[Funland] hỏi về nhập khẩu về HN

huge88

Xe đạp
sổ HK bị thu rồi còn đâu nữa mà mang?
ký đầy đủ thì dự là cụ ký như này
cái ảnh này là có 1 ông làm rồi mách em ạ

View attachment 7509033
Ghi như cụ xong kí tên ạ, hay chỉ kí tên thôi ạ. Bên em cán bộ còn bảo phải họp gia đình xem ai làm chủ hộ nữa cơ.

huge88

Xe đạp
2 cụ chắc làm hộ khẩu online ạ. Em cũng làm online mà quá ngày dự kiến trả kết quả rồi vẫn chưa thấy gì ạ. Chỗ này có cần phải phản ánh hay hỏi han ai không các cụ :D

Cụ gửi phản ánh lên dịch vụ công quận ấy, họ trả lời mình ngay đấy.
Cái này thì sao cụ. Mấy bạn sinh viên thuê nhà cũ em bị phạt 900k mà, em thì giờ mới đang làm thủ tục chuyển. Vì đợt covid vừa rồi em không đi làm thủ tục được

View attachment 7224462
Phạt thì đóng phạt thôi cụ ợ, ra kho bạc đóng không vấn đề gì. 900 còn rẻ chán.

vanhai493

Xe điện
Ghi như cụ xong kí tên ạ, hay chỉ kí tên thôi ạ. Bên em cán bộ còn bảo phải họp gia đình xem ai làm chủ hộ nữa cơ.
ghi giống họ hướng dẫn và ký ý cụ à.
cần gì họp, cứ lấy ng chồng làm chủ dc rồi, ai làm chả dc
e làm chủ yếu cho con đi học là 9, còn HK ở đâu chả dc

huge88

Xe đạp
ghi giống họ hướng dẫn và ký ý cụ à.
cần gì họp, cứ lấy ng chồng làm chủ dc rồi, ai làm chả dc
e làm chủ yếu cho con đi học là 9, còn HK ở đâu chả dc
Cụ có phải nộp sổ hộ khẩu giấy không, bên phường em họ bảo thu sổ hộ khẩu giấy.

toyennha

Xe lăn
Thường sẽ mất cỡ 1 củ tiền phạt đăng ký tạm trú muộn (nếu cụ ở HN đã lâu mà chưa khai báo tạm trú với CAKV), chuyển thì em không biết. Em ở Bắc Từ Liêm mà sau covid em chuyển sang ở phường khác cùng quận, giờ em nhập khẩu về phường mới thì anh CAKV bảo phải nộp phạt do k đăng ký tạm trú :(
Nói ko phải khen chứ xxx và công chức Hà Nội..... Đúng câu thời Bình có nó. Vợ em chuyển từ Lào Cai vào ko tốn tiền. Chỉ đưa giấy kết hôn là hộ tịch bảo đủ rồi ký đi chỗ để trống họ điền hẹn Tuần sau lên lấy. Đến ngày lấy em lại tách khẩu ra khỏi nhà Ba em để chuyển qua quận # . hộ tích bảo ko báo luôn hôm bữa là hôm nay xong hết rồi. Làm tốn thời gian thêm 1 tuần chờ đợi. Lại tuần sau lên lấy hộ khẩu. ChỬng tốn tiền bôi trơn hay phạt gì. Mà em đi khỏi nhà Ba em 20 năm ko tạm trú tạm vắng gì hết

huge88

Xe đạp
Nói ko phải khen chứ xxx và công chức Hà Nội..... Đúng câu thời Bình có nó. Vợ em chuyển từ Lào Cai vào ko tốn tiền. Chỉ đưa giấy kết hôn là hộ tịch bảo đủ rồi ký đi chỗ để trống họ điền hẹn Tuần sau lên lấy. Đến ngày lấy em lại tách khẩu ra khỏi nhà Ba em để chuyển qua quận # . hộ tích bảo ko báo luôn hôm bữa là hôm nay xong hết rồi. Làm tốn thời gian thêm 1 tuần chờ đợi. Lại tuần sau lên lấy hộ khẩu. ChỬng tốn tiền bôi trơn hay phạt gì. Mà em đi khỏi nhà Ba em 20 năm ko tạm trú tạm vắng gì hết
Bác quận nào đấy, chắc tùy cán bộ không phải ai cũng tử tế cụ nhỉ.

