Tin tức Hôm nay khánh thành nhà máy VinFast

cun01

Xe container
Chủ tịch Vingoup ôm vô lăng chở cụ Phúc và Bí thư Hải Phòng!!!!
May mờ chửa mất lái đâm vào cột đèn không là đám Công ty 2, Công ty 5 nó đến xem là chũng nhọc cho vụ tiếp khách da phết :P

ckoto

Xe hơi
Em thì suy nghĩ đơn giản, ai hoặc công ty, tập đoàn nào làm được càng nhiều thứ càng tốt, miễn là có lợi cho đất nước và nhân dân. Còn thành công hay thất bại phải đợi thời gian trả lời. Tranh luận hoặc ý kiến thoải mái nhưng không xúc phạm nhau ạ.

CIVIC ALL NEW

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân em thấy chỉ đội Vino là muôn đời nát, còn trong xã hội thì khen chê 1 sp là bình thường nếu muốn phát triển
Đồng tình với bác, khen chê là bình thường nếu muốn phát triển, còn chụp mũ vin nô, quảng nô, xxx nô... thì rất dễ, ae có tuổi càng nên bớt sân si bác nhỉ?
Bác intell có 1 comment hơi gắt nhưng cũng kg hẳn là kg đúng.
Em đã bỏ chữ ký theo góp ý của bác kts Trương Chí Sỹ.

moonlight

Xe tăng

Ý kiến cá nhân của em là mấy dòng chữ ở đuôi xe sắp xếp không thuận mắt lắm, nhòm hơi rối, ý kiến các cụ thế nào ợ
Chiên da chém dzó nó thế cụ ơi, phải ngoạc mồn thật to để thiên hạ để ý, chứ tầm đẳng cấp người ta chỉ cần 1 logo và seri nhỉ mà sang trọng, tinh tế thôi

Streamline

Xe điện
Nghe ông xe ôm chém gió có 10k người đã đặt mua rồi. Vậy logic chỗ em bôi đậm là sai hả cụ? Hay 10k người đó là họ hàng nhà anh V hết?
Em hỏi thật, không có ý gì nhé.
Có thể đúng đấy cụ. So với số lượng nhân viên của Vin thì nhằm nhò gì.

cun01

Xe container
Khổ thân VIN và các hãng VN nói chung, nhanh+ qui mô+ hiện đại cũng bỉ bỉ bôi. Giá mấy kỷ lục này ở Lào, Cam thì đc trên này khen lắm và
mang ra chửi VN tiếp.

Mấy thánh chém cật lực VIN chiếm đất xây CC, xây cảng, sang nhượng dự án, rồi xe gắn keo với bìa carton giờ đâu rồi nhỉ?
Ta cứ chờ xem xe Vin Phét bán được bao nhiêu cái/năm nha.
Bon đăng kiểm Vn cũng mất dạy. Thế quái nào nó lại viết xe Klara thành hàng Việt - Trung :P :P :P

CIVIC ALL NEW

[Tịch thu bằng lái]

Ý kiến cá nhân của em là mấy dòng chữ ở đuôi xe sắp xếp không thuận mắt lắm, nhòm hơi rối, ý kiến các cụ thế nào ợ
Chiên da chém dzó nó thế cụ ơi, phải ngoạc mồn thật to để thiên hạ để ý, chứ tầm đẳng cấp người ta chỉ cần 1 logo và seri nhỉ mà sang trọng, tinh tế thôi
Em thấy phần chữ ntn quá mất cân đối.
Thể nào chả có tay chân Vin đảo qua thớt này, đọc đc phản hồi của mấy bác để về thiết kế lại.

konachi102

Xe buýt
Chúc mừng anh Vượng . Cuối cùng giấc mở ô tô Việt Nam thành sự thật . Hy vọng ô tô sẽ thay xe máy trong 5-10 năm nữa

