[Funland] Indonesia bị tước quyền đăng cai Woldcup U20

levietdzung13

Xe tải
Chưa thấy anh Ích xà lên tiếng gì nhể , chắc cũng đang hả hê lắm. Đáng đời cái bọn tiều phu DNA

rachfan

Xe điện
Chính quyền không cho phép đội Israel tới đất họ quản lý thôi. Cũng như Úc, Mỹ không cho Djo tới vì chưa tiêm, đ...éo thấy bọn liên đoàn quần vợt tước quyền tổ chức AO và UsOpen, Miami open gì gì đó của Úc và Mỹ nhỉ?
Úc, Mỹ không cho Djo tới vì chưa tiêm, thể chính quyền Bali không cho đội Israel tới vì lý do gì ạ?

Indo với Nga lập giải vô định TG ngoài Fifa rồi chơi với nhau là đẹp. Cái cúp có mấy cân vàng ham gì :))

Chuột bạch

Xe container
Fifa kiểu ch. ó đàn thôi

TN1805

Xe điện
Không thể hiểu vì lý do gì mà Indonesia lại:
1. Để chính trị xen vào bóng đá ???
2. Tại sao Indonesia lại có sự thù địch với Israel, Indo ở ĐNÁ liên quan gì đến chính trị và xung đột ở tận vùng Trung Đông ???

Kể cả ở Trung Đông, không phải nước nào cũng thù địch ra mặt với Israel, Indonesia cho dù cũng là Hồi giáo như các nước Trung Đông....nhưng đâu phải cứ cùng tôn giáo là phải cùng kẻ thù ??? Suy nghĩ lạ.
Indo mà không giữ được sự tỉnh táo và trung lập thì không những bóng đá và các môn thể thao khó phát triển mà kinh tế cũng có thể sẽ bị ảnh hưởng. :D

3077

Xe container
Không thể hiểu vì lý do gì mà Indonesia lại:
1. Để chính trị xen vào bóng đá ???
2. Tại sao Indonesia lại có sự thù địch với Israel, Indo ở ĐNÁ liên quan gì đến chính trị và xung đột ở tận vùng Trung Đông ???

Kể cả ở Trung Đông, không phải nước nào cũng thù địch ra mặt với Israel, Indonesia cho dù cũng là Hồi giáo như các nước Trung Đông....nhưng đâu phải cứ cùng tôn giáo là phải cùng kẻ thù ??? Suy nghĩ lạ.
Indo mà không giữ được sự tỉnh táo và trung lập thì không những bóng đá và các môn thể thao khó phát triển mà kinh tế cũng có thể sẽ bị ảnh hưởng. :D
Vấn đề tôn giáo khó nói lắm, VN mình vô thần nên cụ thấy bất thường chứ đội theo đạo họ sùng tín lắm và những cái họ được học, truyền dậy từ nhỏ thì 2 thằng đó như kẻ thù của nhau vậy. Vì đạo sống chết nó còn không màng thì bóng bánh nó là cái gì đâu

TN1805

Xe điện
Các cụ cho hỏi Indonesia có phải quốc gia thế tục không nhỉ ?
Hình như các quốc gia Hồi giáo ở Trung Đông đều không phải là đất nước thế tục thì phải. :D

trungthu2020

Xe tăng
Nói với cụ khó nhỉ, cụ ko xem WC thì cụ xem giải Châu Á, xem giải CAN châu phi. Hoặc kêu gọi các nước lập ra tổ chức mới cạnh tranh với FIFA ạ. Hoặc cụ tìm giải trí khác, quần vợt, cầu lông, bóng chuyền.....Còn vừa xem vừa chửi nó em thấy sai sai :)) cái bọn (in đậm chữ đỏ)) nó chả chửi FIFA vì tiêu chuẩn kép j đó thì nó xem thoải mái, chứ cụ bảo thiết yếu với nó thì em chịu. Cụ nên tìm hiểu kỹ cái j là nhu cầu thiết yếu, cái j ko. Theo thang của ông j đó em quên tên dồi thì nhu cầu giải trí có vẻ chưa phải thiết yếu ạ.
Để cụ ấy nhất đi cụ
Bên thớt kia còn có cụ so lờ đờ nhà mình sang nước ngoài chữa bệnh với đội làm nail về nước nhổ răng
Chửi đội làm nail mà vụ bay giải cứu lờ đờ đớp của nó ko trượt phát nào
Mệt