Thảo luận Hyundai Kona - Một góc nhìn khác

a_cheng

Xe điện
Em Rush ra mắt và có giá rồi 668T, chắc e sẽ theo e nó vì Rush 7 chỗ gầm cao, e lại có công ty nhỏ nên nhiều lúc chở nhiều người các cụ àh :(
vâng.em thấy em đó khá thực dụng. đổi lại cụ sẽ phải hi sinh cảm giác lái, cảm giác ngồi và độ ồn lớn hơn (em đi toy rồi em biết). tuy nhiên về không gian thì lúc nào cũng yên tâm với toy vì toy tối ưu hoá không gian cực giỏi. em bảo đảm với cụ là Rush hay Avanza dù nhỏ nhưng vẫn đủ cho 7 người ngồi thoải mái. cụ cứ nhìn ghế bị gọt mỏng, thân vỏ cũng mỏng trong hình này của em Rush là biết. Một vài cụ đi sờ tận tay em Rush cũng nói vậy chứ không phải em phán bừa.

Trước em đi Yaris 2009, khi vào xe ai cũng bất ngờ vì độ rộng của con xe nhỏ như thế. vì Toy hi sinh cái cốp, làm ghế bé hơn, thân vỏ mỏng hơn để tối ưu độ rộng khoang khách. nhưng đi xa thì rất mệt vì xe ồn :(. em ngồi Kona khi mở cửa ra thì mới thấy bên ngoài ồn. ngồi Yaris nghe thấy hết :D

octrum

Xe hơi
Cụ kết luận khéo léo quá cơ ạ

vâng.em thấy em đó khá thực dụng. đổi lại cụ sẽ phải hi sinh cảm giác lái, cảm giác ngồi và độ ồn lớn hơn (em đi toy rồi em biết). tuy nhiên về không gian thì lúc nào cũng yên tâm với toy vì toy tối ưu hoá không gian cực giỏi. em bảo đảm với cụ là Rush hay Avanza dù nhỏ nhưng vẫn đủ cho 7 người ngồi thoải mái. cụ cứ nhìn ghế bị gọt mỏng, thân vỏ cũng mỏng trong hình này của em Rush là biết. Một vài cụ đi sờ tận tay em Rush cũng nói vậy chứ không phải em phán bừa.

Trước em đi Yaris 2009, khi vào xe ai cũng bất ngờ vì độ rộng của con xe nhỏ như thế. vì Toy hi sinh cái cốp, làm ghế bé hơn, thân vỏ mỏng hơn để tối ưu độ rộng khoang khách. nhưng đi xa thì rất mệt vì xe ồn :(. em ngồi Kona khi mở cửa ra thì mới thấy bên ngoài ồn. ngồi Yaris nghe thấy hết :D

a_cheng

Xe điện
Cụ kết luận khéo léo quá cơ ạ
cảm giác đi Yaris, nhảy sang xe morning bà chị sờ cái gì cũng nuột nà hơn, chạy thậm chí còn đỡ ồn hơn nó khó tả lắm cụ ạ. được mỗi cái không gian là hơn. người Nhật rất thực dụng. cụ lên Youtube xem 3 mẫu Toy mang về hôm qua, chỉ Rush là đỡ, còn 2 con kia thì đúng là xe chục năm trước hiện hình. Toy đi một mình một đường như thế đấy. riêng em Wigo, chỉ thiếu cái hạ kính bằng quay tay nữa thôi là đủ bộ với nội thất kiểu đó :D

a_cheng

Xe điện
Cụ a_cheng ko lo đâu ạh! Có người trong box Toyota nói ntnày:

Hi hi hi...:P
cái đó em không dám chắc nên không dám chém cụ ạ. em chỉ muốn nói rằng triết lý sản xuất của từng hãng khác nhau, của từng dòng xe trong một hãng cũng khác nhau, nên mình dựa vào nhu cầu thực tế của mình mà mua xe ạ. mất cái lọ được cái chai. cơ bản là mình muốn được cái gì, chịu mất cái gì thôi. :D

SanHoBien

Xe container
cái đó em không dám chắc nên không dám chém cụ ạ. em chỉ muốn nói rằng triết lý sản xuất của từng hãng khác nhau, của từng dòng xe trong một hãng cũng khác nhau, nên mình dựa vào nhu cầu thực tế của mình mà mua xe ạ. mất cái lọ được cái chai. cơ bản là mình muốn được cái gì, chịu mất cái gì thôi. :D
Cụ yên tâm đi, chắc e ko đến với Rush nữa, vì sáng nay e nghe nói nó bán kèm vói lạc trên 100T.
Thôi thì e quay lại với Xpander vậy :)

Davidsilva21

Đi bộ
Không biết các cụ thế nào chứ có 2 điểm em thấy chưa hài lòng
1. Em thấy phần ốp nhựa đen rất xấu, nhìn to vs cảm giác ko sang
2. Vẫn là vấn đề giá cả. Mỗi bản giảm 20tr là đẹp

JCOM

Xe buýt

a_cheng

Xe điện
nhâm dịp thớt tự nhiên nổi, gửi các bác vài ảnh Kona với các bạn của mấy anh em trong hội Kona chụp :D

a_cheng

Xe điện
. .

uduchi

Xe container
Không biết các cụ thế nào chứ có 2 điểm em thấy chưa hài lòng
1. Em thấy phần ốp nhựa đen rất xấu, nhìn to vs cảm giác ko sang
2. Vẫn là vấn đề giá cả. Mỗi bản giảm 20tr là đẹp
Vấn đề thứ nhất của cụ không phải là vấn đề,mỗi người có mắt thẩm mỹ khác nhau.Vấn đề thứ 2 của cụ không phải vấn đề,vấn đề hiện tại là làm sao có xe giao ngay cho các cụ hội Kona để còn gắn logo ạ.

a_cheng

Xe điện
Vấn đề thứ nhất của cụ không phải là vấn đề,mỗi người có mắt thẩm mỹ khác nhau.Vấn đề thứ 2 của cụ không phải vấn đề,vấn đề hiện tại là làm sao có xe giao ngay cho các cụ hội Kona để còn gắn logo ạ.
vấn đề là có xe giao ngay và đừng tăng giá :-ss

Trung Kiên73

Xe tải
Tớ đang chờ thằng em của Cô Na đây, nói chung em này tớ thấy option tương đối nhiều. Thế là ok trong tầm phân khúc.

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]

Nhập Thái thì ồn, em đi con nhập Pháp chả ồn gì, cửa dầy xác xe tự trọng hơn 1 tấn :)) mà cụ bảo morning đỡ ồn hơn chắc cụ chạy lốp dởm và chục năm chả thay bao giờ

Hạnh_Hyundai

Xe hơi
E có bản đb 2.0AT xanh dương giao ngay ạ 0936328366- bác nào cần alo e nhé!