toyennha

Xe lăn
Bác quận nào đấy, chắc tùy cán bộ không phải ai cũng tử tế cụ nhỉ.
Vợ em chuyển từ Lào Cai Vào Quận 5. Rồi từ quận 5 2 vợ chồng tách khẩu (khúc này hộ tịch la sao ko báo làm tốn thời gian chờ)về Gò Vấp chỗ này hộ tịch chửi. Là sau khi nhập 2 vợ chồng em lại tách để má em 1 hộ em và vợ 1 hộ để lấy 2 định mực điện. Hộ tịch Gò Vấp ko cho . nó bảo nhà 3 người tách ai quản được. Hahaha. Vợ em quát cho. Quận 5 cho tách . Quận Gò Vấp ko cho? Ko cho thì làm văn bản ko nói mồm để tôi gặp cấp # giải quyết xem quận nài đúng quận nào sai. Đằng nào cũng đang chờ xin việc . thằng hộ tịch nghe chán hẳn nên phải tách cho em. CSKV em còn chưa biết mặt

huge88

Xe đạp
Làm CCCD không được thu sổ hộ khẩu cụ ạ, em làm ở HN thì đi người không, ra phường hỏi tên gì đọc tên họ in cho thông tin định danh rồi lên làm, chẳng hỏi han giấy tờ gì, Đấy là em đi làm đơn sau họ bị ép quá nên cần mình ra làm cho họ, mấy khi được các anh CA nịnh :P
Đơn từ như nào đấy cụ, cụ chia sẻ cho mọi người biết với.

huge88

Xe đạp
Không biết cụ làm ở quận nào, năm ngoái em vừa làm xong. Cụ có sổ hồng rồi thì về cơ bản là thủ tục rất đơn giản và giờ cũng rất rõ ràng. Em mất 1 buổi ra công an quận hỏi ghi lại đầy đủ các giấy tờ yêu cầu, cán bộ họ hướng dẫn rõ ràng và có mẫu luôn, 1 buổi về quê làm giấy tờ chuyển khẩu, 1 buổi lên lại công an quận khai và nộp lại các giấy tờ đã được hướng dẫn. Lúc có sổ hộ khẩu rồi ca khu vực ở phường mới hỏi em thông tin để cập nhật :).
Cụ ra công an quận, quận có yêu cầu về phường làm đk tạm trú không.

vanhai493

Xe điện
update:
họ báo của em thiếu địa chỉ căn hộ :D thế nào trong tờ khai CT01 em lại điền thiếu căn hộ nên e làm lại
+ với em cần bổ sung thông tin mà họ đã thu sổ hộ khẩu, đã chụp ảnh + up lên làm lại
e đã update lại vào post

huge88

Xe đạp
update:
họ báo của em thiếu địa chỉ căn hộ :D thế nào trong tờ khai CT01 em lại điền thiếu căn hộ nên e làm lại
+ với em cần bổ sung thông tin mà họ đã thu sổ hộ khẩu, đã chụp ảnh + up lên làm lại
e đã update lại vào post
Nó bảo như này là như nào nhỉ cụ.

