[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

Leanh65

Xe container
Nếu trúng thì cụ Den 78 tuổi mà còn bắt đầu làm TT Hoa Kỳ.
Ngoài ra còn có các cụ:
93 tuổi lãnh đạo Malaysia
89 tuổi lãnh đạo Cuba
...
Các cụ thấy gì?
Các cụ ấy làm em lo bảo là 65-70 tuổi con mới 20-25 thì bố đã già không giúp gì cho con là tội cho đứa trẻ nhân có cụ mở thớt sinh con ở tuổi 45 .:D Dù so với mấy lão tinh hoa kia thì thật là không đáng Cống rãnh so với Đại dương.:-L

Jamebonds

Xe container
E để ý thấy các bang ủng hộ dân chủ thường là bang ven biển, nơi người nhập cư nhiều và có quan điểm cởi mở, dân số và phiếu đại cử tri của các bang này vì thế cũng tăng nhanh hơn
Các bang ủng hộ CH thường là bang trong nội địa, ít người nhập cư, dân số sẽ tăng chậm tương đối so với các bang kia
Đảng CH mà ko cởi mở, bớt bảo thủ hơn thì càng về sau sẽ càng bị thu hẹp lượng cử tri

QK4

[Tịch thu bằng lái]
Nước Mỹ đất rộng, người thưa cụ ạ (ít nhất là thưa hơn nhà mình :P). Người dân tập trung mật độ cao vào một số khu vực thành phố, nhưng lại có các khu vực "hẻo lánh" thì ít người. VD như Winconsin cụ đưa ra chẳng hạn, nhiều phần đỏ, nhưng tổng số dân bầu Trump ở các phần đỏ lại ít hơn tổng dân bầu Biden ở phần xanh, vậy nên thua thôi :D
Hay đơn giản hơn thì cụ nghĩ như nhà mình chẳng hạn (ví dụ thôi nhé). Một bác lờ đờ được tất cả dân HN bỏ phiếu ủng hộ, so với một bác lờ đờ được tất cả dân tỉnh thành phố làng xã xóm vùng núi tây bắc bỏ phiếu. Rõ ràng bác sau được ủng hộ bởi khu vực diện tích to hơn, nhưng bác được HN ủng hộ ăn nhiều phiếu hơn là chắc :D
Vùng đỏ chủ yếu là tụi cưỡi ngựa chăn bò trồng đậu, nên có rộng đến mấy thì dân số vẫn thua bọn vùng xanh cắp ô cưỡi xe bus đi làm văn phòng. :P

Mioaki

Xe buýt
Trump nếu mất arizona thì là vì suốt ngày chửi John McCain kể cả khi MC Cain đã mất. Mc Cain hay được gọi là the Son of Arizona. Ở arizona họ quý mc cain như Việt Nam mình quý Đại Tướng Võ Nguyên Giáp . Bà vợ goá của mc Cain lên tiếng ủng hộ cho biden thì việc Trump mất arizona là dễ hiểu.

khanhtx8

Xe tăng

buồn nhỉ cá nhân em thích Trump và cá tính , cách làm của ông ấy , rất quyết đoán
Lúc đầu em cũng giống cụ, ai cũng thích náo nhiệt, nhưng họ chỉ thích náo nhiệt khi họ là người đứng xem, chứ bị cuốn vào vòng náo nhiệt thì sẽ chửi bố thằng nào đẩy ông vào 😀

Sau 4 năm anh Trung lên đặc biệt là 6 tháng đầu năm 2019, em thấm đòn đau nên cũng đành phải chửi bố tiên sư nhà anh Trung

Xe gia đình

Xe điện
Nói thẳng dẫn chứng ra đi. Sao có mỗi tôi lấy vd còn cụ cứ lôi "tinh thần dân tộc" ra thế? Khựa làm gì thì nó ngó nghiêng tình hình TG chứ ko phải dòng máu của cụ đâu, thế nhá =)) Ai phải mở to mắt nhìn thức tế? Khi tranh luận có mỗi cụ nói mồm ko trong khi tôi nói dẫn chứng đàng hoàng?
Dẫn chứng của cụ đâu, toàn nghe nói :)
Sách nào, chương nào, dòng bao nhiêu, của ai ..... :)

giang.nguyen

Xe điện
Vẫn phải làm như thế cho đến khí đòi được lại, chứ không buông xuôi nhé !
Cụ bảo cụ ấy trả lời còm em đi. Em dẫn chứng báo nhiêu cụ ấy cũng bảo không liên quan.
Bây giờ lại bảo chỉ mình cụ ấy nêu dẫn chứng.
Cụ ấy khăng khăng TQ hung hăng nhưng hoà bình. Đến lạ.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Nước nào phát triển , giàu , mạnh thì phải mừng cho nước người ta chứ bạn ! Thấy người ta giàu , phát triển lại rủ nhau kiếm chế là sao nhỉ ? Ghen ăn tức ở ? Hay muốn thằng khác phải nghèo hơn mình thì mới chịu ? :))
Nồ.
Nếu nó tử tế với em, không lấn đất cướp đảo đâm tàu, giết người của em thì em cũng mừng cho thằng hàng xóm cùng chủng tộc đấy.
Nhưng nó khốn nạn quá, nên không riêng em mà cả tỉ dân châu Á đều mừng khi nó bị thằng khác tẩn.
Thằng hàng xóm này nó có câu “xa thân gần đánh”. Nghĩa là ở gần nó thì nó đánh để lấn đất và để gây ảnh hưởng còn với bọn ở xa thì nó ngọt nhạt để buôn bán kiếm chác. Khi nó bị thằng ở xa đánh, thế là hỏng nửa vế rồi. Như vậy ít nhiều cũng dễ thở cho em.
Và em cũng nói luôn, vì em biêt cách tư duy của cụ rồi, làm ơn đừng bảo bọn ở xa nó táng thằng hàng xóm thì cũng chả giúp gì được cho em nhé. Chuyện gì ra chuyện đấy :D

showroom

Xe tải
Biết đâu có bất ngờ tại Arizona, phim Mỹ mà.

Xe gia đình

Xe điện
Cụ bảo cụ ấy trả lời còm em đi. Em dẫn chứng báo nhiêu cụ ấy cũng bảo không liên quan.
Bây giờ lại bảo chỉ mình cụ ấy nêu dẫn chứng.
Cụ ấy khăng khăng TQ hung hăng nhưng hoà bình. Đến lạ.
Vâng, có khi cụ ấy đến từ nước lạ :)

Bokap

Xe điện
Team Biden có niềm tin là càng kiểm thêm phiếu qua thư thì cơ hội thắng cử càng lớn
Chính thế nên Trum kêu gào ngừng kiểm phiếu qua thư. Trum lại giở chiêu kích động khi nói "có thể xảy ra bạo lực khi bỏ phiếu qua thư"

metalins

Xe tăng
Đỏ nhiều thế này mà vẫn thua. Bang Winconsin đỏ nhiều thế này cơ mà sao vẫn thua đc nhể

Trump đợt này kinh doanh cò con quá toàn đi nhặt bạc lẻ. Biden là kiểu voi ỉa chả mấy mà đầy.

matizvan2009

Xe ba gác
Penn còn 11% (số bầu là 6 triệu) nên còn 600k phiếu nữa. Chênh giờ còn có 160k

Trạng thái
Thớt đang đóng