[Funland] Hỏi về việc lắp đặt bẫy mỡ trong gia đình

anhptymvn

Xe hơi
Chào các cụ. Cái vụ tắc đường ống do cặn mỡ chắc làm nhiều cụ vất vả, e cũng thế. E xem trên mạng thấy có quảng cáo về “bẫy mỡ”. Ko biết các cụ trong OF có đầu tư trong gian bếp ko? Cụ nào dùng rồi chia sẻ cho e cảm nhận cũng như kinh nghiệm.

Haiphamthanh

Xe tải
Chào các cụ. Cái vụ tắc đường ống do cặn mỡ chắc làm nhiều cụ vất vả, e cũng thế. E xem trên mạng thấy có quảng cáo về “bẫy mỡ”. Ko biết các cụ trong OF có đầu tư trong gian bếp ko? Cụ nào dùng rồi chia sẻ cho e cảm nhận cũng như kinh nghiệm.
Đổ nước sôi vào thôi

anhptymvn

Xe hơi
Mỡ đóng cặn lâu trong dg ống đổ nước ko ăn thua ah. Với lại đường ống dài như thế biết đổ bn nc cho được ah?

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
E đã từng dùng và quan điểm cá nhân như sau : ưu điểm lọc mỡ và rác nhỏ lọt qua lỗ chắn của thoát chậu tốt , nếu nhà cụ hay tắc cống thì rất nên dùng
Nhược điểm rất hôi và lúc vệ sinh cực kì bẩn thỉu ( nếu cụ lắp ngay ở hộc chậu tủ bếp , tủ bếp đặt trong nhà thì ko nên , nhà em khu rửa rau ,rửa bát ở sân sau nên tạm ổn) nếu có thể cụ tách được đg thoát chậu rửa bát và đưa ra sân chỗ có thoát sàn và lọc mỡ để góc đó đc thì rất nên dùng .
Bẫy mỡ nhà em dùng thế hệ cách đây 6 năm inox304 có gioăng cao su , khoá nắp đàng hoàng nhưng chỉ đc năm đầu , đến h ko còn tốt .Mùi lọt ra ngoài khá nhiều , nhưng vì đặt ở sân nên tạm chấp nhận đc E xin hết ạ

anhptymvn

Xe hơi
E đã từng dùng và quan điểm cá nhân như sau : ưu điểm lọc mỡ và rác nhỏ lọt qua lỗ chắn của thoát chậu tốt , nếu nhà cụ hay tắc cống thì rất nên dùng
Nhược điểm rất hôi và lúc vệ sinh cực kì bẩn thỉu ( nếu cụ lắp ngay ở hộc chậu tủ bếp , tủ bếp đặt trong nhà thì ko nên , nhà em khu rửa rau ,rửa bát ở sân sau nên tạm ổn) nếu có thể cụ tách được đg thoát chậu rửa bát và đưa ra sân chỗ có thoát sàn và lọc mỡ để góc đó đc thì rất nên dùng .
Bẫy mỡ nhà em dùng thế hệ cách đây 6 năm inox304 có gioăng cao su , khoá nắp đàng hoàng nhưng chỉ đc năm đầu , đến h ko còn tốt .Mùi lọt ra ngoài khá nhiều , nhưng vì đặt ở sân nên tạm chấp nhận đc E xin hết ạ
Vâng, cảm ơn cụ. E cũng nghe nói về cái vụ mùi lọt ta ngoài chưa hình dung mức độ nó ntn. Đường nước thì giờ ko điều chỉnh dc rồi vì nhà đã xong, sân sau cũng ko có.

elitek

Xe buýt
Ko ăn thua đâu cụ ơi

Khuyên cụ mua máy rửa bát về dùng. Vừa tiết kiệm điện nước, vừa ko lo mỡ đóng do máy dùng nước nóng để rửa.
Trước nhà e 3 tháng phải thông xi phong thoát chậu. Giờ 3 năm ko phải sờ vào tý nào, ko có mùi hôi, ko có gián chuột.

congbocngheo

Xe buýt
Nhà Em tự làm một cái bằng hộp nhựa Lock&lock, hết 300k, cũng ổn.

starview

Xe tăng
Rm không dùng và không biết bẫy mỡ nhưng nhà em hồi mới chuyển về nhà mới thỉnh thoảng tắc đường ống em dùng bột handu đổ cào thấy ổn được một thời gian. Sau, nếu rán nấu còn thừa dầu em chắt đổ vào chai rồi chịu khó lấy giấy lau khô dầu ở đáy nồi/ chảo, từ đó đến nay cả năm em không thấy tắc ống thoát nữa.

