[Funland] Hôn nhân của cháu - chuyện nghiêm túc

Trạng thái
Thớt đang đóng

xuantien_mobis

Xe lăn
Cụ toàn nói nhà cụ mà không câu nào về nhà em gái em, em bé ấy đòi cưới còn bố mẹ nó nói gì?
Không tổ chức cưới thì cho chúng nó đăng ký kết hôn đi để đứa bé sinh ra thì khai sinh hợp pháp. Rồi sau này chúng nó sướng khổ tự chịu, bỏ nhau cũng kệ.
Còn cái nhà, bảo chị cụ sang tên cho con Zai, con dâu và cháu đi, cho ở nhờ xong hơi tí lại kể kể nhức đầu và nhà thì có thể chị cụ đòi lại bất cứ lúc nào.
Nếu em là bố mẹ con bé kia, em mang con mang cháu về nuôi ngay, chả thèm.
Cháu cụ đang làm Quân đội đúng không? Bảo nó hãy sống có lương tâm và trách nhiệm nhé, quân đội lại càng phải trách nhiệm. Vụ này lùm xùm là ra khỏi ngành luôn nhé.
Nhà cụ vừa khôn vừa khốn...nạn.
Con bé sinh con 1 mình xong đi xét nghiệm ADN rồi mang KQ lên đơn vị thằng kia tố cáo thì vui, sau đó nó cũng ko thèm cưới nữa. Hahaha

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
trước e choén 3 mợ trên Of

gần như là 2.3 lần gặp mặt là choén dc

có 1 mợ thì đặc biết hơn, quen 1 năm mới xoạc dc
Em thấy kinh tởm những người đàn ông lấy chiến tích tình dục ra để oang oang lên chốn công cộng.
Chưa biết đc chén hay bị chén!

À ko, em khinh thì đúng hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
thực sự là em không có cảm tình với cái thể loại này được, cho dù nhiều cụ xỉa xói
sự tôn trọng ko phải tự nhiên mà có phỏng cụ. đi đúng đường thì khắc tôn trọng thôi chứ cũng ko phải cầu kỳ gì
Cụ nên mở rộng cái nhìn của mình ra cụ ạ. Nhiều cô gái, vì tuổi trẻ chỉ vì tình cảm lấn át mà cả đời họ phải chịu sự đay nghiến kiểu kiểu như cụ đấy. Mà cụ ko thử đặt nếu như cụ là người thân của cô gái nhỉ? Ai ko có da có thịt nào?

ate1987

Xe tăng
thực sự là em không có cảm tình với cái thể loại này được, cho dù nhiều cụ xỉa xói
sự tôn trọng ko phải tự nhiên mà có phỏng cụ. đi đúng đường thì khắc tôn trọng thôi chứ cũng ko phải cầu kỳ gì
Thôi đừng cưới nữa :))

lamthanhngoc

Xe tải
vâng, đúng cưới là dễ, bỏ vài chục tr là xong thôi
Giải quyết hậu hôn nhân mới là vấn đề
Khiếp đã tính luôn vài chục triệu rồi, ở HN chắc đủ dựng rạp với 5 mâm cỗ.
Cái nhà cho ở nhờ cũng nhắc đi nhắc lại.
2 năm vất vả đẻ và nuôi , còn ngon khéo thằng cháu lại Chịch phát nữa lại bầu và lại 2 năm tiếp,.... cứ thế cứ thế.
Mà nếu cô gái k còn ngon, mất dáng sau sinh khéo lại bảo hết yêu rồi giải tán xong lại đòi nuôi cháu nội
Kiểu này nhà chủ thớt không những kiếm máy đẻ thuê mà còn kiếm ô sin cao cấp nuôi cháu thuê đến lúc nó qua giai đoạn đau ốm Sài đẹn.

haivu603122

Xe tải
Cụ nên mở rộng cái nhìn của mình ra cụ ạ. Nhiều cô gái, vì tuổi trẻ chỉ vì tình cảm lấn át mà cả đời họ phải chịu sự đay nghiến kiểu kiểu như cụ đấy. Mà cụ ko thử đặt nếu như cụ là người thân của cô gái nhỉ? Ai ko có da có thịt nào?
cho đến giờ thì cũng ko biết là tình cảm lấn át hay ko mợ ạ.nên hôn nhân có thể cũng chỉ là giải quyết câu chuyện đẹp mặt cho cả 2 bên lúc này. cái sai nối tiếp cái sai mới là chuyện phải nghĩ.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Khiếp đã tính luôn vài chục triệu rồi, ở HN chắc đủ dựng rạp với 5 mâm cỗ.
Cái nhà cho ở nhờ cũng nhắc đi nhắc lại.
2 năm vất vả đẻ và nuôi , còn ngon khéo thằng cháu lại Chịch phát nữa lại bầu và lại 2 năm tiếp,.... cứ thế cứ thế.
Mà nếu cô gái k còn ngon, mất dáng sau sinh khéo lại bảo hết yêu rồi giải tán xong lại đòi nuôi cháu nội
Kiểu này nhà chủ thớt không những kiếm máy đẻ thuê mà còn kiếm ô sin cao cấp nuôi cháu thuê đến lúc nó qua giai đoạn đau ốm Sài đẹn.
Cô gái kia có sống cùng có khi cả đời ko ngóc đầu dậy sống cho đúng cái CON NGƯỜI mợ ạ. Đến khổ!

