[Funland] Hơn 17tr dữ liệu cá nhân bị rò rỉ thông tin k biết có bao nhiêu OFers trong số này?

Saviah

Xe buýt
Người OF
Thông tin rò rỉ nhiều là chuyện xưa như Diễm rồi, em cứ đi ngân hàng mới làm cái thủ tục gì xong là số điện thoại lại bị spam mất mấy hôm, chặn hàng loạt rồi nó mới hết, quan trọng là mình cẩn thận thui

t_t_7love

Xe tải
Em nghĩ từ banks lọt tt ra là có cụ ạ. Vd banks chỉ cần cung cấp tt cho bên thứ 3 ds các khách hàng gửi tk hay có số dư trên 1 tỏi thì có khi cụ bị sales cho vào list theo dõi luôn.
Việc này e khẳng định là đúng cụ ạ. 3,4 năm trước tk e lúc nào cũng dư 1-2 tỉ thì liên tục nhận đc những cuộc gọi mời chào, từ BĐS, đầu tư, dự hội thảo này kia.. Nhưng 2 năm gần đây e rút hết + vay chính bank đấy để mua nhà, tk lúc nào cũng chỉ có đôi trăm để gdich thì tuyệt nhiên số cuộc gọi như vậy để giảm 90%

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Thứ nhất, việc mở Tk ngân hàng online dễ dàng như hiện này nên xét lại. Chỉ nên cho phép những ai có lịch sử giao dịch nhiều, khối lượng lớn.
Thứ hai siết chặt việc chuyển sim vật lý sang sim số, bắt buộc phải ra phòng giao dịch NH.
Các nhà mạng phải thu hồi sim rác, có lẽ nên có hình thức phạt nặng nhà mạng, mỗi khi có người dùng sim rác lừa đảo chiếm đoạt tài sản người khác.

fanmu1234

Tháo bánh
Giờ còn gi nữa đâu mà bàn , đến bảo mật như bank mà làm cái thẻ td chưa kick hoạt được 3 hôm đã có bên mời chào rồi :))
Đúng như cụ nói, em có 1 cái thẻ tín dụng TPBank chưa kích hoạt, mà bọn lừa đảo suốt ngày rủ chuyển tiền trong thẻ thành món vay trả gó. Công nhận bảo mật của TPBank tệ thật.

Mỗi khi nghe Đt của bọn lừa đảo, em thường trêu, thế bố mẹ mày, ông bà nội ngoại của mày làm chưa mà mày rủ tao =))=))=))

Bảo Việt Life

Xe đạp
Ngân hàng , sàn bđs ,salon oto cũng bán data tung tóe ra .Ngày 2-30 cuôc điện thoại tổng hợp nào là rút tiền thẻ tín dụng , nào là chứng khoán , nào là mua/ban nhà ....

Bảo Việt Life

Xe đạp
Đúng như cụ nói, em có 1 cái thẻ tín dụng TPBank chưa kích hoạt, mà bọn lừa đảo suốt ngày rủ chuyển tiền trong thẻ thành món vay trả gó. Công nhận bảo mật của TPBank tệ thật.

Mỗi khi nghe Đt của bọn lừa đảo, em thường trêu, thế bố mẹ mày, ông bà nội ngoại của mày làm chưa mà mày rủ tao =))=))=))
Bọn đấy không phải lừa đâỏ đâu cụ. Nó là đội của ngân hàng mà, gạ mình rút tiền mặt chuyển sang trả góp lãi cao.

thientudolong

Xe container
sao các cụ cực đoan vụ này nhỉ
các cháu nó gọi điện thì ko có nhu cầu từ chối nhẹ nhàng là xong
nó cũng là cv của họ
làm gì bận đến mức cả ngày ko có time nghe điện thoại kinh vầy, còn đang rảnh lên otf cãi nhau chém gió ầm ầm kìa

The Tank

Xe điện
sao các cụ cực đoan vụ này nhỉ
các cháu nó gọi điện thì ko có nhu cầu từ chối nhẹ nhàng là xong
nó cũng là cv của họ
làm gì bận đến mức cả ngày ko có time nghe điện thoại kinh vầy, còn đang rảnh lên otf cãi nhau chém gió ầm ầm kìa
Công việc đi quấy rẩy người khác à cụ? :(

Gagarose

Xe điện
Em biết rõ thông tin SIM của em do nhà mạng hoặc người nhà mạng bán ra, vì em đăng ký dưới tên cậu em rể mà nó gọi đến cho em chào quảng cáo toàn alo <tên cậu em rể>

pham minh

Xe container
Chắc chắn trong số này có nhà cháu. Giờ còn cực đoan đến mức, cứ số lạ gọi đến là tắt phụt ko trả lời, nếu bên kia cần thì gọi tiếp, lúc đó mới nghe. :))
Em giống cụ. Giờ số lạ gọi em ko nghe bởi nếu thực sự cần họ sẽ gọi lại hoặc nhắn tin

