Hỏi về xin giấy phép xây dựng

AT76

Xe điện
Báo cáo các cụ, em định xây căn nhà 2 tầng trên đất hơn 50m2 ở Bắc Từ Liêm cho bố mẹ. Xây dựng đơn giản nên không có thuê thiết kế gì. Nhưng em nghe nói phải xin giấy phép xây dựng có bản vẽ đóng dấu của công ty thiết kế nào đó. Em thì gà cái này nên nhờ các cụ tư vấn giúp em cách xin giấy phép: có dịch vụ trọn gói không, giá cả thế nào; nếu tự xin thì mua cái bản thiết kế (để đủ hồ sơ) hết bao nhiêu ạ?

Quái xế

Xe buýt
E tìm thấy cái link này:

http://vnexpress.net/tin-tuc/phap-luat/tu-van/xay-nha-moi-can-nhung-thu-tuc-gi-3448977-p2.html

Trích:

Theo khoản 1 Điều 95 Luật Xây dựng, hồ sơ đề nghị cấp giấy phép xây dựng mới đối với nhà ở riêng lẻ gồm:

- Đơn đề nghị cấp giấy phép xây dựng;

- Bản sao một trong những giấy tờ chứng minh quyền sử dụng đất theo quy định của pháp luật về đất đai;

- Bản vẽ thiết kế xây dựng;

- Đối với công trình xây dựng có công trình liền kề phải có bản cam kết bảo đảm an toàn đối với công trình liền kề.

minhtuan_te

Xe tăng
Em cũng hóng vụ này, trong sổ đỏ của em có 1 nửa diện tích ghi nằm trong quy hoạch đường, vậy ko biết có xin được giấy phép xây dựng tạm được ko các cụ nhỉ, và được phép xây mấy tầng?

TECHN

Xe tải
Cụ cứ làm dịch vụ cho nhanh

QaTB

Xe hơi
Em cũng hóng vụ này, trong sổ đỏ của em có 1 nửa diện tích ghi nằm trong quy hoạch đường, vậy ko biết có xin được giấy phép xây dựng tạm được ko các cụ nhỉ, và được phép xây mấy tầng?
cụ có làm được ko cụ ơi

minhtuan_te

Xe tăng
CỤ CHO E SỐ ĐIỆN THOẠI E XIN ÍT KINH NGHIỆM VỚI
Trường hợp của em cũng đơn giản thôi cụ. Em gặp thanh tra xd phường đưa sổ đỏ photo nhờ: trường hợp này làm giấy phép xd tam được ko? Nhờ làm luôn cho giấy phép xd kèm bản vẽ nhà sơ bộ. Trả lời : Được , thế là em nhờ trọn gói luôn, sau này em còn nhờ tiếp việc đua ban công... Em xây 3 tầng nên ko biết giấy xd tạm được cho tối đa bao nhiêu tầng.

QaTB

Xe hơi
Trường hợp của em cũng đơn giản thôi cụ. Em gặp thanh tra xd phường đưa sổ đỏ photo nhờ: trường hợp này làm giấy phép xd tam được ko? Nhờ làm luôn cho giấy phép xd kèm bản vẽ nhà sơ bộ. Trả lời : Được , thế là em nhờ trọn gói luôn, sau này em còn nhờ tiếp việc đua ban công... Em xây 3 tầng nên ko biết giấy xd tạm được cho tối đa bao nhiêu tầng.
bác ở quận nào bác?