[Funland] Hôm nay các cụ đeo đồng hồ gì?

daogiahieu

Xe đạp
Có cụ nào biết chỗ bán đồng hồ liên xô cũ mà tốt giá tầm 500k ko nhỉ chỉ mình với ?

daogiahieu

Xe đạp
Em mua cái FC này (hàng mới), đeo thấy chạy nhanh khoảng 20-25" một ngày thế có là bình thường không và có nên chỉnh lại ko các bác ?
Nếu chỉnh lại cho chuẩn thì đến chỗ nào tin tưởng ạ!

Cụ lúc không đeo thử để nghiêng núm hướng lên trên coi có cải thiện không ?
Mình đọc được là để như vậy đồng hồ sẽ chạy chậm lại.
Như vậy ban ngày cụ đeo di chuyển nó chạy nhanh
Đêm để nghiêng nó chạy chậm
Tổng cộng lại thì sẽ lệch ít hơn.

Haiha0674

Xe điện
Em mua cái FC này (hàng mới), đeo thấy chạy nhanh khoảng 20-25" một ngày thế có là bình thường không và có nên chỉnh lại ko các bác ?
Nếu chỉnh lại cho chuẩn thì đến chỗ nào tin tưởng ạ!

Nhanh 20-25"/ngày thì cũng là khá nhiều. Nhưng cụ cứ đeo thử thêm một thời gian, nếu nó vẫn nhanh ra chỗ cụ Trường Omega (ngõ Phất Lộc) căn chỉnh lại là xong, cũng đơn giản thôi.

Luu Lehong

Xe container
Cụ lúc không đeo thử để nghiêng núm hướng lên trên coi có cải thiện không ?
Mình đọc được là để như vậy đồng hồ sẽ chạy chậm lại.
Như vậy ban ngày cụ đeo di chuyển nó chạy nhanh
Đêm để nghiêng nó chạy chậm
Tổng cộng lại thì sẽ lệch ít hơn.
Thường buổi tối thì đi ngủ bỏ đh cho khỏi vướng bác ạ! Nhưng hôm nào đi công tác, em đeo thì cả ngày nhanh có khoảng 10”. Ban đêm coi như ko có sai số gì :D

Nhanh 20-25"/ngày thì cũng là khá nhiều. Nhưng cụ cứ đeo thử thêm một thời gian, nếu nó vẫn nhanh ra chỗ cụ Trường Omega (ngõ Phất Lộc) căn chỉnh lại là xong, cũng đơn giản thôi.
Cảm ơn bác!
Chắc chỉnh bằng máy hả bác?

minhna

Xe tải
Hôm nay mặc áo xanh nên em Batman được trưng dụng ;)

dungnguyen1227

Xe đạp
Mấy hôm trước lên phố đi bộ

hn24h

Xe máy
Cụ có sẵn em nào mặt 42 trở lên ko nhỉ

--Lamborghini--

Xe lăn
Thân mến chào các bác. Em có một niềm ưu ái đặc biệt dành cho thương hiệu đồng hồ Orient của Nhật Bản. Khi em mới sinh ra (1979) đã được bác (Bác là một nhà giáo giờ đã về với thế giới vĩnh hằng) tặng cho chiếc đồng hồ Orient 3 ngôi sao vàng trên mặt số, trong chuyến công tác ở nước ngoài, bác được một người bạn bên đó kỷ niệm. Vì bác đã có chiếc đồng hồ Slava của Liên Xô đeo trên tay rồi... Mãi sau này khi học cấp 3 em mới lấy ra đeo, từ đó đến nay chiếc đồng hồ thật trung thành và rất đỗi thân thiết. Nó đã cùng em lớn lên, học tập, làm việc suốt từ những năm học PT rồi ĐH và nay cùng em đồng hành trong công việc. Oient - Phương Đông cách đặt tên cho thương hiệu này thật ý nghĩa, phù hợp với mọi người trên TG, điều đặc biệt Oient đã tạo được một dấu ấn không thể phai mờ trong lịch sử về cỗ máy thời gian. Chiếc đồng hồ SK mà bố em đeo từ rất lâu rồi đến nay vẫn còn hoạt động tốt. Cũng vì điều đó mà sau này em cũng theo nghề của bác trở thành một nhà giáo... Giờ em muốn bảo dưỡng lau dầu cho nó thì ở nơi nào uy tín mong các bác có lời khuyên. Bác nào có nhiều kỷ niệm về đồng hồ Orient em rất mong được chia sẻ thêm. Trân trọng cảm ơn các bác đã dành thời gian đọc những dòng cảm nhận của em. Chào thân ái!

KLQ nhưng cái hình đại diện của bác bệnh vãi :(

--Lamborghini--

Xe lăn
Toàn các bác nhiều tiền em chỉ có đồng hồ cỏ này thôi:
Ưu điểm: Hạt rẻ, chính xác, chịu nước, nhiều chức năng: hẹn giờ, giờ thế giới, bấm giờ, đếm giờ, giờ mặt trời mọc, tuổi mặt trăng, la bàn, nhiệt độ.

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Anh bạn nhượng cho con này. Em chưa biết định giá cỡ bao nhiêu để đẹp bạc.
Nhờ các cụ thẩm qua dùm e