm đơn sau họ bị ép quá nên cần mình ra làm cho họ, mấy khi được các anh CA nịnh :P

Dr.lonely

Xe tải
Cụ nhờ bác hướng dẫn cho rồi dành thời gian mà làm việc khác cho khoẻ.

Dangkhoa2409

Xe hơi
Với sổ đỏ có nhà trên đó thì dễ. Như nhà em sổ mỗi đất ko. Vì nhà em xây xong ko hoàn công dc. Gửi hồ sơ online toàn bị gửi trả về mà ko biết lý do vì sao
Em khiếu nại thì thấy trả lời do khai nơi tạm trú không đúng. Em chuyển khẩu từ quê tỉnh ra quận BTL. Trong nơi tạm trú em sửa lại địa chỉ nhà ở quê nó cũng trả lại.
Hồ sơ gồm CT01 khai. Ảnh sổ đất, GPXD, giaya tờ cá nhân gồm SHK CCCD DKKS cho con DkKH, giấy CN số nhà
Các cụ thông thái cho em hỏi có thiếu gì ko ạ.

3077

Xe container
Sao lại mất 1 củ khi cụ ý mua nhà và chuyển khẩu từ Bắc Giang về nhà ở Hà Nội vậy cụ? Tỉnh khác về phải mất thời gian tạm trú trước à? Cụ không biết cứ tư vấn ẩu.
Ý em là theo Luật, cụ ở đâu đủ điều kiện cư trú quá 30 ngày mà không làm thủ tục thay đổi thông tin cư trú (tạm trú hoặc thường trú) sẽ bị phạt và 99% em đoán là cụ ấy ở nhà đó quá 30 ngày rồi (ở tới khi có sổ đỏ rồi, giờ con sắp đi học mới hỏi). Nếu giờ mới làm thủ tục thì khả năng bị phạt là cao, tùy cán bộ phường chỗ cụ ấy thôi. Chứ em không bảo là chuyển khẩu mất 1tr

sontranvu

Xe điện
Làm CCCD không được thu sổ hộ khẩu cụ ạ, em làm ở HN thì đi người không, ra phường hỏi tên gì đọc tên họ in cho thông tin định danh rồi lên làm, chẳng hỏi han giấy tờ gì, Đấy là em đi làm đơn sau họ bị ép quá nên cần mình ra làm cho họ, mấy khi được các anh CA nịnh :P
À đấy cụ làm CCCD, còn liên quan đến thường trú, tạm trú hay thay đổi nhân khẩu trên hệ thống hộ khẩu điện tử thì XXX họ thu sổ cụ ạ.

buicongchuc

Xì hơi lốp

Hacking

Xe buýt
dễ lắm cụ
ko phải tách
Cụ ra công an xã , phường tại nơi cư trú để làm
sau 15 ngày là dc
nhớ là ko phải bồi dưỡng gì nhé
Cảm ơn cụ thông tin.
Cháu cũng mong muốn như cụ chủ, nhưng khi em hỏi thì phải mang sổ hộ khẩu gốc nên để nộp.
Mà sổ hộ khẩu gốc đứng tên là bố/mẹ cháu ở quê :(.
Nên giờ cháu cũng chưa biết làm như nào.

vkthang

Xe container
Ý em là theo Luật, cụ ở đâu đủ điều kiện cư trú quá 30 ngày mà không làm thủ tục thay đổi thông tin cư trú (tạm trú hoặc thường trú) sẽ bị phạt và 99% em đoán là cụ ấy ở nhà đó quá 30 ngày rồi (ở tới khi có sổ đỏ rồi, giờ con sắp đi học mới hỏi). Nếu giờ mới làm thủ tục thì khả năng bị phạt là cao, tùy cán bộ phường chỗ cụ ấy thôi. Chứ em không bảo là chuyển khẩu mất 1tr
Không nên đoán cụ ạ ta chỉ nên tư vấn đúng chủ đề chủ thớt đang thắc mắc, các anh CA thích thì cứ chứng minh là cụ kia ở đó quá 30 ngày rồi mà phạt nhé.

À đấy cụ làm CCCD, còn liên quan đến thường trú, tạm trú hay thay đổi nhân khẩu trên hệ thống hộ khẩu điện tử thì XXX họ thu sổ cụ ạ.
Thì em nói đoạn cụ bảo làm CCCD bị thu sổ mà, em làm cả CCCD và chuyển khẩu cuối năm ngoái em lạ gì cụ ơi.

tonyphan26618

Xe tải
Kính các cụ!
em hỏi ngu ngơ 1 chút ạ!
em muốn nhập khẩu về HN để sau cho con đi học thì cần làm gì?
em vẫn ở chung sổ hộ khẩu với bố mẹ ở quê - ở Bắc Giang
em mua chung cư ở HN, đã có sổ hồng ạ

giờ hình như là mình phải tách khẩu ở quê, xong mới nhập khẩu về HN được ạ?
nhờ các cụ thông thái tư vấn giúp ạ!
Đội ơn các cụ/mợ thông thái!
2 vợ chồng mới mua chung cư ra ở riêng, cũng vừa mới đăng kí thường trú cho 2 vợ chồng. Thủ tục ở tại đây thế này cụ nhé
CSKV yêu cầu:
1. Sổ hồng (hoặc hợp đồng mua bán)
2. Sổ hộ khẩu 2 vợ chồng
3. CMND 2 vợ chồng
4. Đơn đồng ý làm chủ hộ (vợ/chồng đồng ý cho chồng/vợ làm chủ hộ)
5. Tờ khai thay đổi thông tin cư trú (CT01)

Hoàn thiện cụ ra bộ phận 1 cửa nộp giấy tờ và 15k chờ ngày trả kết quả thôi

huge88

Xe đạp
Còn có kho khăn gì pm e
Em cũng đang làm thường trú, gặp bác cảnh sát khu vực bác ấy bảo em về lâu rồi sẽ bị phạt tiền chậm khai báo tạm trú. nhờ các bác tư vấn giúp để không mất tiền ạ. Khu nhà em làm nhanh 3 củ khoai lót tay ạ.
Còn có kho khăn gì pm e
Còn có kho khăn gì pm e

Mauthin

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em cũng đang làm thường trú, gặp bác cảnh sát khu vực bác ấy bảo em về lâu rồi sẽ bị phạt tiền chậm khai báo tạm trú. nhờ các bác tư vấn giúp để không mất tiền ạ. Khu nhà em làm nhanh 3 củ khoai lót tay ạ.
cụ ko muốn mất tiền phạt hay tiền làm nhanh nhỉ