[CCCĐ] Huế - Hội An - Đà Nẵng 2016

htuan80

Xe hơi
Gớm ở cõi tiên mà cũng chả thấy hơn cõi dân gian là bao, lúc xếp hàng lên cáp treo để xuống cũng chả kém mấy lúc lên. Ấy vậy mà xuống khỏi cáp treo rồi mà các ông tỷ phú USA vẫn chả tha cho dân đen bọn em bằng cách bắt đi loàng ngoàng hết quầy hàng này đến của hàng kia để cố kiếm vài cắc lẻ, thế mới biết các bố đã giàu rồi lại còn tham hơn cả mõ.
Chả thiếu mặt hàng gì để mua về làm kỷ niệm cả nhưng em kiên định rôig không mua, mà em đồ rằng trong cái cửa hàng này có khi đến 60% là của Chi Na chứ chả bỡn.

Em cũng giống cụ - rất bực kiểu bắt khách đi kiểu này

Huu Phuoc

Xe tải
Thời gian vừa rồi em bận quá nên bỏ bê thớt, xin lỗi các cụ nhé em lại tiếp tục hành trình. Hội An là điểm đến tiếp theo của em, nhưng trước khi đến Hội An chúng em qua làng nghề chế tác đá và Ngũ Hành Sơn

Huu Phuoc

Xe tải

Em nghé cơ sở này tham quan ợ.

Không phải chỉ có Sông Hàn mới có Cá Chép Hóa Rồng đâu nhé, ở đây còn được sờ bó bằng tay ợ

Ở chính giữa cửa vào bày đủ các tượng các vị phật tổ, quan thế âm rồi cả các tượng của bên tây đều ở 1 chỗ hỗn độn gần nhau như thế này.

Huu Phuoc

Xe tải
Vào bên trong cảm giác khá rộng và ngạc nhiên về sự phong phú của các mặt hàng được chế tác từ đá

Mà họ quảng cáo giới thiệu hàng khá tốt vì nắm được tâm lý mọi người hay mê tín nên toàn nói sâu về vấn đề đá phong thủy tốt cho sức khỏe và làm ăn. Đương nhiên nó cũng tỉ lệ thuận với giá tiền thì cũng cực chát.

Những quả cầu nhỏ như nắm tay vậy thôi mà cũng chừng 100 USD

Huu Phuoc

Xe tải
Lục bình

Rồi đào tiên chỉ để ngắm nhé ăn thì gãy răng mà mỗi quả và lá của nó thì xiền cũng không phải ít.

Nồi ăn lẩu bằng đá

Gần hơn chút nữa và giá của cái nồi là 18 triệu

Còn cái bàn em liếc qua đâu cũng cỡ 200 triệu thôi em chả xem giá làm gì bởi cũng có mua được đâu.

Huu Phuoc

Xe tải

Rời khỏi đó chúng em qua Ngũ hành Sơn, vừa xuống xe em đang chuẩn bị mua vé thì bà chị ngó lên ngó xuống bảo em rằng, vừa rồi trên đó có đứa trẻ nghịch rơi xuống khe đá chết mà con nhà mày nghịch như quỷ đừng lên. Mà đúng thật vậy con nhà em nó nghịch thì kinh rồi ghe lời bà chị em đành đứng dưới ngăm lên vậy.

Cửa hang động em nhìn thấy cái ông ngồi đấy cứ thấy không được đẹp.

Một cái khe

Chỉnh sửa cuối:

Huu Phuoc

Xe tải
Rồi bảo bác tài cho vào Hội An, trước tiên bảo bác cho ra xem cửa Đại nó như nào cái đã. Mới đến thấy khá đẹp ợ

Và đi xuống bãi biển thì cu lớn nhà em suy tư trầm ngâm như này

Ở đây em thấy khá vắng và ít khách du lịch mà em thấy nhiều khoai tây ở đây gớm. Bãi biển thì thấy dùng cái loại bề mặt như tải đay nhô cao lên để giữ bờ

Huu Phuoc

Xe tải
Trước khi đi định bụng rằng hôm nay vào Hội An phải chụp nhiều ảnh, ai ngờ vợ em say xe quá vậy là em phải quản lý bọn trẻ trả ảnh ót gì được nhiều có vài cái cho các cụ ngắm tạm

Huu Phuoc

Xe tải
Xem Chùa Cầu qua mạng nhìn hấp dẫn nghê vậy mà vào nhìn tận mắt thì thấy thì không được như vậy, rác thì nhiều mà Hội An xa đến là vậy mà dòng nước dưới kia nhìn như bắt nguồn của Sông Tô Lịch Hà Nội.