MerB

Xe điện
Có thể đúng đấy cụ. So với số lượng nhân viên của Vin thì nhằm nhò gì.
Vậy cụ khẳng định 10k xe đó toàn người nhà hoặc / và nhân viên của anh V? Có gì làm chứng không cụ ơi? Nhỡ sau nhiều cụ Ộp phờ mua xe khẳng định không quan hệ gì với anh V thì xấu hổ chết, lại mang tiếng cụ chém gió :D

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Cái động cơ anh ấy có được bản quyền công nghệ và sản xuất được một sô chi tiết to và nặng nhất. Các thứ còn lại chắc đặt hàng thầu phụ.
Vậy hả cụ, e nghe nói cái trái tim ( động cơ) của xe chế tạo khó lắm, vì đòi hỏi công nghệ luyện kim rất khó và mang tính bí kíp, không dễ gì học được. Vậy mà việt nam có được, thật là một kì tích cơ khí thật vĩ đại. Cái to to và nặng nặng cụ nói e đoán già đoán non là xy lanh, trục khỉu, tay biên,không biết vin có " giấu nghề " không, hy vọng có dịp đc tham quan xưởng động cơ đức xịn qua đôi bàn tay khối óc vĩ đại của cơ khí việt nam.

cadan

Xe container
1) Chém gió.
2) Giả sử có thực thì VF lỗ chỏng gọng. Bạn biết mục tiêu doanh số xe ô tô của VF là bao nhiêu xe/năm ko?
Sao lỗ? Cụ biết mục tiêu cụ thể theo thời gian như nào ko? Giờ mà đặt 100k chiếc thì bao giờ nhận xe?
Chưa có xe mà đặt 10k đã là quá kinh rồi.

Cụ cá voi ko phải lo ảnh lỗ đâu.

Mỗi cụ trong nhóm cụ mẹc cụ Civich cụ Hích cụ Bichmoto...v.v. đã đăng ký mua 10 cái rồi.

Streamline

Xe điện
Vậy cụ khẳng định 10k xe đó toàn người nhà hoặc / và nhân viên của anh V? Có gì làm chứng không cụ ơi? Nhỡ sau nhiều cụ Ộp phờ mua xe khẳng định không quan hệ gì với anh V thì xấu hổ chết, lại mang tiếng cụ chém gió :D
Em chỉ đoán mò thôi. Em xe ôm biết gì đâu mà khẳng định. X_X

fiatnguyenminh

Xe tải
E vẫn bảo lưu quan điểm khi đó mà. Cụ phải hiểu nó vào thời điểm 2017 ko ai tin Vin làm đâu. Giờ họ làm được thì mình ngả mũ thôi. Em đang làm thủ tục đền bù 250 hecta mà đùng cái dc gọi lên trong 3 ngày chốt ký chuyển cho Vinfast làm nhà máy ô tô. Đến bố bảo e cũng ko tin Vin làm vào lúc đó.
Thế thì cụ cũng gớm ở bên Sun đấy nhỉ. Có Sun và Vin làm BĐS tốc độ kinh hồn, ko ai theo kịp

Jamebonds

Xe container
Cụ nào liệt kê mấy ô chửi VF ko làm được hộ e với, để thảo luận cho nó vui
E mà đổi xe chắc cũng làm con VF đấy..:)

hoangme8989

Xe buýt
Thủ tướng: 'VinFast mới đang ở phần khởi động, thách thức còn nhiều'

cadan

Xe container
Đồng tình với bác, khen chê là bình thường nếu muốn phát triển, còn chụp mũ vin nô, quảng nô, xxx nô... thì rất dễ, ae có tuổi càng nên bớt sân si bác nhỉ?
Bác intell có 1 comment hơi gắt nhưng cũng kg hẳn là kg đúng.
Em đã bỏ chữ ký theo góp ý của bác kts Trương Chí Sỹ.

Lịch sự ghê

Bị nói là vinno thì phản ứng, nói những người ý kiến khac là ngu học thì vẫn bưng nhau lên được.

Tư duy ko nhận ra mình lố, và mình hố?