[Funland] Hôn nhân của cháu - chuyện nghiêm túc

Trạng thái
Thớt đang đóng

Taihoatu

Xe lăn
Cưới chứ định chạy à, ko dễ như thế đâu.
Thằng cháu cụ cũng có hơn gì mà đã chê cô bé kia. Sướng khổ có số, bây giờ đẻ đc là may rồi

haivu603122

Xe tải
Em phản biện theo câu chữ trên màn hình, em ko dự liệu. hihi

Mà em đọc chưa thấy chỗ nào bảo ông cháu muốn cưới cả :D
em viết là bà chị phản đối chuyện cưới xin. theo cụ thì ko ông cháu bảo cưới thì ai ạ mà cụ vặn vẹo ghê quá.

Prisca

Xe tải
Cụ nói con nhà người ta hư là không đúng. Cụ có chắc cháu cụ không rủ rê bé kia không ?
Tốt nhất 2 gia đình nên gặp nhau nói chuyện để hiểu nhau hơn. Biết đâu nhà gái lại bắt thử thách 5 năm thì sao ;))
Em mà là nhà gái và biết ý định nhà trai như trên thì next ngay và luôn.

xuantien_mobis

Xe lăn
Cụ đánh giá con người ta mà không ngó xem thằng cháu nhà cụ nó như thế nào ạ. Ngoan mà lại làm con người ta có chửa trước khi cưới là ngoan kiểu gì nhỉ?
Ngoan kiểu lươn lẹo chứ còn ngoan kiểu gì ạ, nhưng cu cậu muốn có đám cưới là biết chịu trách nhiệm về suy nghĩ và hành vi của mình rồi.

kienvinh

Tháo bánh
Chắc ngày xưa dính chưởng nên bây giờ trả thù đời
Công nhận ngày xưa phận làm dâu khổ thật. Nhưng đó là vì bản chất là sống, lao động bằng cơ nghiệp, tư liệu sản xuất nhà chồng.

Bây giờ, thanh niên nam nữ được ăn học, có kỹ năng, tự làm tự ăn có dựa vào ai đâu.

Lambatda

Xe điện
có con gái như thế này, là con gái hư. chả dại gì rước của hư về phỏng cụ
bà chị em đã chấp nhận cho chúng nó ở nhà của chị ấy đã mua, thế là có trách nhiệm; 2 năm coi như thử thách.
2 đứa cùng phịch nhau, cụ bảo con bé kia hư thế thì thằng cháu cụ cũng là thằng mất dạy thôi:)). Nồi nào úp vung đó, cho chúng nó lấy nhau là khít khìn khịt rồi:)).
Mà đã chắc éo j nhà gái nó thèm cho con gái họ về làm dâu cái loại nhà trai như vậy mà đã vội trên kèo;)). Cái nhà cho ở thì cũng chỉ là chỗ chui ra chui vào như nhà thuê chứ có cái mịa j mà lôi ra kể công;))
Cụ nào bên trên nói đúng, con bé này mà là con quan chức to, con ông chủ c.ty lớn. Thì trong mắt ông thớt lại thành cháu dâu đoan trang ngay:))

