[Funland] Indonesia bị tước quyền đăng cai Woldcup U20

tuanzs

Xe container
Em nghi lão chủ toạch liên doàn Indo thông đồng fifa tước đăng cai lắm.
Nhỡ đâu đá xong Indo U20 hứng rổ bóng thì nhục biết để đâu cho hết, thôi tước luôn để khỏi đá cho lành. Ghế giữ chắc! ;))

Chỉnh sửa cuối:

Hieumos

Xe container
Có 1 chuyện hơi buồn cười là cái đảo Bali này không theo đạo Hồi các cụ ạ. Người Bali theo đạo Hindu.

Nếu quốc gia Indo không chấp nhận đội Israel thì có thể hiểu, nhưng đảo Bali tuyên bố không tiếp đón Israel thì khá hài, đạo Hindu và Israel không xung khắc gì nhau cả.
Buồn cười hơn nữa là cái đảo Bali này chả có cái sân vận động nào, tức là không tổ chức WC tại Bali. Thế nhưng vẫn ra tuyên bố cấm :D

Minhbt2001

Xe buýt
Có 1 chuyện hơi buồn cười là cái đảo Bali này không theo đạo Hồi các cụ ạ. Người Bali theo đạo Hindu.

Nếu quốc gia Indo không chấp nhận đội Israel thì có thể hiểu, nhưng đảo Bali tuyên bố không tiếp đón Israel thì khá hài, đạo Hindu và Israel không xung khắc gì nhau cả.
Bali vẫn chưa quên vụ khủng bố 2002 đâu cụ.

Nên nếu cho Ít xà qua thì sợ đám cực đoan lại quậy nữa nên thôi từ chối cho nó lành.

Em có đi Bali 10 năm sau khủng bố, cũng đã đến nơi tưởng niệm các nạn nhân đó.

Nghen loc

Xe tăng
Được một cái là giờ Indo có hệ thống sân bãi hàng đầu Đông nam á rồi.

Ga_son

Xe điện
Nhiều cụ chửi FIFA như hát hay thế mà bóng đá WC FIFA nó tổ chức vẫn xem.

poiuy

Xe cút kít
Theo thông tin các cụ đưa bên trên thì Bali không có liên quan gì đến giải bóng đá này nên theo em nguyên nhân Indo không được tổ chức là nguyên nhân khác không công bố chứ không phải do phát biểu của Bali.

Ga_son

Xe điện
Chả liên quan cụ ạ. Xem là xem các đội tuyển, các cầu thủ chứ có xem FIFA diễn đâu?
Nó là đơn vị tổ chức ạ, nó ko gió chiều nào che chiều ấy thì làm j có tiền mà tổ chức.

Nghen loc

Xe tăng
Theo thông tin các cụ đưa bên trên thì Bali không có liên quan gì đến giải bóng đá này nên theo em nguyên nhân Indo không được tổ chức là nguyên nhân khác không công bố chứ không phải do phát biểu của Bali.
Có thể nguyên nhân thì có nhiều, thảm hoạ 235 người chết Indo cũng suýt bị tước rồi, nhưng Fifa cũng tạo điều kiện bỏ qua. Nhưng đến vụ này thì Fifa quyết liệt luôn vì ko loại trừ có vấn đề tồi tệ tiếp theo diễn ra nếu cứ cố cho Indo tổ chức. Khi đó Fifa sẽ mất uy tín trầm trọng, ông Gianni cũng đang muốn tranh cử thêm một nhiệm kỳ nữa, nên ko muốn mất điểm vì vụ việc này.

Ga_son

Xe điện
thế chửi nó tiêu chuẩn kép là không đúng hả cụ
Chửi nó tiêu chuẩn kép để làm j? Khéo ng khác cũng chửi mình tiêu chuẩn kép ý. Chửi nó, ghét nó mà vẫn xem của nó đóng tiền cho nó thì có phải tiêu chuẩn kép ko? :))

motiva

Xe tải
Chửi nó tiêu chuẩn kép để làm j? Khéo ng khác cũng chửi mình tiêu chuẩn kép ý. Chửi nó, ghét nó mà vẫn xem của nó đóng tiền cho nó thì có phải tiêu chuẩn kép ko? :))
Chửi thì chửi, xem miễn phí thì vẫn xem ahihi.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Thế giả dụ bây giờ những ai chê chất lượng sân bay TSN xấu xí, lạc hậu. Sân bay Nội Bài thì thấm dột, cơ sở hạ tầng xuống cấp... Nhưng vẫn bay đi bay lại hàng thì cũng bị gọi là tiêu chuẩn kép hả cụ?
Thế các doanh nghiệp, tập đoàn, nhã hàng... còn sinh ra bộ phận thu thập phản hồi, phản ánh của khách hàng làm j nữa. Vì chỉ cần chưng ra lý luận "chê, chửi mà vẫn còn dùng thì là đồ tiêu chuẩn kép" thế là khách hàng mất hết tư cách làm người rồi còn j:))
FIFA nó cậy thói độc quyền, lũng đoạn túc cầu bao lâu nay. Chỉ có 1m nó đc tổ chức các giải đấu chính thức cho đtqg thì bắt buộc phải xem nó chứ sao.
Ko xem thì lại bảo ko ủng hộ nền bóng đá nc nhà. Rồi thì vì ko có người xem nên chả có ai tài trợ, chả có ai còn quyết tâm làm bóng đá cho đất nc nữa.

