[Thảo luận] Hú vía Keangnam!!!

bentley8

Xe điện
Vợ chồng cháu vào xem phim ở Keangnam, xem xong xe ra xe vào lộn xộn, vì đường ra - vào bố trí không khoa học, mãi mới ra được. Đến đầu dốc, thấy có em Kia Spectra vợ chồng cháu đã thấy ái ngại, nên bảo nhau chờ xe đó vượt qua trạm soát vé thì mới bắt đầu leo dốc ra ngoài, sau cháu là em Porsche trắng cứ còi và nháy đèn đòi cháu tiến nhanh để tiến.
Em Spectra chờ mãi rồi cũng từ từ leo dốc tiến lên, nhưng đầu dốc chắc đông xe máy không tiến lên đường bằng được nên bắt đầu từ từ lùi xuống. Cháu bắt đầu nháy đèn, còi liên tục. Lúc đầu em Spectra có vẻ lấn sang làn xuống bên kia, sau từ nhiên quay lại đường tiến lên dốc, mà xe cháu đang đứng chờ ở chấn dốc. Ở đường xuống bên kia, có một em Audi thì phải đã đứng ở giữa dốc rồi. Còn hơn 1s thì đến lúc xe kia cham xe cháu thì cháu đánh lái sang đường bên kia, may còn đủ không gian để tiến lên được. Và may nhất là em Audi không tiếp tục xuống dốc mà dừng ở giữa nên cháu có đủ chỗ lên được. Em Porsche thấy vậy cũng theo cháu leo lên. Hú vía.
Quả này nếu không gặp may và quyết đoán tí thì đâm dây chuyền là cái chắc. Em Spectra thì không biết có xèng đủ đền cho cháu không. Và nếu dây chuyền đâm vào em Porsche thì cháu không biết có vái trăm củ để đền không. Sau đó nữa thì cháu không dám nghĩ. . . . .
Ngó vào em Spectra thì thấy có ba đồng chí trong xe thì phải, mặt cứ ngó ngó nghiêng nghiêng đúng kiểu lái xe trẹo xiên. Vợ chồng cháu cũng không buồn nói thêm câu nào nữa. Lên tram soát vé thì chú soát vé nói bảo hôm nay không có người đứng dưới phân làn. Cơ mà thấy Keangnam quá vô trách nhiệm, ko chỉ là thiếu người hướng dẫn mà đi lại trong bãi xe (ngày càng đông) rất lộn xộn, và hôm nay cháu không hề thấy một cảnh báo nguy hiểm nào với cái dốc cao dựng đứng như thế. Chắc chỉ muốn lo thu phí đầy túi mà thôi.
Cảnh báo các cụ có vào bãi xe này, nên chờ xe trước đi lên dốc trạm soát vé hẵng tiến lên. Và đậu dưới nên đứng cách chân dốc từ 5 - 10m và đừng sợ xe sau nháy đèn và còi. Kẻo tai bay vạ gió đâm dây chuyền, thì xe các cụ bị dính, mà các cụ còn phải đền xèng cho xe sau thì ốm. Họa vô đơn trí, tránh được tí nào thì tránh các cụ ợ.

Ob3xuT

Xe điện
Đâm dây chuyền thì cụ cũng ăn đủ, mừng cụ may mắn trở về :P

citigreen

Xe hơi
chúc mừng cụ thoát nạn ngày cuối năm

bảo châu

Xe điện
Nhà cháu vào đây toàn chờ xe trước ra hẳn đã rồi mới lên dốc. Chưa bao giờ thấy b.vệ đứng hướng dẫn cả. Nhiều lúc thấy 1 đống xe máy đang chen nhau ra, lại có 2-3 xe 4b lên dốc mà khiếp quá.

babeo

Xe điện
Cái lối lên xuống hâm để xe Keangnam củ chuối nhất. Dốc thì cao lại k làm đường lên xuống riêng. Xe máy ô tô đi chung loạn cào cào. Lúc bắt đầu xuống hầm chả nhìn thấy gì , cụ nào lái non mà xuống cái hâm này chắc toát mồ hôi.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Nếu đâm dây chuyền cụ bắt Porsche và Spectra cùng phải đền cho cụ chứ!

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Chúc mừng bác thoát nạn cuối năm.

Cái thiết kế lối lên xuống hầm của KN ngu cực, em chán chả vào nữa :21:

AcidS

Xe điện
Đúng là Spectra đâm phải Bentley và Porsche thì có khi bỏ xe chạy lấy người.
Cái hầm Keangnam em chưa vào nhưng nghe miêu tả có lẽ tốt nhất cứ chờ cho an tâm, thank các bác

huynam228

Xe hơi
E lại có thêm tý kinh nghiệm của cụ r

IZZ

Xe tăng
Chúc mừng cụ chủ thoát nạn cuối năm. Em qua vài hầm TTTM thấy đúng là Keangnam củ chuồi nhất, "giao diện help" cực ngu: ít người hướng dẫn, biển báo thiếu và không khoa học.

7604

Xe tải
Cụ nào quay clip xem cái dốc củ chuối nó như thế nào .

nguyen_kia

Xe điện
Hik, đúng là kinh thật các cụ ạ, hôm nay e cũng chui vào hầm Keangnam, lúc vào và ra đều vắng nhưng nhà cháu cũng dững chờ cho thật vắng mới lướt, hãi nhất là lúc lên. dốc cao ngút tâm, đứng chân dốc nhìn hết xe qua cửa soát vé nhà cháu mới phi lên, phi đến nửa dốc thì 1 cặp 2 gái dắt xe đạp lại dịch ra giữa dốc đứng tâm sự. Còi liên tục 2 ẻm mới chịu dẹp vô. Nếu mà đông thì ra khỏi hầm cực vất.

SimsSam

Xe điện
hic, tai nạn hay sự cố, không ai muốn cả.

Lỡ có bị. Bảo hiểm có mặt.

refaire

Xe tăng
Em cũng đã có 1 lần xem phim ở đây và đang chui lên, thấy trên đầu dốc đang dồn 2 bác đang loay hoay trả tiền nên em chậm rãi bò lên. Một ông altis phi vèo, cắt đầu em để tranh lên trả vé trước kiểu như tôi lái giỏi hơn ông, tôi được phép chen lên. Em thề là trong đầu em lúc đó nghĩ ước gì mình đang lái con Uaz là em nhấn gaz lên cho 1 phát. Nói thật là ý thức và thái độ lái xe của dân mình kém thật thảo nào số người chết vì tai nạn chẳng thuyên giảm theo các năm :(

unknown.king

Xe tăng
em chưa vào cái hầm í. mà có vào em cũng ứ đi xe. nhà nhạc mẫu e ngay gần đấy :-"

dongkijote

Xe điện
Thêm 1 kinh nghiệm nữa học được từ cụ chủ!

vmcgf

Xe tăng
Hầu như hầm cao ốc nào mấy ngày lễ tết đều đông và tắc cả...tắc trong hầm...đường ra và cả từ ngoài đường