[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

Jamebonds

Xe container
Trump nắm chính quyền 4 năm nay mà lại còn gào lên về gian lận bầu cử???

Vậy phải chăng năng lực quản trị và kiểm soát của ngài quá kém? Vì kẻ cầm quyền là kẻ có lợi thế về kiểm soát hệ thống, như cách đây ít lâu Trump đã cố tình gây khó dễ cho hệ thống bưu điện để làm ảnh hưởng đến việc bầu cử qua thư (hình thức được nhiều cử tri Dân chủ chọn)

Khi anh là kẻ yếu, anh mô tả mình là nạn nhân thì ok, nhưng khi anh là kẻ mạnh, là tổng thống đương nhiệm, người nắm rất nhiều lợi thế, anh tự mô tả mình là nạn nhân thì chỉ khiến người ta coi thường.
cụ cứ bình tĩnh, bao giờ ngã ngũ mới biết

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Lý thuyết chỉ là một mầu xám xịt
Chỉ có thực tế mới là cây đời mãi xanh tươi
Chưa đủ thực tế à? Sau khi TQ đổi mới nó đã tuyên chiến với thằng nào chưa? Đã đánh qua biên giới nước nào chưa? Hay chỉ loanh quanh các vùng xám? Nói ko cãi được lại lôi thơ với thẩn ra =))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Trump đứt rồi.

Lịch sử bầu cử tổng tống Mỹ, rất hiếm khi người dân Mỹ thay ngựa giữa đường, có nghĩa là tổng thống Mỹ thường làm trọn cả 2 nhiệm kỳ trừ khi dính phốt nặng.

Ủy ban tranh cử của Trump đã kiện những bang bị họ cho là gian lận trong bỏ phiếu, kiểm phiếu. Cơ. mà lịch sử cho thấy là chưa bao giờ việc khiếu kiện thay đổi được kết quả bầu cử.

Nhìn lại 4 năm vừa qua, có vẻ như người Mỹ nhận ra rằng Trump không thích hợp với vai trò chín chị .

Chúc mừng Biden!
Thật sự đứt hả bác :)) Làm kèo độ xem nào :))

huydatau

Xe tải
Đỏ nhiều thế này mà vẫn thua. Bang Winconsin đỏ nhiều thế này cơ mà sao vẫn thua đc nhể

Cụ chỉ vào từng hạt đi sẽ thấy.
Màu đỏ tuy nhiều nhưng ko chất. Bên xanh tuy ít nhưng toàn là thành phố lớn, là hạt trung tâm của cả bang nên dân số đông lắm. Nhiều khi 10 đỏ không bằng 1 xanh.

trọng_nhân

Xe điện

buồn nhỉ cá nhân em thích Trump và cá tính , cách làm của ông ấy , rất quyết đoán

Xe gia đình

Xe điện
Chưa đủ thực tế à? Sau khi TQ đổi mới nó đã tuyên chiến với thằng nào chưa? Đã đánh qua biên giới nước nào chưa? Hay chỉ loanh quanh các vùng xám? Nói ko cãi được lại lôi thơ với thẩn ra =))
Nếu cụ là người Việt thuần chủng, thì nhắc cụ mở to mắt ra mà nhìn thực tế, đùng lý thuyết suông :)

Thạc sỹ

Xe tăng
Em giờ chờ kịch bản điên rồ là Biden ăn hết lượng ghế còn lại, đạt 324 ghế thôi chứ xem gì mốc 270 ghế nữa
321 là khả năng 99% rồi cụ. May ô Trump ăn được Alaska. Lượng phiếu đang kiểm là phiếu bưu điện mà cụ

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Em ấn tượng mợ cách đây cỡ vài tuần bộc lộ quan điểm anh Bi thắng nhưng khá dè dặt. Mợ có nhạy cảm chính trị và tranh luận rất khoa học đấy. Em ưng!
Bi lên em thấy mừng cho nc Mỹ, cho thế giới. US sẽ chỉnh đốn lại Sách lược đối phó nước lạ, sẽ đầu tư 2000 tỷ cho sử dụng năng lượng tái tạo...những thứ này có lợi cho VN ta nhiều. Chứ để a Chum lên anh kệ moạ bão lũ mạnh lên hay cháy rừng nhiều hơn. Anh chỉ lo cho ghế a chắc thôi.
Vâng, cám ơn cụ đã chú ý đến em. Tiếc là em hết rượu để mời cụ rồi.

Jamebonds

Xe container
Trump đứt rồi.

Lịch sử bầu cử tổng tống Mỹ, rất hiếm khi người dân Mỹ thay ngựa giữa đường, có nghĩa là tổng thống Mỹ thường làm trọn cả 2 nhiệm kỳ trừ khi dính phốt nặng.

Ủy ban tranh cử của Trump đã kiện những bang bị họ cho là gian lận trong bỏ phiếu, kiểm phiếu. Cơ. mà lịch sử cho thấy là chưa bao giờ việc khiếu kiện thay đổi được kết quả bầu cử.

Nhìn lại 4 năm vừa qua, có vẻ như người Mỹ nhận ra rằng Trump không thích hợp với vai trò chín chị .

