[Funland] Hôm nay em chứng kiến 1 pha lừa ghê quá các cụ ạ, các cụ dùng táo chú ý

campha

Xe buýt
bác cho cái địa chỉ tụi naỳ lên để tránh.Nó chỉ lừa những người ko biết gì thôi.gặp người biết người ta đập vỡ mặt thớt nó ra

soilua1985

Xe tăng
olaa còn thế nữa à,bọn mất dậy

K2DnC

Xe tăng
Cụ đang xài với chính icloud của cụ thôi chứ còn cụ cứ restore mà không đăng xuất icloud cũ mà chỉ là xóa nó đi thì restore đi nó vẫn đòi cụ active cái icloud ban đầu nhá dù cho cụ có Y or N
Cụ nói thế là sai hoàn toàn rồi ạ. Khi Restore xong thì IP trở về trạng thái mặc định, nó ko có thông tin gì từ tài khoản cũ cả trừ khi cụ dùng lại bản backup trước đó. Nếu cụ có 1 tk iCloud khác lúc đó cụ đăng nhập bình thường.

trangvuduc

Xe buýt
Cụ nói thế là sai hoàn toàn rồi ạ. Khi Restore xong thì IP trở về trạng thái mặc định, nó ko có thông tin gì từ tài khoản cũ cả trừ khi cụ dùng lại bản backup trước đó. Nếu cụ có 1 tk iCloud khác lúc đó cụ đăng nhập bình thường.
Cụ này mới là chuẩn này.

chu_thoong

Xe hơi
cụ nào biết thì public tên Shop và siêu thị cho OF còn biết chứ nhỉ!!!

xe than

Xe tăng
Cụ chủ pm tên cửa hàng đẻ em tránh nhé.

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Ipad Air của em shop active và cài một số ứng dung cho em. Em được giao cả pass nên về vẫn tự tải được các ứng dung free, chỉ không tải được ứng dung trả tiền vì yêu cầu câu hỏi bảo mật cho ID.
Các cụ cho em hỏi:
1. Với ID và pass này em có thể sign out vĩnh viễn khỏi tk này được không và bằng cách nào? (em cũng đã thử lock/ unlock "Find my Ipad" bang pass này.
2. Các bước để chuyển từ TK của shop sang TK riêng của mình?
Cảm ơn các cụ nhiều!!!
Cửa hàng đưa cả pass acc cho cụ thì e dự là acc free thôi[ko có tiền trong TK đâu] coi như họ lập giúp cụ để cụ xài luôn. Nếu cụ thấy có thể xài được luôn cái acc này thì cụ đăng nhập trên iTunes rồi đổi pass khác để phòng trừ cửa hàng vẫn biết pass. Sau khi cụ đổi pass trên iTunes thì acc đã là của cụ!
1. Nếu cụ ko muốn xài cái ID này thì cụ vào Settings/iCloud/Delete Account/ là xoá hẳn ID đó.

2. Sau đó cụ đăng nhập ID mới của cụ[cách lập account ID thì cụ search goògle nhé]
Hết!

lanly

Xe máy
Ipad Air của em shop active và cài một số ứng dung cho em. Em được giao cả pass nên về vẫn tự tải được các ứng dung free, chỉ không tải được ứng dung trả tiền vì yêu cầu câu hỏi bảo mật cho ID.

Các cụ cho em hỏi:

1. Với ID và pass này em có thể sign out vĩnh viễn khỏi tk này được không và bằng cách nào? (em cũng đã thử lock/ unlock "Find my Ipad" bang pass này.
2. Các bước để chuyển từ TK của shop sang TK riêng của mình?

Cảm ơn các cụ nhiều!!!
Nếu vậy thì cụ nên bỏ acc này đi, tạo 1 acc mới của riêng kụ. Chứ ko cửa hàng cứ giao acc đó cho khách mà có khách nào đổi pass thì coi như toi đó bác ạ

Darling Habour

Xe tải
Cửa hàng đưa cả pass acc cho cụ thì e dự là acc free thôi[ko có tiền trong TK đâu] coi như họ lập giúp cụ để cụ xài luôn. Nếu cụ thấy có thể xài được luôn cái acc này thì cụ đăng nhập trên iTunes rồi đổi pass khác để phòng trừ cửa hàng vẫn biết pass. Sau khi cụ đổi pass trên iTunes thì acc đã là của cụ!
1. Nếu cụ ko muốn xài cái ID này thì cụ vào Settings/iCloud/Delete Account/ là xoá hẳn ID đó.A6B0_zpsobtzrmv5.png[/IMG][/URL]
2. Sau đó cụ đăng nhập ID mới của cụ[cách lập account ID thì cụ search goògle nhé]
Hết!

