Hot -Tường thuật trực tiếp phiên tòa kiện TTGTCC

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Thôi bớt bực mình đi cụ , để ổn định tâm lý cho cuộc chiến sắp tới

AE luôn sát cánh bên cạnh cụ , cụ không phải ngợi

747

Xe tăng
cụ Thanh_hoi ơi, em đau hết cả cổ khi xem cái clip này. chả khác gì việc đau hết cả mắt khi nhìn 3 con ỉn trước mặt, cũng như đau hết cả tai khi nghe bọn chúng cãi láo.

vihali

Xe container
Giờ em mới nghe lại đoạn Clip tuyên án. Lúc tuyên án em ù cả tai em chả nghe thấy gì
Tóm lại Lê Trí Cường bác đơn kháng cáo vì:
1- Đường Lê Duẩn là đường nội đo theo Quyết định số 20 ngày 16/8/2008 của UBND TP Hà Nội long đường vỉa hè chỉ phục vụ cho mục đích giao thông, Lê Duẩn là tuyến đường cấm để xe, đỗ xe trên toàn tuyến. Mặt khác Sở GTCC đã cắm biển trên toàn tuyến Lê Duẩn từ ngã ba Nguyễn Thái Học đến Giải phóng và có nhắc lại ở ngã tư khâm thiên và các ngã tư khác đảm bảo đúng luật GTĐB ( Toshiba nhà nó ngã ba Trân Nhân Tông có căm *** đâu, mà biển báo cấm đỗ 131 chỉ có giá trị từ điểm cắm biển đến ngã ba, ngã tư tiếp theo)
2- Năm 2006 ông Linh đã bị xử phạt lỗi cấm đỗ ở đây và không khiếu nại

Nên xử ông Linh thua

Cả bản tuyên án dài thế mà các ông ý đánh máy có 15 phút, thì chắc chắn là đã làm từ trước rồi.
Mời các cụ cùng nghe từ phút thứ 8 nhé.

[video=youtube;fuEXa21p-m0]http://www.youtube.com/watch?v=fuEXa21p-m0[/video]
Bố chúng nó, thế dừng đỗ xe không là tham gia giao thông thì là gì? Chả thế mà có giao thông động và giao thông tĩnh.

mabu44

Xe tăng
Vẫn còn vụ phúc thẩm hả các cụ??/
THeo em không có gì tuyên truyền có sức lan rộng như internet, anh em ta cứ post thật nhiều lên các trang web khác để đông đảo mọi người dân biết và ủng hộ.
Sức mạnh tập thể cũng ghê gớm lắm chứ.
Dù có thua kiện cũng phải để mọi người biết mình không sai, mình chỉ thua vì TTGT không thể thua.

blackpaint

Xe container
Quyết định số 20 ngày 16/8/2008 của UBND TP Hà Nội: đố cụ nào tìm được trên mạng đấy, Giáo sư Gúc Gồ cũng bó tay toàn tập. Thế này thì phải phô tô hơn TÁM CHỤC triệu ng dân để còn phát cho họ nữa chứ. Loạn hết rồi, dựa vào cái QD này mà phán thì đúng là hết thuốc chữa. Thử hỏi Hn có cái đường nào mà không là nội đô chứ??? đếm chả hết đường, từ giờ đi đến đâu cũng phải kè kè xem cái đường đó có phải đường nội đô không?

haibangqt

Xe đạp
Quyết định số 20 ngày 16/8/2008 của UBND TP Hà Nội: đố cụ nào tìm được trên mạng đấy, Giáo sư Gúc Gồ cũng bó tay toàn tập. Thế này thì phải phô tô hơn TÁM CHỤC triệu ng dân để còn phát cho họ nữa chứ. Loạn hết rồi, dựa vào cái QD này mà phán thì đúng là hết thuốc chữa. Thử hỏi Hn có cái đường nào mà không là nội đô chứ??? đếm chả hết đường, từ giờ đi đến đâu cũng phải kè kè xem cái đường đó có phải đường nội đô không?
Của cụ đây ạ:
http://www.mediafire.com/?jz2cyzzicwfkm7o

haibangqt

Xe đạp
Xin lưu ý các cụ, Quyết định này vẫn còn hiệu lực, chưa có quyết định khác thay thế nhưng lại căn cứ vào một số Luật và Nghị định đã hết hiệu lực, như vậy em không biết nó còn có hiệu lực nữa hay không các cụ nhỉ:
- Căn cứ Luật Giao thông đường bộ ngày 29/6/2001; - Hết hiệu lực từ 01/7/2009
- Căn cứ Nghị định số 14/2003/NĐ-CP ngày 19/02/2003 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Giao thông đường bộ; - Hết hiệu lực từ 01/7/2009
- Căn cứ Nghị định số 146/2007/NĐ-CP ngày 14/9/2007 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ; - Hết hiệu lực từ 20/5/2010

Website
www.otofun.net
Quan điểm của em là lẽo coi cái quyết định ấy ra cái gì. Vì quyết định ấy của Mr cỏ là ban ra cho ban ngành tay sai nội bộ của chúng và dù nó có là văn bản quy phạm pháp luật thì chắc chắn 1 điều nó cũng không thể to hơn luật đường bộ, trừ khi có thằng nào đó cho rằng Mr Cỏ to hơn cả Quốc Hội "cơ quan quyền lực cao nhất nước" ố-sịt:P. Chỉ có cái loại hành pháp đầu đất mới làm việc cái kiểu "chưa có biển nhưng cứ phạt":D.

