[VHGT] Hôm nay em được ngồi xe biển xanh !

anhtho

Xe ngựa
Thực ra ngồi xe biển xanh thì không phải hôm nay em mới được ngồi, mà em từng lái xe biển xanh mấy năm, nhưng đó là cái thời ơ kìa, thời đó không có OF, và thời đó xxx cũng không khét như bi giờ nên em cũng chẳng cảm thấy gì.
Nhưng hôm nay đứa bạn có việc nhờ và nó nhất định mang cái xe biển xanh tới đón, kèm cả tài xế nữa ạ.
Phát đầu tiên, đi từ đường dẫn cầu Thanh trì xuống đường 5, rẽ trái đi HP, cả hàng xe xếp dài, dài gần lên mặt cầu, riêng xe em cứ bon bon ở làn phải. Em bảo, có khi cậu phải vòng phải rồi vòng lại còn nhanh hơn. Ku tài xế chẳng nói gì, đứng chờ đèn đỏ ở làn phải. Y như rằng có 1 áo vàng lững thững ra (không vội nhé, vì đèn đỏ còn hơn 20 giây cơ mà). Nhưng vừa tới góc có thể nhìn thấy đầu xe, em thấy cu cậu giơ tay lên gãi đầu, sau đó làm bộ khoát tay cho hướng rẽ trái rẽ. Thực ra, nếu cái xe là biển trắng thì đương nhiên là vào rọ. Em đảm bảo, các xe đang chờ trong hàng ông nào cũng chửi thầm "bọn biển xanh chấp gì..".
Phát thứ hai, tới phố Nối, ku lái xe vẫn đi tầm 60-65, và cũng lại y như rằng, đi thêm tầm km nữa là có tổ xxx đón lõng. Tay xxx giơ gậy lên chỉ thẳng vào xe em, ku tài xế còn gấu hơn, giơ tay lên chào lại như kiểu nhà binh chào nhau, và xxx lại hạ gậy xuống cun cút đi vào.
Cứ thế, vượt phải, vượt trái, quá tốc.. đi như chỗ không người, gặp xxx thì kệ hoặc giơ tay chào một phát, cũng chẳng thèm ngớt ga. Từ HN đi Hải dương mất có 1h20', đố cụ nào biển không phải đỏ, không phải xanh dám cá là đi được đấy, mà giờ cao điểm nhá !.
Công nhận cái biển xanh ác chiến thật. Em ngồi mà không dám góp ý 1 câu nào cho lái xe, cứ ngồi và giả vờ không biết gì thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

phong_qh

Xe buýt
Muỗi cụ ạ :)) vì em chạy xe biển đỏ VIP đi mấy trăm cây số chẳng phải chào bố con thèng nào:-)) nhưng khổ nỗi cứ về đến nhà xách vợ 2 đi chơi thì giật mình thon thót vì quên là mình đang biển trắng [-O<

yamaha-x8

Xe tăng
Muỗi cụ ạ, :)) e chạy xe biển trắng mà còn đi nhanh hơn cụ nói cơ vì hôm đó xe của e đi trong đoàn xe tang bên Quân đội về Vụ Bản, ND, có xe dẫn đoàn, còn ko mất cả vé 2 trạm thu phí nữa cơ.

cong76

Xe đạp
...Công nhận cái biển xanh ác chiến thật. Em ngồi mà không dám góp ý 1 câu nào cho lái xe, cứ ngồi và giả vờ không biết gì thôi ạ.
Cũng tùy biển cụ à, giả sử như 80B, xe hịn thì nó là đương nhiên, xe biên xanh các tỉnh hay biển 31A cổ cổ thì cũng không đến mức như cụ nói đâu. E có ông Bác làm Tông liên đoàn LĐVN, có cai camry 2002 biển xanh 31, năm 2003 e đi theo ông vào SG, dọc đương qua môt sô trạm thu phí cứ pimpim là đc qua, giò thì kg còn cảnh đó nữa, thinh thoảng trên đương vân bị mây chú tuyt như thường, cậu lai xe vẫn ăn biên bản như biển trắng mà.

Hoathanhtao

Xe điện
Hôm E đi ở đường 5 thấy 1 chú fortuner biển 80B chạy qua , mấy chú xxx đứng nghiêm giơ tay lên chào . Vãi hàng luôn
Mấy cái thằng lính lác đứng đường nhìn thấy bố đi qua thì phải chào là đúng rồi,em chả thấy vãi tẹo nào.

ChuyenDaQua

Xe tăng
Hãy cho tôi biết bạn của bạn là ai .Tôi sẽ nói Bạn là người như thế nào.
Lũ vô Văn Hóa .

enghoang

Xe buýt
Biển xanh thì cũng tùy. 31A thì nó vẫn cho lên thớt đều cụ ơi.