Ga_son

Xe điện
Thế giả dụ bây giờ những ai chê chất lượng sân bay TSN xấu xí, lạc hậu. Sân bay Nội Bài thì thấm dột, cơ sở hạ tầng xuống cấp... Nhưng vẫn bay đi bay lại hàng thì cũng bị gọi là tiêu chuẩn kép hả cụ.
Thế các doanh nghiệp, tập đoàn còn sinh ra bộ phận thu thập phản hồi, phản ánh của khách hàng làm j nữa. Vì chỉ cần chưng ra lý luận "chê, chửi mà vẫn còn dùng thì là đồ tiêu chuẩn kép" thế là khách hàng mất hết tư cách rồi còn đâu:))
FIFA nó cậy thói độc quyền, lũng đoạn túc cầu rồi. Chỉ có 1m nó đc tổ chức các giải đấu chính thức cho đtqg thì bắt buộc phải xem nó chứ sao.
Ko xem thì lại bảo ko ủng hộ nền bóng đá nc nhà. Rồi thì vì ko có người xem nên chả ai tài trợ, chả cmai còn quyết tâm làm bóng đá cho đất nc nữa.
FIFA nó chỉ là tổ chức xã hội giải trí, cụ so sánh nó với các nhu cầu thiết yếu thì em ạ cụ. Cụ có thể ko xem đá bóng chả chết, nhưng cụ ko đi mái bai thì cụ có thể ko hoàn thành công việc. So thế mà cũng đòi so.

motiva

Xe tải
Thế giả dụ bây giờ những ai chê chất lượng sân bay TSN xấu xí, lạc hậu. Sân bay Nội Bài thì thấm dột, cơ sở hạ tầng xuống cấp... Nhưng vẫn bay đi bay lại hàng thì cũng bị gọi là tiêu chuẩn kép hả cụ.
Thế các doanh nghiệp, tập đoàn còn sinh ra bộ phận thu thập phản hồi, phản ánh của khách hàng làm j nữa. Vì chỉ cần chưng ra lý luận "chê, chửi mà vẫn còn dùng thì là đồ tiêu chuẩn kép" thế là khách hàng mất hết tư cách rồi còn đâu:))
FIFA nó cậy thói độc quyền, lũng đoạn túc cầu rồi. Chỉ có 1m nó đc tổ chức các giải đấu chính thức cho đtqg thì bắt buộc phải xem nó chứ sao.
Ko xem thì lại bảo ko ủng hộ nền bóng đá nc nhà. Rồi thì vì ko có người xem nên chả ai tài trợ, chả cmai còn quyết tâm làm bóng đá cho đất nc nữa.
Ví dụ của cụ không hợp lý khi so sánh giữa nhu cầu thiết yếu và nhu cầu giải trí. Cả 2 trường hợp cụ đều có sự lựa chọn, không ai bắt buộc được cụ cả.

vocuc_trongrong

Xe tăng
FIFA nó chỉ là tổ chức xã hội giải trí, cụ so sánh nó với các nhu cầu thiết yếu thì em ạ cụ. Cụ có thể ko xem đá bóng chả chết, nhưng cụ ko đi mái bai thì cụ có thể ko hoàn thành công việc. So thế mà cũng đòi so.
Ví dụ của cụ không hợp lý khi so sánh giữa nhu cầu thiết yếu và nhu cầu giải trí. Cả 2 trường hợp cụ đều có sự lựa chọn, không ai bắt buộc được cụ cả.
Cái bản chất em đang nói chính là độc quyền đấy mà 2 cụ ko hiểu. Các giải đấu chính thức cho đtqg chỉ có duy nhất bọn FIFA đc tổ chức. Ko thể có lựa chọn # để thay thế, chứ nếu có thì họ cũng change luôn rồi, khỏi đá xéo là người xem tiêu chuẩn kép.
Ở VN ko nói chứ sang mấy nc Nam Mỹ như Bra, Arg, Columbia... Coi bóng đá là tôn giáo, là lẽ sống (bán hết tài sản để đi xem WC) xem các cụ còn nói nó chỉ là thứ giải trí ko thiết yếu nữa hay ko nhé.