Hongkong - Gia Đình & Tự Túc

chuotlang

Xe lừa
em ngưỡng mộ cụ quá,ảnh đẹp thật, hôm ở ga Quảng Châu em thấy nó có tầu đi KaoLun HK mà em lai không có visa HK mới đau chứ,về VN hỏi bọn làm visa thì nó bảo là HK không cấp Visa đường bộ,chán thế chứ,nhìn ảnh cụ chụp em lại càng thèm !!!>:D<
Chắc đường dây dịch vụ visa của cụ chưa chuẩn, em vẫn thấy người ta đóng ngon lành, lần đầu luôn ạ, 6 tháng 3 lần.
Visa em ko đóng qua bên VN nên em ko biết dịch vụ đó để GT cho cụ

Đi 9Long ngày có 12 chuyến, 11 chuyến đi từ QC cụ à, nói chung tiện hơn Bus nhiều

Chỉnh sửa cuối:

sv_ngheo

Xe điện
@Sv_ngheo:

Giờ đi đâu cũng cũng thấy nhiều người flash này nọ, hay chắc phải kiếm đệ tử dơ mấy cái mẹt phản sáng hộ mình hehe.
Em đang định mua thêm cái 85mm 1.8 để khắc phục chụp thiếu sang hơn là mua flash, bác cho em ý kiến nhé

Em có "căn" chụp cả mấy mẫu nữ của bác đã chụp đấy, tại chưa đến "số" thôi

Bác ko cho em cơ hội sao trình chân dung em lên chân lên tay đc ;)
Chả cần flash đâu bác, cũng chả cần hắt sáng luôn, 5D2 nhạy sáng cũng tương đối nên ko cần đèn đóm lắm. Thêm đèn lỉnh kỉnh ko cần thiết, bác cứ chơi ngon bố cục với ánh sáng tự nhiên đi cho đỡ mệt đầu.
Về vụ lấy 85f1.8 thì em thấy bác xài 50f1.4 còn hơn, giá rổ cũng bằng nhau, nhưng đôi lúc xuống sâu được 1 chút hiệu quả hơn hẳn. Em xài thử Canon 85f1.8 trên 5D thì thấy ko ấn tượng lắm.

Chân dung thực ra chụp dễ òm, chỉ cần biết cách một chút là ngon ngay. Bác ở đẩu ở đâu ý, rủ bác chụp sao được mà căn với số :))

XEDAP9999

Xe đạp
Cụ cho em hỏi tháng 10 này em cũng định về HK du lịch,em có pass Thụy Điển thì hình như không cần visa phải không cụ?
Và khi em vào HK rồi qua Thẩm Quyến được không nhỉ?

chuotlang

Xe lừa
Cụ cho em hỏi tháng 10 này em cũng định về HK du lịch,em có pass Thụy Điển thì hình như không cần visa phải không cụ?
Và khi em vào HK rồi qua Thẩm Quyến được không nhỉ?
Cụ vào HK bằng pass SW thì ok, nhưng cụ qua TQ thi cần visa TQ đấy

chuotlang

Xe lừa

Tạm biệt Lion King và show diễn

Tiếp tục những trò chơi chóng mặt, lúc này trời đã xế chiều

Chỉnh sửa cuối:

sítđờca

Xe máy
Nếu không nhầm thì cụ chuotlang ngày xưa ở làng An Trạch phải không ợ.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Disneyland trẻ nên lớn một chút cho đi mới vui từ 7 tuổi trở lên ngày trước cho f1 đi mới 5 tuổi nó nhát quá cứ sợ, năm sau chúng nó thích thì cứ cho sang Thâm Quyến cho vào Hoan Lạc Cốc chơi cho nó hạt dẻ:)) sang hongkong gấu nó đốt thì như hóa vàng rằm tháng 7!

letung

Xe tải
Em đi HK hôm mùng 6-10/7, tiếng tăm chẳng biết , ú ớ như học sinh trường câm điếc Xã đàn. Chẳng giỏi như Chuotlang, may còn đi được tàu điện ngầm & Taxi về khách sạn. Ấn tượng nhất của em ở HK là cái này, sao mà lắm thế . Nó đỗ nhiều và đông như bãi xe Taxi ở Hà Nội .