Chúc mừng Biden!
E chỉ ngại B lên được 1 thời gian rồi già cả sức yếu cho Haris lên thay, trông hãm VCL

• Vodka
Reactions: Kuu

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Như thế này gọi là ""để lâu c ứ t trâu hóa bùn đấy""
Bọn Khựa nó chỉ mong cụ suy nghĩ kiểu ""nguyên si"" nhứ thế đấy
Thế VN đang làm gì? Suốt ngày tuyên bố chủ quyền và cử dân giữ đảo đấy thôi. Tức là cũng vẫn y nguyên, chả lq đến bố con thằng TT Mẽo nào.
Cụ đang lờ đi vấn đề ban đầu là chữ "ổn định" à?
TQ quậy ổn định. VN bảo vệ ổn định. Tất cả đều "bình thường" - như mọi ngày từ trước đến nay. Ko có sự kiện đột biến gì xảy ra cả.

giang.nguyen

Xe điện
Chả liên quan đến VN. Và hãy nhớ kĩ 1 chi tiết rất quan trọng là bản thân cái bãi cạn đó Phil cũng chiếm cho vui nhé. Nó thậm chí còn ko thèm đổ bê tông làm chỗ ở thì đủ biết rồi đấy. Hơn nữa Phil cùi sao so đc với VN?
Hài, cụ nói biển đông không ai đánh ai chiếm đảo, em dẫn chứng một vụ việc mới xảy ra năm 2012 thì cụ lại bảo do Phil cùi, chả liên quan gì đến VN.
Cụ đái ra rồi sao mà húp lại thế
VN mạnh hơn Phil bao nhiêu khi so với TQ mà cụ đắc ý?

Năm 2018 TQ phá tan dự án dầu khí của VN ở bãi tư chính, nằm hoàn toàn trong thềm lục địa của VN chứ không phải ở trường sa.
Nó có nằm "yên bình trong vùng tranh chấp" của cụ nữa không, hay bây giờ biến cửa nhà mình thành luôn vùng tranh chấp?
Đánh ở trường sa thì kêu VN không liên quan. đánh ở cửa nhà thì kêu vùng tranh chấp phải thế.
Khi nào VN mới trở thành bên liên quan theo cụ?

Reinhard

Xe buýt
Đỏ nhiều thế này mà vẫn thua. Bang Winconsin đỏ nhiều thế này cơ mà sao vẫn thua đc nhể
Nước Mỹ đất rộng, người thưa cụ ạ (ít nhất là thưa hơn nhà mình :P). Người dân tập trung mật độ cao vào một số khu vực thành phố, nhưng lại có các khu vực "hẻo lánh" thì ít người. VD như Winconsin cụ đưa ra chẳng hạn, nhiều phần đỏ, nhưng tổng số dân bầu Trump ở các phần đỏ lại ít hơn tổng dân bầu Biden ở phần xanh, vậy nên thua thôi :D

Hay đơn giản hơn thì cụ nghĩ như nhà mình chẳng hạn (ví dụ thôi nhé). Một bác lờ đờ được tất cả dân HN bỏ phiếu ủng hộ, so với một bác lờ đờ được tất cả dân tỉnh thành phố làng xã xóm vùng núi tây bắc bỏ phiếu. Rõ ràng bác sau được ủng hộ bởi khu vực diện tích to hơn, nhưng bác được HN ủng hộ ăn nhiều phiếu hơn là chắc :D

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ là người Việt thuần chủng, thì nhắc cụ mở to mắt ra mà nhìn thực tế, đùng lý thuyết suông :)
Nói thẳng dẫn chứng ra đi. Sao có mỗi tôi lấy vd còn cụ cứ lôi "tinh thần dân tộc" ra thế? Khựa làm gì thì nó ngó nghiêng tình hình TG chứ ko phải dòng máu của cụ đâu, thế nhá =)) Ai phải mở to mắt nhìn thức tế? Khi tranh luận có mỗi cụ nói mồm ko trong khi tôi nói dẫn chứng đàng hoàng?

congthuong

Xe điện

buồn nhỉ cá nhân em thích Trump và cá tính , cách làm của ông ấy , rất quyết đoán
Em thích cách ông ta nhảy nhót trên sàn diễn, khi đi tranh cử , trông khá dễ thương, cuốn hút.

Nhưng chỉ dừng ở mức hấp dẫn như 1 diễn viên hài thôi.

Có lẽ nhờ có những hình ảnh như vậy mà ông ta thu hút cử tri quần chúng ít học chăng ?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

Xe gia đình

Xe điện
Thế VN đang làm gì? Suốt ngày tuyên bố chủ quyền và cử dân giữ đảo đấy thôi. Tức là cũng vẫn y nguyên, chả lq đến bố con thằng TT Mẽo nào.
Cụ đang lờ đi vấn đề ban đầu là chữ "ổn định" à?
TQ quậy ổn định. VN bảo vệ ổn định. Tất cả đều "bình thường" - như mọi ngày từ trước đến nay. Ko có sự kiện đột biến gì xảy ra cả.
Vẫn phải làm như thế cho đến khí đòi được lại, chứ không buông xuôi nhé !

Trạng thái
Thớt đang đóng