Thảo luận Hyundai Kona - Một góc nhìn khác

loglog90

Xe máy
Thanks cụ, bài viết rất bổ ích

VươngPM

Xe đạp
Hôm nọ đi xem xe cùng ông bạn, em thì mua xe khác rồi vì không đợi được, với lại giá đó thì em thêm tiền mua xe khác rồi. Ông bạn em kinh tế có từng đấy nên cũng háo hức lắm. Xe bản 2.0 nổ máy êm nhưng bản tubor thì kêu lắm, em nghĩ chắc do dây cu loa hay cái gì đó thôi. Nội thất không bàn nhiều vì các bác kia nói hết rồi. Em có cùng quan điểm là không được chau chuốt lắm. Em chỉ không hài lòng là chỗ tiếp giáp giữa ốp nhựa bánh trước và sơn nó lem nhem lắm, nhùn thoáng thì không thấy nhưng kỹ lại thì chẳng khác gì sơn tạm của mấy xe taxi ngoài đường. Chắc vội để kịp tiến độ ra mắt nên không được cẩn thận. Nói tóm lại với tầm tiền đó cũng khó có kỳ vọng gì hơn các cụ ạ
Cụ nói đúng. Cơ bản về cái xe thì cũng đc. Nhưng độ hoàn thiện k cao. Cảm giác k đc trau chuốt.

hieutihin

Đi bộ
Các cụ sale giải thích giúp em vụ màu BẠC của em Kona này với.
%%-%%-%%- Theo ảnh trên mạng thì màu BẠC như sau:

@};-@};-@};- Theo ảnh trên web của Thanhcong màu BẠC như sau:

Vậy màu thực tế có được như web công cố không. tại sao có sự khác biệt lớn như vậy. E rất kết cái màu bạc hiển thị trên web của thành công. Giống như vậy thì không chê vào đâu được ạ:bz:bz:bz

a_cheng

Xe điện
nó là màu thường như Tuc với San thôi cụ

Mclaren_LeMans

Xe tăng

Vậy màu thực tế có được như web công cố không. tại sao có sự khác biệt lớn như vậy. E rất kết cái màu bạc hiển thị trên web của thành công. Giống như vậy thì không chê vào đâu được ạ:bz:bz:bz
bạc trên web là màu render máy tính khác với thực tế chút cụ ạ

Thongocpro

Xe đạp
Các cụ cứ nói vs tầm tiền đó ko đòi hỏi j hơn đc thì bó tay. 700 800 triệu mà k đòi hỏi nó hoàn thiện hơn trang bị hơn thì các cụ muôn đời mua xe đắt thôi. Giờ ở việt nam khách hàng chưa phải là thượng đế

VươngPM

Xe đạp
Các cụ cứ nói vs tầm tiền đó ko đòi hỏi j hơn đc thì bó tay. 700 800 triệu mà k đòi hỏi nó hoàn thiện hơn trang bị hơn thì các cụ muôn đời mua xe đắt thôi. Giờ ở việt nam khách hàng chưa phải là thượng đế
Ai lại không đòi hỏi hơn ạ cụ? đòi bình thường chớ. Có điều do nhu cầu của mỗi người thôi. có người bỏ ra tầm 800tr mua xe cũ thì ngon rồi. Nhưng có người lại k thích xe cũ. Với em bỏ ra tầm 700tr thì tìm chưa ra xe nào ưng ý hơn kona bản thường nên đành phải mua nó. Sau này có tiền lại tính tiếp. Riêng việc mình có phải thượng đế hay k thì k rõ chứ e đến SR các ace sale cũng niềm nở lắm. Rót nước, mời kẹo, kéo vào phòng mát, tư vấn. Đặc biệt là k nói cái kiểu a lấy xe đi vì hàng đang hiếm. Chỉ nói thẳng từ đầu là xe thì phải tháng 11 mới có, nếu a chờ đc thì cọc, không thì tham khảo xe khác. Tư vấn nhiệt tình, khi mình yêu cầu lái thử xe, lúc đó có xe bản turbo bên để ngoài, sale bảo a lái thử đi nhưng mình k lái, vì mình cần lái thử bản thường chứ turbo vs thường nó khác nhau sao mà cảm nhận được. Đen đủi lúc đó bản thường lại ở tận trong góc, phải chuyển 3 4 xe khác ra mới lấy đc, Thế là sale lại hì hụi sắp xếp cho đc xe mình yêu cầu ra để mình lái thử. Nói chung là vẫn thấy đc tôn trọng chán