Em ra cầu An Hội.

Ở 1 góc khác

Huu Phuoc

Xe tải
Đi ngắm nghía phố cổ 1 hồi đã mệt và đói mò ra chỗ bà Muội thì có cả 1 hàng người đang ngồi chờ ăn cơm, em đến hỏi thì bẳu rằng đến lượt em thì hết cơm, ẹc vậy là em lại quay ra chỗ cầu An hội vào nhà hàng gần chợ đêm chén, ăn ở Hội An nhà em không hợp khẩu vị nên không thấy ngon miệng cho lắm, thôi ăn tạm. Trời bắt đầu tối nhà em ra chợ đêm lang thang chút rồi dục nhau í ới về Đà Nẵng xem rồng phun lửa với nước. Tạm Biệt Hội An lần sau em sẽ thong thả hơn để tìm hiểu 1 phố cổ.

chuongpetro08

Xe máy
Năm sau cố gắng làm chuyến như cụ.tks cụ nhiều

Đàm Hương

Đi bộ
Rồi bảo bác tài cho vào Hội An, trước tiên bảo bác cho ra xem cửa Đại nó như nào cái đã. Mới đến thấy khá đẹp ợ

Và đi xuống bãi biển thì cu lớn nhà em suy tư trầm ngâm như này

Ở đây em thấy khá vắng và ít khách du lịch mà em thấy nhiều khoai tây ở đây gớm. Bãi biển thì thấy dùng cái loại bề mặt như tải đay nhô cao lên để giữ bờ

Bãi biển sao nhiều cát lại gô lên thế cụ nhỉ?
Thanks cụ cho cháu đi ĐN qua hình ảnh ạ!

thừa hoa chân

Xe tải
Em thích đến Hội An vào buổi chiều, tối lang thang phố xá và sáng dậy thật sớm chụp ảnh để tránh cảnh cửa hàng cửa hiệu bầy hàng hóa kín hết cả đường. Hội An giờ ăn uống chả thấy ngon như xưa nữa, chỉ được cái là người dân ở đây vẫn luôn đáng yêu như vậy.

Láu

Xe container
Ngủ trưa dậy cũng 3h chiều, nhà em bắt đầu lên đỉnh bàn cờ, rồi trạm rada, em lấy xe máy là 1 em xe tay ga và đây là 1 sai lầm khi đi em lại không hỏi nhân viên khách sạn đi thế nào cho tiện mà theo anh google nên ra cây đa rồi mới lên đỉnh bàn cờ đi được 1 đoạn lên dốc thì cái xe gần như muốn đứng lại vậy mà cố gắng vẫn vượt qua được mấy con dốc. Còn cách đỉnh bàn cờ khoảng 3km thì vợ em đòi quay về vì đường không 1 bóng người xe thì đi còn chậm hơn người đi bộ, lúc này em được cu lớn động viên rằng "Đã đi đến tận đây rồi mà bỏ cuộc thì phí" vậy là em đọng viên vợ đi tiếp, cứ đi được 5 phút vợ em lại run kêu đòi quay lại vì chả có bóng nào. Vừa đi vừa tào lao cho vợ em quên cái run ấy vậy mà ơn giời em cũng đến nơi.
Và lên Bàn cờ vợ em bảo không uổng công leo lên đây đẹp đẹp. Nhìn thấy ông tiên cà ván cờ dở rang 2 cu nhà em nhảy vào giải vây cho tiên luôn.

Lên đây phóng tầm mắt về thành phố hoặc phía Hòn Sơn Trà rất đẹp

Các du khách cả tây và ta ngẩn ngơ trước vẻ đẹp của núi non biển cả
Đẹp quá cụ ạ! E chưa lên đuợc đến đây!