Hú vía đề pa lên dốc ở hầm đỗ xe Keang Nam..

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
lái MT như vậy mới hiểu giá trị đích thực của việc lái xe, chân tay hết công suất :)) các cụ AT đừng ném gạch e nhé

wacwac

Xe buýt
Lái thế mà vẫn có bằng...lạ nhể !!!
Cho cụ ra đấy lái MT xem có vãi . . . ra quần ko :),

Dốc này ngay hôm đầu tiên vào em đã thấy chuối: 1 là dốc quá cao, 2 là làm soát vé ngu bỏ bu ra, soát dưới chân dốc ko soát, lên đỉnh bao nhiêu xe bâu vào phải xếp hàng, xe máy và oto lên xuống cùng 1 cổng nữa mới chuối.

Trả lời cho câu hỏi AT của cụ: Vẫn trôi như thường, sợ bỏ *** ra được. Mạnh chân ga 1 tí thì sợ vọt lên đâm thằng phía trước hoặc vọt ra đường làm quả lên báo, nhẹ chân ga 1 tí thì lại trôi. Bực mình nhất là xe máy nó hay đi tạt đầu ở đỉnh dốc.

conan2901

Xe buýt
Lái thế mà vẫn có bằng...lạ nhể !!!
bình thường mà cụ, thi đề pa phanh tay cho các, bác ấy chưa chắc lái mà vẫn phanh chân thì hơi khó, nhất là dốc các nhà chung cư, đề pa phanh chân với dốc cao như thế, em nghĩ vẫn nhiều cụ lái lâu dính chứ đừng nói tài mới, thường các dốc như thế thì phi 1 phát lên, chứ dừng ở giữa dốc cao, nhiều cụ dính là chắc.

nhimkute

Xe buýt
Hôm trước em xuống hầm đỗ xe của Indochina Plaza, đến lúc đi ra thấy cái dốc cao cũng hoảng hoảng. Đứng im thin thít dưới chân đợi con xe trước nó leo lên tận đỉnh, soát vé xong xuôi, đi hẳn ra ngoài khuất khỏi tầm mắt rồi mới dám vào số 1 phi một mạch lên. Lúc đứng đợi có thằng Mer đằng sau nó cứ bấm còi pim pim bảo em lên trước đi, em mặc kệ xừ nó coi như không biết gì. Nói dại nhỡ leo trước phải dừng nửa chừng, chả may đề pa trượt mà tụt phịch vào mặt nó thì em bán xe mà đền mất :D Em chưa tự tin là 10 phát ngon cả 10 nên ko dám làm liều :D

Giờ em vẫn đang tích cực luyện thêm 2 món đề pa phanh chân để leo dốc đông người và đề pa phanh tay để xài với những chỗ hiểm hóc thế này. Mỗi tội gần nhà chả có cái dốc nào vừa đủ cao vừa vắng người để tập cả, toàn luyện trên đường bằng chả biết có hiệu quả không :))