Shop giao pass cho em nhưng chắc họ biết mình không thể đổi được pass, vì em thấy nó yêu cầu câu hỏi bảo mật cho dù muốn thử mua ứng dung trả tiền. Khách khác có pass chắc cũng không làm được gì.

Em đã tạo một ID riêng rồi (để mua một số ứng dung), để tối về em sign out ID free kia là okie.

Thanks các cụ nhiệt tình hướng dẫn.

Darling Habour

Xe tải
Nếu vậy thì cụ nên bỏ acc này đi, tạo 1 acc mới của riêng kụ. Chứ ko cửa hàng cứ giao acc đó cho khách mà có khách nào đổi pass thì coi như toi đó bác ạ
Em cho là mọi giao dịch lien quan đến security của ID và mua ứng dung trả tiền phải reply câu hỏi bảo mật nên shop mới giao cho khách ạ. Em đã có ID mới, sẽ thay luôn ạ.

Thanks cụ nhiều!

Mr.Alo

Xe lăn
người ta đã rec được acc thì việc lấy lại pass nó cũng đơn giản mà cụ , có điều tại sao mình ko bỏ ra 15-20' mà tự rec lấy cái acc của mình nhỉ

cwise

Xe container
em dùngiipphhonne chỉ nghe và gọi, k có nhu cầu áp iếc gì cả, thi thoảng check email trên đt, dùng viber thì có bị sao k các bác?

Bò lốp

Xe lăn
May mà trc tết mua cho gấu con ip5 mà lại ios6,chứ e là e ngu phone lắm.giờ lắm lừa đảo thật

vietran

Xe ba gác
Cái ipad cuả em tự dưng cứ tự khởi đông̣ lại, ra hiêụ nó bảo chai pin, chả có nhex

chuotdong

Xe điện
...., có điều tại sao mình ko bỏ ra 15-20' mà tự rec lấy cái acc của mình nhỉ
Thường dùng acc cũ vì nó kèm theo các app đã bỏ tiền ra mua.Cụ tạo acc mới thì phải bỏ $ mua app từ đầu ?

Mr.Google

Xe buýt
May quá nhà em ko ai thích dùng Táo mà thích Sony với BB nên ko sao. Đúng là bây giờ ra ngoài toàn cảnh người toan ăn thịt nhau thôi. ôi cái xã hội ...

thangaudio

Xe buýt
Ối giời vụ này thì gấu nhà em dính rồi, mua của một shops ở Thái Hà. Bị Active Icloud. Bấy giờ mang đi đổi sang máy mói không Restore được. Quay lại shop thì nó bảo là đây là tài khoản cá nhân nó không biết. Mà Gáu nhà em nó có biết gì ICloud đâu cơ chứ.... Giờ em đang chời tìm giải pháp, hoặc để dùng đến lúc hỏng vây...

hcmay585

Xe hơi
Cụ K2DnC cho cháu hỏi Ipad 4 thì chạy iOS bao nhiêu ạ? Cháu đang dùng Ipad 4 mà

banas_spa

Xe hơi
Cho em hỏi thiếu i ốt chút là trc tết em có mua ip 5s của hoanghamobile chỗ cầu giấy. Nhân viên cũng nhập id của họ ở phần app store để cài 1 số phần mềm. Về thì em sign out và nhập lại id của em để em tải thêm phần mềm. Giờ có 1 số phần mềm yêu cầu update thì nó toàn hiện lên id của hoàng hà nên e ko update đc, chỉ tải đc những phần mềm mới bằng id của em. Còn phần id của icloud lúc mua vẫn bỏ trống, về e mới nhập và phần find my iphone cũng chưa bật
Ko biết như vậy có đáng lo ko các cụ, và với những phần mềm yêu cầu id của hoàng hà để update thì xử lý thế nào ạ. Em gà iphone nên các cụ đừng cười nhớ :D
Cụ nào trả lời giúp e câu này đc ko ạ

seoer

Xe hơi
Bó tay con gà quay, làm ăn giờ cò quay chẳng biết thế nào mà lần!