vanhai493

Xe điện
Nó bảo như này là như nào nhỉ cụ.
Chắc vợ ký nhầm vào chỗ nào r, xem lại ảnh chữ ký bài của e nha bác. Chở e ký thì họ k nói gì ai là chủ hộ.
Hoặc bác xem đoạn kê khai quan hệ với chủ hộ : chủ hộ
Nghĩa là ng khai là chủ hộ

quandaica2001

Xe tải
Với sổ đỏ có nhà trên đó thì dễ. Như nhà em sổ mỗi đất ko. Vì nhà em xây xong ko hoàn công dc. Gửi hồ sơ online toàn bị gửi trả về mà ko biết lý do vì sao
Em khiếu nại thì thấy trả lời do khai nơi tạm trú không đúng. Em chuyển khẩu từ quê tỉnh ra quận BTL. Trong nơi tạm trú em sửa lại địa chỉ nhà ở quê nó cũng trả lại.
Hồ sơ gồm CT01 khai. Ảnh sổ đất, GPXD, giaya tờ cá nhân gồm SHK CCCD DKKS cho con DkKH, giấy CN số nhà
Các cụ thông thái cho em hỏi có thiếu gì ko ạ.
Nửa đêm phải vào trả lời cụ,vì em cũng đang làm tạm trú online tại nhà em luôn.Nhà em cũng như nhà cụ,có sổ đỏ nhưng chưa hoàn công nên vẫn sổ đỏ,chỉ có giấy phép xây dựng thôi.Về chứng nhận nơi ở chúng ta chỉ cần chụp giấy phép xây dựng cũng được.
Em mới tìm hiểu về món này,đúng là làm online có cái rất hay,nếu biết cách làm.

Như thư phản hồi này là do em không ghi ý kiến chủ sở hữu vào tờ ct01( chủ là em) nên bị trả lại.Xác nhận nơi ở thì em lại chụp sổ đỏ,sai ,em thay bằng giấy phép xây dựng cũng được.

Chỉnh sửa cuối:

vanhai493

Xe điện
Cụ có phải nộp sổ hộ khẩu giấy không, bên phường em họ bảo thu sổ hộ khẩu giấy.
Có nhé ạ. Nhưng e bị thu lucas làm khai sinh cho cu con rồi.
Giờ xin giấy ở quê về cư trú r upload lên online

huge88

Xe đạp
Chắc vợ ký nhầm vào chỗ nào r, xem lại ảnh chữ ký bài của e nha bác. Chở e ký thì họ k nói gì ai là chủ hộ.
Hoặc bác xem đoạn kê khai quan hệ với chủ hộ : chủ hộ
Nghĩa là ng khai là chủ hộ
Họ bảo về làm biên bản họp gia đình bầu chủ hộ cụ ah. Em ra phường rồi bên phường cũng đưa em biên bản nội dung như trên. Lại phải về họp với vợ rồi ra khai báo.

aodieuhoa

Xe đạp
Website
www.aodieuhoa.info
Nửa đêm phải vào trả lời cụ,vì em cũng đang làm tạm trú online tại nhà em luôn.Nhà em cũng như nhà cụ,có sổ đỏ nhưng chưa hoàn công nên vẫn sổ đỏ,chỉ có giấy phép xây dựng thôi.Về chứng nhận nơi ở chúng ta chỉ cần chụp giấy phép xây dựng cũng được.
Em mới tìm hiểu về món này,đúng là làm online có cái rất hay,nếu biết cách làm.

Như thư phản hồi này là do em không ghi ý kiến chủ sở hữu vào tờ ct01( chủ là em) nên bị trả lại.Xác nhận nơi ở thì em lại chụp sổ đỏ,sai ,em thay bằng giấy phép xây dựng cũng được.

Hồ sơ của em bị Ca phường trả lại vì thiếu giấy xác nhận nhà ở đã xây trên đất, bảo sang ubnd xin. Mặc dù đã trình giấy phép xây dựng.Hỏi địa chính ở ubnd thì từ chối xác nhận, bảo cứ mang giấy phép xây dựng sang CA phường là đủ. Hình như phải qua cửa của anh CAKV, thêm vài củ cảm ơn.

vanhai493

Xe điện
update 30/11: hôm nay em bị trả lại vì giấy tờ của công an ở quê chưa thể hiện là đã thu sổ HK
nên e làm thêm bản cam kết = cơm và đã nộp lại
giấy của xã ở quê

cam kết viết tay của em

gửi lại chờ c.an ở HN xem họ có ý kiến thừa thiếu gì nữa ko