FujiS5200

Xe điện
Bẩm các cụ chuyện là Gấu nhà cháu mua được mấy cái vé giá rẻ trên Hotdeal đi Keang Nam lên tầng 72 xem tranh 3D film 3 4 5D,tuyết rơi...nên tối qua cả nhà cháu bao gồm 2 vợ chồng 2 F1,nhạc mẫu và cô em họ 5 tuổi rồng rắn trên em Innova J đời bao nhiêu thì cháu cũng chẳng rõ nữa :D vì xe cháu thuê về quê từ sáng về quê rồi tối tranh thủ lên đấy chơi..!
Lúc đi thì đỗ xe vào hầm chẳng có j đáng nói,lúc về cháu bị pha hú vía luôn các cụ ạ..Cháu lên xe rồi phi lên dốc trong hầm để ra trả vé,lúc chuẩn bị phi lên cháu đã thấy máy bác 2b phi lên trước rồi..thấy dốc cao cháu đã cẩn thận cho mấy bác ý lên gần hết dốc rồi mới lên sau vừa đi vừa còi inh ỏi..nhưng mà đúng là người tính ko bằng trời tính các cụ ạ,lúc còn cách đỉnh dốc tầm 1m thì tự dưng bác đi 2b đang sát mép phải lại rẽ trái tạt đầu xe cháu..hoảng quá cháu phanh dúi dụi..hết hoảng rồi cháu mới nhận thấy mình đang đỗ xe ở gần đỉnh dốc,cháu thề luôn là nhìn cái dốc này nó cao dã man luôn ý..Cháu mới thử nhả côn nhè nhẹ rồi vừa nhả chân phanh thì trôi luôn các cụ ạ..Cháu hoảng quá trong bụng nghĩ quả này đứt *** nó rồi,quay sang mặt Gấu cũng tái mét :)) thử lại đề pa = chân phát nữa thì vẫn trôi..
Lúc này dưới hầm đã le lói ánh đèn pha của ô tô đang chuẩn bị lên..Hít 1 hơi thật sâu cháu quyết định dùng phanh tay (Cháu mới dùng phanh tay khi đi thi thôi còn ra đường cháu chưa bao giờ dùng các cụ ạ) 10s để nhớ lại cách đề pa,một tay cháu kéo hết cỡ phanh tay lên rồi bắt đầu nhả phanh chân thì mẹ ơi nó vẫn trôi..Cháu cay quá kéo phanh tay rồi 1 tay giữ luôn cho căng đét,nhả phanh chân ra thấy đứng im cháu liền vội dí ngay vào chân ga rồi y như những j đã học cháu 1 phát vọt lên đc dốc luôn..mỗi tội lên được thấy mùi khét lẹt..cái này do vết lốp hay do vê côn các cụ nhỉ????Mà các cụ cho cháu hỏi ngu tý là nếu đi AT thì dễ dàng hơn trong tình huống này phải ko ạ?
Qua pha hôm qua cháu mới nghiệm ra rằng đề pa phanh tay vẫn luôn là chuẩn khi đi học bằng lái còn đề pa phanh chân thì cứ ra đường chạy là sẽ quen dần (Cháu mới có bằng đc mấy tháng thôi các cụ ạ) và nếu lần sau cháu có gặp lại tình huống này thì có lẽ cháu sẽ cho tất cả xuống xe để đỡ nặng :))
Cháu OF mới chưa đăng bài lần nào nên văn phong có lẽ còn dài dòng và lủng củng mong các cụ đại xá cho nhà cháu ạ..:">
Xe em AT mà chơi ở cái dốc này cũng phải dùng phanh tay đấy cụ ạhh.

FujiS5200

Xe điện
Sự khác biệt giữa AT và MT là ở chỗ này đấy.Nếu bạn đi Inova V chỉ cần đạp phanh để tránh rồi lại ga và đi tiếp bạn không cần phải kéo phanh tay,về số ... nói chung là lằng nhằng.Lời khuyên cho bạn nếu mua xe CHon AT,tránh xa MT.
Dốc cao như thế thì AT mà không phanh thì cũng tụt dốc, đi lùi ngay, cụ ạ (Các xe xịn có chức năng hỗ trợ thì em không tính nhé)

meoluoi

Xe điện
Cái này mà đi Nguyễn Khánh Toàn lên Bưởi giờ đông thì toi luôn, mỗi xe chie cách nhau 20cm, luyện tập thêm đi cụ

ba ba

[Tịch thu bằng lái]
nói chung lái mới cứ phải toát mồ hôi mấy lần mới ngon được :D

Spacy 125

Xe máy
Rất cám ơn các cụ đã quan tâm đến.cháu chắc còn phải luyện tập nhiều lắm ạ :D qua tình huống trên thì cháu rút ra đc 1 nhiều điều bổ ích khi cầm lái

Thất Nghiệp

Xe đạp
Cụ đi ở cửa số 7 phỏng ạ? Chỗ đấy cũng có dốc quá lắm đâu nhỉ?

jinyo89lie

Xe tăng
em từ khi lấy bằng tháng đến giờ là 2 năm rồi nhưng chưa phải đề pa lại phát nào (do ít đi). BH mà bị quả như cụ chủ chắc toát mồ hôi mít chứ chả chơi :))

