[Funland] Hôm nay em chứng kiến 1 pha lừa ghê quá các cụ ạ, các cụ dùng táo chú ý

slaz8

Xe ba gác
Haiz, e mua ipad ở hoàng hà, ko nhớ là tự activate hay nhân viên nữa. Activate bằng j ko rõ, h check làm sao đây?
Active nó cahr liên quan gì đến apple ID đâu cụ, tốt nhất là cụ tự tạo cho mình một cái App ID riêng để dùng và đoòng bộ với máy tính ở nhà cụ. Bây giwof cụ bật máy vào phần setting=> icloud xem có tài khoàn trong đó chưa? (nếu có là nó sẽ lên một cái địa chỉ chữ mầu xanh thông thường giống như là địa chỉ email) cụ kích vào thử thoát ra xem, nếu nó bắt nhập pass là đã có ID của người khác, cụ bình tĩnh cầm ra chỗ cụ cài đặt gần đây nhất để truy lại và thoát khỏi địa chỉ đó

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Dạ bây giờ icloud với apple id đều của em hết rồi, thế nên e chỉ sợ là restore lại nó đòi pas s của cai account kich hoạt thì bủ mợ, nhưng chắc lf nó chỉ liên quan tới find my phone với icloud thôi nhỉ đa tạ cụ

pooka

Xe container
Dùng máy tính với Iphone thì chịu khó học cách tự cài đặt mọi thứ thôi , chứ nhiều thợ sửa máy tính trước nay vẫn chỉ cài hàng cọp vào để máy nhanh hỏng thì mới được đi sửa chữa , trò này có từ lâu lắm rồi

honganh3590

Xe máy
Xh giờ lừa nhau từng đông một, bác nao dính phải thì nêu tên các cửa hàng ra cho a e tránh.

hanoictech

Xe tải
Website
www.e-shop.vn
Dạ 2 cụ đọc kỹ hộ cháu với ạ. Cháu đang trả lời và có từng trích dẫn cụ thể trong phần comment của cháu. Các cụ ko đọc kỹ lại tranh luận nó loãng ra ạ :D
Cụ đang xài với chính icloud của cụ thôi chứ còn cụ cứ restore mà không đăng xuất icloud cũ mà chỉ là xóa nó đi thì restore đi nó vẫn đòi cụ active cái icloud ban đầu nhá dù cho cụ có Y or N

2ndFACE

Xe tăng
Em chơi với đội sửa đt trên CG khá kỹ, cửa hàng có người có lương tâm, nhưng đúng là có đội chuyên truyền tai nhau các trick moi tiền mấy cụ đi oto, SH

hachau

Xe tải
Hichic, hôm nay em vừa chứng kiến 1 chuyện hoảng quá ạ
Giờ nhiều cướp quá ạ >"<
Chẳng là hôm nay em đi cài máy tính, ngồi buôn dưa lê với anh bán hàng, đang ngồi hội thảo clash of clan thì các anh ấy bảo có một số shop bây giờ nó bán điện thoại cho khách (iphone và ipad) sau đó đăng nhập tài khoản app store của nhân viên vào, rồi lợi dụng lúc khách sơ suất, để nguyên tài khoản ở đấy ( dù có thể xoá ngay trước mặt khách), sau đó một thời gian(thường là lúc gần hết bảo hành) sẽ khoá máy lại.
Khách lập tức sẽ mang đến cửa hàng hỏi tại sao khoá, shop sẽ trả lời là: do phần cứng, phải thay nọ thay kia mất tầm 4-5 tr rồi sau đó tư vấn khách bán lại giá 7-8 tr
Nhân viên mua được máy như thế sẽ được thưởng nóng 1tr
Ngồi được 10 phút thì có 1 anh mang Ipad Air vào hỏi và kể đúng chuyện như thế, anh này bảo cái này anh ấy chịu vì ko làm gì được, để gọi hỏi quản lý bên kia xem thương lượng được ko rồi làm giá thôi chứ bất lực rồi, em tròn xoe mắt luôn
nên các cụ/mợ mua iphone hay ipad tốt nhất nên cắm vào itune xem đăng nhập được tài khoản không rồi restore 2-3 lần tránh tiền mất tật mang ( cả máy mới lẫn cũ) anh ấy nêu tên 1 shop, 1 siêu thị (Em xin phép ko nêu tên vì em là người chứng kiến và chỉ nghe nói chứ ko hề có bằng chứng xác thực về việc shop làm việc này (vì nói chính xác là nhân viên của họ làm) nên em xin phép ko public tên cửa hàng tránh những chuyện ko hay cho cả 2 bên ạ.)
Bọn này nó đúng là cướp ạ >"<
Ghê quá nhỉ. Up lên cho mọi người đề phòng

CIB

Xe điện
Hồi cháu mua ipad, tất tần tật là do cửa hàng họ cài cho. Giờ cháu muốn reset lại thì phải làm thế nào hả các cụ? Cháu có vào phần setting oánh mật khẩu lung tung sai 8 lần rồi, giờ đang mặc kệ

valkyrie2403

Xe hơi
cụ inbox cho em tên shop ấy để sắp tới em đi mua em con tránh với, ra tết dành dụm được ít $ em đang định làm cái ipad mini tặng gấu :(

inmanhnhung

Xe tăng
em thì dùng toàn hàng sam sung nên ứ sợ

thời buổi khó khăn, loạn lạc nhiều trò lưu manh thật. Con người ta thời nay kiếm tiền không từ thủ đoạn nào.

hanoictech

Xe tải
Website
www.e-shop.vn
Hồi cháu mua ipad, tất tần tật là do cửa hàng họ cài cho. Giờ cháu muốn reset lại thì phải làm thế nào hả các cụ? Cháu có vào phần setting oánh mật khẩu lung tung sai 8 lần rồi, giờ đang mặc kệ
Cụ đến lại cái cửa hàng đó đòi lại mật khẩu icloud của máy cụ đi kẻo máy cụ cầm nhưng thằng khác lại có quyền khóa máy đấy cụ

i.m.u.s.m

Xe tăng
cụ dùng ios mấy ạ? nếu dưới 7 thì ko lo đâu ạ, nếu cụ lên 7 thì nhớ dùng tài khoản của mình để đăng nhập Ạ

PBN

Xe buýt
Em ko dùng cà iphone lẫn ipad nên đỡ được rủi ro dạng này

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

giac_mo_4_banh

Xe buýt
nhiều người cũng bùn cười nhể. Mua táo rõ xịn để mà có mỗi cái đăng ký acc cũng k biết làm.
Em tất nhiên chả bênh gì cái trò trộm cướp kia, nhưng cũng chỉ muốn nhấn mạnh: hãy làm người tiêu dùng thông minh.

luckyhiro

Xe điện
Em cũng mới mua hộ cho e gái IP4S hôm qua, đuơng nhiên là vẫn để cho nv của hàng cài pm nọ kia rồi. Và k tra ngay xem máy có tk Icloud chưa, chưa có thì mới mua, còn tk Apple thì nv sài để cài pm, em cũng xóa ngay và add tk của cô em vào máy ^.^