a_cheng

Xe điện
Ai lại không đòi hỏi hơn ạ cụ? đòi bình thường chớ. Có điều do nhu cầu của mỗi người thôi. có người bỏ ra tầm 800tr mua xe cũ thì ngon rồi. Nhưng có người lại k thích xe cũ. Với em bỏ ra tầm 700tr thì tìm chưa ra xe nào ưng ý hơn kona bản thường nên đành phải mua nó. Sau này có tiền lại tính tiếp. Riêng việc mình có phải thượng đế hay k thì k rõ chứ e đến SR các ace sale cũng niềm nở lắm. Rót nước, mời kẹo, kéo vào phòng mát, tư vấn. Đặc biệt là k nói cái kiểu a lấy xe đi vì hàng đang hiếm. Chỉ nói thẳng từ đầu là xe thì phải tháng 11 mới có, nếu a chờ đc thì cọc, không thì tham khảo xe khác. Tư vấn nhiệt tình, khi mình yêu cầu lái thử xe, lúc đó có xe bản turbo bên để ngoài, sale bảo a lái thử đi nhưng mình k lái, vì mình cần lái thử bản thường chứ turbo vs thường nó khác nhau sao mà cảm nhận được. Đen đủi lúc đó bản thường lại ở tận trong góc, phải chuyển 3 4 xe khác ra mới lấy đc, Thế là sale lại hì hụi sắp xếp cho đc xe mình yêu cầu ra để mình lái thử. Nói chung là vẫn thấy đc tôn trọng chán
vâng.em thấy đi xem xe cũng dễ chịu mà. còn VN mình thuế phí cao nên con xe giá cũng cao thì biết sao :(. cụ cọc rồi thì vào hội Kona bồ hóng với anh em.
https://m.facebook.com/groups/1252326998238540

Chỉnh sửa cuối:

xebetong

Xe container
Cảm ơn cụ quan tâm. E đang định đổi vợ, quan tâm em này vì thích xe nhỏ, máy to chân dài tạm ổn hehe còn mấy cái op.. thì nhiều cũng tốt nhưng nó có khi phức tạp thêm. Lâu nay quen cưỡi em Mỹ,Nhật còn em Hàn chỉ đi ké thôi vì vậy vẫn tò mò lắm. Sáng nay đi xem, thấy khá ổn,thinh thích...định cưới luôn. Sau nghĩ lại 4-5 tháng nữa mới được cưới,lúc đấy đủ thời gian em ly dị con em m3 2.0 và con vợ già escape thì em cưới em Tuc hoặc em Áo len ... Mấy hôm rồi thấy em Na cũng khá hay, nhất là 2.0 nên e định là bỏ con vợ m3 cưới em Hàn thử coi,để em vợ Mỹ từ từ tính nhưng cách phân phối e cảm thấy không ổn cụ à. Chưa chạy thử em Na nhưng thấy đứng cạnh em Túc thấy rất ok. Riêng em Tuc độ bôc còn thua em m3 2.0 của em nhé vì dù sao xác m3 nhẹ hơn, tuy vậy e thích chân dài hơn hehe.
Cụ giống em, thích xe nhỏ máy toa

congbocngheo

Xe buýt
Hyundai Kona nên chạy xăng E5 hay A95 hả các Cụ?

uduchi

Xe container

Theo ảnh trên là chuẩn cụ ạ.

Luandkt

Xe máy
Các cụ cho mình hỏi. Cv này là thật không

a_cheng

Xe điện
video so sánh đầy đủ, trực quan nhất giữa Ecosport và Kona:
( đọc comment thấy mấy anh tây chửi Ford quá trời ;)) )

faraway89

Xe tải
Con này em lái thử hôm qua thì
động cơ 1.6 T, em đạp thử tới 100km/h cũng ok, bốc hơn tuscon vì xác nhẹ hơn, hôm đó ngồi 5 ông to con
em thấy cách âm các kiểu tốt hơn con i20 nhiều, dù mâm 18, hệ thống treo mềm chứ ko cứng đâu

protrek08

Xe đạp
Em thấy các cụ trên face Kona đang comment là ngồi hàng ghế sau ồn đã đành lại còn bị ù khá khó chịu. Có cụ nào đã trải nghiệm em nó thấy thế ko ạ. Xe mà ù thì còn gì là xe.