HOT: Kiểm tra miễn phí hệ thống treo của Vịt

SVC

[Tịch thu bằng lái]
E ốm wá, giờ này mới bò được dậy.
Chẳng đi cùng các kụ được.
Chúc các kụ đi chơi vui nha:)

EZdong

Xe điện
Em vừa đặt chân đến nhà đây các cụ ợ! Đúng là cái gì mà năng kiểm tra thì thể nào cũng phát hiện và khắc phục kịp thời! Chả riêng gì hệ thống treo của 7 VIT hôm nay đã được kiểm tra quá kỹ càng(b)(b)(b) Bây giờ thân em cũng mỏi hết cả các hệ thống đây ạ:'(:'(:'(
Cung đường là quá đủ điều kiện để test. GPS nhà em: trip odom: 251 Km, độ cao nhất: 51m (lúc trèo lên ngắm hồ), max speed: 84.5 km/h. Moving time: 6h57', stopped: 4h21', overall Avg có 22,2 km/h. Lại ăn tối phát đã, chả biết cụ đã về hết đến nhà chưa:'(:'(:'(

tptitoe

Xe tăng
Em vừa đặt chân đến nhà đây các cụ ợ! Đúng là cái gì mà năng kiểm tra thì thể nào cũng phát hiện và khắc phục kịp thời! Chả riêng gì hệ thống treo của 7 VIT hôm nay đã được kiểm tra quá kỹ càng(b)(b)(b) Bây giờ thân em cũng mỏi hết cả các hệ thống đây ạ:'(:'(:'(
Cung đường là quá đủ điều kiện để test. GPS nhà em: trip odom: 251 Km, độ cao nhất: 51m (lúc trèo lên ngắm hồ), max speed: 84.5 km/h. Moving time: 6h57', stopped: 4h21', overall Avg có 22,2 km/h. Lại ăn tối phát đã, chả biết cụ đã về hết đến nhà chưa:'(:'(:'(
Tiếc quá, mình vừa đi công tác tại Nghệ An về lúc 15h. Hụt cả Bia Hiếu béo lẫn Ofroad.
Bác dùng GPS loại nào đấy?

EZdong

Xe điện

vctv

Xe buýt
Mời các cụ xem ảnh:
1. Đội hình xuất phát có 7 chú Vịt gồm 6 Vịt nội (hàng trong) và 1 Vịt ngoại (hàng ngoài):

2. Đến Bắc Giang có 1 sự cố nho nhỏ: Vịt ngoại của bác Tân dính đinh nên phải thay lốp:

3. Qua Lục Nam, bắt đầu vào đoạn đường đang sửa:

Chỉnh sửa cuối:

EZdong

Xe điện
Em đã cập nhật mấy cái ảnh mới vào thớt tất niên mà nhà Shinobi vừa mở lúc này ạ:21::21::21:

vctv

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

fansi

Xe buýt
Các bác vui vẻ quá, thật tiếc không tham gia được, giờ mới biết. Em và bác NamHung mấy hôm nay lang thang ở ngoài vùng phủ sóng (thật) ạ:21:
Bằng chứng đây ợ:

Nhà cháu chạy HN-Chợ Bến-Cam Lộ-Huế, tổng cộng ~760k.
Có rất nhiều điều bổ ích muốn chia sẻ với các cụ. Để nhà cháu thở đã, rồi mở cái thớt mới các cụ nhể?

EZdong

Xe điện
Các bác vui vẻ quá, thật tiếc không tham gia được, giờ mới biết. Em và bác NamHung mấy hôm nay lang thang ở ngoài vùng phủ sóng (thật) ạ:21:
Bằng chứng đây ợ:
Nhà cháu chạy HN-Chợ Bến-Cam Lộ-Huế, tổng cộng ~760k.
Có rất nhiều điều bổ ích muốn chia sẻ với các cụ. Để nhà cháu thở đã, rồi mở cái thớt mới các cụ nhể?