Cặp đôi trời sinh, gái thì quen 3t, chưa biết thằng kia ntn đã mang thai với nó. Trai thì trẻ con dẩm dớt để mẹ quyết hộ mọi thứ. Nhà này có nghĩ cho đứa trẻ ko? Hoài thai trong sự dằn vặt bất an của người mẹ, ra đời với sự hờ hững của nhà nội.

Nếu là em, con trai em làm cháu nào có bầu, dù chúng nó không muốn cưới nhau thì em vẫn làm kiệu hoa rước dâu rước cháu về nhà chăm sóc.

Chỉnh sửa cuối:

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
cho đến giờ thì cũng ko biết là tình cảm lấn át hay ko mợ ạ.nên hôn nhân có thể cũng chỉ là giải quyết câu chuyện đẹp mặt cho cả 2 bên lúc này. cái sai nối tiếp cái sai mới là chuyện phải nghĩ.
Để em kể cho cụ nghe chuyện của chị họ xa xa của em. Hai anh chị cũng ăn kem trc cổng, mẹ chồng (khi đó là thì tương lai), lên nhà ông em, xỉa xói nào là ko biết dạy con, dạy cháu. Nhà chị họ em khi đó bụng lùm lùm rồi nên chỉ mong người ta cưới cho thôi.
Gớm, xỉa xói chán rồi mới lên hỏi cưới. Mà cửa trên lắm ạ. Ăn hỏi vẫn nhắc là định ko cưới đâu, chẳng qua muốn làm đẹp mặt cho cả hai bên.

Chị họ em suốt gần 10 năm cung cúc phục vụ nhà chồng. Mua cho hai vợ chồng cái nhà ở HN thì kể công lắm cơ.
Giờ thì quý hơn vàng. Cơ bản chị họ em biết mình "cửa dưới" nên sống đúng đạo lắm. Nên là cái thai chưa nói lên đc gì cả. Cần thì đi làm xét nghiệm sau khi sinh. Đời người, ko ai nắm tay đc cả ngày đâu cụ ạ

qddt

Xe tăng
Ơ thế thằng cháu cũng có đi đúng đường méo đâu. Sao không nghĩ mình phải đưa cháu sang nhà kia có nhời an ủi và bàn cách phối hợp giải quyết đôi bên. Hay tự cho mình là thượng đẳng?

Mợ Liễn

Xe container
Mợ ơi, nhà cháu lại mong cô bé kia vững vàng mà thoát khỏi cái nhà chồng như thế này.
Em đọc qua thấy nói là thằng cháu cũng muốn cưới. Sẽ là tốt hơn cho cô gái và đứa trẻ nếu người đàn ông vững vàng và có trách nhiệm. Còn nhà chồng như thế kia ko có càng mừng. Gớm, đã chắc xin cưới mà nhà gái đã đồng ý đấy mà bày đặt ghê gớm, quái ác. Con gái nhà ngta chứ ko phải lá đa lá mít mà bảo ra đường nhặt về. Sợ quá đi mất!

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy kinh tởm những người đàn ông lấy chiến tích tình dục ra để oang oang lên chốn công cộng.
Chưa biết đc chén hay bị chén!

À ko, em khinh thì đúng hơn.

hic

xin lỗi cụ vì đã nói ra chuyện này

ý e là chuyện xoạc nhau sau 1 tháng quen là việc hết sức bình thường ạ

e choén 3 mợ kia thì cả 3 đều chưa có ck ạ, còn e thì đã có vợ , khi gặp nhau lần đầu e đều khai trung thực là e có vợ rồi

sau này đều lấy ck cả và đám cứoi họ vẫn mời e đi dự bt

chia tay nhau trong hoà bình

Chỉnh sửa cuối:

Trang Nguyen

Xe điện
Tại sao cụ lại mặc định cho cuới bây giờ là cái sai nối tiếp cái sai?

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Trạng thái
Thớt đang đóng