Huthasa

Xe container
Không cần thiết đâu. Như nhà em cứ dầu rán xong đợi nguội đổ vào sọt rác, láy giấy ăn lau cho bớt dầu đi rồi mới rửa. Và quan trọng nhất vào mừa đông rứa bát bằng nước nóng cho em. Đảm bảo cụ không bao giờ tắc mỡ cả.

Chẫu_Chuộc

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em lắp ống phi 110, hơn 10 năm nay đổ thoải mái kg tắc tý nào cả. Đổ vào trôi thẳng hố ga ngoài đường luôn
Các cụ làm nhà cứ ống phi 110 trở lên cho thoát

anhptymvn

Xe hơi
Nhà em lắp ống phi 110, hơn 10 năm nay đổ thoải mái kg tắc tý nào cả. Đổ vào trôi thẳng hố ga ngoài đường luôn
Các cụ làm nhà cứ ống phi 110 trở lên cho thoát
E thì làm ống 90 thôi ko biết ntn.

Chẫu_Chuộc

[Tịch thu bằng lái]
E thì làm ống 90 thôi ko biết ntn.
Đa số làm ống 90 vì thợ nước rất ngại làm ống tô
Trước nhà em thợ nói chỉ làm ống 90, em bảo chúng mày không làm thì lượn, tao thuê thằng khác

anhptymvn

Xe hơi
Không cần thiết đâu. Như nhà em cứ dầu rán xong đợi nguội đổ vào sọt rác, láy giấy ăn lau cho bớt dầu đi rồi mới rửa. Và quan trọng nhất vào mừa đông rứa bát bằng nước nóng cho em. Đảm bảo cụ không bao giờ tắc mỡ cả.
Thế là cụ chịu khó đấy. Nhưng cũng đỡ dc một phần thôi ah.

bitytotet

Xe đạp
Bẫy mỡ rất mùi cụ nhé, nếu lắp trong nhà. Ngoài ra định kỳ vệ sinh cũng rất cực. Kinh nghiệm dùng máy rửa bát là đúng. Vì ngoài nước nóng, máy rửa bát dùng viên rửa chuyên dụng có tác dụng tẩy mỡ cực tốt.

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
Vâng, cảm ơn cụ. E cũng nghe nói về cái vụ mùi lọt ta ngoài chưa hình dung mức độ nó ntn. Đường nước thì giờ ko điều chỉnh dc rồi vì nhà đã xong, sân sau cũng ko có.
Mỗi lần dọn thì thôi rồi kinh khủng cụ ạ , đc cái chặn mỡ cực tốt . Chủ nhà cũ em khuyến cáo trc lúc em mua xác định mỗi năm thuê thợ thông cống 1 lần ( Lí do bác ấy thật thà vì bác ý bán nhà cho em mua nhà đối diện rộng hơn :D:D:D) Năm đầu em về bị thuê 2 lần . Năm thứ 2 em lắp bẫy mỡ đến giờ đc 4 năm chưa 1 lần phải thông . Như vậy bác biết nó ổn và ko ổn chỗ nào rồi ạ :-bd

anhptymvn

Xe hơi
Mỗi lần dọn thì thôi rồi kinh khủng cụ ạ , đc cái chặn mỡ cực tốt . Chủ nhà cũ em khuyến cáo trc lúc em mua xác định mỗi năm thuê thợ thông cống 1 lần ( Lí do bác ấy thật thà vì bác ý bán nhà cho em mua nhà đối diện rộng hơn :D:D:D) Năm đầu em về bị thuê 2 lần . Năm thứ 2 em lắp bẫy mỡ đến giờ đc 4 năm chưa 1 lần phải thông . Như vậy bác biết nó ổn và ko ổn chỗ nào rồi ạ :-bd
Thông thường bao lâu thì cụ vệ sinh bẫy mỡ một lần ah?