Tiếc là (hội VIT và hội HASH) vắng 2 cụ tuần này. À mà mỗi 2 cụ chạy với nhau thế thôi á? Hôm lào các cụ ra đến HN? Tuần này em cũng chạy kha khá, hôm qua > 200 km, hôm nay thì 251 km. Mai mốt có việc lại làm vài chăm nữa. Cuối tuần tới 4 VIT lại Hashing các cụ nhá? Cụ mở cái thớt mới đi ạ. Em lại xem tiếp hiệp 2 ASL-MU đây. Hiệp 1 quá hay!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

vitara73

Xe buýt
À các bác cho em hỏi
Hôm nay đi về tự nhiên xe em khi giảm số lúc đạp côn xe cứ tự chết máy thế mới đau, mấy lần nhìn lại bác EZdong tý hôn vào mông
Sau đó em đạp côn ga lên khaongr 7000v/p và đạp khoảng 2 lần thì hêt, chiều về Hn không bị nhát nào.
Xe em chạy được 3,5 vạn, chưa đụng chạm gì kể cả lau buzi
Mong các bác chỉ giáo

EZdong

Xe điện
À các bác cho em hỏi
Hôm nay đi về tự nhiên xe em khi giảm số lúc đạp côn xe cứ tự chết máy thế mới đau, mấy lần nhìn lại bác EZdong tý hôn vào mông
Sau đó em đạp côn ga lên khaongr 7000v/p và đạp khoảng 2 lần thì hêt, chiều về Hn không bị nhát nào.
Mong các bác chỉ giáo

Em đoán là ảnh hưởng lúc ngâm mình ở cái chỗ lội lội ấy chăng? Theo em, bác chạy 1 hai hôm xem sao đã rồi tính tiếp bác ạ.

toanco_k32

Xe tăng
À các bác cho em hỏi
Mong các bác chỉ giáo
Bệnh kinh niên của Vịt bác ơi
Hôm trước em xuống T&S vệ sinh hệ thống nhiên liệu (bướm ga, van không tải, béc phun) và thay lọc xăng thì hết bệnh này.
Trong lúc chờ đi vệ sinh tổng thể bác thử chiêu này: mỗi khi bị chết máy, bác dừng hẳn xe lại, nổ máy và chờ từ 10-30s. Đầu tiên tua máy sẽ rất thấp, sau đó từ từ tăng dần cho đến 800 v/phut như bình thường. Sau đó bác sẽ không bị hiện tượng này nữa (cho đến khi nó tự nhiên lại xuất hiện trở lại :)) :)) :)) :)) )

viper2007

Xe điện
Hôm trước em xuống T&S vệ sinh hệ thống nhiên liệu (bướm ga, van không tải, béc phun) và thay lọc xăng thì hết bệnh này.
Trong lúc chờ đi vệ sinh tổng thể bác thử chiêu này: mỗi khi bị chết máy, bác dừng hẳn xe lại, nổ máy và chờ từ 10-30s. Đầu tiên tua máy sẽ rất thấp, sau đó từ từ tăng dần cho đến 800 v/phut như bình thường. Sau đó bác sẽ không bị hiện tượng này nữa (cho đến khi nó tự nhiên lại xuất hiện trở lại :)) :)) :)) :)) )
Thế thì đúng là phải xuống thăm T&S rồi
Hôm trước em theo chỉ dẫn của bác, thé mà chuẩn. Khi nổ máy lúc máy đang nóng thì chờ chút cho tua máy lên mức granty bt thi bắt đầu đi, ko còn bị tụt gì nữa. Nhưng mà khi ng khác mượn xe, em có dặn dò thì họ lại nghĩ xe mình lởm :102:

vitara73

Xe buýt
Cảm ơn bác toanco-k32 nhé, e sẽ thực hiện theo liệu pháp đó
(b)(b)(b)

fansi

Xe buýt
Đúng là bệnh kinh niên của VIT rồi, vì em vừa mới dính chưởng y như thế, sau một đoạn đường trường 100K... :^) Phải khởi động lại máy 2 lần. Sau nó lại tự nhiên biến mất như ma làm vậy!:ohmy:

viper2007

Xe điện
Giờ mới thấy bác Nam Vũ cao thủ, đặt tên thớt thế này nghe rất liên quan đễn kỹ thuật,
chứ nếu tên là offroad hay thám hiểm gì đó thì chắc cũng bị mup qua bên "hội & chi hội" rồi :21: