Thảo luận Hôm nay em đi xem xe Ford Everest

Navy.seal

Xe tải
Em đánh giá như sau:
1. Chỗ cản sau quá thô và xấu khi tự dưng có miếng nhựa vô duyên.

2. Chỗ hốc cản gió phía dưới trống toang hoác nhìn chả ăn nhập với mặt ca lăng khá đẹp

3. Chỗ lên xuống hàng 3 trẻ con lên thì bị cao do gầm mà người lớn lên thì khó chui do ko bật đc hàng hai lên khỏi sàn. Chưa kể chỗ đó mà lên xuống vài lần thì tróc trầy sơn ở bậc cửa xe.

4. Khoang động cơ rối rắm, không biết sau này khi sửa chữa bảo dưỡng có bị ảnh hưởng không và chất lượng bền bỉ của 2 cái turbo ko biết thế nào.

5. Khoang sau khi hạ hai hàng ghế thì bị dốc ngược về phía sau vì khi nằm ít ai nằm quay đầu về phía hàng ghế lái.

6. Ở hốc dưới ca lăng lộ ra cái dây điện rất mất thẩm mỹ.

7. Cốp điện một chạm không nhạy lắm, đang hạ mà đưa tay lên nó vẫn ấn cho một phát đau cả tay mới dừng.

8. Trần xe bố trí hai hốc gió ở hàng 3 thiếu khôn ngoan khi đặt phía trước mặt người ngồi.

9. Nỉ trần trông quê thật. Quê hơn cả wt 3.2

Đấy là nhận xét sơ bộ.

Nhìn chung em chia sẻ là các cụ nếu không bí chuyện xe cộ thì nên dừng và đợi, em đoán con này sẽ xuống 1.3 tỏi không xa và cũng chả kênh kẹo gì hết.

Chỉnh sửa cuối:

Navy.seal

Xe tải
Vật liệu nội thất eve bị chê từ xưa mà cụ, nhựa cứng nhiều, được mỗi cái thiết kế nội thất nhìn trông thoáng đãng thôi. Nội thất PS vật liệu có vẻ nuột nà hơn nhưng thiết kế khu vực trung tâm trông rất cũ kỹ. Thậm chí hồi mới về nó còn cho cái nhựa giả màu vân gỗ vecni đỏ trông kinh dị.
Em hôm nọ xem rồi, con psan đời 2018 này nội thất đc tinh chỉnh khá ổn, ít nhất là hơn ev bi

Muonladuoc

Xe tải
Ko biết cc ở đây ntnao nhưng e nghĩ ko ít cụ ngồi chán chê ranger và eve đời vừa rồi đủ để biết máy nó khi nổ ga lăng ti êm ntnao rồi. Vậy mà có 1 ô phi vào kêu nổ máy eve biturbo (thế hệ mới hơn, máy ngon hơn, hs ngon hơn đời cũ, cả thái, úc và nam phi nó khen hết lời về sự êm) bị rung mà cc cũng nghe đc thì e chịu.

E ko định thông não j ở đây vì e đánh giá thớt này có tình dìm hàng. Mấy hnua nhận xe rồi e sẽ làm bản review chi tiết (e xuống tiền eve bitu rồi) có hình ảnh và máy đo độ ồn cho cc tự cảm nhận.

Các cụ ah đừng vì tức cái chính sách kênh giá củ lồng của FVN mà ghét lây sang eve. Cái xe méo có tội j đâu và nó là chiếc xe đỉnh cao trong phân khúc, chả xe nào sánh đc vs nó đâu. Ch giá cả các thứ ta hãy để sang 1 bên nếu muốn đánh giá e nó công tâm.
Mà cụ sao phải giải thích, bọn hay chê bai là bọn éo có tiền, nói thế cho voun. Còn e vote FEV biturbo!

Navy.seal

Xe tải
Mà cụ sao phải giải thích, bọn hay chê bai là bọn éo có tiền, nói thế cho voun. Còn e vote FEV biturbo!
Cụ nói thế del phải. Sang tuần em cho cụ xem xe của em. Cụ hơi bị young buffalo khi phát ngôn bừa đấy.

Navy.seal

Xe tải
Dù sao em cũng kết con này vì dẫn động 4 bánh toàn thời gian, tính năng an toàn đầy đủ, chính xác là cái cảnh báo va chạm sớm và nhiên liệu là Diesel rất kinh tế, khoang hành lý rộng rãi khi gập cả hai hàng ghế, một số tính năng công nghệ tàm tạm (không có cũng chả sao).

Chỉnh sửa cuối:

frenchiebull

Xe buýt
Cụ nói thế del phải. Sang tuần em cho cụ xem xe của em. Cụ hơi bị young buffalo khi phát ngôn bừa đấy.
Cụ có thể ko phải trong đối tượng cụ kia nói nhưng cụ cũng thành kiến bome ra, nội thất trail cùi bắp mà đi so vs nội thất eve. Nội thất ps thì nhìn lả lướt hơn nhưng trông đàn bà lắm và vật liệu ko bằng eve. Ngoại thấy eve thì quá đẹp rồi, bớt ác cảm đi cụ m. Cụ ko mua kệ nó đừng chê kiểu cảm tính.