tr_thi^^

Xe hơi
Thớt tường thuật mà các Bác cứ nhảy vào cmt nhiều câu vô nghĩa làm loãng thớt quá. Để ae đọc sau ko thể theo dõi hết diễn biến được. Chán !!!

flashtdh

Xe hơi
như vậy là vụ kiện này lại như vụ kiện trước đây trên đường xuân thủy. Không có biển cấm thì nói là không phải ngã ba (chắc là ngã Tam) không cần cắm biển. Đã quy định toàn tuyến rồi phải tuân theo (nhưng mà ai quy định, quy định như thế nào, hiệu lực từ bao giờ đến bao giờ, đố bác nào biết trừ các bác trong ngành e không tính đến). Và giờ đây lại vẫn luận điệu cũ chán thật đấy. Thế này các bác mới ra thủ đô hoặc có công việc vào thủ đô thì dính đòn là cái chắc. Khó mà thoát được bẫy giăng đầy đường.

747

Xe tăng
Táo giao thông chẳng bảo " người yếu bóng vía ko dám ra đường" còn gì. Ai biết thủ tục pháp lý cho em hỏi là nếu nộp đơn xin phúc thẩm thì khoảng bao lâu tòa thụ án và tiến hành xét xử ạ? Em nóng tỹ lắm rồi đây. Xắn cái tay áo lên phát.

Mr.Bo0ng

Xe buýt
e thì nghĩ rằng dân tỉnh lẻ bọn em lên hà nội ( trong trạng thái xe luôn phải bò từ từ ko dám dừng hay đỗ ở đâu cho đến khi ra khỏi nội thành hà nội ) đến chết với mấy xxx hà nội!!

banglangbp

Xe đạp
Muốn xây dựng xã hội pháp quyền( theo tuyên truyền của đảng& nhà nước) thì phải làm luật và làm theo luật thôi cụ ạh, muốn dân tuân thủ đúng luật thì nếu có phải 1m mấy cái biển cũng phải cắm( và họ đã cắm không ít- Tiền cả đấy họ thích cắm lắm chỉ đôi chỗ quên chưa cắm thôi):@)
Dạ đúng là sống và làm việc theo pháp luật. Nhưng là người dân thì pháp luật quy định là " được làm những gì pháp luật không cấm". Riêng với mấy ông CBCC thì "được làm những gì pháp luật cho phép" ạ. Cụ có xíu nhầm lẫn chỗ này thì phải :-|
Tóm lại vụ này cũng vất vả... Dưng mà không thành công cũng thành danh phải ko các cụ :-*

cwise

Xe container
Thớt tường thuật mà các Bác cứ nhảy vào cmt nhiều câu vô nghĩa làm loãng thớt quá. Để ae đọc sau ko thể theo dõi hết diễn biến được. Chán !!!
Cụ chỉ ra các câu vô nghĩa để anh em còn học tập sau này kiện tiếp, nó chỉ có mấy tiếng buổi sáng hôm thứ 4 và được tóm gọn trong vài dòng, kết quả là thua, đến đêm khuya hôm qua rồi, cụ còn đòi thêm gì nữa? :-??

pupil

Xe điện
Rút kinh nghiệm vụ cụ ĐÔng, em cũng đề nghị các cụ quan tâm đến vụ này không bàn bạc OL nữa, rất bất lợi cho bước tiếp theo.

thanh_hoi

Xe điện
Cụ ơi, Cụ có biết là Bản án mà Chủ tọa tuyên gồm 2 trang A4 với vố số các liệt kê công văn, quyết định, điều khoản luật... thế mà các anh ý soạn thảo in ấn chỉ trong có 15-20 phút thôi.
Còn một khi họ đã xử ép thì kiểu gì chả tuyên. Có điều là họ lập luận thế nào để cho dư luận cho bớt xấu hổ thôi
Rút kinh nghiệm vụ cụ ĐÔng, em cũng đề nghị các cụ quan tâm đến vụ này không bàn bạc OL nữa, rất bất lợi cho bước tiếp theo.

MIT-ONE

Xe điện
Dạ đúng là sống và làm việc theo pháp luật. Nhưng là người dân thì pháp luật quy định là " được làm những gì pháp luật không cấm". Riêng với mấy ông CBCC thì "được làm những gì pháp luật cho phép" ạ. Cụ có xíu nhầm lẫn chỗ này thì phải :-|
Tóm lại vụ này cũng vất vả... Dưng mà không thành công cũng thành danh phải ko các cụ :-*
Không thành danh thì cũng thành nhân các cụ nhỉ

E cũng chịu chỉ thấy cả cái nghị định luôn dùng từ Dừng xe, đỗ xe. Gần cuối mới phọt ra cái khái niệm Để xe mà k định nghĩa được để xe và đỗ xe giống và khác nhau cái gì cho dân nhờ, thế nên chúng nó mới lươn lẹo
.em nghĩ cái từ để xe là dành cho xe máy thôi