haivu603122

Xe tải
Đọc mấy trang đầu, cũng cám cảnh cho cụ & bà chị cụ vì bị gạch đá nhiều quá.
Hôn nhân là việc đại sự, ảnh hưởng cả 1 đời 2 nhân vật chính & ít nhất là 1 nhân vật phụ (là đứa con trong bụng cô bé 26t). Nếu vì cái thai mà miễn cưỡng hợp thức hóa bằng 1 đám cưới có khả năng dẫn đến 1 hệ lụy vì "đàn ông yêu bằng mắt, đàn bà yêu bằng tai", thời gian quen nhau khá ngắn, 3 tháng trời chưa đủ hiểu biết về nhau bao nhiêu, giờ phải sống vs nhau cả đời. Nếu tính cách xung đột nhiều quá thì lại lôi nhau ra tòa thì cả 2 lại mang tiếng ai cũng 1 đời chồng/vợ & khổ nhất là cháu bé sau này sẽ phải chịu cảnh chỉ có bố hoặc mẹ...
Tuy nhiên, đọc còm này của cụ, tôi nản hẳn.
Nếu chưa xác định "con bé kia nó ngon lành ko" thì ông cháu của cụ đã ko bế con ngta lên giường!
Cụ cũng là đàn ông, 1 cô gái ko ngon lành, cụ có xxx vs ngta ko?
Thôi thì quyết định cuối cùng vẫn thuộc về cụ & bà chị, nhưng thiết nghĩ GĐ cụ nên đặt mình vào vị trí của Cô gái & GĐ cô ta rồi cư xử sao cho phải đạo.
cái đoạn bôi đen là cái đoạn nghĩ cho cả 2, chứ ko phải vì 1 bên nào cả đúng ko ạ. thế mà các cụ mợ ném đá kinh quá

Stark88

Xe buýt
CƯới luôn và ngay thôi, giờ có sp là tốt lắm rồi cụ ạ. Chưa yêu chưa hợp thì về ở với nhau khắc sẽ hợp thôi.
Dương vật khớp với tử cung, thì dù có Tứ hành xung thì vẫn xứng đôi vừa lứa :D

xuantien_mobis

Xe lăn
cái đoạn bôi đen là cái đoạn nghĩ cho cả 2, chứ ko phải vì 1 bên nào cả đúng ko ạ. thế mà các cụ mợ ném đá kinh quá
Nhà ông cứ cư xử cho phải đạo đã là tốt lắm rồi, vẽ chuyện nghĩ cho cả 2 làm cái gì

Chỉnh sửa cuối:

Lệ Cẩm

Xe điện
Tốt nhất cụ bảo thằng cháu cụ bảo con bé kia làm single mom luôn đi, chứ dính vào nhà cụ khổ cả đời.
Chuẩn đới chị ạ. Đọc bài viết của chủ thớt với mấy cmt của lão ấy là đã thấy gia đình này không ổn rồi.

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Khiếp, sợ quá. Cháu trai nhà cụ là vàng là bạc, thì con gái nhà ngta là kim cương cụ nhé. Giờ thì chỉ mong thằng cháu nhà cụ vững vàng mà quyết định chứ chắc ko trông mong j được vào mc và những người họ hàng như cụ rồi.
Mợ ơi, nhà cháu lại mong cô bé kia vững vàng mà thoát khỏi cái nhà chồng như thế này.

bangkeo88

Xe đạp
Chào cụ, tôi thấy cách của nhà trai cũng được, mà phải thêm 1 chút thì hợp lý hơn:
- Hàng tháng, gửi cho nhà gái 100-200 triệu, chu cấp cho nhà gái để chăm sóc cho con dâu tương lai + cháu
- Xét nghiệm ADN đúng dòng giống nhà mình, thì gửi tiếp cho nhà gái 3-4 tỷ làm quà
- Lúc 2 bên chính thức làm đám cưới, gửi tiếp cho nhà gái 8-9 tỷ làm quà tiếp
- Nhà trai hủy kèo giữa đường thì đền 8-9 tỷ, nhà gái hủy thì cắt tiền
Nếu như vậy, tôi nghĩ nhà gái sẽ ok, 30 năm nữa làm đám cưới cũng được.

P/s: chắc cháu trai này là "cháu", nhưng ở chung nhà từ bé.

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Ngoan kiểu lươn lẹo chứ còn ngoan kiểu gì ạ, nhưng cu cậu muốn có đám cưới là biết chịu trách nhiệm về suy nghĩ và hành vi của mình rồi.
sai thì sửa, chửa thì đẻ. Kể ra cháu nó cũng muốn làm người tốt nhưng cậu và mẹ lại có ý định khác. Rõ là khổ cho thằng cháu

Trạng thái
Thớt đang đóng