Chỉnh sửa cuối:

3G

3Bugi
Ảnh bác đẹp quá , lời dẫn thì rất chi tiết. Cám ơn bác
Em mà có con Giai , em đặt tên là Hồng Kông ngay !

chuotlang

Xe lừa
Disneyland trẻ nên lớn một chút cho đi mới vui từ 7 tuổi trở lên ngày trước cho f1 đi mới 5 tuổi nó nhát quá cứ sợ, năm sau chúng nó thích thì cứ cho sang Thâm Quyến cho vào Hoan Lạc Cốc chơi cho nó hạt dẻ:)) sang hongkong gấu nó đốt thì như hóa vàng rằm tháng 7!
Hehe, thằng cu nhà em nó sinh ra bên này, nên mấy cái ở Thâm Quyến và ChimeLong GZ nó đi hết sạch rồi, năm nay cho nó đi thêm Sing và HK đấy chứ, xem hình nó đọc vanh vách, nhớ phết. Phải cho nó đi chơi nhiều từ bé cho đỡ nhát anh à

Em đi HK hôm mùng 6-10/7, tiếng tăm chẳng biết , ú ớ như học sinh trường câm điếc Xã đàn. Chẳng giỏi như Chuotlang, may còn đi được tàu điện ngầm & Taxi về khách sạn. Ấn tượng nhất của em ở HK là cái này, sao mà lắm thế . Nó đỗ nhiều và đông như bãi xe Taxi ở Hà Nội .
Hehe lâu lắm mới thấy bác vào bài Cmt, còn nợ bác bài Lạc lối chưa viết xong nhé.
Công nhận mấy hôm đó trới HK xanh đẹp như đổ mực vào ý nhỉ, em xem thời tiết trong 10 ngày lúc nào đẹp nhất là em mua vé tàu hỏa đi đấy.
Bác Up bằng Picasa hả, nhìn cái link quote hoa hết cả mắt ;) Voted bác

PS: Du thuyền bên đó nhan nhản vì tính ra chỉ đắt hơn căn Chung Cư tý thôi mà ;) Quan trọng nuôi nó mới tốn, ko có phải cho thuê

Ảnh bác đẹp quá , lời dẫn thì rất chi tiết. Cám ơn bác
Em mà có con Giai , em đặt tên là Hồng Kông ngay !
Cám ơn bác đã ghé chơi, vây bác có thể đặt tên cho cháu Gái là Kông Hồng hehehe hợp quá, Hồng là tên nữ mà

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa

Trăng khuyết trên DisneyLand

Đến giờ lên đèn

Chỉnh sửa cuối:

qkace

Xe điện
Hongkong của bác đẹp quá ! Chẳng bù HK của em lem nhem, hay là em đi nhầm HK nào mất rồi :-?? Dù sao em cũng phải có mấy tấm hình để bác thấy HK của em xấu hơn HK của bác, không có bác không tin#-o

Em chỉ dám đi cái tour miễn phí nửa ngày, có đi thăm làng chài:

Ngắm cái nhà hàng nổi to gần bằng nhà nổi Hồ Tây:

Ngoài vịnh cũng có nhiều du thuyền, trông chẳng khác gì bến đục ở chùa Hương:

Có cả thuyền chài phơi cá khô lủng lẳng như ở biển Sầm sơn:

TL_Vietnam

Xe lăn
Các kụ sướng nhờ - Nhà cháu chưa xuất ngoại phát nào :(

chuotlang

Xe lừa
Hongkong của bác đẹp quá ! Chẳng bù HK của em lem nhem, hay là em đi nhầm HK nào mất rồi :-?? Dù sao em cũng phải có mấy tấm hình để bác thấy HK của em xấu hơn HK của bác, không có bác không tin#-o

Em chỉ dám đi cái tour miễn phí nửa ngày, có đi thăm làng chài:
Xấu đẹp còn phụ thuộc vào thời tiết, cách Đo sáng, và quan trọng nhất là máy ảnh ạ.

Ảnh bác thể này thì Dìm hàng HK quá hehe, bác chụp bộ này y hệt em chụp bộ ảnh đầu tiên hồi 2003 em đi HK bằng máy Canon du lịch 3.2

Vả lại em đi HK khá nhiều lần rồi nên em biết góc chụp nào thì dễ đẹp hơn hehe

Chỉnh sửa cuối:

chèo bẻo

Xe tải
Hỏi nhỏ nhà Chuột làng làm công việc gì bên Quảng Châu mà hay thấy đi du lịch hết nước lọ đến nước chai thế - còn chân lon ton nào không cho em làm với ?

chuotlang

Xe lừa
Hỏi nhỏ nhà Chuột làng làm công việc gì bên Quảng Châu mà hay thấy đi du lịch hết nước lọ đến nước chai thế - còn chân lon ton nào không cho em làm với ?
Em đứng đường ạ, cụ xem có mợ nào không GT em để em "đi khách" :!!

letung

Xe tải
Em post được cái ảnh là cả một nỗ lực đấy , mấy hôm em ở HK trời đẹp, có nắng nhưng nó không oi và ra mồ hôi như Hà nội, khoảng 32-33 độ, mà HK sạch thật- em cứ nhìn cái lốp ô tô đen sì ( Buồn cười thế, do đọc 1 bài nào đó của Chuotlang hình như có nói về độ sạch của HK )

A Rùa

Xe tải
Anh chuột sướng thế đi khắp nơi.Đợt nào làm thêm cái thớt Bắc kinh,thượng hải đi.

RoyalGate

Xe máy
hồng công đẹp thế :x