Spacy 125

Xe máy
Cụ đi ở cửa số 7 phỏng ạ? Chỗ đấy cũng có dốc quá lắm đâu nhỉ?
Cháu chả nhớ cửa số mấy mà chỉ nhớ là chỗ cháu để xe là gần chỗ mà đi vào trong đấy toàn hàng ăn ý cụ.cái dốc cháu gặp là nó thu vé ở trên đầu dốc cụ ạ,theo cháu thấy thì nó cao lắm ý @@

Thất Nghiệp

Xe đạp
Cháu chả nhớ cửa số mấy mà chỉ nhớ là chỗ cháu để xe là gần chỗ mà đi vào trong đấy toàn hàng ăn ý cụ.cái dốc cháu gặp là nó thu vé ở trên đầu dốc cụ ạ,theo cháu thấy thì nó cao lắm ý @@
Đunga là cổng số 7 cụ ạ, chưa ăn thua gì đâu, HN còn nhiều dốc củ chuối hơn nhiều mà

kienvinh

Tháo bánh
Đúng là lái mới mới lái :D, nhưng thêm vào đó có một yếu tố mà các cụ khác cũng nên đưa vào xem xét: Đó là xe này là xe thuê và phanh tay không ăn! LOL em cho là với số giờ bay ít ỏi của chủ thớt mà bình tĩnh xử lý được như vậy cũng là đáng khen, có khi cụ này có năng khiếu đây, đến khi giờ bay tích lũy nhiều lại trở thành giặc lái ấy chứ =D>

Xe em 1.8AT, dốc Đào Tấn lên Bưởi không trôi nhưng dốc Keangnam này bị trôi đấy. Phải kéo phanh tay, ga lên trên 1000 rpm thấy xe nhúc nhích thì nhả phanh tay. Thiết kế cái dốc quá dốt, xe phải lao lên đến buồng soát vé mới tự đứng lại được, nếu có cả hàng xe chờ thì nguy cơ xe nào cũng bị tụt dốc hoặc lái xe phải căng thẳng thêm tí chút.

Em cũng hay vào đây nên phải kéo phanh tay có đúng một lần, còn các lần sau em lao xe lên đỗ chờ cho xe đứng vênh vếch tý, khỏi trôi luôn. Dốc này rất dốc nhưng rộng, làm thế được. Em thấy mấy xe sau xe em cũng bắt chước làm vậy. :D

Rickyman

Xe điện
Cái này mà đi Nguyễn Khánh Toàn lên Bưởi giờ đông thì toi luôn, mỗi xe chie cách nhau 20cm, luyện tập thêm đi cụ
Dốc này e thấy chưa cao, xe cỏ của em thả chân ga không thấy trôi

FU-er

Xe đạp
Dốc này hôm trước cháu cũng đi rồi, công nhận là cũng cao đấy nhưng may là cháu đi AT nên cũng đỡ hơn.

cascadabadboy

Xe buýt
Thôi thì sau này có tiền cứ táng AT cho nó lành các cụ nhở

hoangvnhchau

Xe tải
Hôm trước có một cụ Ford Modeo gí mông vào ba đờ sốc của em ở hầm này, may mà em đi con zace - vợ cụ ấy cũng sớt đôi chút. Thế rồi cụ ấy cũng qua ải này - lên bờ cả hai cùng cười.
Cụ chủ có cho các nhóc chụp ảnh ở tường 3D không? Em thích nhất vụ đó.

Spacy 125

Xe máy
Hôm trước có một cụ Ford Modeo gí mông vào ba đờ sốc của em ở hầm này, may mà em đi con zace - vợ cụ ấy cũng sớt đôi chút. Thế rồi cụ ấy cũng qua ải này - lên bờ cả hai cùng cười.
Cụ chủ có cho các nhóc chụp ảnh ở tường 3D không? Em thích nhất vụ đó.
Có mỗi cái tranh 3D là hay mà cụ :D nhà cháu đi chủ yếu để xem cái này mà