Hồng Kông - Du lịch qua con mắt của "nông dân Việt Nam"

PoBeo

Xe điện

Nhìn ảnh này mà không nói lại tưởng đang vào chùa

tung_pvn

Xe tải
Cái này là Jumbo Floating Restaurant, em cũng đc bọn agent mời ăn tối trên đây, phải đi đò từ bờ ra, em có mấy tấm hình góp với cụ đây

PoBeo

Xe điện
Cái này là Jumbo Floating Restaurant, em cũng đc bọn agent mời ăn tối trên đây, phải đi đò từ bờ ra, em có mấy tấm hình góp với cụ đây

Hay quá, cụ chụp ảnh rất đẹp ạ, cụ post với em nhé

chuotlang

Xe lừa
Lần này thấy chú Po ko chụp Gấu đi cùng

Chắc bị hắt hủi rồi à :P

PoBeo

Xe điện

b0ykenz89

Xe đạp
chằng bù cho minh xa nhất là Hà khẩu Lc :-ss

maple_leaf

Xe điện
Gái HK bây giờ đứa nào cũng ăn kiêng, ốm nhom ốm nhách, toàn là da bọc xương.

PoBeo

Xe điện

Đã lên đến thuyền rồi thì phải khoe 1 tí thức ăn chứ ....hic....như cơm bụi ý các cụ ạ, chả có gì đặc sắc cả

Thịt gà xào đây, ai chưa ăn sáng mà xem là đói

PoBeo

Xe điện

Món kế tiếp, miến trộn thịt băm viên@-)

Ôi, trứng đánh, nhồi cà chua, hự hự >:)

Ăn rau thế này thì làm sao.....làm sao....mà chả ko táo....lúc này em chỉ thèm rau muống xào, canh mùng tơi :-$

PoBeo

Xe điện
Để tăng thêm phần nhiệt huyết cho các cụ xem hình, em gửi các cụ 1 tấm hình có 1 em gái khá xinh - 1990 - đang làm ở số 4 Láng Hạ >:)>:)>:) đặc biệt chưa người yêu (đến thời điểm em chụp)

Một đoàn VN vui tính dễ thương đi cùng với nhà em

PoBeo

Xe điện
Sau khoảng 1h ăn uống no say (no nước chè) nhà em lại tiếp tục lên đường đi khám phá các địa danh khác của Hồng Kong.

Trên đường cập bến, em lại thấy gái xinh và.....không thể không bấm được. Em này, theo như vợ em nói, là người Hàn Quốc nhé

Hic, công nhận gái xinh thì kiểu gì cũng phải ngắm, dù biết vợ sẽ véo mấy cái hehe mà cũng đáng:ar!

PoBeo

Xe điện
Điểm du lịch tiếp theo

Miếu Thần Tài - Vịnh Nước Cạn

Vịnh Nước Cạn
Là bãi biển đẹp, nước biển trong xanh, cát mịn, sóng nhẹ.
Trên bãi biển có xây dựng một tháp nhìn ra biển, bên trong có những hình ảnh về bà Tín Hậu (Nữ hoàng của Thượng đế, người che chở cho thuyền khi ra khơi) và nữ thần Avalokitesvara cao hơn 10m. Ngoài ra, còn có tượng thần Yuexia Laoren (Thần mai mối) kế bên là hòn đá hôn nhân hạnh phúc. Người ta tin rằng, khi thành kính khấn nguyện trước thần mai mối và hướng đến hòn đá hạnh phúc thì chắc chắn hạnh phúc sẽ luôn đến với người đó. Trong Vịnh Nước Cạn có tượng bà Tín Hậu, nữ thần Avalokitesvara ,tượng thần Yuexia Laoren ,còn có tượng Thần Tài và ông Phúc,cầu Trường Thọ, nơi thờ Dương Cụ …

Người ta đến đền thờ Huỳnh Đại Tiên chủ yếu để cầu tài (do đó nó còn được gọi là miếu Thần tài). Còn ở Miếu Thổ địa tại Vịnh Nước Cạn (Rèpulse Bay), người dân đến để cầu sức khoẻ, cầu duyên, cầu tự, cầu lộc, cầu thọ, nghĩa là có thể cầu… đủ thứ.

Ngay khi vào cổng, bạn sẽ thấy tượng một con rồng được đắp và chạm trổ công phu với một trái châu trong miệng. Bạn dùng tay phải sờ vào trái châu, sau đó vuốt lên tóc để cầu sức khoẻ. (nguồn tham khảo)

Các xe oto phải đỗ cách miếu khá xa để đi bộ vào - tranh thủ em lại bấm linh tinh xung quanh

Nào thì ta lại đi bộ thôi nào - ăn no rồi mà

Linhvk138

Xe máy
Hi, nhìn ảnh Cụ thấy Hongkong xấu quá. Cụ up thêm ảnh đẹp cho thớt lung linh nào.

PoBeo

Xe điện
Hi, nhìn ảnh Cụ thấy Hongkong xấu quá. Cụ up thêm ảnh đẹp cho thớt lung linh nào.
Hihihi

Thì thực tế nó là vậy, nhiều cụ chụp ảnh đẹp quá nên ai cũng bị lóa mắt bởi vẻ đẹp HK qua ảnh - thôi cho em phơi bày HK thật sự ra vậy

NAM CHÍCH

Xe tăng
Hỏi cụ Beo

Hi cụ Beo, 25 này em sang, 28 về, thành phần tham dự gồm 2 vợ chồng em và 2 F1, em tự đi và vừa có visa xong, thời gian ngắn nên cụ hướng dẫn cho em những nơi nào cần đi nhất nhé,
Kính cụ.