Pumzen

Xe ba gác
Dt em một ngày tiếp xúc k biết bao nhiêu người nên nhiều khi có miss calls em lại dt lại vì nhiều khi số lạ chả biết ai gọi nhưng làm dv thì vẫn phải dt lại xem ai cụ ạ.
Vâng, vẫn đang làm việc thì buộc phải nghe rồi, còn nhà cháu thì nghỉ rồi, chả quan hệ với đội k có trong danh bạ. Hầu như 10 số lạ gọi đến thì may ra có 1 số gọi có liên quan (ngân hàng, nhà mạng) còn lại đều là đội tiếp thị với lừa đảo. Nhiều lúc đang đeo gang tay chăm chú làm việc, số lạ gọi đến, phải dừng công việc rút gang tay ra nghe máy, đầu dây bên kia ngọt sớt mời đi hội thảo với khuyến mại gói quà hấp dẫn. :))

Nhimtiu

Xe container
Vâng, vẫn đang làm việc thì buộc phải nghe rồi, còn nhà cháu thì nghỉ rồi, chả quan hệ với đội k có trong danh bạ. Hầu như 10 số lạ gọi đến thì may ra có 1 số gọi có liên quan (ngân hàng, nhà mạng) còn lại đều là đội tiếp thị với lừa đảo. Nhiều lúc đang đeo gang tay chăm chú làm việc, số lạ gọi đến, phải dừng công việc rút gang tay ra nghe máy, đầu dây bên kia ngọt sớt mời đi hội thảo với khuyến mại gói quà hấp dẫn. :))
Em vừa bị gọi gửi quà đi nghỉ đây, sáng thì còn đang dở tay tráng chứng sểnh cái lại đi mấy chục củ ngay.

fanmu1234

Tháo bánh
Bọn đấy không phải lừa đâỏ đâu cụ. Nó là đội của ngân hàng mà, gạ mình rút tiền mặt chuyển sang trả góp lãi cao.
Bọn lừa đảo cụ ơi.

Chúng nó bảo đưa chụp thông tin mặt trước và mặt sau thẻ cho chúng, rồi chuyển cho chúng mã OTP của NH, để chúng thực hiện lệnh mua hàng, sau đó sẽ chuyển tiền mặt vào TK của mình.

Trên OF cũng có 1 mở tường trình việc con gái bị lừa mấy chục củ bằng hình thức này.

Batman

Xe điện
Người OF
Nên xử lý đội bán thông tin cá nhân thật nặng vào ạ.

Phú Cửng

Xe tăng
Đây là 1 nhóm đã 17 tr, vậy với các nhóm chưa bị phát hiện thì có khi các cụ mợ bị lộ thông tin chồng chéo không ít hơn 2, 3 nhóm nhỉ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Tụi bank với sàn ck bán thông tin chắc luôn . năm xưa mở cái tk bên sàn tcbs xong hôm sau có người mời chào rồi add zalo vào nhóm lùa gà F0 luôn . Giờ còn 1k cp ROS mà thi thoảng vẫn có alo hỏi han có kẹt mã nào ko để ẻm tư vấn này nọ .

Batman

Xe điện
Người OF
Tụi bank với sàn ck bán thông tin chắc luôn . năm xưa mở cái tk bên sàn tcbs xong hôm sau có người mời chào rồi add zalo vào nhóm lùa gà F0 luôn . Giờ còn 1k cp ROS mà thi thoảng vẫn có alo hỏi han có kẹt mã nào ko để ẻm tư vấn này nọ .
Thế sao cụ không bảo còn kẹt vài thứ. :D
Nhất là cái xxx không rút ra được. =))

cairong_2011

Xe container
cũng giống như cụ xem quảng cáo trên tv, youtube thôi mà
nó là 1 phần tất yếu của cs rồi, ko = hình thức này thì = hình thức kia :D
Tự mình bật TV lên xem khác với tự nhiên người ta gọi điện đến để hỏi nhu cầu rồi mời chào cụ ạ. Tại sao ĐT của Tây lông ở bển ít kẻ dám quấy rầy kiểu như ở ta ? Đơn giản nếu quấy rầy, tức là làm ảnh hưởng cuộc sống riêng tư là có thể ra tòa. Ta thì kệ

thientudolong

Xe container
Tự mình bật TV lên xem khác với tự nhiên người ta gọi điện đến để hỏi nhu cầu rồi mời chào cụ ạ. Tại sao ĐT của Tây lông ở bển ít kẻ dám quấy rầy kiểu như ở ta ? Đơn giản nếu quấy rầy, tức là làm ảnh hưởng cuộc sống riêng tư là có thể ra tòa. Ta thì kệ
thế chắc cụ chưa bị sếp giao gọi điện cho đối tác đòi nợ, chào hàng rồi :D
chúc mừng cụ :D