Navy.seal

Xe tải
Cụ có thể ko phải trong đối tượng cụ kia nói nhưng cụ cũng thành kiến bome ra, nội thất trail cùi bắp mà đi so vs nội thất eve. Nội thất ps thì nhìn lả lướt hơn nhưng trông đàn bà lắm và vật liệu ko bằng eve. Ngoại thấy eve thì quá đẹp rồi, bớt ác cảm đi cụ m. Cụ ko mua kệ nó đừng chê kiểu cảm tính.
Em đánh giá khách quan, kể cả là bỏ tiền ra mua nhưng cũng chia sẻ quan điểm cá nhân, để mọi người cùng đánh giá. Hi vọng là có ích phần nào cho người có ý định mua.
Khi đang cơn thích thì dễ bị cảm xúc chi phối, khi cảm xúc qua đi thì những cái còn lại mơi là đi với mình lâu dài và lúc đó mới khách quan đc.

Muonladuoc

Xe tải
Iem là iem nói thật, và đúng. Thích thì mua luôn, chạy và cảm nhận, tốt- chạy tiếp, ko tốt bán đổi xe khác. Đơn giản như cái xe máy thôi.

yamaha-x8

Xe tăng
Nghe cụ Navy.seal mô tả thấy mất tí hứng thú với em Biturbo này nhỉ? Hy vọng kéo lại là máy 2.0 Biturbo + hộp số 10 cấp nữa thôi.

ym9972

Xe buýt
Em chưa đc chạy thử ev, nhưng nhìn spec em thấy cái la răng 20" ko hợp: cái xe thiết kế để chạy đường khó mà lazant to như vậy thì lốp sẽ phải mỏng hơn => đi đường xấu rất có nguy cơ hỏng lốp và lazant

ajmclean

Xe tải
Quan điểm cá nhân về thẩm mỹ e không nói. Em nghĩ chả đơn giản báo chí Úc nó vote Eve cao nhất đám này đâu, duy chỉ có 1 điểm nó chê và cũng là rào cản của em.. đó là giá :)

Navy.seal

Xe tải
Quan điểm cá nhân về thẩm mỹ e không nói. Em nghĩ chả đơn giản báo chí Úc nó vote Eve cao nhất đám này đâu, duy chỉ có 1 điểm nó chê và cũng là rào cản của em.. đó là giá :)
Nói chung cụ nên xem trực tiếp, còn bây giờ công nghệ pr thì những cái bên úc hay bên nào chỉ là sự tham khảo.

Eagle eye

Xe hơi
E đi wildtrack3.2 có thấy nội thất nó nhựa lắm đâu hở các cụ? Chẳng lẽ everest nó lại kém hơn wildtrack

ajmclean

Xe tải
Nói chung cụ nên xem trực tiếp, còn bây giờ công nghệ pr thì những cái bên úc hay bên nào chỉ là sự tham khảo.
Nói về pr thằng nào chả pr được ? Chẳng nhẽ cả lũ kia pr kém. Em đồng quan điểm với cụ là trực tiếp , còn e nghĩ quan điểm riêng thì k có đúng sai. Thế giới muôn màu mà , psan em vẫn đánh giá nhỉnh hơn trail , mux nhưng thua eve 1 nấc :)

Hung_kiemtoan

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi đi 80km/h có lên được số 10 không

Xudoai

Xe buýt

frenchiebull

Xe buýt
Cụ càng nói e càng thấy có mùi dìm thớ lợ. Ng chơi nhiều xe như cụ chẳng nhẽ ko biết con eve như thế nào trong khi cái phom này, nội thất này đã ra từ 2016. Tự dưng hôm nay cụ ra chụp từ cái lỗ đ** nó trở đi rồi chê bai như thế nó là 1 cái xe mới toanh trên thị trường.

Bên úc, nam phi ngta khen eve cụ bảo pr, thế toy hay mit chắc nó ko pr cụ nhỉ :). Mà bên đó bno toàn review so sánh rất chi tiết chứ ko hời hợt như review nhà m.

Navy.seal

Xe tải
Cụ càng nói e càng thấy có mùi dìm thớ lợ. Ng chơi nhiều xe như cụ chẳng nhẽ ko biết con eve như thế nào trong khi cái phom này, nội thất này đã ra từ 2016. Tự dưng hôm nay cụ ra chụp từ cái lỗ đ** nó trở đi rồi chê bai như thế nó là 1 cái xe mới toanh trên thị trường.

Bên úc, nam phi ngta khen eve cụ bảo pr, thế toy hay mit chắc nó ko pr cụ nhỉ :). Mà bên đó bno toàn review so sánh rất chi tiết chứ ko hời hợt như review nhà m.
Nói mẹ nó là lỗ đít đi cho nó đàn ông. Bao năm vẫn cái lỗ đít ấy ko thay đổi, chê là chê cái đấy chứ ai chả biết. Còn việc pr thì cũng do chính sách bán hàng của hãng chứ đâu phải chỗ nào nó cũng pr.
Lạ thật chê mà cũng bị coi là dìm hàng.
Cụ mới thật xứng đáng là tay nâng bi lão luyện thì đúng hơn ;)

Fun_fun

Xe tăng
Ko biết thớt này sẽ bn tầng. Khi nào gần chìm qua trang 1 của box thì cccm nhớ dự điểm xem những seeder lung linh cách là những nick nào nhé.