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
biển quân sự còn chấp 10 biển xanh ạ :)):))

Pumzen

Xe ba gác
Vuốt mặt,nể mũi. Đánh đĩ chín phương,phải để một phương lấy chồng. Nhà cháu nghĩ,đây cũng là bản năng tự nhiên thôi ! Đã có rất nhiều bài học cho xxx rồi. Thôi cứ theo quan điểm Tránh voi chả xấu mặt nào ! Yếu thì đừng ra ...gió. Các cụ nhà ta đã dạy, là cấm có sai.

lucky_luck668

Xe buýt
Website
www.canhsat.vn
...
Phát thứ hai, tới phố Nối, ku lái xe vẫn đi tầm 60-65, và cũng lại y như rằng, đi thêm tầm km nữa là có tổ xxx đón lõng. Tay xxx giơ gậy lên chỉ thẳng vào xe em, ku tài xế còn gấu hơn, giơ tay lên chào lại như kiểu nhà binh chào nhau, và xxx lại hạ gậy xuống cun cút đi vào.
...
Chắc biển xanh tỉnh lẻ à cụ ? Biển 80 thì thằng cu cầm súng nó đã ko dám bắn rồi chứ ? Cần gì lx phải chào nữa :D, em phải đi xe biển xanh cũng nhiều, nhưng chưa 1 xxx GT nào dám chỉ mẹt như thế cả !

Sent from my iPhone using Forum Runner

quangtayho

Xe container
EM một lần ngồi xe biển 80B đi viếng đám ma. Nói chung là chả sướng gì vì chắc mẩm là khối người đi đường chửi mấy thằng ngồi trong xe vì .... ông lái xe hôm ấy chạy cực láo, tầm như Taxi + 3 bánh thương binh + xe Buýt = 80B hôm ấy.

LylyTC

Xe đạp
Biển gì thì biển, cũng nên tuân thủ luật lệ, cũng như những người khác đang đi trên đường. Các cụ cứ cậy nọ, cậy kia mà vi phạm thì quần chúng khinh chứ ai tôn trọng đâu mà kể với cái giọng như thế này nhỉ??? Khi đựoc ưu tiên, xe đã có đoàn dẫn, hoặc còi hú, chứ bình thường các cụ ra đường cũng chỉ là 1 cá thể tham gia giao thông. Các cụ ngồi trên xe biển "ác chiến" là người bên trên, chắc chắn hiểu luật hơn dân đen, đúng ra phải quán triệt bác tài làm gương, thực hiện đúng mấy cái khẩu hiệu các cụ cho in ra treo đầy đường mới phải. Theo em, cứ càng xe biển xanh đỏ vi phạm, càng phải xử nặng hơn mới đúng ạ! nhưng cái xh nhà mình chắc chẳng có xxx nào dám làm như thế! Buồn :(:(:(:(:(

buianhngoc

Xe buýt
Biển gì thì biển, cũng nên tuân thủ luật lệ, cũng như những người khác đang đi trên đường. Các cụ cứ cậy nọ, cậy kia mà vi phạm thì quần chúng khinh chứ ai tôn trọng đâu mà kể với cái giọng như thế này nhỉ??? Khi đựoc ưu tiên, xe đã có đoàn dẫn, hoặc còi hú, chứ bình thường các cụ ra đường cũng chỉ là 1 cá thể tham gia giao thông. Các cụ ngồi trên xe biển "ác chiến" là người bên trên, chắc chắn hiểu luật hơn dân đen, đúng ra phải quán triệt bác tài làm gương, thực hiện đúng mấy cái khẩu hiệu các cụ cho in ra treo đầy đường mới phải. Theo em, cứ càng xe biển xanh đỏ vi phạm, càng phải xử nặng hơn mới đúng ạ! nhưng cái xh nhà mình chắc chẳng có xxx nào dám làm như thế! Buồn :(:(:(:(:(
Cụ không đọc kỹ bài cụ chủ viết rồi. Cụ ấy có tự hào gì đâu.

Ngo nho

Xe tăng
Ý thức kiểu mọi người sao tôi vậy, biển xanh vữn đi dư lày mà!

maybayfun

Xe buýt
1 lần về quê có việc em lấy xe ông chú chạy ra huyện đón người, lúc đi có thằng xe tải chạy trước, xi nhan nháy đèn điên đảo nó k nhường, nhìn xuống dưới chỗ cần số có cái cục đen đen có nút ghi là còi, bấm thử 1 phát chú xe tải ngoan ngoãn áp sát vào lề đường, giảm tốc độ cho em vượt :)) đi qua trạm CSGT bọp bọp 1 phát nữa thấy 2 chú giơ tay lên chào :)) oách xà lách vãi :D

anh cho em xin

Xe buýt
Em cũng được đi xe biển xanh 1 lần rồi 80B hẳn hoi nhé, nhưng mà là xe 30 chỗ :D Phải nói là ưu thế tuyệt đối các cụ ạ, chả cần biết luật lệ giề.

lequangchinh

Xe tải
EM một lần ngồi xe biển 80B đi viếng đám ma. Nói chung là chả sướng gì vì chắc mẩm là khối người đi đường chửi mấy thằng ngồi trong xe vì .... ông lái xe hôm ấy chạy cực láo, tầm như Taxi + 3 bánh thương binh + xe Buýt = 80B hôm ấy.
Tâm lý chung rồi cụ ạ, rồi sẽ có lúc người dân nhìn 80B với ánh mắt nhìn xxx vàng.

vietran

Xe ba gác
Ơ thế làm cái mầu khác chỉ để nhận biết chúng ta là một, còn x còn ta tha hồ mà phóng. Thế mới có xanh đỏ trắng chứ nếubk đã làm trắng toát cả rồi.

joyride

Xe điện
Chúc mừng cụ được thử đi xe đầy tớ! Đi xe ông chủ khổ hơn cụ nhể?